Dưỡng da - Làm đẹp da

Cho e hỏi tí về bột đậu xanh làm đẹp?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 54K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 1,464 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

Em nghe nói rửa mặt bằng bột đậu xanh da sẽ bớt nhờn. Vậy các mẹ thông thái ai đã từng kinh qua dzụ nì vui lòng hướng dẫn cho e tí ạ.

1/ Bột này là mình xay hạt đậu xanh nguyên vỏ lun hả? Có phải rang trước khi xay không? Bỏ vô máy xay sinh tố xay được không (vì đem ra ngoài sợ không đảm bảo vệ sinh)? Ủa, e hỏi xí nữa, nếu xay bằng máy xay sinh tố thì xay không nó vẫn nhuyễn phải không ạ?

2/ Mình dùng bột này tắm lun được k? Và tắm như thế nào?

Đó là tất cả những thắc mắc của e. Mong mọi ng chỉ giáo.

Tks all!

• 208 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em là chuyên gia dùng bột đậu xanh nè chị ơi :Clown:
    1. Bột đậu xanh chị hok nên xay bằng máy xay sinh tố đâu, vì như cái máy sinh tố nhà em thì xay nó hok được nhuyễn, hạt hơi to nên phù hợp làm scrub hơn là để rửa mặt.
    - Em thường ra mua ở cửa hàng chuyên bán bột đậu xanh nguyên chất cho bọn trẻ con ý, hoặc mang ra đó xay cũng đảm bảo.
    - Khi rửa thì chị hòa với 1 ít nước cho nó sền sệt, và chỉ nên mát xa hay để trên mặt không quá 15'' chị nhé, vì mình rửa mặt hàng ngày mà.
    2. Dùng để tắm tất nhiên là uki, nhưng em thường trộn với bột gạo (vì dùng riêng bột đậu xanh thì tốn lắm :cool. Tắm cái này thì chỉ 1 tuần 1-2 lần thui chị ạ, kiểu như scrub body ấy mà. Nếu cẩn thận thì chị trộn với sữa tươi ko đường, ko thì trộn với nước lạnh cũng được, bôi lên người và mát xa theo hình tròn tầm khoảng 15 phút chị nhé. Tắm xong da mướt và mềm như da trẻ con ý , có sữa thì còn thơm mùi sữa nữa cơ, thik lắm:Silly:
    Em thik mấy cí tự nhiên thế nè, da em cũng là da nhằn mà, rửa mặt sạch lắm chị ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,464 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

Bạn ui! Bạn ở Sài Gòn hay Hà Nội dzị? Nếu Sì Gòn thì bạn chỉ mình chỗ mua bột đậu xanh đi. Trong siêu thị thì hình như mình thấy nó cho đường và còn có thêm bột khác thì phải.

Kỳ này về fải làm thử mí được. Tks bạn nhìu hen!

• 115 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tnt_boom999 Xem bài viết
    Bạn ui! Bạn ở Sài Gòn hay Hà Nội dzị? Nếu Sì Gòn thì bạn chỉ mình chỗ mua bột đậu xanh đi. Trong siêu thị thì hình như mình thấy nó cho đường và còn có thêm bột khác thì phải.

Kỳ này về fải làm thử mí được. Tks bạn nhìu hen!
    Trong chợ có bán đó. Chỗ mấy người bán đường, đậu nấu chè đó bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi, các mẹ có kinh nghiệm dùng nói rõ hơn về cái vụ đậu xanh này được không ạ?

• 319 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Em cũng muốn bon chen vụ này quá, bột đậu xanh này cụ thể là như thế nào ạ:Sigh:? Đắp mặt thì pha như thế nào:Sigh:? để sống, nấu chín hay rang lên ạ:Sigh:? Nghe nói da bị mụn đắp cái này cũng tốt hay sao í:Thinking:? Các mẹ thông thái kinh nghiệm đầy mình cho xin ý kiến đi ạ:Smiling:

• 319 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nh0cLuV Xem bài viết
    Em là chuyên gia dùng bột đậu xanh nè chị ơi :Clown:
    1. Bột đậu xanh chị hok nên xay bằng máy xay sinh tố đâu, vì như cái máy sinh tố nhà em thì xay nó hok được nhuyễn, hạt hơi to nên phù hợp làm scrub hơn là để rửa mặt.
    - Em thường ra mua ở cửa hàng chuyên bán bột đậu xanh nguyên chất cho bọn trẻ con ý, hoặc mang ra đó xay cũng đảm bảo.
    - Khi rửa thì chị hòa với 1 ít nước cho nó sền sệt, và chỉ nên mát xa hay để trên mặt không quá 15'' chị nhé, vì mình rửa mặt hàng ngày mà.
    2. Dùng để tắm tất nhiên là uki, nhưng em thường trộn với bột gạo (vì dùng riêng bột đậu xanh thì tốn lắm :cool. Tắm cái này thì chỉ 1 tuần 1-2 lần thui chị ạ, kiểu như scrub body ấy mà. Nếu cẩn thận thì chị trộn với sữa tươi ko đường, ko thì trộn với nước lạnh cũng được, bôi lên người và mát xa theo hình tròn tầm khoảng 15 phút chị nhé. Tắm xong da mướt và mềm như da trẻ con ý , có sữa thì còn thơm mùi sữa nữa cơ, thik lắm:Silly:
    Em thik mấy cí tự nhiên thế nè, da em cũng là da nhằn mà, rửa mặt sạch lắm chị ạ.
    Túm lại là có dùng đắp mặt đc k ạ? dùng tắm cả người như vậy thì cũng tốn kém phết đấy, lại còn khoản bột văng tung tóe nữa chứ:Thinking:, nhưng mà đẹp và hấp dẫn đc ong chồng thì cũng bõ công:Smiling:

• 454 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Ôi em oánh dấu cái. Tối về đọc, đang giờ làm ko đọc được hết :Laughing:

• 255 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Cũng vừa đọc vụ này bên ttvnol, máu me quá em mua 1kg đậu xanh cả vỏ và tự đi xay. Tổng thiệt hại lên đến 25k, em thử làm chuột bạch xem kết quả ntn em sẽ thông báo lại sau vài ngày nhé:Smiling:

• 1,464 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

Ở SG thì đem ra chỗ nào xay mọi ng nhỉ? Chỉ chỗ cụ thể cho e lun nhá. Tks all!