Dưỡng da - Làm đẹp da

Chữa trị mụn bác sĩ Lãnh - bệnh viện da liễu

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 235K Lượt đọc
  • 687 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 303 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

ui! mong chờ cả ngày! k ai ....jup e với ahj?
    • 1,056 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mdpluto Xem bài viết
    các mẹ bên trên đã chữa ở BS lãnh ui! kết quả tnao ạ?> các mẹ loa loa cho cả nhà biết với! cái mẹt e nó cũng đang be bét! Ngày cưới thfi đến gần, mẹt cô dâu chi chít ...toàn kim cương thì make up nào cho lai. trc đây e k có tiền sử sần sùi gì, cách đây k 1 năm tự nhiên nổi lên, đã khám và theo điều trị 2 đơn thuốc ở Viện DL TW 2 tháng ,,,nhưng cũng chả ăn thua...sau đó bận bịu e k xin đơn thuốc để uống tiếp nữa, chỉ chú ý tự điều chỉnh ăn uống, vệ sinh , và dùng các sp của Thorakao như các mẹ trên này khuyên, 1 năm qua đi, có lúc tưởng chừng như ...nó đã mỉm cười ...thương e mà k nhoi lên nưa. Nhưng như là mụn có tai í, mà rất thính là khác, vừa đỡ đỡ có ng khen cái là y sì nó vùng dậy ngay. Đợt này e sắp cưới...lại đau đầu vì cái mẹt này.
    Lần trc đến viện , có BS bảo lên tầng 2 có TT thẩm mỹ gì đó điều trị tại viện, nặn bóp gì đó, 1lần 1 ngày. Nghe sợ e k dám thử. Đợt này ...nếu hết cách , e phải tính đến nước đầu tư mất...tg, tiền bạc.
    Ở đây đã mẹ nào điều trị ở đó chưa , share cho e vài kn với ạ!:Sad:
    Cách đây 5-6năm tớ cũng đã chữa ở BS Lãnh. Hồi đó mặt mũi tớ cũng không có tiền sử mụn nhọt gì :Smiling:, sau một lần dị ứng thì mụn nổi đầy mặt, to đùng í, đến khám và chữa ở BS Lãnh rồi khỏi luôn. Hình như chữa mất hơn 1 tháng thì phải, tại lâu rồi nên tớ không nhớ rõ nữa nhưng phải vừa uống thuốc, vừa bôi và tiêm nữa, sau khi chữa xong thì da mặt trở về bth, mịn màng nhưng giá thì cũng không phải rẻ, cách đây mấy năm mà cũng đã 4-5tr thì phải.
    • 649 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình mới tìm được công thức LOẠI BỎ VẾT THÂM, SẸO MỚI DO MỤN sử dụng Bột gỗ đàn hương nhưng không biết Bột gỗ đàn hương bán ở đâu. Có bạn nào biết thì đăng lên nhé.

LOẠI BỎ VẾT THÂM, SẸO MỚI DO MỤN
    Bạn đừng quá lo lắng, khi da mặt có nhiều vết thâm do nặn mụn để lại và sẹo nhỏ, mới hình thành
    Có vài cách rất hiệu quả giúp bạn loại bỏ những vết thâm, vết sẹo trên mặt do mụn trứng cá.
    Dưới đây là các cách để giải quyết vấn đề lo lắng của bạn:
    a) Lấy vài giọt nước cốt chanh trộn với nước cất hoa hồng hoặc nước hoa oải hương tinh khiết.

Chú ý: Không bao giờ được thoa nước cốt chanh nguyên chất trực tiếp lên mặt, vào vết thương hở hoặc bị viêm khớp, da sẽ bị tổn thương nặng hơn.

Sau khi thoa vài phút bạn sẽ có cảm giác da mặt hơi bị ngứa, đó là do da mặt bị trầy xuớc sẽ có hiện tượng đó khi tiếp xúc với acid chanh, bạn đừng lo đó không phải là hiện tượng dị ứng, cảm giác đó sẽ qua đi rất nhanh.

