Dưỡng da - Làm đẹp da

Chữa mụn ở chỗ bác sĩ Mừng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 89.8K Lượt đọc
  • 858 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn easer ơi,bộ Balea của bạn là loại trị mụn có nắp màu xanh biển, có hình 2 bạn teen đúng ko, tớ search thấy Balea có nhiều loại lắm luôn
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Có bạn nào cuối tuần tơí này đi khám ko hjx banj erase ơi nếu tớ đi khám bác í baỏ tớ dùng bộ balea giống bạn đang có í thì để laị cho tớ 1 bộ nhé . Vì balea có nhìu loại quá ko biết loại bác kê cho là loại nào nữa
    • 120 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

accutrin 10mg ngày 2v sau ăn, liều thế này thì nhẹ cái gì
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trangluv Xem bài viết
    em vừa từ nhà bác sĩ về đây ạ.lên update cho các chị luôn này
    bs bảo em bị viêm da dầu.bác ý bảo em nhìn mặt tái nhợt kô có sinh khí.hic.sau 2 tháng là khỏi.duy trì trong 4 tháng.chắc tại em bị nhẹ.đơn thuốc là
    1.lalisse e mua hẳn 3 lọ
    2.izotren 0.1% 4 tuýp
    3.rubozin c 50mg ngày 1v sau ăn
    4.accutrin 10mg ngày 2v sau ăn
    5.vitamin e 2 ngày 1v sau ăn
    chú ý: kiêng nắng, bụi
    bôi vaselin hàng ngày nh lần
    rửa mặt sạch hàng ngày sáng tối
    lau lại bằng nước tonic trc khi bôi thuốc
    bôi kem body hàng ngày sau tắm
    bôi kem ngày nh lần
    kiêng ăn thức ăn có nh vitamin a
    trong và sau điều trị 6 tháng kô thai nghé
    • 37 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mapbeou Xem bài viết
    Có bạn nào cuối tuần tơí này đi khám ko hjx banj erase ơi nếu tớ đi khám bác í baỏ tớ dùng bộ balea giống bạn đang có í thì để laị cho tớ 1 bộ nhé . Vì balea có nhìu loại quá ko biết loại bác kê cho là loại nào nữa
    Ừ đc bạn ạ, có j bạn cứ nhắn tin vào số của mình nhé
    • 151 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitini Xem bài viết
    accutrin 10mg ngày 2v sau ăn, liều thế này thì nhẹ cái gì
    chả biết lúc ý nặng nhẹ gì chứ h thì chc nặng thật r
    • 207 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CloudNguyen Xem bài viết
    Hiz..chữa thế thì khổ qá..đây bác Mừg tuy hơi khó tính..nhưg ít ra đi khám lấy thuốc thì k khó khăn... bác ý muốn bán thuốc bán kem cho bỏ xừ..toàn loại đắt mà...
    Uh tớ hỏi là để xem ấy có uốg iso k ý mà.. cái này thì phải uốg liên tục..chứ chưa chữa đc bao lâu đã ngừg thế này thì hơi sợ..đag giai đoạn đẩy mụn nữa chứ...

Tớ đợt đầu đi khám lấy 2 thág thuốc + bộ mỹ phẩm là 4tr3 ấy ạ. Tớ chả gọi là đợt j nữa..nói chug là cứ hết thuốc tớ lại đi lấy, t lấy 2 thág 1 lần..thì bh tớ lấy cho hết thág thứ 8 rồi, hết hơn 10tr rồi..hì..

Thốg kê lại, ở bác Mừng đắt là ở n~ loại sau: 1 là đợt đầu đi khám sẽ phải mua bộ mỹ phẩm hết 1tr3... 2 là lọ lalisse trị mụn 500k/lọ có 5ml bé tẹo... bản thân t thì dùg 4 lọ.. 3 là kem sẹo 1tr3/tuýp (t dùg tuýp thứ 2 rồi, đợt dùg tuýp kia lâu hết qá bác ý còn mắg bảo có ng` bôi 2 thág hết tuýp da mặt rõ đẹp, kiểu do mìh dùg lâu hết qá nên da chưa đẹp thì là lỗi do mình =))...).. 4 là huyết thanh 2tr/chai..

