Dưỡng da - Làm đẹp da

Chỉ cho em cách làm se lỗ chân lông

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 34.5K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 2,197 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Các chị ới ời, tình hình là thế này ah, em xin kể lịch sử bệnh tật và time chữa trị of em.:Laughing::Laughing::Laughing:
    Ngày xưa mặt em lỗ chân lông ko to và em cũng ko hay có mụn dù thức đêm và uống cafe nhiều (món khoái khẩu)
    Em đi học năm thứ nhất thì tự nhiên bị nhiều mụn lắm, cứ dày đặc ấy. Chắc do nội tiết tđổi, lạ nước ấy. Sau đợt đấy mặt em lỗ chân lông to lắm ah, hiện tại mặt em cũng ít khi bị mụn lắm (truyền thống rồi):LoveStruc:
    Em cũng dùng nhiều cách đó chứ, mua nước hoa hồng mà có thấy nó se chút nào đâu (đúng là q.cáo). Rồi là bôi chanh với đá nè, cũng chẳng thấy nó đỡ j cả. Mùa hè em cũng hay đắp dưa chuột cho sáng mặt. Đến mùa đông thì em chẳng bít làm cái j cả. Với lại em cũng nản, làm chẳg thấy hquả đâu. Mà cái mặt of em trang điểm ko đẹp, mịn vì lỗ chân lông to quá, nhìn thấy sợ ấy.:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Cryi ng:
    Các chị có ai giốg em ko, có ai bít thêm cách nào chỉ cho em làm với, em xấu quá ah.:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying :
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 195 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mặt mình cũng có lỗ chân lông to ở 2 bên má lại còn có mụn đầu đen nữa í, mình đang xài bộ giảm dầu gì đó của Clarin mà không thấy cải thiện. Mình nghe nói ở thẩm mỹ viện có dịch vụ làm thu nhỏ lỗ chân lông không biết có mẹ nào làm chưa cho em biết chút thông tin và có thật hiệu quả không ạ?
    • 535 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Mình thì thấy hàng ngày lăn đá lạnh (không cần chanh) trên mặt khoảng 5phút. Làm kiên trì, cũng hiệu quả đấy. Thử xem bạn nhé!
    • 335 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

hôm trc thấy mẹ nào post kinh nghiệm là dùng nước luộc bắp cải ( như mình luộc ăn ấy) bỏ vào ngăn đá làm thành đá viên nhỏ, để dành, mỗi ngày dùng đá đấy chà lên mặt...
    bạn thử xem có tác dụng ko
    • 203 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

thế bạn đã dùng thử sản phẩm dưỡng da của L'occitane dòng Almond-apple chưa. Cái đấy làm săn chắc da và se lỗ chân lông đấy. Mình dùng thử cái face scrub của dòng này thấy lỗ chân lông nhỏ hơn hẳn, nhất là sau khi rửa mặt xong. Mà mùi thơm thì cực kì dễ chịu. Nhưng mà giá thì hơi chát :Sad:

Còn dùng nước hoa hồng thì mình thấy chả cải thiện tí nào luôn. Toner chỉ giúp làm sạch da và thông thoáng lỗ chân lông thôi chứ để se lỗ chân lông thì hơi khó. Đấy là kinh nghiệm của mình thôi nhé :Smiling:
    • 61 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

CÁch LÀm Se KhÍt LỖ ChÂn LÔng
    1.Nghiền cà chua lấy nước uống ,dùng phần xác còn lại đắp lên mặt sẽ làm căng da mặt và khít lỗ chân lông.
    2.Nghiền nát một quả đào trộn với một lòng đỏ trứng gà.Sau đó đắp mặt nạ lên mặt ,để trong 20' rồi rửa sạch mặt bằng nước mát.Nước đào giúp làm se lỗ chân lông các vitamin và khoáng chất từ quả đào giúp nuôi dưỡng và làm sáng da.
    3.Lấy một quả tranh tươi ,một thìa cà phê nước đá lạnh.vắt tranh vào ly rồi bỏ nước đá vào ,thoa massage từ 1-3 phút lên da mặt đã rửa sạch.Sau đó rửa sạch bằng nước ấm.chất axit tự nhiên trong chanh cùng độ lạnh của nước đá có tác dụng làm trương lực,giúp làm se khít lỗ chân lông ,làm mắt da mặt ,tránh ửng đỏ.
    • 195 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

