Dưỡng da - Làm đẹp da

Chị nào tắm trắng Charm vàng rồi cho e xin tí kinh nghiệm với

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 93.2K Lượt đọc
  • 365 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 144 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Haha mẹ cu Bim nói đúng này. Mình cũng nghĩ nếu ko lạm dụng thì ok hết. Bây giờ mấy gái trắng như bông bưởi ngoài đường toàn dùng này cả mà. E thì e có thu lượm đc nhiều công thức của các tiền bối lúc trc trong WTT nè. Mấy chị ấy chia sẻ nhìu lắm, và dùng đến h vẫn có sao đâu. Mình tự trộn cho mình dùng thì chủ yếu chất lượng chứ đắt tí cũng chả sao, đừng bỏ én và thanh thảo, 2 loại có corticoid là đc rồi. Jo e đang ở trường nên đợi chiều về e sẽ post công thức e bit cho mọi người. Còn thêm bớt sao cho hợp da mình nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 355 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

e cũng máu vụ này lắm nhưng e đang tìm hiểu xem kem ở đâu trắng ra cả đỡ hại da, e chỉ sợ bôi xog ko trắng thì thất vọng lắm, vì bây giờ đâu cũng bán kem trộn nên ko biết đường nào mà lần, có khi phải lập topic feelback tất cả các loại kem trộn mất ^^
    • 148 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

chính thức lót dép hóng topic :X em tàu ngầm từ ngày đầu tới h
    Trước em xài Linh Chi,được 1 thời gian thấy k ổn lắm ( vì nó như đánh phấn lên tay,dùng 3 hộp mà kết quả như đấm vào mồm . Em cũng mon men ham hố tắm trắng,nhưng chưa có kinh nghiệm gì hết,vả lại nhìn hậu quả nhãn tiền là bà chị lúc trước xài nhưng k giữ đc, nó đen mãi đến giờ k nhả ra đc T T làm e cũng sợ hú hồn
    Nói chung h e tham khảo ý kiến các chị trước đã. Các chị share kinh nghiệm hay quá ^^
    Công cuộc lên đời : từ xấu gái ~> phấn đấu xinh hơn :
    1. Tăng cân. Gian truân lên ít nhất 3kg nữa T T
    2. Chăm da cho trắng
    3. Trị dứt điểm môi thâm để đánh đc màu son yêu thích
    4. Cố gắng để tóc dài

.....
    Sao cái nào cũng gian truân thế T T
    • 105 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kool_puppy Xem bài viết
    Mình tự trộn cho mình dùng thì chủ yếu chất lượng chứ đắt tí cũng chả sao, đừng bỏ én và thanh thảo, 2 loại có corticoid là đc rồi. Jo e đang ở trường nên đợi chiều về e sẽ post công thức e bit cho mọi người. Còn thêm bớt sao cho hợp da mình nữa.
    post đi puppy ơi cho mình bon chen tý. Dùng kem ng khác trộn cứ thấy ko yên tâm hìhì
    Cảm ơn ông trời cho mình gặp nhau
    Cảm ơn tơ hồng se mình thành đôi
    • 144 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Đây là 1 vài loại kem để trộn làm trắng da, dạng kem nén, thành phần chính để làm trắng đó nha cả nhà:
    1 lốc thanh hiền
    1 lốc muôn thuở
    1 lốc Emoon
    1 lốc AC mỹ
    1 lốc cô gái tóc xù
    1 lốc Zale
    1 lốc One
    1 lốc cô gái Nhật
    1 lốc PC
    Khi nạo và tán tất cả các kem đó lại với nhau thì được hỗn hợp cream rất đặc (vì là kem nén cơ mà), nên để làm loãng, dễ bôi và để da thấm được kem thì bắt buộc phải cho thêm các thành phần sau để trung hòa:
    Kem HL
    Cream E H&T
    Vitamin NNO
    Sau khi trộn tất cả thành hỗn hợp mịn thì bắt đầu cho lotion vào khuấy nhẹ đến khi thấy chất kem vừa là được (có thể thay lotion = các loại kem cty như Linh Chi, Kitdy, Velvet, kem Ngọc Trai, Aihao, Zona, kem sữa bò,sữa dê,ốc sên,ốc nhảy ji đó cũng ok hết). Chú ý đừng để chất kem lỏng quá, vì sẽ rất lâu trắng.
    Hii đó là vài điều e biết mún chia sẻ các mẹ.

P/s: Không cần phải cho tất cả những loại mình liệt kê ở trên đâu, đó chỉ là 1 số loại tiêu biểu dùng để trộn thôi. Có thể thêm bớt 1 vài loại để phù hợp với da mỗi người. Nhưng nhất thiết phải có 2 thành phần chủ đạo là thanh hiền và muôn thuở (én và thanh thảo có corticoid ai cũng biết rồi, nên 2 em này bị loại khỏi danh sách). Ví dụ như mình sẽ làm 1 mẻ kem thế này:
    1 lốc Thanh Hiền
    1 lốc Muôn Thuở
    1 lốc Emoon
    1 lốc Xù
    1 lốc AC Mỹ
    1 lốc One
    6 hũ HL
    Vitamin NNO (3 viên thôi, mình ko thích nhờn khó chịu phết)
    Tán đều tất cả rồi cho lotion từ từ vào cho vừa or các loại kem khác mà mọi người muốn.

