Dưỡng da - Làm đẹp da

Chị nào tắm trắng Charm vàng rồi cho e xin tí kinh nghiệm với

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 87.2K Lượt đọc
  • 365 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 143 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Hii mấy hôm nay bận quá nên chưa vào đc. Ko biết có phải tâm lí ko mà từ lúc chị tắm trắng 2 lần trong 2 tuần nay với ngày 2 lần kem thấy da cũng sáng ra Nhưng trắng bốc như mấy ca sĩ người mẫu thì chắc có lột với kem trộn thôi ah. Keke mai là đủ 1 tuần rồi, định sẽ tắm thuốc típ.
    @ be_den: e tắm chưa nà. theo chị thấy thì mấy sản phẩm tắm trắng thái ko chỉ châm chích trong quá trình dùng đâu, rất là ngứa nữa kìa. Nhưng ráng chịu đừng gãi nha, da mình lúc đó yếu lắm đó.
    @ MTHGOLD: hihi chị có thấy e cm trong mấy topic trắng khác thì thấy e có kinh nghiệm làm trắng lắm. Có ji chỉ giáo thêm chị nha. Hii đây là lần đầu chị dùng mấy này nên ngáo lắm. Lúc trước có đọc mấy tầng tắm trắng của các chị mem kì cựu, leo theo đến quá trời rồi tá hỏa toàn lừa nhau cả. Hixx hixx chắc chị em mình mở top chia sẻ kinh nghiệm trắng quớ
    Chị ráng tắm rồi dưỡng theo khoảng 5 6 tháng ji thử có trắng ko, nếu ko trắng như mong muốn thì chắc nghĩ cách khác quá e ơi. Dạo nì thấy kem e Helen đang hót zữ lắm. Hóng zụ này lâu òi, hem biết có chị em nào dùng thử chưa nhỉ. Bây giờ thấy Helen trắng vậy thấy lung linh cả ra nên ham lắm, con gái tụi mình chỉ cần trắng ra là thấy lung linh lắm rồi. Mà sợ thành phần kem có én, pH hay này nọ sợ ghê. Công cuộc làm đẹp gian nan quá điiiii

• 105 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hihi... e tính tắm trắng thế này. Ko bít có sai phương pháp ko. Nhưng nhiều mẹ làm qua thấy hiệu quả ghê á..
    1. Hai tuần đầu tắm trắng Noblesse
    2. Tuần thứ 3 và 4 tắm trắng bằng Nakashima
    3. Sau đó chăm chỉ bôi kem trộn 2 đến 3 tháng
    4. Cuối cùng ko dùng kem trộn nữa mà dưỡng da bằng lotion
    Đen như tây mà cũng trắng lắm đó các mẹ. Mẹ nào có kinh nghiệm cho em tý ý kiến

• 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Da mình thuộc dạng ngăm đem nhưng mình cũng không dám xài mấy loại kem tắm trắng này, sợ có biến chứng gì thì khổ lắm. hix, thôi thì cứ kệ vậy...

• 105 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mabumaplu Xem bài viết
    Da mình thuộc dạng ngăm đem nhưng mình cũng không dám xài mấy loại kem tắm trắng này, sợ có biến chứng gì thì khổ lắm. hix, thôi thì cứ kệ vậy...
    Hix. E cũng ko mún liều đâu nhưng nhìn mấy đứa trắng bóc mà thèm quá ::Sad:: Với lại tắm trắng ko đáng sợ như mọi ng nghĩ đâu ạ. Biết là có tác hại phần nào nhưng nếu mình tìm hiểu kĩ và ko quá lạm dụng thì e nghĩ ko sao hết ::Smiling:: Trắng để lấy chồng nào ::Roll::

