Dưỡng da - Làm đẹp da

Chữa mụn ở chỗ bác sĩ Mừng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 71.3K Lượt đọc
  • 853 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 220 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thấy các bạn bị mụn, dùng thuốc tây mà hãi. Mình thấy theo phương pháp thiên nhiên thì tốt hơn, sp này mình dùng sau 2-3 ngày là mụn tèo luôn mà k để lại sẹo.
    Còn các vết thâm thì bôi tích cực, 1 tuần là thấy có hiệu quả các bạn ạ

http://thuoctunhien.com/kem-duong-da-tri-mun-vet-tham/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tớ dùg thấy ổn bạn ạ..t dùg đc 3 thág rồi, mấy sẹo lành nhẹ nhẹ thì bay cũg nhanh, chỉ có n~ vết thâm to do mụn thâm ngày trc để lại là mình cảm thấy lâu hết thôi, căn bản ngày nào cũg nhìn đến nó nữa..hiz.. Gì chứ sẹo thì có nhữg cái vài năm mới hết, nhưg dùg kem bôi thì nó tác dụg nhanh hơn . Tớ giờ còn dùg 1 thêm 1 cái huyết thanh nữa để hỗ trợ, mới dùg đc vài ngày.. nói chug bây h chỉ trg` kỳ chữa sẹo và thâm thui.

Mình chỉ dùg loại này Scar Esthetique của Mỹ nhé bạn, bsĩ kê mìh dùg loại này.. 1tr3/tuýp.. dùg trị cả thâm và sẹo..seọ thâm của bạn như thế nào? có điều kiện thì bạn chụp ảnh send mìh xem, để so sánh của bạn vs mìh xem có dùg đc kem này k nhé.[/QUOTE]

minh chỉ co thâm do mụn để lại thui, cũng không phải là thâm lâu năm, vậy dùng khoảng bao lâu thì hết nhỉ (mình thấy qcao là hết trong 3 tuần dvoi sẹo mới)? minh dùng thuốc mới mọt tháng thui nhưng về cơ bản là chỉ còn nổi lên một 2 cái thui, nên không biết bi giờ đã dược dùng kem sẹo chưa nhỉ? tư vấn giúp mình với???? thaks

• 174 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangluv Xem bài viết
    em vừa từ nhà bác sĩ về đây ạ.lên update cho các chị luôn này
    bs bảo em bị viêm da dầu.bác ý bảo em nhìn mặt tái nhợt kô có sinh khí.hic.sau 2 tháng là khỏi.duy trì trong 4 tháng.chắc tại em bị nhẹ.đơn thuốc là
    1.lalisse e mua hẳn 3 lọ
    2.izotren 0.1% 4 tuýp
    3.rubozin c 50mg ngày 1v sau ăn
    4.accutrin 10mg ngày 2v sau ăn
    5.vitamin e 2 ngày 1v sau ăn
    chú ý: kiêng nắng, bụi
    bôi vaselin hàng ngày nh lần
    rửa mặt sạch hàng ngày sáng tối
    lau lại bằng nước tonic trc khi bôi thuốc
    bôi kem body hàng ngày sau tắm
    bôi kem ngày nh lần
    kiêng ăn thức ăn có nh vitamin a
    trong và sau điều trị 6 tháng kô thai nghé
    Trang ơi cho t hỏi giá đơn thuốc của cậu là bao nhiêu

• 174 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Sao em thấy cả toppic ai đi chữa mụn bs đều bảo viêm da dầu thể nhỉ? Em bị viêm da dầu chữa cả chục năm trời mà không khỏi, các c nghĩ em có nên qua cho BS chữa không, theo em được biết thì chưa chỗ nào chữa khỏi viêm da dầu ngay cả bs lãnh ở viện da liễu(vì hồi xưa em cũng chạy chữa bs lãnh suốt)

• 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình thấy hãng này co bán 2 loại nhìn cung na ná nhau là Scar Esthetique và Gel Rejuvasil khong pit ban đang dùng loại nào ?loại nào được hon nhỉ?

• 151 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhxuanhn Xem bài viết
    Trang ơi cho t hỏi giá đơn thuốc của cậu là bao nhiêu
    đơn thuốc của tớ lúc đầu bs kê có 1 lọ lalise hết 4790k.xong bs bảo cái lọ này khoảng hơn 1 tuần là hết nếu dùng tiết kiệm nên t mua 3 lọ luôn.hết 5890k tất cả.
    các chị ơi mặt e bắt đầu nổi mụn nh hơn r.uống mới đc 2 hôm mà đã lên nhanh thế nhỉ?hay do e cảm tưởng.mụn cũ thì khô cả r.gẩy nhẹ là bay.nhưng e chả dám gẩy.
    cái lalise này bôi nh bị rát hay sao ý chị cloud nguyen nhỉ?

• 210 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

bạn ơi bạn chỉ rõ cho mình là ở quận..đường nào được không..mình tìm địa chỉ khó quá...bào google mà tìm không ra...
    Mình ở tỉnh khác nên tìm hơi khó..thanks

• 210 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi solitary89 Xem bài viết
    Phòng 2205-tầng 22 nhà 24T1- Hoàng đạo thúy nhé! không phải 24T1 đâu.