Hoặc nước ép dưa chuột (dưa leo) khi ép để cả vỏ trộn với vài giọt nước cốt chanh thoa lên mặt.
    Chờ 15-20 phút sau dùng hai bàn tay để rửa mặt với nước sạch, tuyệt đối không dùng khăn để rửa mặt.
    Làm như vậy 5 lần một tuần và bạn sẽ rất ngạc nhiên vì sự thay đổi nhanh chóng kỳ lạ làn của da.
    Sau 10 phút bạn dùng bông tẩy trang thấm nước cất hoa hồng hoặc oải hương tinh khiết thoa nhẹ nhàng và đều khắp mặt, hoặc những chỗ bị mụn, vết thâm, sẹo mụn. Không rửa mặt lại.

b) Dùng bột gỗ đàn hương trộn với nước cất hoa hồng hoăc nước cất hoa oải hương, thêm khoảng từ 2-4 giọt nước cốt chanh trộn đều sau đó đắp lên mặt, cổ và để khô tự nhiên. Sau đó rửa mặt bằng nước sạch, rửa mặt bằng tay, không dùng khăn mặt. Làm như vậỵ 4 lần một tuần

Hàng ngày rửa mặt hai lần, chờ 10 phút sau dùng bông tây trang thấm nước cất hoa hồng hoặc nước cất hoa oải hương thoa nhẹ nhàng khắp mặt. bạn sẽ có kết quả tuyệt vời.
    • 286 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chia sẻ với các mẹ: Mình đã đi khám và uống thuốc được 3 tháng ở BS Lãnh: tháng đầu tiên ko mọc thêm mụn, tháng thứ 2 mụn lên kinh người, da mặt ko còn nhờn, cảm giác khô, môi thì khô và bong tróc kinh, phải bôi dưỡng liên tục. Tháng thứ 3 ko lên mụn mới, các vết thâm mờ đi đáng kể (BS cho bôi thuốc ngoài nhưng tớ lười chỉ bôi được 1.5 tháng nên các vết thâm vẫn còn chứ như lời BS nói nếu làm đúng lời BS dặn sau 3tháng da trắng mịn ko còn tì vết). Tớ bị hơn chục năm rồi nên giờ hết mụn nhưng nhìn da vẫn bị lồi lõm do trước bị mụn to để lại hố, hi vọng sẽ ko bị lại, da dẻ sẽ được 8/10 so với trước.
    Tuy nhiên, mình đọc thành phần của thuốc: tác dụng phụ là gây quái thai (hình như thuốc nào trị trứng cá đều bị) nên mình khuyên mẹ nào định sinh em bé thì ko nên sử dụng. Sinh xong mà vẫn bị thì hẵng dùng thuốc.
    Vài lời với những người cùng cảnh ngộ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 235 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi su_ri Xem bài viết
    Chia sẻ với các mẹ: Mình đã đi khám và uống thuốc được 3 tháng ở BS Lãnh: tháng đầu tiên ko mọc thêm mụn, tháng thứ 2 mụn lên kinh người, da mặt ko còn nhờn, cảm giác khô, môi thì khô và bong tróc kinh, phải bôi dưỡng liên tục. Tháng thứ 3 ko lên mụn mới, các vết thâm mờ đi đáng kể
    Tuy nhiên, mình đọc thành phần của thuốc: tác dụng phụ là gây quái thai (hình như thuốc nào trị trứng cá đều bị) nên mình khuyên mẹ nào định sinh em bé thì ko nên sử dụng. Sinh xong mà vẫn bị thì hẵng dùng thuốc.

