Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dưỡng da - Làm đẹp da

Chia sẻ kinh nghiệm dưỡng trắng an toàn bằng bột đậu azuki ( đậu đỏ)

Đến trả lời mới nhất
  • 24 Lượt chia sẻ
  • 196K Lượt đọc
  • 678 Trả lời

74 Người đang theo dõi

• 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluesaturn18 Xem bài viết
    thế da chị trắng sẵn rồi hay sao?em tắm buổi tối mà cứ 12h trưa hôm sau em phải đi ngoài trời 30p mới về đến nhà ko biết có bị đen ko?em bịt kĩ lắm
    Da mình không trắng tự nhiên bạn ạ, da mình ngăm đen từ nhỏ,nhỏ ham chơi bêu nắng còn đen gấp mấy lần. DÙng đậu đỏ mình cũng không phải trắng hẳn ra, nhưng so với trước thì mình lên được 1 tông,mà tắm cả tháng mới lên được 1 tông đó, đại loại là trông không ngăm ngăm nữa mà da có màu vàng sáng. Được cái hồng hào, chứ không trắng xanh đâu. Hom trước mình ăn cưới buổi trưa, về cũng không sạm đi. DÙng thì cứ che chắn kĩ và dùng kem chống nắng là được mà, và theo mình nên tắm tầm 8-9h tối là ok. Có điều sang mùa này lạnh quá, không biết nên duy trì hay thôi :-ss

• 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hix, em không có máy xay đậu, máy xay sinh tố nhà em không xay được đậu luôn. Có chị nào thương tình làm thì làm nhiều tí bán lại cho em với.

• 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thêm nữa, bạn nào muốn nhanh trắng hơn thì kết hợp uống chanh mật ong, như mấy dì của mình, dì nào cũng uống vậy thấy mặt trắng sáng luôn á. Công thức là 2 thìa mật ong + nửa quả chanh + 180ml nước ấm uống trước khi đi ngủ hoặc sáng ngủ dậy. Mấy dì mình uống hơn 1 tháng là thấy tác dụng liền. MÌnh làm được 1 thời gian thì nghỉ vì lười với uống chanh thấy xót ruột, ai uống thấy hợp cứ làm thử.

• 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi darkchocolate9 Xem bài viết
    Pữa e thấy có chị nào hỏi bạn e xài j mà trắng đó ạ...bạn e xài mỹ phẩm koshi của Việt Nam já khoảng 90k đó ạ, mà chỉ xài cho mặt thôi...chứ e thì e xài đậu đỏ lâu rồi...ko thấy trắng e chuyển wa xài tuyết lan mix4 trắng hẳn ra mấy chị ơi
    Chị chị ơi, em thấy người ta ghi Koshi la kem phục hồi chức năng da chứ không phải kem trắng da. Mình xài cái này cũng trắng hả chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 176 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

E cũng định tắm đậu đỏ, mùa này dưỡng trắg tốt mà lanh quá, ngồi ủ 15' trong p tắm,1 tiếng sau bme phá cửa vào thấy cgai nằm ngất mà ng đầy đậu thì trốn đâu cho hết ngượng

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế bạn tắm đậu đỏ với sữa chua hay với sữa tươi thế?hi

• 176 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Tắm vs sữa tươi đi bạn, sữa tươi giúp trắng nhah lắm, có đkien thì tắm cam nữa

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình xài dc nửa tháng rùi nè bạn, cũng mau đậu đỏ ở cmt8, nhưng sao thấy da có vẻ bị nám, mặc dù mình ko đi nắng nhiều,

sau khi tắm m2inhc ó bôi lotion nivea, loại vitamin c mới ra đó, ko bít có fai do boi lotion n1o fan tác dụng ko? ai biết cho ý kiến nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banhmat1212 Xem bài viết
    Hôm wa ghé cmt8 mua đậu đỏ,lần đầu mua nên mình cũng hơi gà mờ,chẳng bít giá ngoài chợ bán thế nào chứ ở đó bán mình 250gr/20.mình mua 500gr/40k.mắc hay rẻ vậy cả nhà.Mình cũng mới dùng đậu đỏ nên chẳng bít có trắng lên tí nào ko nữa.hix.ai xài wa rùi thì review nhìu vào nhé để mọi ng học hỏi kinh nghiệm nha

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn cho mình hỏi là bạn tắm bằng đậu đỏ rùi có thao thêm lotion ko? vì sau khi tắm m2i nh thoa thêm nivea thì tah61y sao da nám nám, ko đẹp, cho mìh ý kiến nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngan_pink Xem bài viết
    Mình dùng đậu đỏ được hơn 1 tháng, xét ra thì ko mịn bằng cám gạo, nhưng dùng có trắng da. Hôm trước đi ăn cưới cô bạn lớp trưởng cũ, mình mặc một cái áo hở vai, đứa nào cũng tưởng mình đánh phấn vai cơ đấy thực ra cũng tùy cơ địa có hợp hay ko, trước mình dùng cám gạo 2 tháng ko thấy trắng, chỉ thấy mịn. DÙng sang đậu đỏ thì không mịn bằng nhưng lại trắng ra. Không phải lên véo vèo 2,3 tông như dùng kem trộn hay tẩy trắng nhưng sáng hồng từ từ khỏe mạnh. Mình thấy các bạn muốn dùng phương pháp tự nhiên thì cứ nên thử xem có hợp vs mình hay không vì tự nhiên thì cũng chẳng hại gì mà không thử.

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng giống bạn đó, sao thấy tắm có nhìu vết thăm hơn , hĩ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi darkchocolate9 Xem bài viết
    mấy cái vết thâm của e hoài nó ko có phai ><'' kì vậy e tắm đc 6 lần rồi