Dưỡng da - Làm đẹp da

Cho em hỏi có mẹ nào uống collagen của Nhật Bản chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 449 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Em đã sinh bé thứ 2 được hơn 10 tháng nhưng do mẹ không có sữa nên đã cai sữa cho bé rồi ạ.Ở gần nhà em có một chị đã uống collagen của Nhật do chính chồng chị ấy mang về thì em thấy da có vẻ cải thiện lên rõ rệt căng hơn,bóng hơn ,sáng hơn hồng hơn ,mà chị ấy mới uống hết gần 2 hộp môĩ lần uống là 3 hộp.Nhìn chị ấy u 40 mà da dẻ hơn hẳn em đứa u 30 nên ham quá .Mẹ nào đã úông mà có kết quả thì lên đây chia sẻ với em nhé,em cũng muốn dùng và cho em hỏi là trên thị trường hiện nay có hàng giả hàng kém chất lựợng không?Em thấy chị ấy bảo anh ấy mua ở của hàng giảm giá bên đó về đến VN mà giá đã 900k/hộp 180v rồi mà chỉ dùng được 1 tháng thôi nên cũng xót.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 449 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Giá collagen ở việt nam thì khoảng bao nhiêu có mẹ nào biết thì chỉ cho em với.
    • 2,048 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

25 tuổi chưa chồng đã dùng được chưa hả chị??

em nghĩ mấy cái này ko nên dùng đồ giảm giá ^^
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E dùng r ah. Tốt lém. E đã từng ở Nhật, bên này ngta dùng nhìu lém. Chả thế bà chị 40 mà vẫn như 25. Mấy cụ già cũng dùng í. Nói chung là rất tốt ah.
    • 158 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Em là dân lon ton từ bên Nhật về đây . Nói chung là collagen cũng ko phải là thuốc tiên, ngta uống từ lúc khoảng 25 tuổi liên tục thì lúc 40 mới có thể tươi trẻ được nhưng cũng phải chăm sóc kĩ càng lắm, ko phải chỉ là uống ko thôi đâu. Còn lọ 900k/180v là uống được có 1 tháng chắc là chị hàng xóm nhà chị mua loại súp pơ cao cấp nên đắt thế.
    Chứ kể cả người Nhật (vợ sếp em) nhà giàu thế mà chỉ uống loại tính ra khoảng 500k/ 1 tháng là khủng rồi . Mà chưa giảm giá giảm giủng gì đâu nhá.
    Em cũng đang uống, cơ mà hên xui. Chả biết có giúp gì được hay ko. Tại em ko uống được sữa tươi nên muốn uống 1 cái gì đó ). Hồi ở Nhật em uống Vitamin tổng hợp, nhưng giờ về, lười nhờ mua nên chỉ uống collagen thôi. Thấy cũng chẳng cải thiện được mấy (mới uống được hơn 1 năm ạ). Hị hị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 203 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Nhà em vẫn đang uống đều, cả mẹ cả con, em làm cty du lịch Nhật nên hướng dẫn đi đi về về cầm hàng thường xuyên, hiện nhà em đang uống Nuskin, thấy cũng đc, da căng hẳn lên.
    • 352 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

nhiều loại colagen quá, mọi người cho e xin cái tên nào tin tưởng được mà dễ mua với ạ?
    • 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

e đang uống collagen Hainamai của Nhật Bản. hiệu quả thấy rõ trong 1 tháng đầu. được cái lợi là có thể đắp mặt nạ cho da mặt hoặc là đắp mặt nạ cho tóc. thích nhất là dễ uống, muốn uống chung với nước ép hay sinh tố đều được. giá có khoảng 550k 1 hộp.
    • 74 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

mecuti ơi, mẹ mua loại fish hay pig đấy và mẹ nó mua ở đâu vậy, mình đang muốn uống hanamai này
    • 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhbaodaudo Xem bài viết
    mecuti ơi, mẹ mua loại fish hay pig đấy và mẹ nó mua ở đâu vậy, mình đang muốn uống hanamai này
    em thích uống Hainamai loại fish. uống được 3 hộp rồi. mua ở spa Sài Gòn Smile đó. mình quên địa chỉ rồi. mẹ lên google seach thử.
    • 186 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

chào các mẹ !colagen co nhiều loại lắm dạng bột dạng nước và cả viên nữa .dạng bột thì khi nấu ăn bỏ vô đồ ăn cũng được kể cả nước uống !mẹ nào có cần em mang về vì 28/4nay co nguoi ve ko mang theo hành lí gì hết mà được tới 40kg ,mẹ nào có nhu cầu muốn mua gì gởi mẫu hoặc link em mua đem ve chi tính phi vận chuyển thôi !em qc dùm để bỏ uổng 40kg !ah mà tả và sửa em bé dã nhận hàg rồi nên ưu tiên hàng nhỏ gọn nhẹ nặng gì cũng được !có gì pm cho em nha !tks các mẹ !
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoataomeo Xem bài viết
    Giá collagen ở việt nam thì khoảng bao nhiêu có mẹ nào biết thì chỉ cho em với.
    Ở Việt Nam, bạn có thể sử dụng hàng collagen nhật với giá chỉ khoảng 750k/tháng.
    Loại bột uống sẽ có công hiệu hơn loại viên nang uống bạn nhé.
    Bạn có thể tham khảo giá tại đây: https://www.facebook.com/SevenShopFood
    • 180 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em dùng collagen mà dùng của goodhealth newzeland mẹ nó ạ tham khảo thêm nhé
    • 31 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuti20 Xem bài viết
    em thích uống Hainamai loại fish. uống được 3 hộp rồi. mua ở spa Sài Gòn Smile đó. mình quên địa chỉ rồi. mẹ lên google seach thử.
    mẹ nó có thể mua tại công ty ở 98 hào nam hoặc saigonsmile tại 7c hàm long, hoặc đình ngang mẹ nó nhé.hiện nay loại collagen này rất được nhiều người ưa chuộng mẹ nó nhé
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Một bài báo mà mình mới đọc :
    Thạc sĩ Bùi Thị Bình (khoa Dược, ĐH Y Thái Bình) cho biết: collagen là protein phong phú nhất trong cơ thể động vật có vú (kể cả người). Có tới hơn 29 loại collagen và được chiết xuất từ nhiều nguồn, thường lấy từ da, mỡ động vật có vú như lợn, trâu, bò, cừu, cá da trơn…hoặc lấy từ người như xác người chết hiến tặng, nhau thai, bào thai bị chết (rất ít).