Mọi ng` ở đây hình như chưa ai đc bác ý kê cho mấy tuýp sẹo vs huyết thanh giốg tớ thì phải..vì mng mới chưã...có bạn eraser thì chữa cách đây lâu rồi chắc hồi ý bác ý chưa dùg mấy loại này.

Đó là n~ thứ bác ý kê cho dùg theo phg pháp chưã + chăm sóc da của bác ý, chứ như n~ chỗ khác có thế đâu.. còn thuốc iso kia thì 10k/viên hầu như ở đâu cũg giốg nhau rồi, nên tiền thuốc k chênh lệch lắm..
    Nếu theo như ấy nói thì chủ yếu là đắt cái phần mỹ phẩm thôi ý. Tớ thử tính thế này xem có đúng ko nhé:
    bộ mỹ phẩm đợt đầu 1tr3 + lọ lalisse 500k * 4 = 2 tr + kem sẹo 1.3tr/tuýp * 2 = 2.6tr + huyết thanh 2tr = 7.9 triệu rồi.
    Cứ coi như là giờ ấy sau 8 tháng thì hết 10.9 triệu đi. Trừ tiền mỹ phẩm 7.9tr thì chỉ mất có 3 triệu tiền thuốc thôi.

Tớ căn bản cũng muốn tính toán dự tính chi phí xem có đu theo nổi ko ý. Chứ ko mất công uống nửa chừng thì phải nghỉ vì ......... hết tiền. Mà bộ mỹ phẩm ấy nói là bộ Bella (ko chắc viết có chính xác ko ^^) mà mọi người đang bàn luận đúng ko? Chỉ phải mua có 1 lần thôi à?

Uống 8 tháng chắc giờ da ấy cũng okie rồi chứ?

Chờ tin ấy ^^
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eraser Xem bài viết
    Đơn thuốc trước của mình đây:
    1. Lalisse: chỉ lăn vào vùng có mụn, không bôi thuốc vào vùng mắt và môi: 1 lọ
    2. Naturan: 2 ngày uống 1 viên sau ăn (tức cách 1 ngày uống 1 viên) : 60 viên
    3. RubuzinC50mg: ngày uống 1/2 viên sau ăn: 60 viên
    4. Desactin10mg: ngày uống 2 viên sau ăn: 250 viên
    5: Izotren 0.1% :bôi đều khắp mặt mỏng buổi tối, không bôi vào vùng mắt và môi: 4 tuýp
    ua! trang trước mình tháy b đâu có dùng Lalise mà dùng cái Ery... gì đó mà, k bit cái đó ntn nhỉ? khi b ngung uong thuoc thi b có còn ttuc boi izotren nua k?
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cuodnguyen ui! khi b bat dầu bôi kem sẹo thì b có còn bôi Lailise và izotren nua k? cái nay là mình hỏi khi mới bdau bôi thôi nha
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongphantt90 Xem bài viết
    Cuodnguyen ui! khi b bat dầu bôi kem sẹo thì b có còn bôi Lailise và izotren nua k? cái nay là mình hỏi khi mới bdau bôi thôi nha
    Lúc tớ đc dùg kem sẹo thì dừg lallisse rồi, còn izotren thì vẫn bôi đến khi nào hết mụn thì thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi scorpion.02 Xem bài viết
    Nếu theo như ấy nói thì chủ yếu là đắt cái phần mỹ phẩm thôi ý. Tớ thử tính thế này xem có đúng ko nhé:
    bộ mỹ phẩm đợt đầu 1tr3 + lọ lalisse 500k * 4 = 2 tr + kem sẹo 1.3tr/tuýp * 2 = 2.6tr + huyết thanh 2tr = 7.9 triệu rồi.
    Cứ coi như là giờ ấy sau 8 tháng thì hết 10.9 triệu đi. Trừ tiền mỹ phẩm 7.9tr thì chỉ mất có 3 triệu tiền thuốc thôi.

