• 0 Lượt chia sẻ
  • 63K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lần trước em nhớ trên forum đã có bài về đề tài này rồi mà tìm mãi không ra. Hôm nay tình cờ đọc được ở ngoisao.net được bài này, mẹ nào đã sử dụng dịch vụ này ở V-Medical Spa thì loa loa giúp bà con với, em cũng khổ tâm về chuyện này lắm đấy ạ :Sad: :Crying: :Crying:
    Khắc phục viêm nang lông

Tình trạng lỗ chân lông bị viêm do waxing hay cạo lông quá nhiều khiến không ít các bạn trẻ lo lắng khi mùa hè đã bắt đầu. Thật khó mà diện một chiếc váy ngắn khi đôi chân dài lấm tấm nốt đỏ hay mẩn những lỗ chân lông nâu sì vì bị viêm lỗ chân lông dạng thứ phát.

Tại sao chân lông lại bị viêm và thâm?

Viêm chân lông theo y học được gọi là dầy sừng ở nang lông, khi lớp sừng trên da quá dầy lông không thể đâm xuyên qua được để mọc lên trên bề mặt da, chúng sẽ mọc ngược vào trong và cuộn lại trong nang lông gây ngứa và khó chịu ở bên trong.

Có rất nhiều nguyên nhân gây ra tình trạng viêm chân lông, trong đó theo các nhà khoa học về da có 3 thủ phạm chính gây ra tới 90% tình trạng viêm nang lông.

1. Lớp sừng quá dày là khi trên da có nhiều tế bào chết tích tụ lại gây sừng hoá . Tình trạng này xảy ra nhiều nhất vào mùa đông, mùa đông đến da thường bị khô và thiếu độ ẩm khiến tốc độ sừng hoá cao hơn trong khi vì thời tiết lạnh việc tắm hay chăm sóc da cũng không còn được quan tâm thường xuyên như trước, da bị mốc chính là cách gọi dân dã của tình trạng da bề mặt bị sừng hoá quá nhiều.

2. Lông chân quá yếu và mảnh: sẽ không thể xuyên qua lớp da cứng và dầy để mọc lên trên bề mặt da. Cạo, nhổ và waxing không chỉ làm cho sợi lông yếu và mảnh hơn, chúng còn làm cho vùng da tại đó bị tổn thương và gây ra sẹo cũng như vết thâm sau khi đã lành lại.

3. Do bẩm sinh và di truyền: đối với một số bạn, viêm chân lông là tình trạng di truyền từ cha mẹ, từ khi sinh ra, các bạn đã phải chung sống với căn bệnh khó chịu này và việc điều trị trong trường hợp này khó khăn hơn nhiều

Điều trị viêm chân lông bằng công nghệ ánh sáng 3G

Để điều trị viêm chân lông có hiệu quả, bạn cần phải loại bỏ tình trạng sừng hoá trên da đồng thời phải ngăn chặn tình trạng lông mọc ngược và cuộn tròn bên trong nang lông. Thực hiện đồng thời hai phương pháp này mới có thể điều trị triệt để tình trạng viêm chân lông. Ngoài ra, để ngăn chặn việc hình thành sẹo và vết thâm, bạn cần phải luôn nhớ rằng gãi hay thực hiện bất kỳ tác động nào vào vùng chân lông bị viêm là hoàn toàn cấm kỵ.

1. Loại bỏ lớp da chết trên bề mặt bằng phương pháp tẩy da chết toàn thân. Đầu tiên tinh chất muối biển và tinh dầu aroma therapy sẽ được hoà trộn để lấy đi lớp tế bào chết trên da một cách nhẹ nhàng và mềm mại. Bạn sẽ thấy da mềm và sáng dần lên một cách tự nhiên ngay sau khi tẩy da chết, ngoài ra, hương thơm từ tinh dầu aromatherapy sẽ giúp bạn cảm thấy thư giãn và dễ chịu ngay trong suốt quá trình.

