Da đẹp

Chia sẻ kinh nghiệm dưỡng trắng an toàn bằng bột đậu azuki ( đậu đỏ)

Đến trả lời mới nhất
  • 8.36K Lượt chia sẻ
  • 335K Lượt đọc
  • 732 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mọi người cho e hỏi. Trên thị trường bán 2 loại đậu đỏ. Loại hạt to và loại hạt nhỏ? Mình dùng loại nào ah? Loại hạt nhỏ mọi người có biết ở đâu bán k ah? E ở ngoài hà nội

• 148 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các mẹ tắm trắng thành công rồi chia sẻ cho em và các mẹ khác với, tắm bằng đậu hạt to hay hạt nhỏ vậy? em đi xay đậu đỏ thì người xay bảo dùng đậu hạt nhỏ mới hiệu quả, em cũng ko biết thế nào? mong các mẹ chia sẻ
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mìh cũg ko ràh zụ hạt to hạt nhỏ. Mìh ra tiệm xay bột nói bán bột đậu đỏ sống xay là đc oh. 8k 1 lạng. Sài rất êm. Àh cho mình hỏi. Tắm body và face thì mấy lần 1 tuần là tốt
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hlay mìh bắt đầu chuột bạh . hi vọg là sẽ đạt kết qả tốt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Giúp e với. Đắp bột đậu đỏ nhìu có bị gj ko ạ. E đắp cách ngày. E tắm body và face lun. massa tí rùi tắm lại ah. Nhưg bửa h e bị nổi mụt đỏ đỏ. Ko đau. Rát. Ngứa gj hjt. Hjcc nhìn mất mĩ wan lắm. Bị nổi ở bụg. Đùi và trên trám nửa. E nghĩ là do trởi hầm wá. Hjcc gjúp e với
    • 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Danh dau ah................................................ .................
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nganha2809 Xem bài viết
    em đã chuột bạch qua cả bột đậu đỏ đậu xanh vừng đen cám gạo ... rồi. em thấy về cơ bản thì nó cũng như nhau cả. vì da sáng lên là do tẩy được lớp tbc. duy trì 2 ngày tắm 1 lần để luôn giữ được hiệu quả đó. còn muốn trắng phải do công dụng của chanh, sữa tươi , khoai tây , bột mì , dầu olive .... Em hay dùng chanh và sữa vì rẻ, dễ kiếm.
    2-3 ngày em lại tắm 1 lần. Cuối tuần có nhiều thời gian và quan trọng là ở nhà để hồi da. Em làm đầy đủ 4 bước:
    - đầu tiên, là xông hơi , làm nóng người cho lcl nở ra : nước sôi + vài giọt chanh. Mẹ nào sang hơn thì dùng tinh dầu
    - tiếp theo, tẩy tbc : cám gạo ( hay đậu đỏ , yến mạch , hay bã cà phê + đường nâu) + nửa quả chanh + nửa bịch sữa tươi không đường ( hoặc mix = nước + mật ong ).
    - sau khi dội sạch rồi , còn nửa bịch sữa em dùng để mát xa body tầm 15 - 20p. Các mẹ có thể bật nhạc , vừa thư giãn lại đo được thời gian. em còn mang cả truyện vào đọc các mẹ sẽ thấy rất lâu nhưng nếu làm 1 liệu trình tắm trắng ở spa , các mẹ còn ngâm body 30p cơ
    bonus thêm : cũng có thể dùng cám gạo. 1 bát con cám gạo đổ vào túi lọc và nửa chậu nước ấm ( chậu rửa mặt ý ạ ) , dùng nước đó ko kém gì sữa tươi các mẹ nhé .
    - cuối cùng là bôi lotion mà các mẹ hay dùng. TFS, TBS ,NR ,.... chắc sắp tới em sẽ mua kem body về bôi để tăng hiệu quả.
    Chỉ cần tắm 3 4 lần như thế các mẹ sẽ thấy da cả thiện nhiều lắm. Em không muốn nói đến độ trắng bóc như NT vì đây là pp hoàn toàn tự nhiên , tác dụng không thể nào so sánh với kem trộn , bản thân kem trộn cũng phải bôi 2 3 tháng mới rõ tác dụng , nhưng em cảm thấy da em rất sáng và khỏe , mỗi lần ra nắng thì cảm nhận rõ rệt luôn. :">
    Những nguyên liệu trên em sử dụng đều rất dễ mua và rẻ. Cám gạo 50/kg , Bột đậu 90/kg em dùng 4 tháng mới hết , mật ong rừng , dầu olive em mua 250ml nhưng mỗi lần chỉ dùng 1 2 thìa nên cả năm chưa hết 1 chai . Tính ra chỉ tầm 4-500 để phục vụ cho 1 năm làm đẹp. Quá rẻ với những gì mà các mẹ nhận được
    Em thấy mọi người đi đường gặp cô nào da trắng dáng chuẩn cứ xuýt xoa ngưỡng mộ. Họ ko chăm sóc giữ gìn bảo trì thì sao có thể được như thế ? Làm đẹp không lười được đâu các mẹ ạ.
    Nhưng làm đẹp mà không hại sức khỏe , đấy mới là quan trọng , để đẹp trong vài năm nhưng hậu quả đến vài chục năm thì em ko dám đánh đổi. đọc các bài báo về di chứng sau pttm của sao Việt nhà ta em thấy ớn lắm bản thân việc làm đẹp là cuộc chiến đấu không ngừng nghỉ nên em nghĩ các mẹ đừng sốt ruột , cũng đừng lấy hotgirl nọ mỹ nhân kia để so bì vì quả thật khập khiễng , đến lúc 3x 4x cùng với hậu quả của pttm , kem trộn không chừng họ còn thảm hại hơn chị em ta
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi in-bexinh Xem bài viết
    Mọi người cho e hỏi. Trên thị trường bán 2 loại đậu đỏ. Loại hạt to và loại hạt nhỏ? Mình dùng loại nào ah? Loại hạt nhỏ mọi người có biết ở đâu bán k ah? E ở ngoài hà nội
    Thấy mấy chị dùng thành công nói loại nào cũng được, mình dùng cả 2 loại, nhưg dạo này dùng loại nhỏ vì phơi nó nhanh khô để mag đi xay
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi trước bạn mua đậu đỏ về đi xay thì có phải rang ko bạn?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ghenmitsu Xem bài viết
    Thấy mấy chị dùng thành công nói loại nào cũng được, mình dùng cả 2 loại, nhưg dạo này dùng loại nhỏ vì phơi nó nhanh khô để mag đi xay
    bạn ơi chỉ phơi khô rùi mang đi xay hay có phải rang ko ạ????
    • 78 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình nghe đắp mặt vs body thì ko cần rang, nếu để uống thì mới rang
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthan2016 Xem bài viết
    bạn ơi chỉ phơi khô rùi mang đi xay hay có phải rang ko ạ????
    bạn rửa sạch, rồi mag đi phơi. trời nắng to chỉ mấy ngày là mag đi xay được.
    • 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có bạn nào có nhu cầu mua bột đậu đỏ ở TP.HCM liên lạc vs mình nha, mình bán đậu 100% nguyên chất, xài gì bán đó, nên các bạn cứ yên tâm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bột đậu đỏ em pha tắm người tiện thể đắp luôn, thấy cũng dc nhưng mà vẫn thích khoai tây sữa tươi nhất