Dưỡng da - Làm đẹp da

Chữa trị mụn bác sĩ Lãnh - bệnh viện da liễu

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 187K Lượt đọc
  • 644 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 66 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các mẹ ơi, trả lời em đi ạ. cám ơn các mẹ.

• 3,106 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BabyMouse186 Xem bài viết
    sao lại ra văn miếu hả bạn, mà mình nghe nói thuốc bôi mụn ở da liễu thì chỉ có ở da liễu có thôi fai k bạn? sao ử văn miếu cũng có à
    Nếu là SViên hay là thu nhập thấp bác sỹ sẽ kê đơn thuốc vừa phải có thể mua tại Viện luôn nhưng nhiều người muốn thuốc xịn thì những thuốc bsĩ kê thường phải ra Văn miếu mới có đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 190 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bác sĩ Lãnh chữa mụn ok! Em gái mình bị nặng lắm, chữa khỏi rồi, đẹp hẳn!
    Phác đồ của bác sĩ Lãnh chữa mụn thường có Vitamin A liều cao ( Roaccutane), đắt là do cái thuốc này, mua 4 vỉ cũng đã hơn 1 triệu rồi, mà phải uống khoảng chục vỉ cơ, chưa kể một số thuốc phụ trợ như lợi gan, lợi mật etc...Có điều thuốc này chống chỉ định cho các bà mẹ chuẩn bị/đang có thai, vì ảnh hưởng cực xấu đối với thai nhi. Số điện thoại mẹ nào đó cho bên trên chính xác của bs Lãnh rồi, mọi người gọi đến hẹn lịch khám với bs.Chúc mọi người có làn da đẹp!
    Love to be loved by you!:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 121 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Lâu lắm mới quay lại tóp này, tớ trả lời bạn nhé: nếu bạn muốn mua rẻ thì ra VM còn muốn tiết kiệm time thì ngay bs Lãnh cũng có bán đấy nhưng đắt hơn kha khá, mình nhớ cô mình bị đắt hơn so với mua ngoài khoảng 700k ( thời điểm cách đây 4,5 năm năm j đấy chả nhớ rõ), ngoài VM bạn có thể ra Tổng công ty thuốc mua cũng được. Bs Lãnh thì rất có tiếng. Nhưng đương nhiên là có người hợp thuốc có người ko. Tớ + anh tớ chữa xong đều ko thấy đỡ j cả, nhưng tớ có đưa 2 người nữa đến chữa cùng tđ đấy họ lại khỏi. Nói chung là bị bệnh ngoài ra này rất khó chữa. Sau một thời gian dài chữa trị tốn kém mà ko chuyển biến j, 2 a e tớ ko chữa nữa. Thay vào đấy chịu khó giữ mặt sạch sẽ (không cậy mụn, ko sờ tay lên mặt, chỉ nặn khi nó là mụn đầu đen) và chịu khó ăn + ngủ điều độ + tránh stress+ ăn nhiều rau, hoa quả, uống nhiều nc, tớ ăn ít thịt đi, tôm cá nhiều vào. Bây jo tớ ko lên mấy nữa, đỡ đến 70% r. Chữa = thuốc thì nhanh khỏi lắm nhưng ko biết có giữ đc lâu ko nữa. tớ chữa nhiều nơi thì tình hình chung là lúc đầu rất nhanh hết mụn, rùi da cũng trắng lên, hồng hồng, rùi 1 thời gian sau quen thuốc, hehe lúc này là lại lên tiếp, lại dùng thuốc nặng hơn ... cuối cùng là mụn vẫn hoàn mụn. Rùi tự an ủi chắc tại bệnh nặng
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• JAL
    • 11 năm
    • 3,099 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetlinh_08 Xem bài viết
    Thay vào đấy chịu khó giữ mặt sạch sẽ (không cậy mụn, ko sờ tay lên mặt, chỉ nặn khi nó là mụn đầu đen) và chịu khó ăn + ngủ điều độ + tránh stress+ ăn nhiều rau, hoa quả, uống nhiều nc, tớ ăn ít thịt đi, tôm cá nhiều vào. Bây jo tớ ko lên mấy nữa, đỡ đến 70% r. Chữa = thuốc thì nhanh khỏi lắm nhưng ko biết có giữ đc lâu ko nữa. tớ chữa nhiều nơi thì tình hình chung là lúc đầu rất nhanh hết mụn, rùi da cũng trắng lên, hồng hồng, rùi 1 thời gian sau quen thuốc, hehe lúc này là lại lên tiếp, lại dùng thuốc nặng hơn ... cuối cùng là mụn vẫn hoàn mụn. Rùi tự an ủi chắc tại bệnh nặng
    Chữa bằng thuốc uống toàn thân và bôi ngoài không nhanh như mình tưởng đâu. Theo bs thì ít nhất sau 4 tuần mới thấy tác dụng. Vì thuốc uống là thuốc kháng sinh, sẽ ức chế vi khẩun P. Acnes sản sinh nên sẽ không sinh thêm cồi mụn mới. Nhưng những mụn rất nhỏ dưới da mắt thường không nhìn thấy được thì vài tuần sau mới trồi lên trên mặt da để thành mụn đầu đen hay mụn đầu trắng. Đó là lý do tại sao phải 4 tuần sau mới có tác dụng rõ rệt.
    Muốn dứt hẳn mụn thì phải uống thuốc thêm 4 hoặc 8 tuần nữa để giết chết hết vi khuẩn P. Acnes trên da, không bị tái phát. Uống 1 đợt thuốc vài tuần mà khỏi ngay là không thể.