2. Hấp thụ melanin để giảm thâm đen bằng công nghệ 3G: công nghệ này là sự kết hợp giữa sóng IPL và RF, có khả năng hấp thụ hắc tố trên da, giúp da sáng hơn. Đồng thời năng lượng của ánh sáng có thể đi sâu vào lớp màng đáy của tế bào da, giúp da tái tạo tốt nhất. Chính công dụng này đã làm nông phần lỗ chân lông thô và to, khắc phục tình trạng vết thâm sẹo một cách hiệu quả nhất.

Một liệu trình vừa chữa cả viêm nang lông và triệt lông vĩnh viễn 4-10 lần, tuỳ theo thể trạng và tình trạng bệnh của khách hàng, có thể 1-3 tháng/lần.

Thông tin được tư vấn bởi Trung tâm thẩm mỹ V-Medical spa 23B Thái Phiên, Hà Nội

Tel: 9743236/ 9743227

Website: www.vmedicalspa.com

Email: tuvan@vmedicalspa.com
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn bạn rất nhiều về thông tin này!!!mình bị y hệt như thế này 15 năm nay rồi!!!nhưng làm ơn có thể giới thiệu cho mình trung tâm chữa bệnh này không
    • 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thông tin của bạn rất hay,mình cũng là người cùng cảnh ngộ với 2 bạn đây,thật buồn khi mỗi lần mặt áo hai dây...hic hic:Sad: .Sắp tới mình chuẩn bị pv để xin visa sang Mỹ,khám sức khỏe mình rất lo về da của mình.Nếu như có ai chữa khỏi rồi có thể cho mình biết với nha.
    Người với người sống để yêu nhau.
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Tớ nhớ đã có topic này rồi, mình nhớ nhiều bạn nói là đã đi chữa nhiều nhưng ko khỏi. Mình nghĩ lzaf nên mặc quần áo rộng rãi chứ đừng mặc đồ bó sát và bí thì sẽ đỡ hơn.
    • 6,187 Bài viết

• 1,208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phan Tuyết Nga Xem bài viết
    Thông tin của bạn rất hay,mình cũng là người cùng cảnh ngộ với 2 bạn đây,thật buồn khi mỗi lần mặt áo hai dây...hic hic:Sad: .Sắp tới mình chuẩn bị pv để xin visa sang Mỹ,khám sức khỏe mình rất lo về da của mình.Nếu như có ai chữa khỏi rồi có thể cho mình biết với nha.
    Mình cũng bị viêm nang lông. Nhưng chỉ bị sau khi qua đến Mỹ vì trời bên ý lạnh, lại úm nhiều áo quá.... sau lưng mình nổi rồi sau đó khô và thành những thẹo thâm đen trông y như bị ghẻ lở ý. .Xấu kinh khủng, về VN được 1 tháng mà ôx rủ đi bơi... mắc cở hổng có dám đi

Mình sử dụng nhiều biện pháp trong 1 tháng.... thì thấy những vết thâm đang nhạt dần. bạn hãy thử: Buổi ngày, vì cần phải ra ngoài, nên mình cắt 1 lát chanh rồi bôi lên
    Buổi tối: Mình bôi Nghệ, Kết hợp lột da= kem lột mặt nạ( đủ các loại). Cứ thế mình đã làm được 3 tuần, kể từ ngày về Vn thì thấy nhạt màu rất rõ rệt.

