Dưỡng da - Làm đẹp da

Cho em hỏi rửa mặt bằng trà xanh co bị sạm da không các bác ơi...?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chả là mấy sis ở chỗ làm em cứ băn khoăn không biết rửa mặt bằng nước trà tươi pha loãng thì da có bị xanh như màu nước đấy không(hihi), có bác nào biết thì bảo cho em với,
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,049 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

trước đây mình đc tư vấn dùng bã chè xanh để chữa quầng thâm ở mắt, chưa chữa đc quầng thâm nhưng các lỗ chân lông có thể dược nhận ra từ khoảng cách 1 m do chúng bị nhuộm màu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nqquynhanh Xem bài viết
    trước đây mình đc tư vấn dùng bã chè xanh để chữa quầng thâm ở mắt, chưa chữa đc quầng thâm nhưng các lỗ chân lông có thể dược nhận ra từ khoảng cách 1 m do chúng bị nhuộm màu
    Vậy hả chị? thế thì cũng nguy hiểm nhỉ,hihi.Em cung nghi là da sẽ bị tối màu đi, không biết nếu dùng nước rửa lại thì còn hiệu quả của trà xanh nữa không nhỉ?
    • 922 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Mình vẫn rửa mặt bằng nước chè xanh đây. Buổi sáng ngủ dậy rửa mặt bằng nước chè, xong để thế trong vòng chừng một tiếng (ăn sáng, đọc báo, etc), xong đó rửa sạch lại bằng sữa rửa mặt, đi làm. Mặt chả làm sao cả, vẫn trắng.
    • 60 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu em không nhầm thì nước chè xanh có khả năng chống nắng cao thì làm sao làm tối da được hả chị. Cứ sáng trước khi đi làm chị dùng bông tẩy trang thấm nước chè xanh xoa lên mặt, để 15p cho khô hẳn rồi dưỡng da trang điểm như bt, có khả năng chống nắng, kiểm soát nhờn rất tốt. Da dẻ trắng mịn rất thích mà lại không ăn nắng.
    Đây là kinh nghiệm thật từ của dì em chứ không chỉ là kiến thức sách báo gì đâu ạ.
    Mèo Xù yêu Mèo Hói với mèo sữa nhất quả đất.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 314 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Nước trà xanh có tác dụng chống nắng rất tốt, có chứa vitamin c làm trắng da nữa đó. Bí quyết của bạn Dì mình đấy. Hơn 50t rồi mà da mịn màng, trắng hồng đẹp lắm, ko dùng kem dưỡng dâu nhé, chỉ trang điểm khi đi ra ngoài thôi đấy. Mình cũng đang thường xuyên dùng mà ko cần kem chống nắng đây nè. Mình nấu vừa uống giảm béo vừa bôi chống nắng luôn đấy.rooling:rooling:rooling:
    • 1,464 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Nghe nói hoài mà chưa kiếm ra minh chứng sống cho dzụ nì. Giờ về làm mí được. Tks all nhá!
    • 5,271 Bài viết

• 4,648 Được cảm ơn

Trà xanh làm trắng da nhưng cũng làm da bắt nắng nhanh chứ các mẹ ơi:Sigh:
    • 1,464 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    Trà xanh làm trắng da nhưng cũng làm da bắt nắng nhanh chứ các mẹ ơi:Sigh:
    Mình đọc thì thấy vầy nè

Trà xanh không thua gì kem chống nắng

Vào mùa hè, để chống lại những tác động có hại của ánh nắng mặt trời gây sạm, hỏng da, trước khi ra nắng, bạn hãy pha một ấm trà rồi dùng gạc ẩm tẩm nước trà thoa đều lên phần da hở trên cơ thể như mặt, cổ, cánh tay để trần. Nước trà có tác dụng chống lại tia tử ngoại tác động lên da rất tốt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em thì không nghĩ là dùng trà xanh bị bắt nắng, mà sợ da sẽ bị nhuộm màu thôi ạ.nhưng mà nhiều ý kiến quá,hihihi.
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,163 Bài viết

