Dưỡng da - Làm đẹp da

Cho em hỏi kem chống nắng dành cho da nhờn mụn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 78 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Da em nhờn lắm lại dễ nổi mụn .Em hay ra đường nên em muốn sử dụng kem chống nắng ít gây nhờn da ,lại ko gây mụn .Các mẹ nào biết tư vấn cho em chút nhé .Cám ơn nhiều ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng đang băn khoăn về vụ này đây. Da em cũng dầu và mụn (ko nhiều lắm) nên dùng loại kem chống nắng nào các mẹ nhỉ?. Có mẹ nào có kinh nghiệm vềcái Sunblock của Dema không?. Hình như tên của nó là oil free mattle block thì phải.
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

An toàn nhất nên bôi lớp kem dưỡng ban ngày có ghi Free Oil, 15min sau mới bôi sun cream loại 25sp++, 30min sau mới ra ngoài. Khi về nên rửa = sữa tẩy trang nhẹ làm sạch nhờn. Chủ íu dùng đúng dòng sp Free Oil

Suggest: Naris của Nhật giá từ 200k-500k (shop ở Hai Bà Trưng, Q1, đối diện NewNem) or dùng Oriflame giá mềm hơn cũng oke lém

Derma Soleil Natural Sunblock phải không? em tra trên net thấy nó là dòng sp bình dân sx ở Canda, giá 18usd
    • 474 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trang điểm thì em kết hợp kem dưỡng ngày oil free với chống nắng làm 1, SPF từ 15-30 là oki. Thế nhẹ mặt, đỡ nhờn dầu.Anyway, cứ có chống nắng là thấy bi bí hơn hẳn.Em dùng của The body shop, dòng seaweed cho da dầu.
    xin đừng động vào cây mùa lá rụng..
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không phải Derma Soleil Natural Sunblock đâu mà là Oil free mattle block của Dema, sản xuất tại Mỹ. Mẹ ấy xem lại giúp mình nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình dùng serum Nivea có chống nắng 22. da mềm mịn, k rít . mình cũng da dầu và mụn nè
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da nhờn mụn nên lỗ chân lông ở cánh mũi to, rửa mặt lạnh nó co lại, chứ bt giãn ra k. hiccccc có ai chỉ mình cách thu nhỏ bằng thiên nhiên hay dùng hãng nào uy tín k ạ
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e xài loại Sữa dưỡng chống nắng SPF42 PA++ IASO của Hàn Quốc thấy được lắm, thích hợp cho mọi loại da, mấy chị trong phòng em da nhờn ,khô gì xài cũng thấy thít, không bết dính,cứ cho 1 lượng nhỏ bôi đếu khắp mặt và cổ khi đi bơi hay đi du lịch hay sử dụng vào buổi sáng như bước cuối cùng trong quá trình chăm sóc da đều rất hiệu quả ^^

• 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hồi trước xài chai Kcm Biore màu hồng made in Japan (90k) , thấy kiềm dầu cực tốt, da mặt thì mịn màng như có 1 lớp phấn vậy, nhưng sau này kiếm mua chỉ thấy Made in Vn thôi, xài ko tốt bằng, nồng nặc nùi cồn, ko dám xài lun. H đang xài Kcn Neutrogena loại cho body và mặt lun, thấy cũng mềm, mịn, cũng kiềm dầu dc tí tí :v

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 267 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

da mình cũng bị nhờn và mụn nên đi ra nắng mình che chắn bằng mũ và áo chứ không dám bôi kem vì sợ mọc mụn
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên dùng sữa rửa mặt chống nhờn kèm với kem chống nắng. bạn vào link này mà tham khảo nè. Mình thấy họ bán hàng nhiệt tình mà giá cả cũng phải chăng. còn chất lượng thì khỏi nói
    https://www.facebook.com/pages/Anmy-shop/297601970405898?ref=hl