Vài lời với những người cùng cảnh ngộ.
    Em cũng thấy thế
    • 5,413 Bài viết

• 6,133 Được cảm ơn

Mình chia sẻ 1 chút với các bạn: da mình da dầu, bắt đầu có mụn từ 8 năm nay, ngày càng nhiều lên, mình cũng xài qua đủ loại thuốc bôi da, và thuốc uống kháng sinh nhưng kết quả vãn ko trị khỏi . Năm 2007 mình đọc được bài viết chữa mụn trứng cá bằng thuốc nội tiết ( thuốc viên uống 21 ngày Diane 35), thế là mình dùng thử , kết quả vô cùng gây sửng sốt, vừa uống 1 tuần thì da mặt mình láng mịn, mụn cám sần sùi và làn da nhám biến mất , thay vào đó là sự mịn màng đến kinh ngạc, mụn ko còn xuất hiện nữa. Mình vui lắm lắm ý.
    Nhưng do sự đáp ứng quá bất ngờ này, mình thấy da đẹp và hết mụn nên uống được 2 tháng rồi thôi không uống nữa, thế là da đẹp được 3- 4 tháng , rồi lại có mụn trở lại, tức ghê. Mình lại quay lại Diane-35 thì đọc được trong hướng dẫn sử dụng của nó là phải điều trị thời gian dài! Cho nên mình có lời khuyên, nếu ai dùng Diane 35 chữa mụn trứng cá thì nên dùng đủ liều, theo hướng dẫn của bác sỹ chứ ko nên vì ngại mà bỏ ngang như mình. (nhìu bạn e ngại vì Diane 35 có tác dụng ngừa thai, cũng được coi là thuốc tránh thai)
    Các bạn có thể search trên Gôgle là ra những bài về chữa trị mụn bằng thuốc nội tiết, mình đọc là bài phỏng vấn các bác sỹ trong 1 cuộc hội thảo về mụn trứng cá!
    Chúc tất cả chị em chúng ta đều có làn da sạch đẹp không mụn nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi My_Barbie; 21/10/2009 vào lúc 03:52 PM.
    • 36 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình đang chữa mụn của BS Lãnh, mới uống thuốc được 5 tuần, mặt nổi nhiều mụn to, đau lắm. Da khô, bong tróc, môi thì cực kỳ khô luôn, rất khó chịu. Rất tự ti khi giao tiếp với mọi người. Không hiểu sau 3 tháng thì kết quả thế nào?????? huhu
    Em chỉ muốn hỏi các mẹ xem lúc bs Lãnh khám thì khám cho các mẹ ntn. E thấy bs đâu có khám gì, đơn thuốc cũng có sẵn ( kiểu như ngồi chép ra 1 loạt, ai chữa cũng đc uống các thuốc như nhau, liều lượng như nhau)
    Nhìn cái mặt mình bây giờ nản quá!!!!!!
    • 504 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

chị lên tầng 5,phòng 502 thì phải,bác sĩ lãnh mới chuyển lên đó,em mới đi khám cách đây 2 tuần.Trước e bị mụn gần 3 năm,kinh lắm ấy,e chữa bác sĩ lãnh và phải kiên trì đến 3,4 tháng,tống toàn thuốc tây vào ng,giờ mặt e đỡ rồi,nhưng sau đó,nếu da các chị dầu,phải tìm loại sữa rửa mặt thích hợp để làn da luôn sạch sẽ.
    VÀO bệnh viện mà lấy số thì ko gặp đc bác Lãnh đâu ah.
    thân ái
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunshine_zodiac Xem bài viết
    chị lên tầng 5,phòng 502 thì phải,bác sĩ lãnh mới chuyển lên đó,em mới đi khám cách đây 2 tuần.Trước e bị mụn gần 3 năm,kinh lắm ấy,e chữa bác sĩ lãnh và phải kiên trì đến 3,4 tháng,tống toàn thuốc tây vào ng,giờ mặt e đỡ rồi,nhưng sau đó,nếu da các chị dầu,phải tìm loại sữa rửa mặt thích hợp để làn da luôn sạch sẽ.
    VÀO bệnh viện mà lấy số thì ko gặp đc bác Lãnh đâu ah.
    thân ái
    Tớ khám cách đây hơn 1 tháng nên vẫn gặp BS Lãnh ở tầng 3, cứ vào bv gửi xe rồi lên thẳng đấy thôi chứ không lấy số gì cả. Bây giờ mặt tớ nổi bao nhiêu là mụn, nhìn sợ lắm!!!!
    • 610 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyleaf Xem bài viết
    Tớ khám cách đây hơn 1 tháng nên vẫn gặp BS Lãnh ở tầng 3, cứ vào bv gửi xe rồi lên thẳng đấy thôi chứ không lấy số gì cả. Bây giờ mặt tớ nổi bao nhiêu là mụn, nhìn sợ lắm!!!!
    Có phải bác sĩ Lãnh cho các bạn uống thuốc Acnotin (hoặc tên khác là accutane, cureacne....). Uống thuốc này cần hết sức cẩn thận. Bác sĩ ở Vn thường sơ sài, không dặn dò kỹ. Vây bạn tham khảo thêm ở đây nha: http://www.webtretho.com/forum/f69/t...em-cai-243663/. Bạn xem trang cuối ấy, mình có nói rất kỹ về thuốc này.
    • 130 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình cũng chữa bệnh trứng cá ở mặt của bác sỹ này được 2 năm nay rồi. Nói chung là khá ổn.