Tớ căn bản cũng muốn tính toán dự tính chi phí xem có đu theo nổi ko ý. Chứ ko mất công uống nửa chừng thì phải nghỉ vì ......... hết tiền. Mà bộ mỹ phẩm ấy nói là bộ Bella (ko chắc viết có chính xác ko ^^) mà mọi người đang bàn luận đúng ko? Chỉ phải mua có 1 lần thôi à?

Chờ tin ấy ^^
    Thì chính xác tớ nói ngay từ đầu rồi là chữa ở bác Mừng chỉ đắt thêm ở khoản mỹ phẩm, còn thuốc thì gần như giá chung giốg nhau rồi k chênh lệch nhau nhiều..

Balea thì tất cả mng chữa ở bác Mừng thì dùng giốg nhau mà bạn .. k phải 3tr tiền thuốc thôi đâu..k biết tớ có cộng nhầm >10tr k..vì 2 thág 1 tớ lấy hơn 1tr tiền thuốc cơ... .. để t cộg lại mỗi lần đi lấy thuốc có ghi ra để xem tổg thiệt hại là bao nhiêu mà.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mapbeou Xem bài viết
    Thì bác ý sẽ kê cho đúg vs tình trạg da của bạn. Nói như bạn tớ thấy hơi ngược, nếu bác ý kê cho bạn dùg loại xanh dương nhưg bạn lại mua của bạn kia loại xanh nhạt thì cũg đc à ?

Dù đắt thật nhưg t khuyên bạn nên mua của bác ý, mìh còn chữa ở bác ý lâu dài..đừg để ấn tượg k tốt ngay từ đầu..bác ý vốn đã khó tính rồi.
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baicayenthuy Xem bài viết
    mà mọi người ơi, liệu mình đến khám bác Mừng lấy đơn thuốc rồi tự đi mua đc ko nhỉ? sao cứ nhất thiết mua thuốc bác ý bán cho đắt lòi ra , hic hic
    Thế thì bạn tự đi mua luôn ở ngoài đi chứ đừg đến bác ý khám...bác ý khám ở nhà, k lấy tiền khám, tính hết vào thuốc thag mỹ phẩm rồi, thì sao có chuyện cho bạn mag đơn thuốc đó ra ngoài mua..
    Đơn thuốc thì mng ở đây đều chia sẻ hết rồi, rất rõ ràg, tên từg loại thuốc, kem, mỹ phẩm, chỉ dẫn bôi, uốg thuốc đều có..nếu sợ đặt bạn có thể tự mua về dùng.
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chờ tin ấy ^^
    Bộ Balea vì bác ý bán đắt hơn ở ngoài nên hầu hết mng chỉ mua hôm đầu đi khám, sau này hết thì tự độg mua ở ngoài bạn ạ.
    Da tớ bh hết mụn 95% rồi.. 5 % còn lại là lèo tèo hnào thức khuya qá, hoặc đến ngày thì lên 1,2 cái nhưg cũg mụn thg` thôi, nhanh xẹp..
    Nhưg da vẫn còn thâm sẹo nhiều, chưa đẹp đc...
    Vì t bị nặg nhiều năm rồi, chữa bôi nhiều thuốc qá rồi, nên k phục hồi nhanh như các bạn mới bị đc...bác Mừg cũg nói là sau này còn phải chăm sóc da vài năm mới mog phục hồi đc.. :-ss
    Cho nên trg` hợp tớ mà khỏi, hết sạch đc thâm, da đẹp thì t mới đảm bảo k ai là k khỏi mà... T.T... Lúc ý chắc t cũg lập hẳn 1 topic khoe rồi chia sẻ kinh nghiệm cho mng đấy...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 207 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CloudNguyen Xem bài viết
    Bộ Balea vì bác ý bán đắt hơn ở ngoài nên hầu hết mng chỉ mua hôm đầu đi khám, sau này hết thì tự độg mua ở ngoài bạn ạ.
    Da tớ bh hết mụn 95% rồi.. 5 % còn lại là lèo tèo hnào thức khuya qá, hoặc đến ngày thì lên 1,2 cái nhưg cũg mụn thg` thôi, nhanh xẹp..
    Nhưg da vẫn còn thâm sẹo nhiều, chưa đẹp đc...
    Vì t bị nặg nhiều năm rồi, chữa bôi nhiều thuốc qá rồi, nên k phục hồi nhanh như các bạn mới bị đc...bác Mừg cũg nói là sau này còn phải chăm sóc da vài năm mới mog phục hồi đc.. :-ss
    Cho nên trg` hợp tớ mà khỏi, hết sạch đc thâm, da đẹp thì t mới đảm bảo k ai là k khỏi mà... T.T... Lúc ý chắc t cũg lập hẳn 1 topic khoe rồi chia sẻ kinh nghiệm cho mng đấy...
    Ấy ơi, vậy ấy tính tổng thiệt hại đi, xem bao nhiêu nhé. ^^ Theo như ấy nói thì, 2 tháng ấy lấy 1 lần, mỗi lần khoảng hơn 1 triệu tiền thuốc, như vậy 8 tháng ấy lấy 4 đợt thuốc, nếu tính sơ sơ thì khoảng 6 or 7 triệu tiền thuốc + 7,9 triệu tiền mỹ phẩm = 13,9 tr or 14,9 triệu.