Mình cũng vừa mua 1 tuýp Levigatus 20 g. ( 10,000 đồng) là Kim Bôi da trị sát khuẩn, liền da, tránh sẹo. Chỉ mới mua hôm nay, nên chưa biết công dụng ra sao, nhưng mình không sợ tiếc tiền. chỉ mong sao có thể mau hết dể có thể mặc áo 2 dây, đổ bơi thui:Crying: :Crying: :Crying:
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Ai MyMoen;848620]Mình cũng bị viêm nang lông. Nhưng chỉ bị sau khi qua đến Mỹ vì trời bên ý lạnh, lại úm nhiều áo quá.... sau lưng mình nổi rồi sau đó khô và thành những thẹo thâm đen trông y như bị ghẻ lở ý. .Xấu kinh khủng, về VN được 1 tháng mà ôx rủ đi bơi... mắc cở hổng có dám đi

Mình cũng bị khi qua Pháp được 3 tháng, hồi xưa thì da dẻ rất mịn, bi giờ ở 2 bên cánh tay và 2 bên đùi ôi thôi...có đi bs bôi thuốc nhưng cũng chẳng ăn thua, đành chịu vậy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình rất muốn mặc váy nhưng hiềm một nỗi là chân mình cứ hay bị những nốt đỏ ở bắp chân trông rất xấu. Lâu rồi mình đi khám bác sĩ nói mình bị viêm nang lông nhưng bôi thuốc không hiệu quả.Mình muốn có bà mẹ nào cũng bị như mình thì chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm khắc phục với.
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienlinh78 Xem bài viết
    Các mẹ ơi mình rất muốn mặc váy nhưng hiềm một nỗi là chân mình cứ hay bị những nốt đỏ ở bắp chân trông rất xấu. Lâu rồi mình đi khám bác sĩ nói mình bị viêm nang lông nhưng bôi thuốc không hiệu quả.Mình muốn có bà mẹ nào cũng bị như mình thì chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm khắc phục với.
    mình đi khám bác sĩ da liễu Nguyễn Duy Hưng ở 207 phố Huế thử xem. Chữa cũng đơn giản thôi mà. Chắc là khỏi đấy.
    • 208 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienlinh78 Xem bài viết
    Theo mình biết là bệnh này không chữa khỏi được . Chị gái mình cũng bị , bác sỹ bắt bỏ hết các loại hóa mỹ phẩm có mùi thơm, tắm bằng cetaphil thì mới đỡ đấy
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uh, mình cũng nghe nói chỗ này chuyên về chữa viêm chân lông và tẩy lông
    Ba sẽ là cánh chim, đưa con đi thật ca.. mẹ sẽ là nhành hoa...
    • 659 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Với viêm nang lông trên mặt, thì nên chữa thế nào? Các mẹ ơi?
    • 40 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nếu ở Sài Gòn, các mẹ đến BS Ánh - chuyên khoa da liễu chữa thử xem nhé. Chị gái của mình sau khi sinh em bé bị cái này đấy, lông k mọc lên được, cứ sần sùi nhìn chẳng cảm tình tí nào.Thế mà đi BS Ánh một thời gian là khỏi dù trước đó đi BV da liễu liên tục mà chẳng thấy hết. Mình cũng có chỉ cho một vài đồng nghiệp cũng bị dày sừng nang lông ji đó, và đều được chữa khỏi. Các mẹ đến 1C1 Phan Xích Long, Q. PHú Nhuận nhé - ĐT: 08-35172553. Muốn khám thì phải đến đăng ký trước vì đông lắm, mình thấy toàn các cô trẻ trẻ, đến đó chữa nám và mụn nhiều lắm. Mình đang chữa cho con mình ở đây nên mới biết đấy.
    • 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Em cũng bị viêm nang lông 7 năm nay rồi. Ngày còn đi học cấp 2 có bị gì đâu. Năm nào cũng đi tắm biển vô tư. Không hiểu sao qua mùa đông mặc quần sóc mới để í thấy chân bị đầy nốt như ban đỏ lại hơi đen. Mãi giờ mới biết là nó bị tắc nghẽn lông vo tròn cuộn lại tạo thành viêm nang lông khắp chân, rồi lan lên đùi. Hồi đó em có nghĩ chi đâu. Mãi đến khi lớn muốn làm điệu, mặc váy mặc sóc đi guốc cao mà k dám. Bạn bè chúng nó quần ngắn quần dài, váy nọ váy kia mà em thèm lắm. Cũng tìm hiểu rồi nhưng mà em thấy bảo không chữa được. Chưa có chồng mà bị thế này ngại lắm. Không dám mặc diễu trc người yêu đâu ạh. Chị nào biết địa chỉ nào c hữa tốt chỉ giúp em với ạh.:Sad::Sad::Sad:
    • 374 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chứng tỏ rất nhiều người bị bệnh này, ở mọi địa điểm khác nhau, cô bạn cùng phòng với mình bị ở mặt sau của 2 cánh tay, nhìn rất phản cảm, nó cứ nâu nâu:Thinking:
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