Mình chấm hết tại đây. Ko khuyến khích dùng kem trộn nha vì dù là thành phần mình chọn lọc và ko lạm dụng nhưng cũng sẽ hại ít nhìu chứ ko phải ko hại. Nên da ai ngăm lì mà muốn trắng nhanh thì mới nên dùng. Chứ ai trắng sẵn thì cứ tắm cát với dùng kem cty. Mấy shop online bán kem trộn thì cũng từ những thành phần này thôi, cũng na ná nhau cả nên mình tự trộn cho yên tâm. Dưỡng da thì phải tính bằng năm bằng tháng phải kiên nhẫn nha, chứ mua mấy shop onl chất kem lỏng mà trắng nhanh trong vài tuần 1 tháng thì mình chắc chắn là phải có én.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kool_puppy; 03/03/2012 vào lúc 09:13 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

http://diendan.az24.vn/vui-choi-tan-...n-lam-dep.html
    Nếu trộn cô gái tóc xù vs nhật thì sợ quá... Đọc trên mạng thấy ghê k dám dùng
    • 144 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mushroom93 Xem bài viết
    http://diendan.az24.vn/vui-choi-tan-...n-lam-dep.html
    Nếu trộn cô gái tóc xù vs nhật thì sợ quá... Đọc trên mạng thấy ghê k dám dùng
    Link bạn cho vào ko đc nha. Cái nào ko muốn bạn có thể bỏ ra và thay bằng các loại lành tính hơn như 1 lốc hazeline trắng da or hazeline ngọc trai or 1 lốc sâm nâu...còn ko thì ko cần thay bằng cái ji khác và điều chỉnh liều lượng thấy ok là đc. Nhưng kết quả thì mình ko sure sẽ chuẩn như công thức ban đầu. Đã là mĩ phẩm thì dù cao cấp hay bình dân cũng đều có chất hóa học, đều tác hại cả. Mình nói rồi, chỉ dành cho da đen nhìu tì vết mún trắng nhanh ( như mình hehe) chứ mình ko ủng hộ kem trộn lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kool_puppy; 03/03/2012 vào lúc 11:45 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 105 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trời ui. Kem trộn mình dùng trắng phết. Khéo có én.. Help me. Tui sắp teo da rùi
    • 105 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

1 lốc Thanh Hiền
    1 lốc Muôn Thuở
    1 lốc Emoon
    1 lốc Xù
    1 lốc AC Mỹ
    1 lốc One
    6 hũ HL
    Vitamin NNO (3 viên
    thôi, mình ko thích
    nhờn khó chịu phết)
    puppy ơi Ac Mỹ với vitamin NNO là j thế. Mình thay bằng Hazeline và vitamin E có đc ko nhỉ
    • 230 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Nhìn hình e thì đúng là bàn tay trái có trắng hơn thật. Hee c cũng nhờ người nhà mua giùm bộ henna mà ko biết mua đc chưa. Chỗ c mua đc sữa non rẻ thì thấy nó để henna cho body giá 125k/bộ (ở tp HCM nhé). Ko biết là mắc hay rẻ nữa tại c ko biết giá rổ thị trường của cái henna là bao nhiêu. Mấy shop online bán thì thấy quả là mắc thật. Như cái muối sữa ở siêu thị chỉ để 25k thôi, trên này toàn 50k trở lên
    Chị mua sữa non ở đâu thế ạ?
    • 230 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beebee_bee Xem bài viết
    Tắm - Dưỡng trắng Body Red Pomegrante
    chị chủ top ơi, chị nghiêm cứu cái này thử xem, em nghe đồn kq tốt lắm. trắng hẳn trong 7 ngày. em cũng đang mún thử cái này nè.
    Mình xem review mấy trag nước ngoài ng` ta bảo chủ yếu là dưỡng thôi, còn trắng thì.....