- Mẹ queen_bee: Bạn ơi bạn có biết là bắp cải tròn hay bắp cải thảo không vậy? Tại vì 2 loại mình đều nghe kêu là bắp cải hết á mà không biết loại nào nữa :Sigh:

- Mẹ lisangoan: Chỉ dùng face scrub thôi đã se rồi hả bạn hay là phải dùng trọn bộ của nó, tại vì mình đang xài của Clarin mà bỏ thì...cũng tiếc của quá, bây giờ mình dùng tiếp bộ này rồi mua thêm scrub này của L'occitanne có được không bạn?
    • 203 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phước huyền Xem bài viết
    - Mẹ queen_bee: Bạn ơi bạn có biết là bắp cải tròn hay bắp cải thảo không vậy? Tại vì 2 loại mình đều nghe kêu là bắp cải hết á mà không biết loại nào nữa :Sigh:

- Mẹ lisangoan: Chỉ dùng face scrub thôi đã se rồi hả bạn hay là phải dùng trọn bộ của nó, tại vì mình đang xài của Clarin mà bỏ thì...cũng tiếc của quá, bây giờ mình dùng tiếp bộ này rồi mua thêm scrub này của L'occitanne có được không bạn?
    đúng rồi đấy bạn ạ. Mình cũng dùng kem dưỡng của L'occitane nhưng dòng khác, riêng face scrub thì mình dùng của dòng almond- apple, thấy lỗ chân lông nhỏ đi rõ rệt, nhất là sau khi rửa mặt xong ý. Nhìn sướng lắm :Smiling:. Nếu bạn đang dùng kem dưỡng của clarin thì cứ dùng tiếp đi, chỉ mua face scrub của almond dùng thử thôi, nếu thấy ổn thì dùng cả bộ, chứ nếu ko hợp bỏ đi thì phí lắm. Mà một tuần mình chỉ dùng face scrub 2 lần thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,197 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lisangoan Xem bài viết
    thế bạn đã dùng thử sản phẩm dưỡng da của L'occitane dòng Almond-apple chưa. Cái đấy làm săn chắc da và se lỗ chân lông đấy. Mình dùng thử cái face scrub của dòng này thấy lỗ chân lông nhỏ hơn hẳn, nhất là sau khi rửa mặt xong. Mà mùi thơm thì cực kì dễ chịu. Nhưng mà giá thì hơi chát :Sad:

Còn dùng nước hoa hồng thì mình thấy chả cải thiện tí nào luôn. Toner chỉ giúp làm sạch da và thông thoáng lỗ chân lông thôi chứ để se lỗ chân lông thì hơi khó. Đấy là kinh nghiệm của mình thôi nhé :Smiling:
    Chị ơi, giá của cái face scrub đấy là bao nhiêu ah? Em cũng thấy dùng nước hoa hồng chẳng ăn thua j cả.Cái Almond apple mà đắt wá thì bùn lắm cơ ấy.
    Còn nước bắp cải thì sao nhỉ, em cũng đang care xem loại cải nào để thử nghiệm lun đấyrooling:rooling:rooling:
    Bjo mà dùng cà chua ấy, fải mua đc cà chua chín cây cơ, chứ bjo toàn cà chua giấm thuốc thôi, sợ lắm. Con bạn em có lần đắp mặt = cà chua sau đó bị dị ứng (mọi khi ko sao) rồi sợ lun, mới bít là cà chua họ ngâm thuốc ây.
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 203 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconnhattrendoi Xem bài viết
    Chị ơi, giá của cái face scrub đấy là bao nhiêu ah? Em cũng thấy dùng nước hoa hồng chẳng ăn thua j cả.Cái Almond apple mà đắt wá thì bùn lắm cơ ấy.
    Còn nước bắp cải thì sao nhỉ, em cũng đang care xem loại cải nào để thử nghiệm lun đấyrooling:rooling:rooling:
    Bjo mà dùng cà chua ấy, fải mua đc cà chua chín cây cơ, chứ bjo toàn cà chua giấm thuốc thôi, sợ lắm. Con bạn em có lần đắp mặt = cà chua sau đó bị dị ứng (mọi khi ko sao) rồi sợ lun, mới bít là cà chua họ ngâm thuốc ây.
    Mình ko biết giá cả của L'occitane ở nhà là bao nhiêu đâu nhưng mà mình mua ở Sydney là 52.95 AU$ một lọ 100ml, dùng được cả năm luôn. Nhưng công nhận là giá này hơi chát nên trước khi mua mọi người nên xin ít sample về dùng thử, mình cũng xin được mấy gói, dùng thử nửa tháng thấy hợp với da quá nên mới mua về. Chứ nếu ko thử mà mua ngay, về thấy ko hiệu quả thì bỏ đi phí lắm.
    • 52 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconnhattrendoi Xem bài viết
    Các chị ới ời, tình hình là thế này ah, em xin kể lịch sử bệnh tật và time chữa trị of em.:Laughing::Laughing::Laughing:
    Ngày xưa mặt em lỗ chân lông ko to và em cũng ko hay có mụn dù thức đêm và uống cafe nhiều (món khoái khẩu)
    Em đi học năm thứ nhất thì tự nhiên bị nhiều mụn lắm, cứ dày đặc ấy. Chắc do nội tiết tđổi, lạ nước ấy. Sau đợt đấy mặt em lỗ chân lông to lắm ah, hiện tại mặt em cũng ít khi bị mụn lắm (truyền thống rồi):LoveStruc:
    Em cũng dùng nhiều cách đó chứ, mua nước hoa hồng mà có thấy nó se chút nào đâu (đúng là q.cáo). Rồi là bôi chanh với đá nè, cũng chẳng thấy nó đỡ j cả. Mùa hè em cũng hay đắp dưa chuột cho sáng mặt. Đến mùa đông thì em chẳng bít làm cái j cả. Với lại em cũng nản, làm chẳg thấy hquả đâu. Mà cái mặt of em trang điểm ko đẹp, mịn vì lỗ chân lông to quá, nhìn thấy sợ ấy.:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Cryi ng:
    Các chị có ai giốg em ko, có ai bít thêm cách nào chỉ cho em làm với, em xấu quá ah.:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying :
    Bạn có thể dùng bộ pore minimizer của Clinique cũng rất tốt đấy, dùng đến tuýp thứ 2 thì lỗ chân lông nhỏ đi đáng kể, nếu bạn mua được đồ xách tay thì tuyệt vời.
    chứ mua ở đây họ tư vấn nhiều thứ lắm mà lại tốn nhiều xiền.
    chỉ nên dùng những sp cần thiết với tình trạng da của bạn hiện tại thôi.
    Chúc bạn có làn da đẹp như mong muốn.
    • 291 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Idealish của Estee Lauder se lỗ chân lông cực thích(dòng 3X mới ý) bạn mua về dùng thử nhé,giá chai đấy mình mua trên showrom 6B tràng tiền là 1400k,cái idealish micro-D là tẩy da chết thì là 890k,nhưng mình chỉ thấy chỉ thấy chai serum dùng thích chứ dùng cái tẩy da chết chẳng thấy khá khẩm gì hic
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ nó cứ dùng các sản phẩm nước hoa hồng cũng được đấy
