Dưỡng da - Làm đẹp da

Chia sẻ kinh nghiệm: tác dụng của dầu oliu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 175 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 537 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Thời gian gần đây, em gà tồ mới phát hiện ra tác dụng thật tuyệt vời của dầu oliu

- Làm trắng da: dùng dầu oliu + Sữa tắm

- Tẩy trang: mềm da và sạch lớp trang điểm

Cả nhà ai có kinh nghiệm và đã đang sử dụng dầu oliu thì chia sẻ thêm nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

trộn oliu vs dầu gội ạ, khỏi cần dùng dầu xả. đỡ mất thời gian,ko bị nhanh bết tóc nữa
    • 416 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

em dùng dầu oliu vs sữa tắm k thích lắm. Nó cứ nhớt nhớt lsao í
    • 31 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mặt nạ dầu oliu trộn sữa tươi và đậu xanh xay nhỏ giúp loại bổ mụn cám và làm mịn da.sau khi đắp da mặt thích lắm các mẹ ah
    • 323 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thích nhưng mà khoản violong em ghét cực kì
    • 777 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Omachi.3b Xem bài viết
    Thích nhưng mà khoản violong em ghét cực kì
    Vậy mà con em gái mình nó thích có violong các nàng ạ, phải mua dầu oliu cho nó ngâm mình thôi , nó thích da trắng trắng, violong dài dài mướt mướt tí, kiểu này cũng đẹp hả các nàng?
    • 126 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

em dùn dầu ôliu để làm dài mi. em lấy tăm bông rồi thấm dầu ôliu, chải đều lên lông mi vào buổi tối trước khi đi ngủ. sau tháng rưỡi lông mi em dài lắm ạ. chuốt macra hay gắn lông mi giả chẳng khác gì lúc bt cả
    • 170 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

hay quá, học lóm vụ lông mi ^^

Em dùng oliu thêm tinh dầu các loại hoa , mát xa body, cổ, ngực ( da đẹp và sáng lắm)
    • 126 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Goody_goody Xem bài viết
    hay quá, học lóm vụ lông mi ^^

Em dùng oliu thêm tinh dầu các loại hoa , mát xa body, cổ, ngực ( da đẹp và sáng lắm)
    hihi chị cứ thử xem ạ. dùng mà khi dùng tăm bông lấy thì chị lấy ít thui nha, chải thật đều ko nó dây vào mắt, sẽ làm mình chảy nk mắt
    • 323 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Lông mi em dài sẵn rồi nên dùng với olive 2 tuần chẳng thấy khác biệt gì, mà lại còn bị rụng lông mi nữa chứ. Em đau lòng lắm
    • 1,777 Bài viết

• 2,820 Được cảm ơn

Lông mi em dài sẵn rồi nên dùng với olive 2 tuần chẳng thấy khác biệt gì, mà lại còn bị rụng lông mi nữa chứ. Em đau lòng lắm
    Dùng dầu dừa đi em, chị tắm oliu hợp nhưng bôi lông mi lại ko hợp, chuyển qua dầu dừa ok lém, mi mọc dài và đen hẳn, bôi luôn cho lông mày cũng ok luôn, tỉa lông mày hoài nên nó mọc lại cứng đơ, lỉa chỉa, có cái nhổ xong nó ko mọc lại nữa kìa , từ lúc xài dầu dừa mọc đều, mềm và nằm ngay ngắn, ko cần phải cắt nữa.
    • 50 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Tóc khô và bị tổn thương dùng dầu oliu trộn với dầu xả mướt lắm ạ! Nếu có thời gian thì bôi oliu lên tóc ủ dưỡng rồi gội lại, nhưng em thấy cách đó làm tóc bết hơi nhanh. Mà cho em hỏi là tại sao dùng dầu oliu cho da thì lại bị violong ạ , em đang tăm tia đắp mặt nạ oliu + mật ong cho mặt mà lại thế này thì T__T
    • 1,777 Bài viết