Loại thuốc uống Vitamin A acid (nguy hiểm với những phụ nữ sắp và đang mang thai) là loại ức chế tuyến bã nhờn, làm cho cơ thể mình không sản xuất ra bã nhờn, không dầu thì không mụn ấy cũng phải uống trường kỳ. Theo bs thì cũng phải 2 đến 4 tháng. Loại thuốc này làm khô da và môi nên thường bs sẽ cho thêm vaseline để bôi môi đỡ bị nứt nẻ. Thuốc này chỉ áp dụng cới các trường hợp mụn nặng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 121 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

e điều trị còn đc kê cả thuốc tiêm nữa cơ ạ, đợt đấy chắc cũng phải hơn nửa năm e mới qđ dừng ko chữa nữa.

• 66 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cho em hỏi là các mẹ chữa hết bao nhiêu tiền ạ? theo 1 mẹ nói thì cả chục triệu kai à? Vậy chắc em chịu rồi, mặt em có khoảng 5 cái mụn bọc j đó, thay phiên nhau mọc thôi ạ

• 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng đã từng đến bs này rồi , cũng kiên trì chữa mất gần 3 tháng , có đỡ sau đó lại mụn vẫn hoàn mụn, buồn quá. Nhưng nay thì mình đã khỏi mấy tháng rồi không bi lại, cũng may trên diễn đàn mình có người mách cho , phải nói rất cảm ơn mọi người

• 66 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

s mẹ moon làm j mà hết thế? Sao ko nói rõ ra, để bà con sốt ruột quá.

• 291 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

các mẹ bên trên đã chữa ở BS lãnh ui! kết quả tnao ạ?> các mẹ loa loa cho cả nhà biết với! cái mẹt e nó cũng đang be bét! Ngày cưới thfi đến gần, mẹt cô dâu chi chít ...toàn kim cương thì make up nào cho lai. trc đây e k có tiền sử sần sùi gì, cách đây k 1 năm tự nhiên nổi lên, đã khám và theo điều trị 2 đơn thuốc ở Viện DL TW 2 tháng ,,,nhưng cũng chả ăn thua...sau đó bận bịu e k xin đơn thuốc để uống tiếp nữa, chỉ chú ý tự điều chỉnh ăn uống, vệ sinh , và dùng các sp của Thorakao như các mẹ trên này khuyên, 1 năm qua đi, có lúc tưởng chừng như ...nó đã mỉm cười ...thương e mà k nhoi lên nưa. Nhưng như là mụn có tai í, mà rất thính là khác, vừa đỡ đỡ có ng khen cái là y sì nó vùng dậy ngay. Đợt này e sắp cưới...lại đau đầu vì cái mẹt này.
    Lần trc đến viện , có BS bảo lên tầng 2 có TT thẩm mỹ gì đó điều trị tại viện, nặn bóp gì đó, 1lần 1 ngày. Nghe sợ e k dám thử. Đợt này ...nếu hết cách , e phải tính đến nước đầu tư mất...tg, tiền bạc.
    Ở đây đã mẹ nào điều trị ở đó chưa , share cho e vài kn với ạ!:Sad: