Dưỡng da - Làm đẹp da

Chữa mụn ở chỗ bác sĩ Mừng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 88.1K Lượt đọc
  • 856 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có đứa bạn hồi xưa cũng chữa mụn thành công, xong nó đi TMV được tư vấn dùng mấy sản phẩm ở đấy để chăm sóc da. Nó bảo khi chữa mụn xong da mình lúc đấy vẫn yếu,... nên phải chăm sóc cẩn thận đến khi da khỏe hẳn lên rồi mới không phải lo nữa. Ngẫm thấy cũng đúng 1 phần ,còn lại cũng do mình phải chăm sóc từ bên trog bằng cách sinh hoạt nữa. À mình thấy lăn cái lalise thích nhỉ, mát mát, cảm giác fresh :X ngoại trừ cái mùi như thuốc bắc >,<. Mà sao mình chỉ thấy bác cho sử dụng loại No.1 cho mụn nhẹ và trung bình thôi, mặt mình cũng bị nặng mà. Có mẹ nào được bác kê cho No.2 ko ?
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ai trj thành công rồi làm ơn up ảnh lên cho mọi người xem với,mình đi vô mấy trung tâm điều trị toàn đưa ảnh đã qua ...photoshop,hic.mình ko cần da láng mịn đâu,chỉ cần hết mụn hết thâm,da trắng bình thường là dc.cám ơn miọ người nhé.chúc mọi người mau hết mụn
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi thế lúc đầu đến chữa thì bác bảo sau bao lâu bạn sẽ khỏi zậy???và có hết thâm đc k hả b?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CloudNguyen Xem bài viết
    Mìh bh mụn k mọc nữa r, đến kỳ cũg k thấy như trc thì bìh thg mụn đã mọc r, đến ngày nó lại kéo bè kéo lũ đến thêm cho vui.. @"@.. nên cũg rất muốn biết kih nghiệm sau khi hết mụn thì chăm sóc như nào.. mìh lên mạg nhiều topic các bạn các chị chia sẻ cũg nhiều..bh tự rút ra cho mìh thôi :hạn chế ăn thịt, đồ cay nóg, đồ ngọt, thức khuya (cái này là khó vs mìh nhất .. T.T), ra đg che nắg cẩn thận, uốg nhiều nước,ăn nhiều rau xanh hoa qả...

Mặt tớ thì hết mụn lâu rồi bạn, chữa đc 5 thág rồi mà..còn thâm thôi, tớ nghĩ là sẽ bị thâm đấy, nhất là lũ mụn viêm mụn bọc to to ý, lúc nó xẹp đi nó sẽ thành vết thâm X_X, nhưg đừg nặn b nhé, nặn sẽ bị sẹo rỗ, là bị thâm còn hơn sẹo lõm là khó chữa lắm. Bạn mới bị mụn à? nếu b thuộc dạg mới lên k bị kinh niên vài năm như bọn tớ, thì b nên đi da liễu khám uốg khág sinh thôi cho nhe, chứ uốg cái này là hết cách rồi, bị nặg lắm r chữa nhiều phg pháp khác k khỏi mới phải uốg thôi..

Của 1 bạn nhà ở Bạch Đằg bán onl thôi bạn ạ, hàg xách tay, k phải cửa hàg đâu, tớ dùg thấy k khác j lọ cũ cả, nên yên tâm..
    À t mới tìm đc 1 chị bán nữa thấy có vẻ uy tín đấy, c bán nhiều loại lắm srm hay kem bọn mình đag xài nè c ý đều có, để tớ tìm link r tớ post lên cho các bạn tham khảo nhé, t cũg địh ra đó mua srm vs kem, vì tìm trên mạg nhiều r thấy có c ý là có vẻ uy tín.

Tớ có giao đoạn kih cũg k đều, nhưg cũg chỉ vài ngày thôi, còn mụn ở ngực vs lưg thì k bị.. ngày trc đợt thág 4 thág 5 tớ cũg bị mụn ở lưg, nhưg k nhiều lắm, nhưg mụn ở lưg tớ tự chữa thấy rất dễ, chỉ cần mìh tắm rửa vệ sinh thg xuyên sạch sẽ , dùg cái bông tắm kỳ cọ phần ý kỹ càg sạch sẽ là dần dần sẽ hết thôi.. nó hết lúc nào mìh còn chả biết ý.. .. hay tớ nghĩ bạn bị thế do thời tiết ? sao bị nổi mụn vs vết ngứa thế mà bạn vẫn bôi kem dưỡg da à ?

Bác sĩ k dặn bạn à?? đừg make up, k là dễ bị lên mụn đấy,, X_X.. tớ lần nào đi khám lại bác cũg dặn thế X_X

Cố gắg lên c, chữa cái này k vội vàg hấp tấp đc, huhu.. e đợt chữa nhé, đc khỏag 1 đến 1,5 thág mng đã bảo trôg đỡ nhiều nhỉ, mìh cũg thấy thế thật sướg sướg.. nhưg tầm 2 thág đến 3 thág đầu thì bị lên mụn tới tấp nhiều hơn, lại chán.. .. chả hiểu da mìh kiểu j nữa..

Bạn ơi có ai nói là anh ý bị mụn xog sẹo rỗ tùm lum rồi chữa xog thì da mặt đẹp như zai hàn chưa? chỉ nói là bị mụn thôi mà.. có thể ngta thuộc dạg tự nhiên bị, da trước đấy vốn đẹp rồi,nên chữa xog về trạg thái như xưa thì có j lạ đâu.. chẳg qa như tớ hay 1 số ng ở đây thì bị mụn vài năm rồi có ng còn 6,7 năm..chữa bao nhiêu thuốc đắp lên mặt rồi thì đâu có mog lág mịn đc nếu như đã có sẹo...haizz
    Bạn ơi thế lúc đầu bạn đến chữa thì bác bảo bạn bao lâu thì khỏi và có hết thâm đc k?
    • 342 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

các c ơi. e bị mụn nhẹ lắm. da em là da dầu. nhưng chỉ bị mụn kiểu mụn cám li ti, sờ lợn cợn. vẫn có nhân ý. mụn đầu đen nữa. thỉnh thoảng có mụn to thôi. thường là mụn to do e ăn nóng dầu mỡ hoặc đến ngày. em họ e da cũng bị mụn nhẹ như e thôi, nên nó đc b/s kê đơn 3 tháng nhưng nó uống 1 tháng là hết sạch rồi ngưng mấy tháng rồi da vẫn ko bị mụn. B/s cũng nói uống 2 năm như các c ý nhưng e thấy nó bảo uống thế da khô. nhưng nó cho e đơn thuốc em đi hiệu thuốc lẫn da liễu đều ko có. nó ko phải bôi thuốc như các c, chỉ uống thôi.
    • 78 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

đơn của e bạn gồm j vậy ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongden_2494 Xem bài viết
    các c ơi. e bị mụn nhẹ lắm. da em là da dầu. nhưng chỉ bị mụn kiểu mụn cám li ti, sờ lợn cợn. vẫn có nhân ý. mụn đầu đen nữa. thỉnh thoảng có mụn to thôi. thường là mụn to do e ăn nóng dầu mỡ hoặc đến ngày. em họ e da cũng bị mụn nhẹ như e thôi, nên nó đc b/s kê đơn 3 tháng nhưng nó uống 1 tháng là hết sạch rồi ngưng mấy tháng rồi da vẫn ko bị mụn. B/s cũng nói uống 2 năm như các c ý nhưng e thấy nó bảo uống thế da khô. nhưng nó cho e đơn thuốc em đi hiệu thuốc lẫn da liễu đều ko có. nó ko phải bôi thuốc như các c, chỉ uống thôi.
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lalala112 Xem bài viết
    bạn ơi thế lúc đầu đến chữa thì bác bảo sau bao lâu bạn sẽ khỏi zậy???và có hết thâm đc k hả b?
    Trg hợp của tớ thì nặg.. bác chỉ nói là k thể nhah đc thôi.. .. chứ còn chả ai mà khẳg định trăm phần trăm đc sau bao lâu thì khỏi b ạ.. nói chug là tớ bh mụn thì mìh hết hẳn rồi, bh chỉ chữa thâm vs sẹo thôi..

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongden_2494 Xem bài viết
    Đứa bạn gần nhà mình, mình cho nó đc đi chữa bs Mừg nó cũg chỉ uốg hơn thág là đỡ nhiều rồi..hiz.. đến hnay chắc nó cũg 3 thág r nhưg qên mất, vs cả ít gặp nên k hỏi tìh hìh nó đc.. nói chug bạn nào bị nhẹ hoặc mới bị thời gian gần đây thì đảm bảo chữa sẽ khỏi hẳn hết sạch mụn và thâm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CloudNguyen; 13/11/2012 vào lúc 09:48 PM.
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