• 2,820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Asatsuyu Xem bài viết
    Tóc khô và bị tổn thương dùng dầu oliu trộn với dầu xả mướt lắm ạ! Nếu có thời gian thì bôi oliu lên tóc ủ dưỡng rồi gội lại, nhưng em thấy cách đó làm tóc bết hơi nhanh. Mà cho em hỏi là tại sao dùng dầu oliu cho da thì lại bị violong ạ , em đang tăm tia đắp mặt nạ oliu + mật ong cho mặt mà lại thế này thì T__T
    Vụ lông lá này cũng tùy người thôi em, chị tắm oliu cũng lâu rồi mà ko thấy j hết. Còn vụ dầu oliu bết tóc thì sau khi gội xong em xả lại bằng chanh hoặc giấm táo để kiềm dầu nha! chị dùng cách này với dầu dừa thấy ko bết tóc mà vẫn mượt lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kim_ht Xem bài viết
    Dùng dầu dừa đi em, chị tắm oliu hợp nhưng bôi lông mi lại ko hợp, chuyển qua dầu dừa ok lém, mi mọc dài và đen hẳn, bôi luôn cho lông mày cũng ok luôn, tỉa lông mày hoài nên nó mọc lại cứng đơ, lỉa chỉa, có cái nhổ xong nó ko mọc lại nữa kìa , từ lúc xài dầu dừa mọc đều, mềm và nằm ngay ngắn, ko cần phải cắt nữa.
    Chị đùng Castol Oil ấy, cũng làm dài, dày mi + làm giảm thâm mắt + giúp tóc mọc nhanh nữa :P
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

e kung duong mi bang dau oliu dc may thang rui long mi e jo dai lam.buoi sang dung kep mi kep len rui boi dau oliu vao nhu chai mascara y.e ku lam vay jo long mi e k kan kep kung cong.hjhj co the kat mi di rui boi oliu vao de thay ket qua ro hon. e kat 3lan rui jo dc hang mi nhu y vua dai vua cong cha phai dung maacara
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,268 Bài viết

• 4,457 Được cảm ơn

Mình cũng thix oliu. Chỉ sử dụng được oliu loại thường thường của TBN mà thấy tác dụng rõ rệt, đang cố gắng nhờ người thân, bạn bè xách oliu loại 1 về thử xem thế nào. Trước khi sử dụng oliu mình đều hâm cho oliu hơi nóng nóng rồi mới dùng, để nguội xài ko hiệu quả bằng.
    + Mặt nạ trắng da, dưỡng ẩm : lòng đỏ trứng gà + vài giọt oliu + vài giọt chanh.
    + ủ tóc : 2 lần 1 tuần, mình hâm nóng oliu rồi lấy các ngón tay thấm vào dầu oliu xoa nhẹ nhàng vào chân tóc, lấy khăn bịt lại. 1h sau đi gội. Tóc mình rất thẳng, mướt và mau dài ( qua eo rồi ).
    + tắm : sữa tắm + vài giọt oliu mỗi ngày
    + đôi khi thay thế lotion sau khi mình tẩy TBC body, 1 lớp rất mỏng thôi, da rất mịn và bóng ( cơ địa mình da khô ), tránh được tình trạng da sần sùi dưới mông do ngồi nhiều.
    + dưỡng mi, mày : tác dụng tuyệt vời.
    + nhũ hoa : sáng hơn 1 tông so với cơ địa.

ID: huynhthuy/ pass: mongcon

• 1,777 Bài viết

• 2,820 Được cảm ơn

Chị đùng Castol Oil ấy, cũng làm dài, dày mi + làm giảm thâm mắt + giúp tóc mọc nhanh nữa :P
    Chị cũng nghe nói castol oil nhưng ko biết mua ở đâu, lười mua trên mạng mà chẳng biết thật giả thế nào nên chị tự làm dầu dừa dùng luôn, cũng ok lém!
    • 687 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kim_ht Xem bài viết
    Chị cũng nghe nói castol oil nhưng ko biết mua ở đâu, lười mua trên mạng mà chẳng biết thật giả thế nào nên chị tự làm dầu dừa dùng luôn, cũng ok lém!
    castol oil là j vậy chị
    • 85 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

mình toàn cho vào chảo nấu spaghetti chưa bôi lên mặt bao giờ haha
    • 1,777 Bài viết

• 2,820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShiroPetto Xem bài viết
    castol oil là j vậy chị
    Castor oil hình như là hải ly hay thầu dầu j đó chị ko nhớ rõ, em này rất nổi tiếng về vụ làm dài mi đó em.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9