• 143 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_cu_Bjm Xem bài viết
    hihi... e tính tắm trắng thế này. Ko bít có sai phương pháp ko. Nhưng nhiều mẹ làm qua thấy hiệu quả ghê á..
    1. Hai tuần đầu tắm trắng Noblesse
    2. Tuần thứ 3 và 4 tắm trắng bằng Nakashima
    3. Sau đó chăm chỉ bôi kem trộn 2 đến 3 tháng
    4. Cuối cùng ko dùng kem trộn nữa mà dưỡng da bằng lotion
    Đen như tây mà cũng trắng lắm đó các mẹ. Mẹ nào có kinh nghiệm cho em tý ý kiến
    Da chị là trắng sẵn rồi hay ngăm ngăm. Em thấy tắm 2 lần thuốc thì không xi nhê gì đâu chị ơi. Giống bạn MHTGOLD nói ở trên rồi í, ít nhất mình chơi 5 lần thuốc đó (theo e thì sp tắm trắng nào cũng như nhau cả thôi, cũng ngứa suốt quá trình tắm trắng, vàng lông và chỉ sáng lên tí tẹo thôi). Chủ yếu là dưỡng sau khi tắm. E nghĩ chị nên tắm ít nhất 5 lần loại vàng lông mới trắng được đó chị. Rồi tắm bùn thuốc bắc ji dưỡng sau đó, khoảng 1, 2 tháng ji mình tắm 1 lần để dưỡng thôi. E thì tắm với xài kem công ty suốt đây mà chẳng thấy ji cả. Sốt ruột ghê. Hiii chị định dùng trộn nào thế chị, có oki ko cho chị em tham khảo với ạ

• 196 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kool_puppy Xem bài viết
    Hii mấy hôm nay bận quá nên chưa vào đc. Ko biết có phải tâm lí ko mà từ lúc chị tắm trắng 2 lần trong 2 tuần nay với ngày 2 lần kem thấy da cũng sáng ra Nhưng trắng bốc như mấy ca sĩ người mẫu thì chắc có lột với kem trộn thôi ah. Keke mai là đủ 1 tuần rồi, định sẽ tắm thuốc típ.
    @ MTHGOLD: hihi chị có thấy e cm trong mấy topic trắng khác thì thấy e có kinh nghiệm làm trắng lắm. Có ji chỉ giáo thêm chị nha. Hii đây là lần đầu chị dùng mấy này nên ngáo lắm. Lúc trước có đọc mấy tầng tắm trắng của các chị mem kì cựu, leo theo đến quá trời rồi tá hỏa toàn lừa nhau cả. Hixx hixx chắc chị em mình mở top chia sẻ kinh nghiệm trắng quớ
    Chị ráng tắm rồi dưỡng theo khoảng 5 6 tháng ji thử có trắng ko, nếu ko trắng như mong muốn thì chắc nghĩ cách khác quá e ơi. Dạo nì thấy kem e Helen đang hót zữ lắm. Hóng zụ này lâu òi, hem biết có chị em nào dùng thử chưa nhỉ. Bây giờ thấy Helen trắng vậy thấy lung linh cả ra nên ham lắm, con gái tụi mình chỉ cần trắng ra là thấy lung linh lắm rồi. Mà sợ thành phần kem có én, pH hay này nọ sợ ghê. Công cuộc làm đẹp gian nan quá điiiii
    Chị nói Helen Th Thảo phải ko chị ? Hic , Helen quảng cáo Helen chỉ dùng kem đó mà trắng được như zậy thực sự em không tin. hiiiii
    Bởi vì dùng kem thì không bao giờ trắng lên được như zậy hết á. Nhiều chị tích cực bôi kem trộn ròng ròng cả năm liền cũng mới trắng được 1 tông thôi. Helen theo em đoán thì phải tắm trắng (hoặc lột da) kết hợp sử dụng kem chắc cũng 2 năm mới ra được như thế . Người thường như chị em mình còn Tắm chứ huống gì mí ẻm. kekekeke. Mà thực sự em thấy kem của Helen mắc quá c ơi , chém kinh khủng, trên facebook của Helen bán 3 loại 300k 500k 800k . 800k là được hũ to bằng hũ Linh chi á chị. Mà lại nói là dùng được 2 tuần. Hic hic , 2 tuần chi ra 800k em cũng hơi xót mà chưa chắc dùng 5 hũ như thế đã trắng được như helen. Còn hũ 300k thì to như hộp kem bôi mặt , chắc bôi 3 ngày hết quá. Đã vậy muốn trắng nhanh nhất thà em mua Thanh Hiền , Tóc xù ... về trộn còn hơn. Các loại bán ở ngoài đều có mấy thành phần nì muh, chắc của Helen cũng có én đó c. Dạo nì da em xạm hơn đợt trắng hoàng kim của em rồi , hết kem rồi chị ạ. Không có thời gian đi mua kem dưỡng và Henna luôn. Bởi zậy giờ em lúc nào cũng khuyên bạn bè hay các chị trên này là đã mua là mua 1 lúc 5 hộp cho có động lực bôi. Cái nì theo là cứ phải chi tiền cho đi theo nó suốt 2 3 năm liên tục như thế. À chị ơi , chị muốn biết da mình có trắng lên chưa ý thì chị chạy ra nắng đừng , hoặc lúc đi chơi mà đi ngoài nắng chị thử soi da ngoài nắng xem thế nào. Thường thì tắm và dùng kem được 2 tuần nếu ngồi trong mát thì thấy da lên lên được 1 ít trắng , và soi ngoài nắng thì thấy rõ là sáng hơn nhiều rùi đúng ko c.