thực sự thấy chị Cloudnguyen nhiệt tình trả lời cho mn quá nên cũng mong chị sẽ có được làn da như ý muốn khi chữa xong. Hi phải công nhận là đắt xắt ra miếng, tuy mất nhiều tiền mà lấy lại đc cái mặt tiền thì cũng đỡ xót của. Em cũng ham hố mún chữa quá nhg còn là sv nên chưa có nhìu xiền, tại hồi xưa em cũng chữa linh tinh bn nơi vs bôi đủ các thứ từ đắt đến rẻ, tốn xiền quá nên giờ bme cũng ngán, chả tin cái gì nữa mà cho tiền đi chữa, cũng may là em ko bị nặng nên thôi hiện tại cứ chăm sóc bt, chờ đến khi có xiền thì cũng mún đi chữa cho nó đẹp
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ôi! mình tưởng mụn chỉ lên mọt đợt rùi thui chứ, lại lên hai ba đợt lận hả > Có ai giống tình trạng này của mình không, tuy mình cũng thuộc dạng lâu năm, mình mới uống được 15 ngày thui nhưng tình hình là mụn có xu hướng giảm chứ không tăng. Có khi nào chưa đủ đô nên h nó giảm rùi sau đó tăng k zay (như thế thì bùn lém)
    Mà nói uống cái này thì phải kiên Vitamin A mà, vậy thì đâu được ăn rau xanh và hoa quả đúng không, sao Cougly nguyen lai bảo nen ăn nhiều nhỉ, hok hỉu ,tư vấn dùm đi bà con
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huongphantt90; 14/11/2012 vào lúc 04:42 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi windyday Xem bài viết
    thực sự thấy chị Cloudnguyen nhiệt tình trả lời cho mn quá nên cũng mong chị sẽ có được làn da như ý muốn khi chữa xong. Hi phải công nhận là đắt xắt ra miếng, tuy mất nhiều tiền mà lấy lại đc cái mặt tiền thì cũng đỡ xót của. Em cũng ham hố mún chữa quá nhg còn là sv nên chưa có nhìu xiền, tại hồi xưa em cũng chữa linh tinh bn nơi vs bôi đủ các thứ từ đắt đến rẻ, tốn xiền quá nên giờ bme cũng ngán, chả tin cái gì nữa mà cho tiền đi chữa, cũng may là em ko bị nặng nên thôi hiện tại cứ chăm sóc bt, chờ đến khi có xiền thì cũng mún đi chữa cho nó đẹp
    Uh..tại vì c bị lâu năm rồi nên cảm giác của n~ người bị mụn c hiểu lắm mà e.. .. nên có j mình biết thì mình chia sẻ thôi..cũg mog mình và các bạn sớm hết.. hiz.. tâm lý của n~ ng` bị mụn chỉ có nhữg người cùg bị mới hiểu đc... T__T

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongphantt90 Xem bài viết
    ôi! mình tưởng mụn chỉ lên mọt đợt rùi thui chứ, lại lên hai ba đợt lận hả > Có ai giống tình trạng này của mình không, tuy mình cũng thuộc dạng lâu năm, mình mới uống được 15 ngày thui nhưng tình hình là mụn có xu hướng giảm chứ không tăng. Có khi nào chưa đủ đô nên h nó giảm rùi sau đó tăng k zay (như thế thì bùn lém)
    Mà nói uống cái này thì phải kiên Vitamin A mà, vậy thì đâu được ăn rau xanh và hoa quả đúng không, sao Cougly nguyen lai bảo nen ăn nhiều nhỉ, hok hỉu ,tư vấn dùm đi bà con
    B mới uốg 15 ngày thôi mà..tớ đến thág thứ 2 vẫn còn mụn mà bạn.. nói chug tùy trườg hợp nặg nhẹ nữa.. bạn tớ thì 1 thág là đã đỡ mụn.. nói chug là cái bệnh này k ai giốg ai hoàn toàn đc..
    Trùi nói thế k đc ăn rau xanh hoa qả thì chết mất bạn ơi.. X_X..j chứ chữa mụn mà k bổ sung rau xanh hoa quả thì biết ăn j nữa.. .. tớ nói rõ rùi mà vtmin A có nhiều trog các loại rau màu xanh đậm như rau muốg, cải, ngót, v.v.. hoa quả thì n~ củ quả có màu đỏ như cà chua, đu đủ, cà rốt..v..vv.. đó là nhữg loại có nhiều vtamin A nhất nên b chịu khó kiêg nhữg cái đấy thôi.. còn nhữg rau khác như bắp cải, củ cải, khoai tây.. bạn ăn thoải mái.. nói thế chứ nhiều lúc nhà tớ vẫn mua rau muốg, rau cải về nấu mình vẫn phải ăn mà chẳg qa hạn chế đc thì tốt.. T.T.. ngoài ra thì nó có trog ớt này..rồi tuyệt đối kiêng rượu bia nữa..
    Vậy tại sao phải kiêng? theo tớ đọc đc 1 số ý kiến và hiểu thì do thuốc EST ý nó là vitamin A liều cao rồi, nêu nếu mìh lại ăn thêm nhiều vtmA nữa thì sẽ có nguy cơ dẫn đến các phản ứng phụ của thuốc hơn => rồi ảnh hưởg đến việc chữa mụn. Chứ mìh chả dám hỏi bs Mừg "tsao phải kiêg hả bác?".. chắc bác ý lại nói cho "bác sĩ đã dặn, viết đơn thuốc thế nào thì cứ thế mà làm" cho xem.. T.T