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimcon1305 Xem bài viết
    Bạn có thể dùng bộ pore minimizer của Clinique cũng rất tốt đấy, dùng đến tuýp thứ 2 thì lỗ chân lông nhỏ đi đáng kể, nếu bạn mua được đồ xách tay thì tuyệt vời.
    chứ mua ở đây họ tư vấn nhiều thứ lắm mà lại tốn nhiều xiền.
    chỉ nên dùng những sp cần thiết với tình trạng da của bạn hiện tại thôi.
    Chúc bạn có làn da đẹp như mong muốn.
    bạn ơi thế mìn phải mua trọn bộ pore minimizer à,vì mìn thấy bộ này có nhìu sản phẩm quá à.
    còn về vụ nước luộc bắp cải thì tớ dùng bắp cải tròn,cho vào ngăn đá,dùng được ba ngày,thấy da ở mũi mịn hơn đấy,nhưng tại mùa đông tớ lười quá,mí cả dùng nhìu đá nên mũi nó cứ bóng bóng lên í,hix nên tớ đang nghỉ,hum ne tớ phải dùng típ mới được,hiihi,xem có cải thiện đc nhìu hông!:Laughing:
    • 241 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phước huyền Xem bài viết
    Mặt mình cũng có lỗ chân lông to ở 2 bên má lại còn có mụn đầu đen nữa í, mình đang xài bộ giảm dầu gì đó của Clarin mà không thấy cải thiện. Mình nghe nói ở thẩm mỹ viện có dịch vụ làm thu nhỏ lỗ chân lông không biết có mẹ nào làm chưa cho em biết chút thông tin và có thật hiệu quả không ạ?
    Mẹ nó đến số 5-Võ Văn Dũng-Hoàng Cầu đi, ở đó dùng mỹ phẩm Lierac-Pháp đấy. Mình đã thử một liệu trình 10 lần-2500M, cũng thấy hiệu quả đấy. Nhưng khi hết liệu trình thì phải kết hợp với tẩy da chết, đắp mặt nạ đấy. Dùng thêm mật ong vắt vài giọt chanh nữa. Số điện thoại là:35378980
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hamy2009; 03/12/2008 vào lúc 09:59 PM. Lý do: thêm số điện thoại
    • 52 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocxu1234 Xem bài viết
    bạn ơi thế mìn phải mua trọn bộ pore minimizer à,vì mìn thấy bộ này có nhìu sản phẩm quá à.
    còn về vụ nước luộc bắp cải thì tớ dùng bắp cải tròn,cho vào ngăn đá,dùng được ba ngày,thấy da ở mũi mịn hơn đấy,nhưng tại mùa đông tớ lười quá,mí cả dùng nhìu đá nên mũi nó cứ bóng bóng lên í,hix nên tớ đang nghỉ,hum ne tớ phải dùng típ mới được,hiihi,xem có cải thiện đc nhìu hông!:Laughing:
    Bạn ko cần phải mua nhiều đâu.
    quan trọng là phải có Pore minimizer Refining Lotion thôi bạn à
    nhớ là bôi sau toner và trước dưỡng ẩm nhé
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cái này hay, Up lên cho các mẹ tham khảo nào
    • 195 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamy2009 Xem bài viết
    Mẹ nó đến số 5-Võ Văn Dũng-Hoàng Cầu đi, ở đó dùng mỹ phẩm Lierac-Pháp đấy. Mình đã thử một liệu trình 10 lần-2500M, cũng thấy hiệu quả đấy. Nhưng khi hết liệu trình thì phải kết hợp với tẩy da chết, đắp mặt nạ đấy. Dùng thêm mật ong vắt vài giọt chanh nữa. Số điện thoại là:35378980
    Cám ơn mẹ Hamy2009 nha, nhưng mà mình ở Sài Gòn mừ...:Sad:
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình vừa được bà chị họ mời đi mat xa mặt ở Key Club về, mặt mình cũng lỗ chân lông to nhiều mụn, đi về mụn được lấy hết mà lỗ chân lông se lại, chả hiểu làm kiểu gì, thích ơi là thích, thế mà ra thanh toán hết có hơn 100K một người, hỏi ra mới biết là đang có chương trình khuyến mại tặng thẻ cảm nhận, chỉ với hơn 100K sẽ được làm mat xa mặt tương đương 500K. Thảo nào bà ý rủ mình đi! Ngon bổ rẻ!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới được nhỏ bạn cho lọ dưỡng da của Etude house có tác dụng làm se khít lỗ chân lông. Mới dùng được 01 tuần nên chưa thấy hiệu quả nhiều lắm. mà lọ đấy rất to nhé 500ml liền, ko biết dùng đến bao giờ mới hết.hihi.

E sẽ cố gắng dùng thường xuyên để xem hiệu quả thế nào rồi chia sẻ cho các mẹ.:Smiling:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2