Dưỡng da - Làm đẹp da

Chữa mụn ở chỗ bác sĩ Mừng

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 897 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Tớ biết rõ tất cả những gì bạn nói chứ, vì tớ đọc topic này k sót trag nào ma:d tớ cũng công nhận là do tớ k hẹn trc nhưng cái đág nói ở đây ý là bác ý chả có y đức gì cả k hỏi han bị bao lâu bị do gì đã kê cả đống tiền ra tớ thấy có bạn trangluv hay ai ý bị nhẹ mà chỉ bị mụn liti cũng bị kê iso ý nhỡ có ng trc ý tiền sử bị gan đến bị kê cả đốg iso và k biết tác hại của nó thì sao nhỉ.khám k lấy tiền thuốc vì tính hết vào tiền bán sp còn gi thôi k bàn về phẩm chất bs nữa tớ nghĩ chắc ai đến khám cũng biết thôi.tớ nghĩ giờ đi khám ở đâu cũng kê iso nên hết mụn,còn việc tái lại hay k nhiều khi là do cơ địa của mình. Tớ thấy nhiều b chia sẻ uốg iso 1t.g sau bị tái lại hầu như là bị do nội tiết ,giờ bỏ ra cả đốg tiền côg sức,rồi hại sk mà bị tái lại chắc...ở chỗ bác này khác mỗi là có thêm cái serum điều tri sau mụn b dùng đc bao lâu rồi b có thể gửi cho t tên đầy đủ của serum ý để tớ mua đc k? À quên tóm lại là mua2thág thuốc là gần4tr thì tớ vẫn đủ nhưg định bỏ tiền ra thì bác í làm lun câu mua hay k thì qđịnh nhah lên bác còn phải đi tập td thế là thôi tớ chả thèm nữa và tớ bảo cháu k đủ tiền , xog bác í bảo ừ thôi khi nào đủ tiền thì đến thế thôi đi về giờ tớ định mua srm toner để làm sạch da,1lọ lalisse thỉnh thoảng chấm mụn vì thỉnh thoảng tớ mới bi 1 2 cái nhưg quan trọg nhất là trị vết thâm nên tớ định hỏi bạn để mua cái giốg bạn trị thâm
    • 151 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mapbeou Xem bài viết
    Tớ biết rõ tất cả những gì bạn nói chứ, vì tớ đọc topic này k sót trag nào ma:d tớ cũng công nhận là do tớ k hẹn trc nhưng cái đág nói ở đây ý là bác ý chả có y đức gì cả k hỏi han bị bao lâu bị do gì đã kê cả đống tiền ra tớ thấy có bạn trangluv hay ai ý bị nhẹ mà chỉ bị mụn liti cũng bị kê iso ý nhỡ có ng trc ý tiền sử bị gan đến bị kê cả đốg iso và k biết tác hại của nó thì sao nhỉ.khám k lấy tiền thuốc vì tính hết vào tiền bán sp còn gi thôi k bàn về phẩm chất bs nữa tớ nghĩ chắc ai đến khám cũng biết thôi.tớ nghĩ giờ đi khám ở đâu cũng kê iso nên hết mụn,còn việc tái lại hay k nhiều khi là do cơ địa của mình. Tớ thấy nhiều b chia sẻ uốg iso 1t.g sau bị tái lại hầu như là bị do nội tiết ,giờ bỏ ra cả đốg tiền côg sức,rồi hại sk mà bị tái lại chắc...ở chỗ bác này khác mỗi là có thêm cái serum điều tri sau mụn b dùng đc bao lâu rồi b có thể gửi cho t tên đầy đủ của serum ý để tớ mua đc k? À quên tóm lại là mua2thág thuốc là gần4tr thì tớ vẫn đủ nhưg định bỏ tiền ra thì bác í làm lun câu mua hay k thì qđịnh nhah lên bác còn phải đi tập td thế là thôi tớ chả thèm nữa và tớ bảo cháu k đủ tiền , xog bác í bảo ừ thôi khi nào đủ tiền thì đến thế thôi đi về giờ tớ định mua srm toner để làm sạch da,1lọ lalisse thỉnh thoảng chấm mụn vì thỉnh thoảng tớ mới bi 1 2 cái nhưg quan trọg nhất là trị vết thâm nên tớ định hỏi bạn để mua cái giốg bạn trị thâm
    t thấy bạn cũng siêu,xa xôi vất vả đi khám mà kô hẹn trc.hic.t bị mụn nhẹ nhưng vì gần tết r vả lại công việc tớ liên quan rất nhiều đến hình ảnh.t kô muốn chữa linh tinh, "thử" chỗ nọ chỗ kia nếu hợp thấy hợp thuốc thì ksao chứ k hợp dị ứng hay nặng lên thì t chỉ có ở nhà thôi.trc khi khám t cũng tham khảo hết r mới dám đi.chị cloud nguyen cũng khuyên t bị nhẹ ko nên đến bs mừng vì ảnh hưởng skhoẻ.nhưng t vẫn liều đến khám bs vì t muốn 1 cái gì đó chắc chắn.h thì t đỡ hơn mấy hôm đầu rất nhiều rồi.có thể chụp ảnh (chụp xa) đc r.tết của t chc khả qan nhưng t nghĩ vết thâm là kô tránh khỏi.hì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Uhm đó..do b k hẹn trc nên mất côg vất vả vậy..đườg xá xa xôi thì chớ ai chả khó chịu.. .. Bác ý là thế mà, chỉ nhìn mặt bệnh nhân xog phán bệnh như thế luôn.. nhưg trị mụn k chỉ cần serum ý k đâu, còn 1 loại nữa tên izotre dùg bôi tói cũg tác dụg lắm, e tớ tự mua về dùg t thấy có cũg đỡ..b bảo b k dùg srm j thì đúg là k tốt thật, nên dùg srm b ạ vì nó làm da mìh sạch sẽ sâu hơn. Trc t cũg chỉ dùg cetaphil vì nó dịu nhẹ k kiềm, nhưg kiểu nhẹ qá ý chả ăn thua j cả...cái này thì hay đc viện da liễu kê vì t từg chữa ở viện nên mua về dùg..nhưg từ khi chữa bác mừg có dùg srm rồi tonic thì thấy da thóag, sạch sẽ nhẹ nhàg hơn nhiều... Trị thâm thì t dùg kem , 1tr3/tuýp b ạ..

Nhưg t nghĩ b k nên dùg theo tớ vội, vì t nghĩ đến khi nào vết thâm t mờ rõ rệt thì t mới khuyến khích mng dùg, chứ tác dụg chậm mà đắt thế này t k dám mách mng dùg.. ..nhưg mà cũg tùy b, nếu b tìm hiểu nhiều loại khác mà k đc thì có thể dùg theo tớ.. Cái serum kia là Lalisse No1 nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangluv Xem bài viết
    t thấy bạn cũng siêu,xa xôi vất vả đi khám mà kô hẹn trc.hic.t bị mụn nhẹ nhưng vì gần tết r vả lại công việc tớ liên quan rất nhiều đến hình ảnh.t kô muốn chữa linh tinh, "thử" chỗ nọ chỗ kia nếu hợp thấy hợp thuốc thì ksao chứ k hợp dị ứng hay nặng lên thì t chỉ có ở nhà thôi.trc khi khám t cũng tham khảo hết r mới dám đi.chị cloud nguyen cũng khuyên t bị nhẹ ko nên đến bs mừng vì ảnh hưởng skhoẻ.nhưng t vẫn liều đến khám bs vì t muốn 1 cái gì đó chắc chắn.h thì t đỡ hơn mấy hôm đầu rất nhiều rồi.có thể chụp ảnh (chụp xa) đc r.tết của t chc khả qan nhưng t nghĩ vết thâm là kô tránh khỏi.hì
    Đúg r e..nhiều ng` có tâm lý sợ chữa lih tih, nên thà chọn 1 chỗ tuy dùg iso nhưg có vẻ ăn chắc còn hơn...haizz..c cũg thế..chính vì trc chữa lih tih nhiều r nên là lần này quyết tâm luôn.. >"<.. theo tốn đến 10 mấy triệu r nhưg vẫn phải cố theo..cứ nhủ là nhiều ng` ng` qen của mìh bảo tốn đến mấy chục triệu mới khỏi thì mìh chưa là j.. .. nghĩ thế cho nó yêu đời..
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Ừ hì cảm ơn bạn trangluv và cloundnguyen tớ cũg đang định mua bộ balea về dùg hiện tại tớ chỉ đag dùng toner k cồn thayer để làm sạch da dùg khá thích k bị căng gì mà rất mát mướt da. Loại b dùg là loại gì thế tớ serch trên mạng có:
    - rejuvaskin skin anti aging serum: cái này giúp tăng cườg elátin và collagen trong da,chốg lão hóa tái tạo da. Giá khoảng 1.990.000đ
    -rẹuvasil :ngừa sẹo... Giá 30ml = 850k ; 10g=350k
    - scar esthetique scar crèam with polypeptides and 10 anti oxidarts 10ml=400k ; 60ml=1.100k
    • 151 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CloudNguyen Xem bài viết
    Uhm đó..do b k hẹn trc nên mất côg vất vả vậy..đườg xá xa xôi thì chớ ai chả khó chịu.. .. Bác ý là thế mà, chỉ nhìn mặt bệnh nhân xog phán bệnh như thế luôn.. nhưg trị mụn k chỉ cần serum ý k đâu, còn 1 loại nữa tên izotre dùg bôi tói cũg tác dụg lắm, e tớ tự mua về dùg t thấy có cũg đỡ..b bảo b k dùg srm j thì đúg là k tốt thật, nên dùg srm b ạ vì nó làm da mìh sạch sẽ sâu hơn. Trc t cũg chỉ dùg cetaphil vì nó dịu nhẹ k kiềm, nhưg kiểu nhẹ qá ý chả ăn thua j cả...cái này thì hay đc viện da liễu kê vì t từg chữa ở viện nên mua về dùg..nhưg từ khi chữa bác mừg có dùg srm rồi tonic thì thấy da thóag, sạch sẽ nhẹ nhàg hơn nhiều... Trị thâm thì t dùg kem , 1tr3/tuýp b ạ..

Nhưg t nghĩ b k nên dùg theo tớ vội, vì t nghĩ đến khi nào vết thâm t mờ rõ rệt thì t mới khuyến khích mng dùg, chứ tác dụg chậm mà đắt thế này t k dám mách mng dùg.. ..nhưg mà cũg tùy b, nếu b tìm hiểu nhiều loại khác mà k đc thì có thể dùg theo tớ.. Cái serum kia là Lalisse No1 nhé.

Đúg r e..nhiều ng` có tâm lý sợ chữa lih tih, nên thà chọn 1 chỗ tuy dùg iso nhưg có vẻ ăn chắc còn hơn...haizz..c cũg thế..chính vì trc chữa lih tih nhiều r nên là lần này quyết tâm luôn.. >"<.. theo tốn đến 10 mấy triệu r nhưg vẫn phải cố theo..cứ nhủ là nhiều ng` ng` qen của mìh bảo tốn đến mấy chục triệu mới khỏi thì mìh chưa là j.. .. nghĩ thế cho nó yêu đời..
    chuẩn chị ạ.AQ tí.hi.cứ nghĩ bị nhẹ nhưng e thấy đẩy mụn hết lên cũng chả nhẹ nhàng gì đâu ạ.cũng kinh hoành như ai.e vẫn đang trong thời kỳ mụn cũ đang rụng và mụn mới đang mọc.h đc cái da kô đỏ rát nên cũng đỡ ghê.chuẩn bị cho các event sắp tới kô biết use tý bb crem đc kô mọi ng nhỉ???
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Ừ hì cảm ơn bạn trangluv và cloundnguyen tớ cũg đang định mua bộ balea về dùg hiện tại tớ chỉ đag dùng toner k cồn thayer để làm sạch da dùg khá thích k bị căng gì mà rất mát mướt da. Loại b dùg là loại gì thế tớ serch trên mạng có:
    - rejuvaskin skin anti aging serum: cái này giúp tăng cườg elátin và collagen trong da,chốg lão hóa tái tạo da. Giá khoảng 1.990.000đ
    -rẹuvasil :ngừa sẹo... Giá 30ml = 850k ; 10g=350k
    - scar esthetique scar crèam with polypeptides and 10 anti oxidarts 10ml=400k ; 60ml=1.100k
    Tớ đag dùg 2 loại là Scar và Rejuvakin serum.. cái scar để trị sẹo, cái serum kia để chốg lão hóa tái tạo da đấy..giá trên mạg như thế kia thì cái scar rẻ hơn ở bác mừng 200k đấy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangluv Xem bài viết
    chuẩn chị ạ.AQ tí.hi.cứ nghĩ bị nhẹ nhưng e thấy đẩy mụn hết lên cũng chả nhẹ nhàng gì đâu ạ.cũng kinh hoành như ai.e vẫn đang trong thời kỳ mụn cũ đang rụng và mụn mới đang mọc.h đc cái da kô đỏ rát nên cũng đỡ ghê.chuẩn bị cho các event sắp tới kô biết use tý bb crem đc kô mọi ng nhỉ???
    C ghét nhất cái da bị đỏ luôn ý.. lúc nào nhẹ nhàg mới ngủ dậy thì trôg da rất dịu..nhưg cứ đỏ lên là vết thâm các thứ nó đỏ theo trôg chán k chịu đc... mình chả biết nguyên nhân nó như nào để biết tránh..chỉ biết kệ nó lúc thì đỏ lúc thì dịu...hiz.. Bsĩ thì nói tuyệt đối k đc dùg tí mỹ phẩm j e ạ.. X_X.. e suy nghĩ kỹ đi nhé..
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

hihi tớ mới thấy 1bạn ở cổ nhuế bán cái rejuvaskin í là 1.850k b dùg đc bao lâu rồi à mà trc b bảo mua bộ balea í ở đâu nhỉ chỉ cho tớ với nhé có bạn erase ở đây có nhưg hình như chỉ có mỗi loại dàh cho da mụn thì phải.tớ cũng rất sợ da bị đỏ lun nhất là đi nắg nóg í bao vết thâm tự dưng cứ đỏ ửg lên sợ ghê hjxx tớ đọc ở đâu đó có bạn bảo trog tg uốg iso í mỗi ngày bạn í đều uốg 1ly sữa ấm vào ság và tối trc khi ngủ da trắg lắm luôn b nào đag uốg thử làm giốg b ý xem hjhj
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nếu mún trị thâm nhanh thì mình thấy dùng Lailise là ok đấy, khi mình dùng cái này mình k chỉ bôi lên vùng mụn mà bôi lun lên các vết thâm (vết thâm sau khi nặn mụn đấy nhé, chứ vết thâm lâu ngày thì k bít đâu ), và mình thấy các thâm phai màu nhanh, tiếc rằng bjo k dùng nữa vì nó đắt wa (bôi cho hết vết thâm thì chịu k nổi mất), nên phải dùng cái scar esthetique, híc
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hì lalisse đắt thật , mà mọi ng dùg srm bale có thấy bị khô hay rát k? Còn cái toner nữa tớ rất sợ toner nào nhìu cồn khô da lắm
    • 207 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Tình hình là da mình vẫn ra dầu. Hôm nay là ngày thứ 6 mình uống thuốc. Mình vẫn chưa đụng đến kem ngày.

