Dưỡng da - Làm đẹp da

Ch­­ữa sẹo thâm sau khi tia laser

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.2K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 652 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Các mẹ ơi đúng là không cái dại nào giống cái dại nào. Thấy mấy chị ở cơ quan đi tia laser mình cũng tý tởn đi cùng đốt mấy cái mụn thịt quanh mắt, mụn của mình chân hơi sâu và to, không hiểu do như vậy hay do da mình như thế nào mà đốt đến 2 tháng nay rồi những nốt đấy vẫn còn thâm, híc hích quanh mắt trong xí lắm, các mẹ có cách gì làm cho hết thâm không mách mình với.

Cám ơn nhiều

• 652 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

híc híc sao chẳng ai trả lời mình vậy

• 134 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongxinhxinh
    Các mẹ ơi đúng là không cái dại nào giống cái dại nào. Thấy mấy chị ở cơ quan đi tia laser mình cũng tý tởn đi cùng đốt mấy cái mụn thịt quanh mắt, mụn của mình chân hơi sâu và to, không hiểu do như vậy hay do da mình như thế nào mà đốt đến 2 tháng nay rồi những nốt đấy vẫn còn thâm, híc hích quanh mắt trong xí lắm, các mẹ có cách gì làm cho hết thâm không mách mình với.

Cám ơn nhiều
    Theo mình thì sau khi đốt (nốt ruồi hoặc mụn thịt) thì mẹ Bống xinhxinh phải kiêng nước ít nhứt là một tuần. Sau khi vết thương khô vảy thì mới được rửa mặt nhưng cũng chỉ rửa nhẹ nhàng thui(tránh không làm cái vảy đen hay mày đen bị bong ra sớm) :1: . Trong suốt thời gian kể từ sau khi đốt Laze, mẹ cháu phải TUỴỆT ĐỐI KIÊNG NẮNG vì lúc đó da vùng đó đang hình thành rất non nớt, nếu không tránh nắng tốt dễ bị thâm nám. Nếu phải bắt buộc đi ra nắng thì bít bùng thiệt kín vào và bôi kem chống nắng... Ít nhất là từ 6 tháng đến một năm sau chỗ da đó mới trở thành da khoẻ mạnh bình thường(mẹ cháu có hỏi kĩ Bác sĩ chưa). Mình trước đây cũng đi đốt rùi bi giờ may mắn hổng bị sao cả, hay tại mấy cái nốt ruồi của mình bé wá nên không gây sẹo nhỉ?? Chúc mẹ cháu ngày càng xinh đẹp nhé, híc :4:

• 652 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Kiên ít nhất 6 tháng cơ hả mẹ heocoi, mình mới được 2 tháng, nhưng mình cũng không được kiêng cữ cận thận lắm, không biết bây giờ còn có kịp không nữa, nó mà cứ thâm cả đời thế này thì chít. Mình đốt nhiều lắm, quanh mắt cơ. mình hỏi thì Bsy không cho bôi thuốc gì cả, nhưng cứ như thế này thì lo quá.

• 545 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Mình đốt laser mụn thịt đã 4 lần rồi, ba lần kia đốt ở 109A Pateur, quận I - Viện vật lý y sinh học, thì chẳng sao cả, 10 ngày sẹo bong ngon lành. Lần thứ tư ghé phòng mạch tư bác sĩ da liễu đốt sâu quá nên có sẹo nhỏ, lâu lành. Mình sử dụng tuýp thuốc Hirudoid cream - hình như thuốc này của Hàn quốc, thì dần dần sẹo không còn, vết thâm cũng biến mất, lần sau đốt laser mình chỉ ghé Viện vật lý y sinh học thôi, mụn thịt mình còn nhiều lắm lắm, như nấm vậy, đốt xong vài tháng lại có mụt mới, không biết làm sao để hết hẳn nhỉ?
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 652 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu Ý
    Mình đốt laser mụn thịt đã 4 lần rồi, ba lần kia đốt ở 109A Pateur, quận I - Viện vật lý y sinh học, thì chẳng sao cả, 10 ngày sẹo bong ngon lành. Lần thứ tư ghé phòng mạch tư bác sĩ da liễu đốt sâu quá nên có sẹo nhỏ, lâu lành. Mình sử dụng tuýp thuốc Hirudoid cream - hình như thuốc này của Hàn quốc, thì dần dần sẹo không còn, vết thâm cũng biến mất, lần sau đốt laser mình chỉ ghé Viện vật lý y sinh học thôi, mụn thịt mình còn nhiều lắm lắm, như nấm vậy, đốt xong vài tháng lại có mụt mới, không biết làm sao để hết hẳn nhỉ?
    Cám ơn Thu Ý, mình thử tìm mua tuýp thuốc kia bôi xem, nói chung đốt hết nó lại lên cái khác mà, vì đó là do nội tiết, mình tia laser là để cho nó mất đi chứ có phải chữa nội tiết đâu. Mình cũng xác định thế rồi, nhưng xoá được chừng nào hay chừng ý. Không ngờ lại bị sẹo thâm sỳ trong còn xấu hơn

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

up up up có thuốc nào hiệu quả làm giảm vết thâm và để vết thâm đó có màu gần giống với màu da mặt

• 193 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aliviss Xem bài viết
    up up up có thuốc nào hiệu quả làm giảm vết thâm và để vết thâm đó có màu gần giống với màu da mặt
    dùng keo trị sẹo chống nhiếm khuẩn của Avene hoặc kem trị sẹo Epi Aderma ngay từ khi mới bị sẹo thì sẽ rất nhanh hết đấy. Còn nếu sẹo cũ rồi thì phải có thời gian để nó mờ đi rồi mới hết được.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix bạn ơi,mình cũng dang dinh dot laser nah,nghe may ban noi lam minh so wa,ma khi dot họ có bôi cái j màu xanh hay đen lên mặt ko zay?

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cho mình tham gia:Laughing: với vết thâm điều trị không khó bạn thử đến nơi nhỏ bạn mình đã điều trị mụn và sẹo mụn xem sao v ì trong lúc mình chờ nó làm, mình cũng thấy nhiều người đến điều trị thâm lắm, xem đường link thử rùi đi nhe bạn. chúc bạn mau hết thâm nhe

www.stamfordskin.com
    Gia Khiêm:LoveStruc:

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6