bác sĩ da liễu Nguyễn Duy Hưng ở 207 phố Huế? Có ai chữa ở đây chưa? Cho em xin ý kiến vơi! Em bị ở 2 cánh tay và bắp chân. Bây giờ bị lan từ bắp chân lên đến cả đùi nữa rồi. Xấu kinh
    "Trái tim em có ước mơ... "
    • 1,478 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

e gái mình cũng bị ở 2 bên bắp tay,ko dám mặc áo hở tay dù trời nóng đến đâu mặc dù nó cũng kiêng khem đầy đủ ai mách thuốc j thì mua thuốc đó về bôi,chẳng bù cho mình thì chẳng bao giờ người mọc bất kỳ nốt j từ bé đến lớnb.chẳng biết ở hanoi có chỗ nào chữa uy tín và khỏi hẳn ko các mẹ nhỉ để mìh dẫn e mình đi chữa
    • 150 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Híc, tháng trước em mới trị viêm da 2 bên bắp tay ở Mai Thủy, hôm nay được 3 tuần, vừa dùng hết sản phẩm hôm qua, cũng đỡ được khoảng 40%, theo như họ tư vấn thì tay em phải làm tới 3 lần mới hết, tốn kém phết, đang tích cóp để 1 tháng nữa tới làm đợt 2.
    • 741 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Kéo cái này lên nhờ các mẹ tư vấn địa chỉ chữa nào. Tặng các mẹ :Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Zinzin11; 28/05/2009 vào lúc 04:17 PM.
    • 321 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongvy1512 Xem bài viết
    bác sĩ da liễu Nguyễn Duy Hưng ở 207 phố Huế? Có ai chữa ở đây chưa? Cho em xin ý kiến vơi! Em bị ở 2 cánh tay và bắp chân. Bây giờ bị lan từ bắp chân lên đến cả đùi nữa rồi. Xấu kinh
    Chị đã chữa ở nhà chú Hưng rồi đây em ạ.Chữa mãi vẫn chẳng khỏi.Bệnh nan y rồi em ah.Buồn lắm:Sad:Bây giờ mùa hè có dám mặc áo 2 dây đâu.Chỉ thích mùa đông vì được mặc áo dài tay che đi 2 cái bắp tay toàn mụn thâm.
    • 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunphuong83 Xem bài viết
    Chị đã chữa ở nhà chú Hưng rồi đây em ạ.Chữa mãi vẫn chẳng khỏi.Bệnh nan y rồi em ah.Buồn lắm:Sad:Bây giờ mùa hè có dám mặc áo 2 dây đâu.Chỉ thích mùa đông vì được mặc áo dài tay che đi 2 cái bắp tay toàn mụn thâm.
    cunphuong ạ, bạn và tuongvi đều bị keratosis pilaris chứ không phải folliculitis như những người bị do waxing hay viêm nang lông đâu. KP chưa có thuốc chữa bạn ạ, Bs da liễu cỡ nào cũng bó tay hết đừng nói gì tới Bs Vn. Bạn cứ giữ ẩm cho da bằng cách bôi moisturiser thường xuyên sau khi tắm và dùng loofah mềm khi tắm, không dùng scrub để tránh làm nặng thêm nhé. Có tới gần 40% dân số thế giới bị KP như bạn đó, đừng có buồn nhiều ha
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5