• 3,232 Được cảm ơn

Mình đọc trong 1 sách dạy làm dẹp của Nhật thì họ nói là muốn cho da rám nắng kiểu mấy cô đầm da trắng ưa thì rửa mặt và tắm bằng nước chè xanh. Chả biết nước chè có tác dụng gì, nghe như vậy thì mình chả dám tơ tưởng gì nữa.
    • 783 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

- Người thì nói trắng da, chống nắng

người thì nói sạm da, bắt nắng, dể nám, chẳng lẻ mình ngưng ngay thôi ?
    • 268 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shirinebadi Xem bài viết
    Mình vẫn rửa mặt bằng nước chè xanh đây. Buổi sáng ngủ dậy rửa mặt bằng nước chè, xong để thế trong vòng chừng một tiếng (ăn sáng, đọc báo, etc), xong đó rửa sạch lại bằng sữa rửa mặt, đi làm. Mặt chả làm sao cả, vẫn trắng.
    Ôi, em lại làm ngược lai với chị. Rửa mặt bằng srm xong rồi mới tráng qua bằng trà xanh và để khô tự nhiên. C làm như thế thấy okie lắm ạ
    • 127 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

em nghe nói nước trà nấu xong để qua đêm trong tủ lạnh cũng mất hết chất rồi, sao sáng sớm mí chị có nước trà để rửa mặt vậy? Hong lẽ sáng nào cũng nấu nước trà hết ạh?
    • 1,229 Bài viết

• 2,682 Được cảm ơn

Nước trà xanh để rửa mặt hàng ngày thì em chưa có kinh nghiệm, nhưng để chưa quần thâm mắt do thức khuya thì rất tốt với cá nhân em, nhưng phải dùng kết hợp với khoai tây sống và dưa chuột tươi nữa. Cụ thể là lấy bông thấm nước trà xanh để lạnh đắp lên mắt 15 phút, sau bỏ ra đắp khoai tay sống cắt lát 15 phút, cuối cùng đắp dưa chuột cắt lát cũng 15 phút rồi rửa sạch.Làm như vậy đảm bảo vùng da quanh mắt trắng sáng. Thậm chí nếu lỡ ngủ quên, để thời gian đắp mặt nạ lâu quá thì khi thức dậy thì sẽ có hai vòng tròn hình lát dưa chuột ở vùng da mắt trắng hơn hẳn da mặt.( Quầng thâm do thức khuya thôi, còn do nguyên nhân khác thì em không chắc có tác dụng không !)
    • 2,525 Bài viết

• 2,272 Được cảm ơn

mình có cô bạn da mặt bị mụn nhỏ li ti nhiều lắm, do da nàng ấy khá nhạy cảm. Thấy dùng trà xanh rữa mặt da mặt khỏe hẳn ra luôn. Mấy cái mụn nhỏ li ti cũng hết dần và ko bị mẫn đỏ nữa.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng thử rửa như thế đấy.mình bị dị ứng mĩ phẩm, rửa mặt bằng nước chè xanh ba ngày rồi.thấy mụn đỡ hẳn, mụn sần sùi li ti cũng hết dần dần.Mình rửa cùng với lá trầu không luôn.Thấy da mặt cũng không khô hơn.Nếu chè xanh mà làm nám da thì trầu không chữa nám đấy Thế nên mình bỏ hai thứ vào đun chung rồi rửa mặt luôn.Được ba ngày rồi, triệu chứng dị ững mĩ phẩm đã hệt.Giờ chỉ mong mụn lặn hết
    • 3,064 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

trà khô thì mới làm đen da. Còn trà tươi thì chống nắng trắng da. Cùng 1 loạitrà mà khô vs tươi là 2 công dụng khác biệt
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

up lên cho mọi người chi sẻ
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thế là không hiệu quả ak. Mình đọc thấy họ bảo dùng cả nước ép cần tây chữa quầng thâm. Không biết có hiệu quả không, chưa dám thử.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2