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng định mua mấy cái hộp kem tắm trắng Ngọc Trinh gì gì đó, nhưng nghĩ vẫn sợ lắm Tính áp dụng tẩy tế bào chết hàng ngày, trộn cám gạo với sữa rồi tắm. Sau đó bôi kem trộn 2-3 ngày/ lần. Các ngày khác bôi dưỡng thể bình thường. Như thế chắc da chỉ sáng lên thôi nhỉ

• 143 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MHTGOLD Xem bài viết
    Chị nói Helen Th Thảo phải ko chị ? Hic , Helen quảng cáo Helen chỉ dùng kem đó mà trắng được như zậy thực sự em không tin. hiiiii
    Bởi vì dùng kem thì không bao giờ trắng lên được như zậy hết á. Nhiều chị tích cực bôi kem trộn ròng ròng cả năm liền cũng mới trắng được 1 tông thôi. Helen theo em đoán thì phải tắm trắng (hoặc lột da) kết hợp sử dụng kem chắc cũng 2 năm mới ra được như thế . Người thường như chị em mình còn Tắm chứ huống gì mí ẻm. kekekeke. Mà thực sự em thấy kem của Helen mắc quá c ơi , chém kinh khủng, trên facebook của Helen bán 3 loại 300k 500k 800k . 800k là được hũ to bằng hũ Linh chi á chị. Mà lại nói là dùng được 2 tuần. Hic hic , 2 tuần chi ra 800k em cũng hơi xót mà chưa chắc dùng 5 hũ như thế đã trắng được như helen. Còn hũ 300k thì to như hộp kem bôi mặt , chắc bôi 3 ngày hết quá. Đã vậy muốn trắng nhanh nhất thà em mua Thanh Hiền , Tóc xù ... về trộn còn hơn. Các loại bán ở ngoài đều có mấy thành phần nì muh, chắc của Helen cũng có én đó c. Dạo nì da em xạm hơn đợt trắng hoàng kim của em rồi , hết kem rồi chị ạ. Không có thời gian đi mua kem dưỡng và Henna luôn. Bởi zậy giờ em lúc nào cũng khuyên bạn bè hay các chị trên này là đã mua là mua 1 lúc 5 hộp cho có động lực bôi. Cái nì theo là cứ phải chi tiền cho đi theo nó suốt 2 3 năm liên tục như thế. À chị ơi , chị muốn biết da mình có trắng lên chưa ý thì chị chạy ra nắng đừng , hoặc lúc đi chơi mà đi ngoài nắng chị thử soi da ngoài nắng xem thế nào. Thường thì tắm và dùng kem được 2 tuần nếu ngồi trong mát thì thấy da lên lên được 1 ít trắng , và soi ngoài nắng thì thấy rõ là sáng hơn nhiều rùi đúng ko c.
    Ừ em. Ở nhà bình thường nhìn thấy cũng vậy thôi ah, chứ soi ra nắng thì thấy có trắng trắng hơn xíu. Chị cũng nghĩ như e, nhìn Helen từ đầu đến chân 1 màu trắng muốt vậy có xài kem cũng khó trắng được vậy lắm. Mà công nhận e này bán mắc thật, 1 hũ kem xịn tự trộn cũng ko tới giá đó, mà đây mình đâu biết mấy ẻm bỏ ji trỏng. Ngày nào vào fb Helen hóng cũng thấy khách order hết. Chị tắm đc 3 tuần là 3 lần rồi. Cứ gọi là nhảy tưng tưng trong phòng tắm ấy, e có bị vậy ko? Huhu ngứa ko chịu nổi nên thấy hơi nản vụ tắm táp này rồi. Bây giờ nghĩ lại mới thấy lột thà chơi 1 lần rồi dưỡng xong mau trắng, trắng lóa mà đỡ khổ phải theo hoài cái tắm e nhỉ. Chị ở bên này muốn lột cũng lột ko đc. Kaka e có kinh nghiệm ji về lột ko e? Để ráng ráng dùng hết đống người nhà mua đem qua xem có trắng ra ko. Hix hix jo nhìn mấy ẻm hót gơ mà muốn liều ghê. Ko trắng chắc qua trộn quá e ơi Cơ mà e có dùng trộn nào chưa, có thấy ok ko? Ah topic kem trắng da NT chị thấy có 1 chị chỉ làm kem trộn chất lượng toàn mĩ phẩm xịn ko đó, ko bit như nào nhỉ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kool_puppy; 25/02/2012 vào lúc 11:52 AM.