Mình bị mụn trứng cá từ hồi cấp 2, đến lúc đi gặp bác sỹ Lãnh chữa bệnh là cũng khoảng chục năm. Mặt lúc nào cũng nhiều mụn, đặc biệt là mụn bọc, đau nhức kinh khủng. Cũng đã vào bv DL lấy số xin khám, nhưng bác sỹ làm ăn tắc trách lắm, khám qua loa rồi kê những loại thuốc mà các hãng thuốc móc nối với bác sỹ để bán được nhiều hàng và ăn % hoa hồng. Mình cầm đơn thuốc ra chỗ BMai mua, hỏi bác bán hàng là: Cháu xin hỏi thật, với đơn thuốc này liệu mặt cháu đỡ được bao nhiêu %? Bác ấy cũng tốt tính, nói thẳng ra là mặt cháu dùng cái này thì chả ăn thua gì, rồi giới thiệu vào lại bv gặp thẳng bs Lãnh.

Nói chung là bs Lãnh khám qua loa, chỉ nhìn xem mặt mình nặng mức độ nào, rồi kê đơn thuốc. Mình cảm giác đơn thuốc ấy được dùng chung cho mọi người thì phải. Lúc ấy mình mua thuốc luôn ở đấy, hết tổng cộng 1.8-2tr gì đấy. Mình đã từng gặp trường hợp khám ở trong bv DL, rồi lấy đơn ra ngoài mua thuốc ko có, quay lại bv mua còn bị bà bán hàng lườm nguýt, bảo ko bán cho nữa. Ức ko tả nổi.

Mình được chỉ định dùng thuốc trong 3 tháng. Đến tháng thứ 2 thì mặt gọi là thôi rồi, tất cả anh em, họ hàng nhà mụn kéo lên, mặt lúc ấy chắc gọi là lở loét thì đúng hơn. Đi làm, đi ra đường ai cũng phải quay lại nhìn mình (chắc tưởng mình bị AIDS giai đoạn cuối :Sad. Rồi dần dần các đầu mụn cũng se lại, đóng vẩy. Sau 3 tháng thì da mặt mình chưa lành hẳn, mình quay lại hỏi bác sỹ thì được kê thêm thuốc. Chắc tại mình để bệnh lâu quá nên nặng, thành ra mới phải chữa thêm.

Sau đợt trị mụn này, da mình khác hẳn. Ai nhìn cũng khen là sáng hơn nhiều và trẻ ra vì ngày xưa có mụn thâm, nhìn vừa gầy vừa già :Crying:. Nhưng mụn không hoàn toàn hết, thỉnh thoảng xì trét hoặc trước ngày bị thì vẫn nổi lên vài em, nhỏ nhỏ xinh xinh thôi chứ ko phải là mụn bọc đau nhức như ngày xưa. Nói chung là mình khá hài lòng với kết quả này, chỉ lo tác dụng phụ của thuốc thôi. Hy vọng là sau thời gian 3 năm trở đi, đến lúc có bầu thì vẫn ko bị ảnh hưởng gì.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 327 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

mọi ng ơi em đc bsĩ Lãnh kê thuốc Desactin, 200v, các mẹ có dùng thuốc này ko?
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh cung vua uong het dot thuoc desactin 180 vien theo don Bsi Lanh. Khi uong thi thay rat ok nhung minh da ngung thuoc duoc 1 tuan...Khong hieu co bị lại không??không biêtd bây h nên làm j để giữ gìn da dẻ......minh lo lắng lắm....Mọi người có ai chữa Bsi Lãnh rồi cho e xin thêm kinh nghiệm với nhé
    • 327 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

