Dưỡng da - Làm đẹp da

Cho em hỏi đắp mặt nạ vào buổi tối thì có bị bắt nắng không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em định đắp mặt nạ khoai tây + sữa tươi nhưng nghe nói nó bắt nắng lắm, cho hỏi là nếu đắp vào buổi tối thì ngày mai ra đường có bị bắt nắng không ạ? Em lười thoa kem chống nắng nên chỉ che chắn bằng khẩu trang được thôi.
    À, chỉ em cách bảo quản luôn nhé (ngăn mát hay ngăn đá) và để được bao lâu. Thấy có chị bảo để ngăn mát mau hư, còn có chị bảo để ngăn đá (nhưng nó đặc lại sao đắp được?)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 485 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

- Cái vụ đắp đêm có bắt nắng không thì mình cũng k bít, cũng chưa nghe nói bao h, cũng đang quan tâm giống bạn
    -Mặt nạ khoai tây + sữa chua cũng giống vs hầu hết các loại mặt nạ # thôi bạn à, để ngăn mát chỉ đc nhiều nhất là 1 tuần thôi, bạn nên làm mỗi lần 1 ít là đc rồi. Mình k nghĩ là có loại mặt nạ nào bảo quản ở ngăn đá đâu bạn :-ss
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 139 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình đã dùng mặt nạ này rồi. Nếu để ngăn đá thì sau bỏ xuống nó chảy nước chẳng dùng được. Mình để ngăn mát, chỉ được khoảng 3 hôm thôi. Dùng mặt nạ này da bắt nắng có vẻ nhiều, bạn nên bôi kem chống nắng thì hơn hoặc nên dùng vào mùa đông.
    Cái mặt nạ này đắp lên mặt nó dình lung tung, rửa mãi mới sạch, ngại thật
    • 82 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mặt nạ khoai tây và sữa thì đắp cực kỳ thích, làn trắng da , giản các vết thâm do mụn. Bạn nên luộc khoai tây rồi nghiền nhuyễn, cất trong ngăn mát. Lúc nào dùng lấy 1 ít ra rồi trộn với sữa tuơi , mật ong hoặc sữa chua không đường. Nếu bạn ngại rửa không sạch thì dùng miếng giấy chuyên dùng cho đắp mặt nạ. Sau đó gỡ ra rửa mặt rất nhanh. Mỗi khi đắp mặt thì nên rửa bằng nước ấm rồi mới vỗ lại bằng nc mát. Dù là mùa nào cũng nên tập thói quen dùng kem chống nắng. Mình thì dùng quanh năm luôn, cứ ra đường vào buổi ngày là thoa kcn mới yên tâm ra đường đc
    http://www.facebook.com/Miutrang?ref=tn_tnmn. Cuộc sống thiếu tình yêu không phải là sống mà chỉ là sự tồn tại. Không thể sống thiếu tình yêu vì con người sinh ra có một tâm hồn để mà yêu. (M.Gorki).
    • 364 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangkiwi Xem bài viết
    Mặt nạ khoai tây và sữa thì đắp cực kỳ thích, làn trắng da , giản các vết thâm do mụn. Bạn nên luộc khoai tây rồi nghiền nhuyễn, cất trong ngăn mát. Lúc nào dùng lấy 1 ít ra rồi trộn với sữa tuơi , mật ong hoặc sữa chua không đường. Nếu bạn ngại rửa không sạch thì dùng miếng giấy chuyên dùng cho đắp mặt nạ. Sau đó gỡ ra rửa mặt rất nhanh. Mỗi khi đắp mặt thì nên rửa bằng nước ấm rồi mới vỗ lại bằng nc mát. Dù là mùa nào cũng nên tập thói quen dùng kem chống nắng. Mình thì dùng quanh năm luôn, cứ ra đường vào buổi ngày là thoa kcn mới yên tâm ra đường đc
    Bạn cho mình hỏi, bạn đang dùng kem chống nắng nào vậy? có tốt không? lúc nào cũng thoa kem chống nắng thì có làm da bị bít lỗ chân lông gây mụn dưới da không bạn?
    tên Sương, họ Nguyễn, sinh năm 1985 ==> suonguyen85