Trước khi đến bạn thử hỏi xem bác có nhà không không lại mất công. SDT của bác là: 0914802112.
    Bác thường kê luôn cả đơn 4 tháng + tiền bộ kem dưỡng trị mụn nên các bạn đi nhớ mang nhiều tiền nhé! Cứ dắt túi sẵn 5tr đi!hic! Đơn của mình hết 5tr6 đấy ạ!hic!Đẹp lên thì không sao chứ mà không khỏi chắc điên lên mất! hức hức!!
    bạn ơi bạn chỉ rõ cho mình địa chỉ được không...mình ở tỉnh khác nên tìm khó quá
    bạn chỉ rõ hay bạn cho mình số của bạn để mình hỏi cho kĩ...chứ gọi điện cho bác ý sợ bị mắng lắm

• 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

em về dùng những thứ bs kê đều thấy ổn.chưa thấy khó chịu gì cả.nhưng mà hôm qua em đi khám da em nẻ,tróc cả vảy mà bs bảo e viêm da dầu.bác ý bảo em bị mụn là do di truyền rồi giảng cho em 1 bài về gien di truyền.hic.nhưng bố mẹ em ngày dậy thì đều kô bị mụn.da còn rất đẹp.bảo em trước bôi gì mà vỡ mao mạch.dưng mà em chả bôi gì cả ý.da em mỏng lộ mao mạch từ nhỏ r,kô những da mặt mà tay chân đều gân xanh gân đỏ.đã thế bác còn bảo em da trắng bệch,nhợt nhạt,kô có sinh khí.đáng lẽ tuổi 20 da phải khỏe mạnh hồng hào chứ. da em mà đc thế thì em chả phải đến gặp bác ý.à bác ý còn bảo mặt em bị rỗ.huhu.chả hiểu mắt bác thế nào mà bảo em bị rỗ nhỉ?da em có bị rỗ đâu.nge bác nói mà cứ tưởng như da e thê thảm lắm ý.trước khi đi mấy chị cùng công ty còn bảo da có mấy cái mụn thì đi chữa làm gì?thôi kô để ý đến lời bác nói nữa.hi vọng sau 2 tháng sẽ khỏi như lời bs nói.mà em cầm 1 đống thuốc về nhìn khiếp quá đi!các chị cho em hỏi cái thanh lăn lalisse bao lâu thì hết 1 lọ ạ???
    Chuẩn luôn e ơiii ai đến khám bác ý cũg nói 1 thôi hồi như bị nặg lắm lắm ý !! C hôm đầu đến cũg thế mà.. kiểu nghiêm trọg cực ý.. :-ss.. rồi cũg bị cây dầu trog ng` do di truyền..bảo k bao h khỏi hoàn toàn đc..nếu k biết cách chăm sóc giữ gìn thì mụn lên lại là điều bt..

Cái lallisse ý bị nặg như c thì bôi toàn mặt, c bôi trog 1 tuần là hết..nhưg chỉ tầm 2 lọ đầu thôi..về sau mụn lên ít hơn thì thời gian bôi đc lâu hơn..lọ cuối của c c bôi đc 1 thág..

Trích dẫn Nguyên văn bởi winnievan88 Xem bài viết
    nghe mọi ng nói mà ham, da mình cũng dầu, lỗ chân lông to mà mũi đầu đen quá trời. Bạn nào tốt bụng cho mình xin số và địa chỉ bs Mừng nhé! Mình đang định giữa năm sau có em bé thì k bít có ảnh hg j k nhỉ?
    C có bị mụn khác k c ? nếu k c đến khám bảo bác kiểu chữa cho đẹp da ý... se lỗ chân lôg các thứ..chứ tầm này c đừg uốg thuốc nếu giữa năm sau c muốn có e bé..

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongphantt90 Xem bài viết
    Tớ dùg thấy ổn bạn ạ..t dùg đc 3 thág rồi, mấy sẹo lành nhẹ nhẹ thì bay cũg nhanh, chỉ có n~ vết thâm to do mụn thâm ngày trc để lại là mình cảm thấy lâu hết thôi, căn bản ngày nào cũg nhìn đến nó nữa..hiz.. Gì chứ sẹo thì có nhữg cái vài năm mới hết, nhưg dùg kem bôi thì nó tác dụg nhanh hơn . Tớ giờ còn dùg 1 thêm 1 cái huyết thanh nữa để hỗ trợ, mới dùg đc vài ngày.. nói chug bây h chỉ trg` kỳ chữa sẹo và thâm thui.