Mình đọc bên Trị mụn bằng thuốc Isotretinoin (Vistrinin, Acnotin, Accutane,...) hết mụn hoàn toàn? thấy mọi người nói, đang uống Iso thì không nên bôi gì lên mặt cả. Chỉ dùng sữa rửa mặt cho sạch da là okie rồi. Bôi nhiều thứ lên mặt, nhân mụn cũng ko khô được.

Mọi người nghĩ thế nào ạ? Vì da mình dầu quá. Haiz, thấy bạn trangluv nói có thể dầu tới 10 ngày đầu. Nhưng có lẽ ko ai uống thuốc mà vẫn nhiều dầu như mình.

Vẫn cứ tự nhủ: Hay tại mới uống nên thế. Nhưng sao vẫn thấy không yên
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ai biết chỗ nào bán lalisse hok chỉ giúp mình với cả ngày hnay tìm mấy chục hiệu thuốc mà hok có ,mình khám chỗ khác nên muốn mua ngoài cho rẻ và tiện ai chỉ giúp mình cái huhu
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongphantt90 Xem bài viết
    nếu mún trị thâm nhanh thì mình thấy dùng Lailise là ok đấy, khi mình dùng cái này mình k chỉ bôi lên vùng mụn mà bôi lun lên các vết thâm (vết thâm sau khi nặn mụn đấy nhé, chứ vết thâm lâu ngày thì k bít đâu ), và mình thấy các thâm phai màu nhanh, tiếc rằng bjo k dùng nữa vì nó đắt wa (bôi cho hết vết thâm thì chịu k nổi mất), nên phải dùng cái scar esthetique, híc
    bạn huongphantt90 ơi bạn biết chỗ nào bán hok chỉ giúp mình cái tìm mãi mà hok có chỗ nào có cả mình ở hà nội
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Tớ cũng thấy bảo uốg iso thì k nên bôi gì lên mặt tớ đang nhờ chị tớ xem ở bên úc cái lalisse í bán bao nhiêu chị í đag học ở bên úc, tớ đảm bảo rẻ hơn bác mừg là chắc, cái này ở ngoài hiệu thuốc k có đâu, bạn thử hỏi ở những shop bán đồ xách tay xem sao chắc là có mà .
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namhuydiet Xem bài viết
    bạn huongphantt90 ơi bạn biết chỗ nào bán hok chỉ giúp mình cái tìm mãi mà hok có chỗ nào có cả mình ở hà nội
    thật ra mình ở HCM, mình tự mua thuốc theo đơn của các bạn trên này và dùng thui, thấy cũng ok, sory b nha
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

B huongphan tự dùng theo đơn mà mấy bạn đã post lên à bh tn rồi hả b , dùng có kquả tốt thì rv cho chị e phấn khởi nhé
    • 37 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi scorpion.02 Xem bài viết
    Tình hình là da mình vẫn ra dầu. Hôm nay là ngày thứ 6 mình uống thuốc. Mình vẫn chưa đụng đến kem ngày.

Mình đọc bên Trị mụn bằng thuốc Isotretinoin (Vistrinin, Acnotin, Accutane,...) hết mụn hoàn toàn? thấy mọi người nói, đang uống Iso thì không nên bôi gì lên mặt cả. Chỉ dùng sữa rửa mặt cho sạch da là okie rồi. Bôi nhiều thứ lên mặt, nhân mụn cũng ko khô được.

Mọi người nghĩ thế nào ạ? Vì da mình dầu quá. Haiz, thấy bạn trangluv nói có thể dầu tới 10 ngày đầu. Nhưng có lẽ ko ai uống thuốc mà vẫn nhiều dầu như mình.