14 - 15 triệu cho 8 tháng = trung bình mỗi tháng khoảng 1,6 tr - 1,7 triệu. Tính ra thì cũng same same chỗ tớ lấy. 1,5 tr/ tháng. Mà chỉ có 3 loại thuốc: 43 viên. Tớ không tính chuyện nhiều thuốc hay ít thuốc, chủ yếu là hiệu quả. Nhưng xem ra với cái kiểu chữa như của ông bác sỹ này thì tiền mất mà tật vẫn mang.

Tớ gọi cho ông bác sỹ ý hỏi bao giờ tớ tới được, ông ý bảo: lúc người ta rỗi thì ko gọi, lúc người ta bận thì cứ gọi. Tớ bảo: cháu gọi nửa tháng rồi mà bác toàn đi công tác, ông ý bảo tớ: Hết thuốc là chuyện của bạn !!!!!. Tớ á khẩu luôn. Ai mà biết ông ý rỗi lúc nào, bận lúc nào. Hết thuốc thì người ta mới gọi. Chứ ko lẽ chưa hết thuốc đã lù lù tới.

Thế bộ Balea đấy sau này ấy mua ở đâu? Mà ấy nói thế nào mà lần sau bác ý lại ko bắt mua nữa?

Mà các đợt ấy đi lấy thuốc, đơn thuốc như nhau à? Tớ đang tính xem có nên mua ở ngoài ko.

Vì hôm trước hết thuốc, chờ bác sỹ lâu quá, tớ định ra ngoài mua giống đơn về uống, thì ngoài hàng thuốc người ta ko có loại thuốc y xì như thế, chỉ có hoạt chất giống thôi thì tớ thấy thuốc có hoạt chất Iso là 180k/vỉ/10 viên. Nhưng vì ko có thuốc giống nên tớ ko mua nữa. Và đau khổ chịu đựng tới tận bây giờ.

Mà bác Mừng bác ý khám vào những giờ nào nhỉ? Trước khi đến có phải gọi điện trước ko? Cho tớ xin luôn địa chỉ và số điện thoại của bác ý với.

Tks ấy nhiều lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi scorpion.02; 16/12/2012 vào lúc 04:03 PM.
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

http://triseo.vn/kem-tri-seo/scar-es...ml-191843.html
    m bị sẹo rỗ, ở vùng má trá, sẹo lõm ấy
    định mua c kem trị sẹo lõm này k bjt có fai của bs mừng ko
    các b dùng xog thấy có hiệu quả k>>>??
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