• 143 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

@ Synvie: Tắm trắng thì mình thấy sp nào cũng như nhau cả thôi. Chủ yếu là dưỡng đó bạn. Tắm rồi nhớ che chắn kĩ chứ ko da sạm còn thảm hơn lúc chưa tắm nữa. Nói trước là trong lúc tắm ngứa ơi là ngứa, kinh khủng luôn đó b ah, nên mình hơi nản tí rồi. Muốn bôi kem thôi, mà ko biết bôi kem ji mới đc trắng tinh đây. Hixx hixx bạn nói kem tắm trắng Ngọc Trinh là sao? Hay bạn đang nói về kem body NT mà dạo nì mấy shop online PR quá trời. Nếu định mua kem đó thì b tham khảo trc này nè nha http://tuimua.vn/san-pham/171647/y-k...trinh-hot.html cân nhắc kĩ rồi mua nha b. Mình thấy bỏ tiền ra vậy mua Aihao or Linh Chi có vẻ hợp lí hơn. Kem Kitdy NT cũng chỉ 1 dạng kem trộn thôi ah.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kool_puppy; 25/02/2012 vào lúc 12:04 PM.

• 196 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

E thì chưa lột da bao giờ , nhưng em lại hay lột cho mấy nhỏ bạn. Nói chung lúc lớp da bong ra thấy cũng vậy chứ không có trắng hơn đâu chị. Lột rồi cũng phải tuần tắm 1 lần để giữ độ trắng + với bôi kem nữa. Chứ hum phải lột xong là khỏi tt mà chỉ bôi kem đâu . Có điều là da lột rồi thì là da non , nó ăn kem hơn và tắm trắng cũng thấm thuốc hơn nên tầm 2 tháng thì thấy trắng nhiều lắm. Da mình chưa lột thuộc dạng trâu bò nên tắm trắng cũng ko ăn thua
    Em có dùng kem trộn rồi, e trộn ít lắm , nửa hũ linh chi Nha Đam thôi , xong rồi sợ quá , tại mùi của nó y như mùi xà bông ý vì em không trộn Hazeline với Pond vào cho thơm nên nghe toàn mùi én với Thanh Hiền , cũng ngán lắm. Nhưng được cái xài kem trộn không có hao , nửa hũ LC Nha Đam mà dùng được cả tháng đó chị. Vì kem rít quá bôi trét qua trét lại rất đỡ hao. LC nha đam thấm quá nên xài hao kem. Em dùng hết 1 lần đó thì bye bye luôn , ngủ ko được vì rít , nóng nảy lắm mặc dù vừa tắm xong.
    Chị xem hình Henlen hồi chưa tắm trắng chưa , trên face mấy album cũ lúc xưa ý , nhìn ko có long lanh như bây giờ , chắc là hồi ấy chưa tắm trắng
    Em tắm thì không bị ngứa giống chị, tại dùng cái charm vàng nó ngứa ý , BS Khuông không hề ngứa gì luôn , để 1 tiếng cũng không thấy gì , nhưng bs Khuông thì không bằng Henna rồi , mai mốt c bảo người nhà mua Henna gửi qua đi c.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MHTGOLD; 25/02/2012 vào lúc 12:11 PM.