“Hiện nay trên thị trường có nhiều sản phẩm chứa collagen với mục đích chống lão hóa, làm săn chắc khỏe mạnh cho da, chống nếp nhăn, giữ mãi tuổi xuân…Nhưng theo tôi, những quảng cáo coi collagen là thuốc bổ thì không đúng. Bản chất collagen là protein, khi dùng đường uống thì collagen sẽ bị phân cắt thành các acid amin và tiếp tục được đưa vào tổng hợp thành các chất khác chứ không phải uống collagen vào thì chúng ta có ngay và bằng đúng lượng collagen đưa vào để bổ sung cho da, những mô mà cơ thể đang cần. Có thể nói sử dụng collagen dạng uống chẳng khác nào chúng ăn cá, da trâu, da bò…”, thạc sĩ Bình chia sẻ.

Bà cũng khẳng định, nếu chạy theo quảng cáo của nhà sản xuất, rồi lạm dụng các chế phẩm collagen thì có thể gây ra nhiều vấn đề: béo phì hoặc phát triển một số vùng mà người dùng không mong muốn (tăng tích lũy mỡ vùng eo, vùng hông, gây tăng cân) gây thiếu dinh dưỡng nếu dùng quá nhiều các chế phẩm chứa collagen mà không dùng những nguồn dinh dưỡng khác; có thể không tốt cho tim mạch nếu nguồn gốc lấy collagen từ da, mỡ từ những động vật chứa các acid béo no.
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoataomeo Xem bài viết
    Em đã sinh bé thứ 2 được hơn 10 tháng nhưng do mẹ không có sữa nên đã cai sữa cho bé rồi ạ.Ở gần nhà em có một chị đã uống collagen của Nhật do chính chồng chị ấy mang về thì em thấy da có vẻ cải thiện lên rõ rệt căng hơn,bóng hơn ,sáng hơn hồng hơn ,mà chị ấy mới uống hết gần 2 hộp môĩ lần uống là 3 hộp.Nhìn chị ấy u 40 mà da dẻ hơn hẳn em đứa u 30 nên ham quá .Mẹ nào đã úông mà có kết quả thì lên đây chia sẻ với em nhé,em cũng muốn dùng và cho em hỏi là trên thị trường hiện nay có hàng giả hàng kém chất lựợng không?Em thấy chị ấy bảo anh ấy mua ở của hàng giảm giá bên đó về đến VN mà giá đã 900k/hộp 180v rồi mà chỉ dùng được 1 tháng thôi nên cũng xót.
    Bạn uống Pure White cũa Shiseido dạng viên đi ah, tác dụng rất tốt mà laik kinh tế nữa, da thay đổi sau khi dùng 1 tháng. Do dùng cò hiệu quả nên mình nhập trực tiếp từ Nhật về nhằm phục vụ cho mình và cac1 mẹ, có cả Collagen dạng nước và viên luôn nhé, nến bạn có nhu cầu xin inbox cho mình, do nhập trực tiếp nên bảo đảm giá cực tốt mà đảm bảo hàng Nhật nội địa nữa ah.
    • 24 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em thấy nhiều người cũng đang dùng của nhật ko biết ổn ko, e vào hóng các mẹ xem dùng thế nào, em sắp đến tuổi dùng rồi, có nhiều loại quá ko biết dùng loại nào tốt,còn phải phù hợp với mình nữa. Có chị gái em đang dùng Collagen của New Zealand thấy bảo đuợc chị đang theo thêm thời gian nữa rồi nghỉ xem thế nào
    • 415 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Sản phẩm thạch Collagen vị xoài của SKINC thử xem, ăn hay phết đó! Link đây này:
    http://www.skinc.vn/Product-162-Thac...n__Jelly_.html
    free your spirit
    • 18 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnnaN Xem bài viết
    Bạn uống Pure White cũa Shiseido dạng viên đi ah, tác dụng rất tốt mà laik kinh tế nữa, da thay đổi sau khi dùng 1 tháng. Do dùng cò hiệu quả nên mình nhập trực tiếp từ Nhật về nhằm phục vụ cho mình và cac1 mẹ, có cả Collagen dạng nước và viên luôn nhé, nến bạn có nhu cầu xin inbox cho mình, do nhập trực tiếp nên bảo đảm giá cực tốt mà đảm bảo hàng Nhật nội địa nữa ah.
    Mình đã uống Purwhite của shiseido dạng nước được hơn 1 tháng mà chẳng có tác dụng gì hết. Ko thấy thay đổi tí nào cả, giờ ko bít có nên uống nữa không đây. Bạn inbox cho mình giá xem thử nhé, thanks.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bên thegioimypham.vn bán giá 860k loại chống lão hóa, 720 loại trắng da.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2