hic, mình ngừng đc nửa năm giờ lại bị lại đây
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đọc topic về bs. Lãnh, mình ko thể ko có vài dòng chia sẻ với các bạn: Mình đã gặp và được bs. Lãnh điều trị trứng cá cách đây hơn 10 năm. Triệu chứng của mình cũng chỉ là da dầu, trứng cá mụn bọc như rất nhiều người khác. Bs. Lãnh cũng cho mình roaccutane và thuốc bôi ngoài da. Mình còn nhớ như in bs. bảo mình là : chịu khó uống thuốc này: đắt tiền nhưng thuốc này u cục còn tiêu huống gì mấy cái mụn! Kết quả sau 2 ngày uống thuốc, môi mình mọng lên như bơm nước, sau 3-4 ngày thì bắt đầu khô môi, khô kinh khủng chứ ko phải khô bình thường đâu nhé, vaseline chẳng giúp được gì; Môi mình khô và cứng như 2 miếng nhựa (cái này mình ko nói quá đâu); da mặt thì do bôi cái thứ thuốc gì của bs. ý mà dị ứng mẩn đỏ. Mình đến khám lại thì bs. bảo là do da mình mỏng quá, nhưng vẫn ko điều chỉnh thuốc. Mình thì tuổi trẻ ngu muội cũng ko biết đường mà dừng lại nên 2 bên má mình biến thành 2 mê ửng đỏ, đóng vả, mụn li ti.

Thời gian đó thật khó khăn đối với mình, mình ra hàng gội đầu còn được chủ cửa hàng phát luôn cho tờ rơi tuyên truyền bệnh hủi và an ủi mình ghê lắm. Sau đó, mình ko dùng thuốc của bs.Lãnh nữa và đương nhiên là mụn ko khỏi, lại cộng thêm 2 bên má lúc nào cũng bị đỏ vì phần da đó đã bị cháy và tổn thương sâu quá rồi.

Mình khuyên các bạn chân thành là ko nên đến với bs. Lãnh vì 2 lý do: thứ nhất, bs. Lãnh cho đơn thuốc rất mạnh, điều này có hại cho bệnh nhân cả về sức khỏe và tài chính (cũng có trường hợp khỏi ngay thì bệnh nhân rất thích và quảng cáo cho bs.); thứ 2, từ cách đây hơn 10 năm, bs. Lãnh đã ký đơn thuốc và chỉ định mình ra mua thuốc ở 1 địa chỉ cụ thể (điều này giải thích một phần vì sao bs. cho thuốc đắt tiền!!!!!!); thứ 3, quan trọng nhất, là bs. Lãnh không hề có tâm với bệnh nhân; tại sao mình nói vậy? vì sau này, mình tìm hiểu về roaccutane thì được biết đúng là roaccutane được dùng để đtrị mụn trứng cá nhưng trong trường hợp các liệu pháp khác không mang lại kết quả (tức là ko bs nào được phép cho bệnh nhân dùng roaccuatane khi chưa điều trị bằng các loại thuốc khác), và roaccuatane bị cấm chỉ định cho phụ nữ ở độ tuổi sinh đẻ vì có thể gây dị dạng thai.

Đến tận bây giờ, di chứng của việc bôi thuốc bs. Lãnh vẫn còn trên mặt mình các bạn ạ. May mà sau khi uống thuốc bs. Lãnh 3-4 năm sau mình mới lập gia đình và có con nên lạy trời! cái tác dụng của roaccuatane ko phát huy được với mình.

Đôi khi, mình cũng tự hỏi ko biết bs. Lãnh giờ ra sao, chữa lành bao nhiêu ca và hủy hoại bao nhiêu trường hợp? có thành danh và nổi tiếng ko, cho đến hôm nay, đọc topic này...