Vẫn cứ tự nhủ: Hay tại mới uống nên thế. Nhưng sao vẫn thấy không yên
    Không sao đâu bạn ạ, nói thật là lúc mình uống thuốc da dầu không chỉ 10 ngày đầu đâu mà tận mấy tháng trời ý, có những lúc da mình bóng nhẫy bạn mình cứ trêu mặt mình giống cái chảo rán ý >"< có lẽ cũng tùy thuộc vào từng loại da và cơ địa của mỗi người bạn ạ. đừng lo
    • 37 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namhuydiet Xem bài viết
    http://www.bacsi.com/suckhoedinhduon...m3090/277/2600
    mình tìm trên mạng thấy chỗ này bán,bạn thử gọi điện hỏi xem
    • 37 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Phải công nhận mình phục bạn mapbeou thật đấy, kiên trì cất công xuống tận đây để chữa. Mà đọc mấy comm của bạn về bác Mừng mình cũng bực mình thay cho bạn, nói thật là 2 lần đầu mình đi chữa mình đi cùng bố mình, bố mình nghe bác ý nói khó nghe quá thế là nói lại luôn, bác ý cũng nói với mình cái giọng giống kiểu nói với bạn ý, cũng di truyền này nọ ý. Nói chung là bác ý coi nặng vật chất hơn là việc chữa cho bệnh nhân khỏi bệnh >"<
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eraser Xem bài viết
    http://www.bacsi.com/suckhoedinhduon...m3090/277/2600
    mình tìm trên mạng thấy chỗ này bán,bạn thử gọi điện hỏi xem
    cám ơn bạn nha mà bạn cho mình hỏi là mặt mình chỉ còn mấy cái mụn nhỏ thôi nhưng nhiều vết thâm quá thì hok biết dùng cái lalisse no1 hay no2 bạn nhỉ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• ch­­ữa tàn nhanh chỗ bác sỹ Lãnh

Em vừa mới chữa tàn nhanh của bác sỹ Lãnh, trong đơn thuốc, bác sỹ có kê Acnotin, ngày uống 2 viên. Em tra lại loại này thì thấy tác dụng của nó là trị mụn trứng cá thể nặng. Các mẹ ơi! có mẹ nào đã chữa nám và tàn nhang ở bác sỹ Lãnh thì tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều! :Rose: :Rose: :Rose:

• [ xinh đẹp hơn mỗi ngày với 4 bí quyết làm đẹp từ sữa ong chúa. ]

Không phải ngẫu nhiên mà phụ nữ dành rất nhiều ngân sách cho việc chi tiêu mua sắm cũng như chăm...

• Mẹ yêu bé đúng cách chưa?

"Làm mẹ" là điều thiêng liêng nhất của người phụ nữ. Thế nhưng, đôi khi chính tình cảm quá lớn dành...

• gửi câu hỏi cho bác sĩ

Chào các anh chị, Em muốn gửi câu hỏi cho bác sĩ của trang WTT nhưng trước đó yêu cầu phải đăng nhập (em đã kích hoạt tài khoản như trong email hướng dẫn).Bấm nút đăng nhập thì hiện ra trang Diễn đàn và em không thấy hộp yêu cầu đăng nhập ở đâu. Vậy em muốn đăng nhập để gửi câu hỏi thì phải làm...

• 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

@eraser: hì thực ra xuốg hn chơi thì ksao tớ lúc chưa bị mụn í thỉnh thoảng trốn học đi xmáy vs đứa b xuốg đi mua sắm lih tih,nhưg từ khi bị mụn tớ chả mún đi nữa,tớ đảm bảo hum í bố tớ mà đi cùg nghe thái độ của bà í thế chắc lôi cổ tớ về lun mất, haizz tớ cũng bít vì cái mặt nên nhìu b vẫn chịu đựng. Còn tớ trc thái độ k thàh tâm vì bệh nhân như thế tớ đi về hjhj tớ nói thì nói thế chứ b nào mún đi khám thì cứ đi nhá đừng nghe tớ nói mà nhụt trí