Dưỡng da - Làm đẹp da

Chia sẻ kinh nghiệm dưỡng trắng an toàn bằng bột đậu azuki ( đậu đỏ)

Đến trả lời mới nhất
  • 28 Lượt chia sẻ
  • 227K Lượt đọc
  • 691 Trả lời

• 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn ơi mình ở khu vực Bắc Từ Liêm, hôm trc vừa đi xay sống xong, nếu gần thì b qua đây mình chỉ chỗ cho
    Trích dẫn Nguyên văn bởi YumiDH Xem bài viết
    em ở hn mà k biet xay o đâu đây.ngta k xay sống ạ :'(

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Yun94
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì xài rồi mà hông thấy trắng,chắc do da mình lì quá,nhưng da mịn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu chị nào ở khu vực hà đông( HN ạ) thì có chỗ xay gần chợ hà đông ý ạ, 20k/kg, em chỉ dám tắm 2 lần 1 tuần thôi, vì tắm cái j nó cũng làm mỏng da hơn, ngày nào cũng tắm em sợ sạm da.mấy cái vụ làm đẹp này em rất là chịu khó, thấy có cái j hay là em thử hết em thử qua hết cám gạo với cả yến mạch rồi bây h là đậu đỏ. Cảm nhận của em là cám gạo không hợp với da nhạy cảm, nó làm nổi mụn với mỏng da ạ, nhưng tắm body thì ổn. Yến mạch thì mịn và thích lắm ạ. Còn đậu đỏ em mới chuột bạch , hi vọng là tốt.)
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhan_91 Xem bài viết
    các chị ơi bột đậu đỏ này đắp cho mặt thì sao nhỉ? có ai thử chưa ạ? cho e cái review vs
    c ê, e có cái này hay lắm nhé, mới vớ được trong quá trình lướt web tìm cách làm trắng da nè, cái này giải đáp câu hỏi của c nhé http://giupbanlamdep.com/chia-se-meo...u-thien-nhien/
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thấy mấy chị em nhà mình tắm xong lên tông da mà ham da em chắc trâu bò còn gọi là cụ hay sao mà tắm k lên nổi chỉ thấy mịn mịn tí lâu lâu còn ngứa...cố kiên trì thêm 1 thời gian coi sao.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mtrhuynh Xem bài viết
    Các bạn muốn mua đậu xay sẵn thì có thể đến mấy cửa hàng ở đối diện Trường đua Phú Thọ, trên đường Lê Đại Hành. Ở đó có 2 tiệm bán đậu xay sẵn cho trẻ em ăn, họ có bán bột đậu đỏ không rang dùng để đắp mặt luôn. Giá là 5.000đ/100gr. Mình mới mua hôm trước Tết khoảng cỡ 2 tháng đó. Giờ chắc không lên giá đâu.
    chị ơi cho em địa chỉ hay tên của 2 tiệm này được không chị, đang ham hố quá chị ơi
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào cả nhà, lâu quá rồi em không vào thăm topic, tình hình mọi ng chăm chút sắc đẹp sao rồi? Từ hồi em cưới xong bầu bí, em chẳng tắm đậu đỏ được nữa. Giờ sinh xong được một tháng da sạm quá mà em k dùng được nghệ hạ thổ, lại bon chen đậu đỏ. Một thời gian nữa lại vào còm men cho mọi người nhé.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo_bong_gon Xem bài viết
    Mình thường xuyên tắm và đắp mặt nạ bột đậu đỏ đây, mới tắm xong thấy topic này vô chia sẽ luôn. mình thì dùng cám gạo tẩy tế bào chết và bột đậu đỏ dưỡng chăm sóc da, sáng mịn thích lắm,(vì đậu đỏ thì bột mềm và mịn hơn cám gạo)
    tắm 2 loại nay thì m tắm xem kẽ nhau cách ngày, lúc nào m cũng cho 1 chút dầu oliu vào để matxa rùi để đó 15p sau tắm lại bằng nước.

M hay mua bột đậu đỏ xay sẵn để dùng là đậu đã rang lên rùi mới xay cho sạch có 65k/kg , mua 1 tiệm nhỏ mặt tiền,gần chợ (Hòa Hưng-cmt8,q10) do 1 bác lớn tuổi bán, bác đó có nhận xay ra thành bột luôn. vì m hay mua 5 thứ đậu xay chung cho ngoại uống .trong lúc mua thì bác ấy còn nói đậu đỏ làm đẹp da nữa, uống cũng được nên m mua thử về làm luôn, thích lắm.
    Chị ơi cho em hỏi bác đó bán bột luôn hay mình phải mua đậu về rang rồi mới đem ra đó xay vậy chị ..... nếu bác đó bán bột đậu thì bác đó bán những loại đậu nào ạ em cảm ơn

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng chuột bạch rồi ,khỏi phải nói mịn như da em bé và hồng hào chứ k trắng bệch đâu ạ.Nhưng fải kiên trì gần 1 tháng .các chị cố lên vì sự nghiệp làm đẹp hiii
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai biết ở Cần Thơ xay đậu đỏ ở đâu hog?? cảm ơn ạ
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng là fan cuồng của bột đậu đỏ. Mà mua ở ngoài các bạn bán em thấy bảo hay bị trộn với gạo lắm ấy

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• Chia sẻ kinh nghiệm khai thuế để ăn tiền sanh ở CA.

Em xin mạo muội mở toptic này,hy vọng các chị đang ở canada chuẩn bị mang bầu cũng như ai có ý định mang bầu có thể hiểu thêm về vấn đề khai thuế để ăn tiên sanh. Mong rằng những chị đi trước có nhiều kinh nghiệm về vấn đề này,có thể chia sẻ cho các chị em đi sau như bọn em. Ví dụ làm bao...

• Tôi đã phá hủy làn da của mình thế nào?

Đọc để mà cẩn thận nha các chị em Ngày từ thời phổ thông, tôi đã luôn tự hào vì mình sở hữu một...

• Nghi vấn Collagen tươi E2AR xách tay Pháp

Chào các mẹ, Gần đây khắp forum và facebook đang thấy quảng cáo rầm rộ cái này,làm em cũng ham...

• Chia sẻ kinh nghiệm chữa chứng chán ăn, suy nhược cơ thể ở người trung tuổi

Chào các mẹ! Em có việc này muốn nhờ các mẹ thông thái giúp em với ạ. Tình hình là mẹ chồng em năm nay 55 tuổi, thể trạng yếu, người gầy gò lại thường xuyên rơi vào trạng thái khó ngủ, chán ăn, suy nhược cơ thể, hay đau đầu . Mẹ em cũng đi cắt thuốc bắc về sắc để uống nhưng vẫn không cải thiện...

• 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

tình hình là em tắm lại đậu đỏ được gần tháng rồi. Lúc em sinh xong, mẹ chồng chăm em tăng liền phát 16kg, mà ai cũng kêu " sao mày béo lên mà mày đen vậy?". Mỗi lần nghe em thấy thật.. =.=!!! em liền quay lại tắm đậu đỏ, được khoảng 3 tuần chị chồng em đến chơi lại bảo " dạo này lại thấy trắng ra rồi" lại tiếp tục đậu đỏ trường kỳ chiến để được trắng da thôi.