QUOTE=xukayeu;11903648]minh cung vua uong het dot thuoc desactin 180 vien theo don Bsi Lanh. Khi uong thi thay rat ok nhung minh da ngung thuoc duoc 1 tuan...Khong hieu co bị lại không??không biêtd bây h nên làm j để giữ gìn da dẻ......minh lo lắng lắm....Mọi người có ai chữa Bsi Lãnh rồi cho e xin thêm kinh nghiệm với nhé[/QUOTE]
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn Ly3t oi..minh cung lo lam..ban bi lại co nang k??co chua thuoc j k ban?
    • 327 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xukayeu Xem bài viết
    bạn Ly3t oi..minh cung lo lam..ban bi lại co nang k??co chua thuoc j k ban?
    Của đáng tội là lúc bị lại thì tớ ko bị nhiều lắm, chỉ 5, 6 cái thôi, nhưng mà da tớ dầu kinh lên được, và vì da dầu quá nên tớ sợ sẽ bị lại vì năm ngoái da tớ cũng có 1 đợt dầu nặng rồi lên mụn luôn, mà nghe nói mấy loại thuốc của bác sĩ cho tác dụng phụ ghê quá nênko muốn lạm dụng quá nhiều thôi. Lần trc tớ uống ko thấy tác dụng phụ gì khác ngoài khô môi, nhưng đọc tài liệu thấy có ng suy thận, gan với khô khớp xương nên tớ vẫn lo.

nhưng mà đã uống mấy loại vit A liều cao đó thì giờ có thuốc gì cũng ko ăn thua nữa đâu bạn ạ, tớ có cảm giác uống Desactin mặt không có tí dầu nào, lỗ chân lông nhỏ đi mà mịn kinh khủng, bạn tớ chữa bsĩ Lãnh cách đây 3 năm cũng bi lại và uống thêm 1 đợt thuốc như vậy như dài ngày hơn rồi hết, sau đó ban tớ lấy chồng sinh con thì không thấy bị lại nữa, thực ra mặt tớ chưa đến mức độ phải uống thêm 1 đợt thuốc như trc nhưng tớ vẫn sợ càng ngày tình hình càng xấu đi, Chỉ sợ mấy hôm nữa nắng lên mặt mình toàn dầu rồi lại phát sinh cả đống mụn lên thôi

Tóm lại là giờ tớ đang hoang mang, ai đang bị mụn mà muốn qua bác sỹ Lãnh khám thì rủ tớ đi với, tớ đi 1 mình ngại quá.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ly3t; 20/04/2010 vào lúc 12:49 PM.
    Mẹ yêu Vodka của mẹ nhất trên đời!
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ly3t oi...minh cung dang dinh di kham lai bsi Lanh nhung so bsi cho them thuoc uong nua thi minh k muon uong nua dau..hic..minh cung so troi nong da dau nhu ban..hic...ban uong het thuoc lau chua??
    • 1,729 Bài viết

• 4,694 Được cảm ơn

Thuốc acnotin (hay bất kỳ thuốc nào có thành phần là Isotes 10 mg) đều rất nguy hiểm, sao các bạn còn định đến bác sĩ Lãnh chữa trị nữa. Bạn hãy nghĩ đến các phương thức khác, uống Acnotin hay Accutane giống như là bước đường cùng thôi. Hiện giờ bạn đang theo chế độ trị mụn nào? Tình trạng như thế nào? Bạn hãy thử 1 số cách sau để kềm chế mụn lại: đắp lá rau diếp cá và bôi nước diếp cá trị mụn, làm toner dấm táo giúp da bớt nhờn vào mùa nóng, Bôi kem Madecassol trắng hồng để trị thâm và làm mặt nạ bột yến mạch 1 lần/tuần để làm dịu da, tẩy da chết, dùng sữa rửa mặt Cetaphil. Nếu có gì thắc mắc thì pm tớ. Tớ là tìm hiểu hơi bị nhiều về Accutane đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zero_to_hero; 20/04/2010 vào lúc 02:40 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 327 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xukayeu Xem bài viết
    Ly3t oi...minh cung dang dinh di kham lai bsi Lanh nhung so bsi cho them thuoc uong nua thi minh k muon uong nua dau..hic..minh cung so troi nong da dau nhu ban..hic...ban uong het thuoc lau chua??
    hôm nay nắng mặt mình bóng nhẫy ghê quá, nếu mà khám ko uống thuốc thì thôi bạn ạ, mình về uống nc với rau diếp cá như moi ng nói thử xem vậy
    Mẹ yêu Vodka của mẹ nhất trên đời!