Dưỡng da - Làm đẹp da

Cho em hỏi rửa mặt bằng trà xanh co bị sạm da không các bác ơi...?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chả là mấy sis ở chỗ làm em cứ băn khoăn không biết rửa mặt bằng nước trà tươi pha loãng thì da có bị xanh như màu nước đấy không(hihi), có bác nào biết thì bảo cho em với,

• 1,045 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

trước đây mình đc tư vấn dùng bã chè xanh để chữa quầng thâm ở mắt, chưa chữa đc quầng thâm nhưng các lỗ chân lông có thể dược nhận ra từ khoảng cách 1 m do chúng bị nhuộm màu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nqquynhanh Xem bài viết
    trước đây mình đc tư vấn dùng bã chè xanh để chữa quầng thâm ở mắt, chưa chữa đc quầng thâm nhưng các lỗ chân lông có thể dược nhận ra từ khoảng cách 1 m do chúng bị nhuộm màu
    Vậy hả chị? thế thì cũng nguy hiểm nhỉ,hihi.Em cung nghi là da sẽ bị tối màu đi, không biết nếu dùng nước rửa lại thì còn hiệu quả của trà xanh nữa không nhỉ?

• 922 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Mình vẫn rửa mặt bằng nước chè xanh đây. Buổi sáng ngủ dậy rửa mặt bằng nước chè, xong để thế trong vòng chừng một tiếng (ăn sáng, đọc báo, etc), xong đó rửa sạch lại bằng sữa rửa mặt, đi làm. Mặt chả làm sao cả, vẫn trắng.

• 60 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu em không nhầm thì nước chè xanh có khả năng chống nắng cao thì làm sao làm tối da được hả chị. Cứ sáng trước khi đi làm chị dùng bông tẩy trang thấm nước chè xanh xoa lên mặt, để 15p cho khô hẳn rồi dưỡng da trang điểm như bt, có khả năng chống nắng, kiểm soát nhờn rất tốt. Da dẻ trắng mịn rất thích mà lại không ăn nắng.
    Đây là kinh nghiệm thật từ của dì em chứ không chỉ là kiến thức sách báo gì đâu ạ.
    Mèo Xù yêu Mèo Hói với mèo sữa nhất quả đất.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 314 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Nước trà xanh có tác dụng chống nắng rất tốt, có chứa vitamin c làm trắng da nữa đó. Bí quyết của bạn Dì mình đấy. Hơn 50t rồi mà da mịn màng, trắng hồng đẹp lắm, ko dùng kem dưỡng dâu nhé, chỉ trang điểm khi đi ra ngoài thôi đấy. Mình cũng đang thường xuyên dùng mà ko cần kem chống nắng đây nè. Mình nấu vừa uống giảm béo vừa bôi chống nắng luôn đấy.rooling:rooling:rooling:

• 1,464 Bài viết

• 1,231 Được cảm ơn

Nghe nói hoài mà chưa kiếm ra minh chứng sống cho dzụ nì. Giờ về làm mí được. Tks all nhá!

• 5,249 Bài viết

• 4,509 Được cảm ơn

Trà xanh làm trắng da nhưng cũng làm da bắt nắng nhanh chứ các mẹ ơi:Sigh:

• 1,464 Bài viết

• 1,231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    Trà xanh làm trắng da nhưng cũng làm da bắt nắng nhanh chứ các mẹ ơi:Sigh:
    Mình đọc thì thấy vầy nè

Trà xanh không thua gì kem chống nắng

Vào mùa hè, để chống lại những tác động có hại của ánh nắng mặt trời gây sạm, hỏng da, trước khi ra nắng, bạn hãy pha một ấm trà rồi dùng gạc ẩm tẩm nước trà thoa đều lên phần da hở trên cơ thể như mặt, cổ, cánh tay để trần. Nước trà có tác dụng chống lại tia tử ngoại tác động lên da rất tốt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em thì không nghĩ là dùng trà xanh bị bắt nắng, mà sợ da sẽ bị nhuộm màu thôi ạ.nhưng mà nhiều ý kiến quá,hihihi.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4