http://triseo.vn/rejuvasil-scargel-3...0g-286347.html
    c esthetique vs cáirejuvasil thì cái nào dành cho sẹo lõm thế hả mấy bạn
    với lại m sau mụn da lại nhờn lại, đang dùng srm avene
    các b cho m hỏi mấy cái dưỡng da ấy gồm nhg j vs mua ở đâu đc k???
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hix có ai cuối tuần tới này đi khám ở bác mừng ko nếu có thì rủ tớ với nhé tớ định khi đến chỉ mua thuốc với cái lalisse thui còn bộ balea xem bác bảo mình dùng bộ nào để mình biết rồi từ chối khéo chứ giờ đến mà ko mua cũng chết hjxx
    • 271 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

bác sỹ Mừng này mục đích chính là bán thuốc nhỉ . mắng bệnh nhân xơi xơi nhỉ .
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Ấy ơi, vậy ấy tính tổng thiệt hại đi, xem bao nhiêu nhé. ^^ Theo như ấy nói thì, 2 tháng ấy lấy 1 lần, mỗi lần khoảng hơn 1 triệu tiền thuốc, như vậy 8 tháng ấy lấy 4 đợt thuốc, nếu tính sơ sơ thì khoảng 6 or 7 triệu tiền thuốc + 7,9 triệu tiền mỹ phẩm = 13,9 tr or 14,9 triệu.

14 - 15 triệu cho 8 tháng = trung bình mỗi tháng khoảng 1,6 tr - 1,7 triệu. Tính ra thì cũng same same chỗ tớ lấy. 1,5 tr/ tháng. Mà chỉ có 3 loại thuốc: 43 viên. Tớ không tính chuyện nhiều thuốc hay ít thuốc, chủ yếu là hiệu quả. Nhưng xem ra với cái kiểu chữa như của ông bác sỹ này thì tiền mất mà tật vẫn mang.

Tớ gọi cho ông bác sỹ ý hỏi bao giờ tớ tới được, ông ý bảo: lúc người ta rỗi thì ko gọi, lúc người ta bận thì cứ gọi. Tớ bảo: cháu gọi nửa tháng rồi mà bác toàn đi công tác, ông ý bảo tớ: Hết thuốc là chuyện của bạn !!!!!. Tớ á khẩu luôn. Ai mà biết ông ý rỗi lúc nào, bận lúc nào. Hết thuốc thì người ta mới gọi. Chứ ko lẽ chưa hết thuốc đã lù lù tới.

Thế bộ Balea đấy sau này ấy mua ở đâu? Mà ấy nói thế nào mà lần sau bác ý lại ko bắt mua nữa?

Mà các đợt ấy đi lấy thuốc, đơn thuốc như nhau à? Tớ đang tính xem có nên mua ở ngoài ko.

Vì hôm trước hết thuốc, chờ bác sỹ lâu quá, tớ định ra ngoài mua giống đơn về uống, thì ngoài hàng thuốc người ta ko có loại thuốc y xì như thế, chỉ có hoạt chất giống thôi thì tớ thấy thuốc có hoạt chất Iso là 180k/vỉ/10 viên. Nhưng vì ko có thuốc giống nên tớ ko mua nữa. Và đau khổ chịu đựng tới tận bây giờ.

Mà bác Mừng bác ý khám vào những giờ nào nhỉ? Trước khi đến có phải gọi điện trước ko? Cho tớ xin luôn địa chỉ và số điện thoại của bác ý với.

Tks ấy nhiều lắm.
    Tớ k cộng bây h đc..quyển sổ ý để ở nhà khác rồi.. thì đấy..nói chug là như thế..tớ bảo là same same từ đầu rồi còn j..đắt là thêm khoản mỹ phẩm thôi.. Mà ấy cần tớ thốg kê chính xác làm j ? Ấy cứ xác định là 3 thág đầu đi sẽ hết 5-6tr đi...biết đâu tình trạg của ấy k nặg như tớ, tốn ít tiền hơn thì sao.. tớ là dạg nặg vs da xấu nhất ở mấy cái theard bị mụn này rồi...

Ew ông bác sĩ kia thì ghê qá.. lại còn hết thuốc là chuyện của bạn thì chữa làm j nữa.. .. đi chữa mà như đi nhờ vả ăn xin k công k bằg... Thuốc thì chỉ từg ý loại..nhưg 2 thág đầu uốg 3v/ngày..từ thág t3 trở đi thì 2v/ngày..sau này có thể bớt nữa nên phải đi khám bsĩ chỉ định cho..