Mình chỉ dùg loại này Scar Esthetique của Mỹ nhé bạn, bsĩ kê mìh dùg loại này.. 1tr3/tuýp.. dùg trị cả thâm và sẹo..seọ thâm của bạn như thế nào? có điều kiện thì bạn chụp ảnh send mìh xem, để so sánh của bạn vs mìh xem có dùg đc kem này k nhé.
    minh chỉ co thâm do mụn để lại thui, cũng không phải là thâm lâu năm, vậy dùng khoảng bao lâu thì hết nhỉ (mình thấy qcao là hết trong 3 tuần dvoi sẹo mới)? minh dùng thuốc mới mọt tháng thui nhưng về cơ bản là chỉ còn nổi lên một 2 cái thui, nên không biết bi giờ đã dược dùng kem sẹo chưa nhỉ? tư vấn giúp mình với???? thaks[/QUOTE]

Tớ có n~ vết mới do mụn bọc để lại, nhưg mà vì to vs thâm đậm nên tớ để ý 3 thág rồi nó chưa hết hẳn đc.. chỉ đag mờ dần thôi.. bạn mới uốg đc 1 thág mà..tớ đc 2 thág bác mới cho dùg kem ý.. bạn cứ từ từ đừg vội, khi nào cần dùg bsĩ sẽ tự độg kê cho.. chứ đừg tự ý đi mua..j chứ bác muốn bán thêm mấy loại kem này bỏ xừ...hihi

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhxuanhn Xem bài viết
    Sao em thấy cả toppic ai đi chữa mụn bs đều bảo viêm da dầu thể nhỉ? Em bị viêm da dầu chữa cả chục năm trời mà không khỏi, các c nghĩ em có nên qua cho BS chữa không, theo em được biết thì chưa chỗ nào chữa khỏi viêm da dầu ngay cả bs lãnh ở viện da liễu(vì hồi xưa em cũng chạy chữa bs lãnh suốt)
    Đúg r bạn, bác Mừg toàn phán là do viêm da dầu, ai cũg thế.. có hôm tớ đến khám có 2 a c ở SG ra mua đến hơn 20tr tiền thuốc,kem... cho mẹ anh chị ý..hiz.. bà mẹ ý chả ở đấy khám, bác sĩ chỉ nghe achị kia tả mặt mẹ mìh mà cũg phán đc da dầu.. X_X..kiểu như bác ý chỉ chữa bệnh này thôi ý.. hiz.. Bạn chữa ở bs Lãnh lâu thế r mà chưa khỏi à? b bị kiểu j ? khỏi xog lại lên tiếp à?

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongphantt90 Xem bài viết
    mình thấy hãng này co bán 2 loại nhìn cung na ná nhau là Scar Esthetique và Gel Rejuvasil khong pit ban đang dùng loại nào ?loại nào được hon nhỉ?
    Tớ dùg cả 2 loại đó bạn... cái Rejuvaskil kia thì mới dùg đc nửa thág.. đắt hơn cái scar kia nhiều.. cái scar 60ml/1tr3 mà cái kia 2tr có 30ml.. :-ss
    2 loại này khác nhau mà.. scar trị sẹo thâm.. Reju thì tái tạo da làm mờ thâm nám, làm da đều màu, ság da..nôm na là thế.. bsĩ cũg nói thế cái Reju này nó để hỗ trợ cho cái Scar kia.

đơn thuốc của tớ lúc đầu bs kê có 1 lọ lalise hết 4790k.xong bs bảo cái lọ này khoảng hơn 1 tuần là hết nếu dùng tiết kiệm nên t mua 3 lọ luôn.hết 5890k tất cả.
    các chị ơi mặt e bắt đầu nổi mụn nh hơn r.uống mới đc 2 hôm mà đã lên nhanh thế nhỉ?hay do e cảm tưởng.mụn cũ thì khô cả r.gẩy nhẹ là bay.nhưng e chả dám gẩy.
    cái lalise này bôi nh bị rát hay sao ý chị cloud nguyen nhỉ?
    Cái lalise ý dùg tốt lắm, côg nhận ý..mụn se nhanh..e đừg dùg tay làm j nhé..cứ để lúc rửa mặt thì nó tự bog.. c bh cũg tập đc thói quen k sờ tay lên mặt r.. chả bù cho ngày xưa cứ ngứa ngáy gẩy gẩy, nhiều lúc bực mìh dí cả tay nặn nên mới bị thâm..hiz.. uh cái ý dùg thấy hơi rát, đỏ da 1 chút..nhưg ksao đâu..kệ nó e nhé..

Trích dẫn Nguyên văn bởi mapbeou Xem bài viết
    bạn ơi bạn chỉ rõ cho mình địa chỉ được không...mình ở tỉnh khác nên tìm khó quá
    bạn chỉ rõ hay bạn cho mình số của bạn để mình hỏi cho kĩ...chứ gọi điện cho bác ý sợ bị mắng lắm
    Bạn tìm trên bản đồ ra mà, k biết b đi từ hướg nào..mìh thì đi từ cầu vượt ngã tư sở rồi rẽ vào Láng, cứ đi thẳg qa 2 cái ngã tư thì rẽ trái là Lê Văn Lương, đi thẳg sẽ thấy Hòag Đạo Thúy bên tay phải(ngã tư thứ 2).. rồi tìm tòa nhà 24T1 bên tay phải nốt.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cloudNguyen ui! b wen rui ha? minh o SG ma, thang truoc minh lay don thuoc cua b mua uong do chu nen bjo moi hoi b xem da dung dc kem seo chua , b lai bao minh den bsi thi minh cung bo tay lun