Nơi tôi kết nối với bạn bè http://www.facebook.com/suonguyen
    Góc tự sự của tôi: http://vn.360plus.yahoo.com/suonglovely/
    • 82 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suonguyen85 Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi, bạn đang dùng kem chống nắng nào vậy? có tốt không? lúc nào cũng thoa kem chống nắng thì có làm da bị bít lỗ chân lông gây mụn dưới da không bạn?
    . Em dùng kcn neutrogena, có khi lại dùng biore hồng. Mà da e là da dầu đấy. Chị cứ bôi kem dưỡng nếu thêm lót nữa thì càng tốt rồi đến chống nắng e thấy da ko bị bí gì cả. Thỉnh thoảng đến" ngày" thì mặt em nó kỷ niệm vài em mụn thôi, mà hết ngày là mụn cũng chào luôn !
    http://www.facebook.com/Miutrang?ref=tn_tnmn. Cuộc sống thiếu tình yêu không phải là sống mà chỉ là sự tồn tại. Không thể sống thiếu tình yêu vì con người sinh ra có một tâm hồn để mà yêu. (M.Gorki).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình nghĩ là do nó bào da thì mới trắng da, chính vì thế nên da trở nên bắt nắng hơn trước. Nếu không che đậy kĩ thì...
    Đắp đêm hay ngày thì cũng vậy thôi. Da đã chuyển hóa rồi.
    • 921 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi erincute123 Xem bài viết
    Em định đắp mặt nạ khoai tây + sữa tươi nhưng nghe nói nó bắt nắng lắm, cho hỏi là nếu đắp vào buổi tối thì ngày mai ra đường có bị bắt nắng không ạ? Em lười thoa kem chống nắng nên chỉ che chắn bằng khẩu trang được thôi.
    À, chỉ em cách bảo quản luôn nhé (ngăn mát hay ngăn đá) và để được bao lâu. Thấy có chị bảo để ngăn mát mau hư, còn có chị bảo để ngăn đá (nhưng nó đặc lại sao đắp được?)
    Lamdieu team cũng đã thử qua mặt nạ này, và thấy làn da được cải thiện rõ ràng luôn, mềm mịn hơn hẳn, sáng hơn được chút xíu nữa. Nhưng tất nhiên là mình đắp đều đặn, thường xuyên thì mới thấy da có biến chuyển tốt Khi mình đắp mặt nạ, hoặc xài kem dưỡng... bất cứ loại gì, dù tự nhiên hay mỹ phẩm thì đều khiến da trở nên mỏng manh hơn, dễ bắt nắng hơn, dù là bạn đắp ban đêm hay ban ngày. Vì vậy, chúng ta cần che chắn cẩn thận hơn khi ra ngoài bạn nhé. Mà càng tránh nắng thì da mình càng mau trắng hơn nữa đấy.

Thường đối với các loại mặt nạ tự nhiên, chúng ta nên làm thật ít, vừa đủ dùng 1 lần. Nếu lần sau dùng tiếp thì lại chọn khoai tây tươi, sữa tươi mới... để được hiệu quả tốt nhất. Mình làm nhiều thì cùng rủ bạn bè tới nhà, đắp mặt nạ chung vừa đỡ phí, vừa thật vui nữa
    • 300 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Làn da bình thường của mình mà mang ra nắng cũng bắt nắng mà bạn, mặt nạ hay kem dưỡng làm trắng da thì chắc chắn sẽ tẩy bớt lớp da sừng bên ngoài, đi ra ngoài ra bắt năng hơn chút xíu.

Mặt nạ khoai tây- sữa tươi đắp rât thích, nhưng chị nên đăp 1 tuần 2 lần thôi nhé, ban ngày đi ra đường nên xài kem chống nắng ( đây là vũ khí ko thể thiếu của phụ nữ các nước tiên tiến, VN mình thì không chú trọng lắm). Mặt nạ này làm cũng đơn giản, mỗi lần nấu cơm chị cắt 1 miếng bỏ vào hấp là được, cần gì bảo quản tủ lạnh, để lâu mất chất.