À mà charm vàng mình cũng xài qua rồi. K trắng đâu bạn
    Mình xài cái Aloe vera của Thái, thấy trắng ra, nhưng vàng lông.
    • 230 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MHTGOLD Xem bài viết
    em dùng Bác Sĩ Khuông trung thành luôn c à . Lâu lâu thì em có dùng qua thuốc bắc mekiko cho da mềm mại. Da em trắng sẵn rồi , chỉ là ham trắng thêm thôi cho nên dùng đủ thứ loại . 10 ngày nay em lười bôi kem quá , cũng không tắm thuốc luôn. Da bắt đầu lại sạm đi đôi chút. Đúng là đã theo thì phải theo đến cùng thôi. C xem bí quyết của Ngọc Trinh chưa c ? Ra vào spa như cơm bữa , tuần 2 3 lần. 1 tuần Ngọc Trinh tắm thuốc bắc 1 lần ( chắc cũng gói tắm trắng thuốc bắc), kiên trì 2 năm rồi đó c .
    BS Khuông là ai thế ạ? Mua ở đâu? Cách dùng ntn? ^^
    • 144 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_cu_Bjm Xem bài viết
    1 lốc Thanh Hiền
    1 lốc Muôn Thuở
    1 lốc Emoon
    1 lốc Xù
    1 lốc AC Mỹ
    1 lốc One
    6 hũ HL
    Vitamin NNO (3 viên
    thôi, mình ko thích
    nhờn khó chịu phết)
    puppy ơi Ac Mỹ với vitamin NNO là j thế. Mình thay bằng Hazeline và vitamin E có đc ko nhỉ
    Chị hỏi người bán xem thử có AC mỹ ko, có thể thay bằng zale or hazeline cũng đc. Còn NNO cũng là 1 dạng E đó, nên chị muốn thì mua vit E bỏ vào, nhớ là cho cái này ít thôi nha chị, nhờn lắm.
    • 144 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fullmoon2005 Xem bài viết
    Chị mua sữa non ở đâu thế ạ?
    Chị ở nc ngoài nên ko đi lùng đc, nhờ người ta đi tìm thì phiền quá. Nên chị mua online, mấy shop toàn có giá 45k, 50k nhưng chị thấy shop 199 Nguyễn Văn Cừ Q.5 để giá trên mạng là 32k. Chị nhờ chị của chị đi mua giùm thì nói jo lên giá lâu rồi nhưng chưa kịp fix, là 35k/gói đó bé. Gói bé tí tẹo ah. E có điều kiện thì đi lùng mấy sạp mĩ phẩm ở chợ Bà Chiểu đó, hay vào Kim Biên. Chắc trong chợ sẽ có giá rẻ hơn chứ đừng mua shop làm ji, như chị ko thể đi mới mua vậy. Còn BS Khuông thì mặt hàng bán chạy nhất của mấy sạp ở chợ Bà Chiểu mà, vào hỏi chắc sạp mĩ phẩm nào cũng có đó.
    • 97 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

http://iamluckytohaveyou.blogspot.co...1_archive.html
    mọi người cho mình hỏi trong đây họ ghi price là bao nhiêu nhỉ? mình k hiểu cách ghi giá tiền trong này
    • 97 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

http://www.aliexpress.com/fm-store/1...ream-120g.html
    cả cái này nữa,mình thấy cái kem này không có chữ body us giống kem bán trên mạng hay bán
    • 75 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chị ở nc ngoài nên ko đi lùng đc, nhờ người ta đi tìm thì phiền quá. Nên chị mua online, mấy shop toàn có giá 45k, 50k nhưng chị thấy shop 199 Nguyễn Văn Cừ Q.5 để giá trên mạng là 32k. Chị nhờ chị của chị đi mua giùm thì nói jo lên giá lâu rồi nhưng chưa kịp fix, là 35k/gói đó bé. Gói bé tí tẹo ah. E có điều kiện thì đi lùng mấy sạp mĩ phẩm ở chợ Bà Chiểu đó, hay vào Kim Biên. Chắc trong chợ sẽ có giá rẻ hơn chứ đừng mua shop làm ji, như chị ko thể đi mới mua vậy. Còn BS Khuông thì mặt hàng bán chạy nhất của mấy sạp ở chợ Bà Chiểu mà, vào hỏi chắc sạp mĩ phẩm nào cũng có đó.
    tuần rồi e mua white henna 120k, sữa non 35k/bit (nhưng hình như bà chủ tiệm đi lấy lại của người khác bán cho em hay sao ây' bắt e đợi gần chết) e mua trong cho KIM BIÊN ak .mặt hàng nào cũng có hết.mua lẽ cũng có bán lu
    • 75 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chupschup888 Xem bài viết
    Có ngứa c a.. Nhưng k ngứa bằng bột tẩy màu xanh trộn với oxy... Nhưng bột tẩy đấy e tắm trắng hơn henna.. Mà mua kem trộn ở đâu c. E dang dùng linh chi... Hx. Thích trắng nhanh cơ..
    e cũng mới tắm henna xong nàh.báo cáo các chị là ko hề ngứa nhá,cũng ko vàng lông lun (chắc chưa đủ đô vs em ) , da thì có sáng lên tí xíu. nhưng được cái là khi bôi thuốc và ngồi chờ thì da mát lạnh lun iu lém . lần đầu em tắm mà không ngứa thì em yên tâm ùi,nghe chi kool_puppy hô ngứa làm em cũng hơi lo.nhưng giờ thì ok
    • 75 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em định xài xong 2 hộp aihao này chắc qua Mejenynguyen mua 1 hộp kem trộn về bôi thử wa'. nghe các chị bảo kem cty chỉ sáng lên thôi nên em hơi nãn với kem cty quá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 230 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Có chị nào biết tắm chiếc lá (Flourish) không ạ? Chẳng biết cái này với White henna cái nào tốt hơn ta Còn tắm face thì mình nên dùng sp nào ạ?