Bộ Balea thì chả cần nói j cả..mỗi lần đi khám lại chỉ lấy thuốc, bác ý cũg chả hỏi đâu mà lăn tăn.

Tớ hay đi khám bác ý buổi chiều, từ 2h-4h,4r~.. nhưg nói chug trc khi đến đều alo cho bác trc phòg khi bác đột xuất k có nhà, bác khám ở nhà mà k phải ở viện. Đc vs sđt t inbox nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi t.minhngoc Xem bài viết
    http://triseo.vn/kem-tri-seo/scar-es...ml-191843.html
    m bị sẹo rỗ, ở vùng má trá, sẹo lõm ấy
    định mua c kem trị sẹo lõm này k bjt có fai của bs mừng ko
    các b dùng xog thấy có hiệu quả k>>>??
    Chính xác nhé bạn.. bác Mừg kê dùg loại này.. giá cũng như nhau... mình thì thấy cũg có hiệu qả đấy..tuy mấy vết thâm to thì hơi chậm..nhưg có thể cũg tùy da, tùy cách ăn uốg sinh hoạt của từg ng nữa thì nhanh hay chậm cũg khác nhau.

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameyeucongai Xem bài viết
    bác sỹ Mừng này mục đích chính là bán thuốc nhỉ . mắng bệnh nhân xơi xơi nhỉ .
    E nghĩ khoản mắg bệnh nhận còn thua xa bsĩ Bảo CBQ...
    Bác ý chỉ gọi là hơi khó tính chút thôi...như e gọi là mắg nhưg chỉ là kiểu nói nói nhiều thôi..chứ còn mắg xơi xơi thì chưa..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CloudNguyen; 16/12/2012 vào lúc 07:41 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi t.minhngoc Xem bài viết
    http://triseo.vn/rejuvasil-scargel-3...0g-286347.html
    c esthetique vs cáirejuvasil thì cái nào dành cho sẹo lõm thế hả mấy bạn
    với lại m sau mụn da lại nhờn lại, đang dùng srm avene
    các b cho m hỏi mấy cái dưỡng da ấy gồm nhg j vs mua ở đâu đc k???
    Cái Scar mới là trị sẹo nhé bạn... còn cái Rejuvaskin thì là huyết thanh để làm đẹp da hơn, làm mờ thâm, làm da đều màu... bla bla.. chứ k phải để trị sẹo lõm.
    • 151 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

tình hỉnh của em là da vẫn chưa bị nẻ mà môi đã bị khô r.mấy hôm đầu em bôi vaselin ngày 3 lần h thì cứ khô là phải bôi luôn.em vẫn chưa phải dùng kem dưỡng ngày nhưng mà cái toner thì dùng tốn quá.loại srm của em thì là trị mụn còn toner là loại dành cho da hỗn hợp.hình như cái toner này làm da e hết nẻ hay sao ý ạ.lúc e đi khám da nẻ chả ngoác đc miệng mà dùng cái này hôm sau e khỏi nẻ luôn.bh e kô dám bôi lalise toàn mặt nữa.bôi kái ý da e đỏ ửng lên mà còn sưng sưng nữa.sau mấy ngày mà chả qen đc nên em bôi theo cách bạn eraser là chỉ bôi vào những chỗ nào có mụn thôi.h da em đỡ đỏ và rát hẳn lại còn tiết kiệm đc nữa chứ.hihi.nhưng mụn thì vẫn theo xu hướng lên dần đều.sau 10 ngày mà chả ai nhận ra em.hic hic.cố...cố...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

[QUOTE=CloudNguyen;27808788]Lúc tớ đc dùg kem sẹo thì dừg lallisse rồi, còn izotren thì vẫn bôi đến khi nào hết mụn thì thôi.

Vậy b bôi kem sẹo kết hợp với izotren ntn có thể nói cho mình biết cụ thể để mình bôi đc k? thaks