Dưỡng da - Làm đẹp da

Ch­­ữa sẹo thâm sau khi tia laser

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 39K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các mẹ ơi đúng là không cái dại nào giống cái dại nào. Thấy mấy chị ở cơ quan đi tia laser mình cũng tý tởn đi cùng đốt mấy cái mụn thịt quanh mắt, mụn của mình chân hơi sâu và to, không hiểu do như vậy hay do da mình như thế nào mà đốt đến 2 tháng nay rồi những nốt đấy vẫn còn thâm, híc hích quanh mắt trong xí lắm, các mẹ có cách gì làm cho hết thâm không mách mình với.

Cám ơn nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• CLB Mầm Xanh Vinschool - Chuẩn bị hành trang cho bé vào lớp 1

Trường Phổ thông liên cấp Vinschool (Tiểu học – THCS – THPT) đã chính thức bước vào giai đoạn tuyển...

• da mỏng mụn ẩn dưới da mụn đỏ nhiều dầu phải làm sao

Tình hình là da em càng ngày càng xuống cấp, bản chất da em là da hỗn hợp thiên dầu vài năm trước...

• Chữa nám má sau khi sinh con

Em post bài này nên đây mẹ nào có kinh nghiệm trong việc trị nám má chỉ giùm em với nhé. Em sinh con thứ nhất được hơn một năm rồi mà hai gò má của em không hết nám, mỗi lần đi nắng về thì thấy hai má của mình rất thâm, hàng ngày em có dùng sữa rửa mặt và kem trống lão hóa olay nhưng không thấy đỡ

• Bị ợ chua liên tục sau khi ăn???

Các chị ơi, hiện tại em đang có em bé được gần 28 tuần, nhưng khoảng 1 tháng nay, cứ ăn xong là em lại ợ chua. Dù cho là ăn bất kể cái gì, như cơm, bún, hoa quả, bánh, cháo ... và kể cả uống sữa bầu. Mà em bị ợ chua liên tục và rất gắt cổ. Hic, cảm giác khó chịu lắm. Em không biết hiện tượng đó là...

• Huyết thanh sống CAVIER Hàn Quốc có tốt không ?

Bữa nay rỗi một tí, tớ ngồi viết review về sản phẩm được cho là HOT của mùa hè 2014 này - HUYẾT...

• 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

híc híc sao chẳng ai trả lời mình vậy
    • 131 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongxinhxinh
    Các mẹ ơi đúng là không cái dại nào giống cái dại nào. Thấy mấy chị ở cơ quan đi tia laser mình cũng tý tởn đi cùng đốt mấy cái mụn thịt quanh mắt, mụn của mình chân hơi sâu và to, không hiểu do như vậy hay do da mình như thế nào mà đốt đến 2 tháng nay rồi những nốt đấy vẫn còn thâm, híc hích quanh mắt trong xí lắm, các mẹ có cách gì làm cho hết thâm không mách mình với.

Cám ơn nhiều
    Theo mình thì sau khi đốt (nốt ruồi hoặc mụn thịt) thì mẹ Bống xinhxinh phải kiêng nước ít nhứt là một tuần. Sau khi vết thương khô vảy thì mới được rửa mặt nhưng cũng chỉ rửa nhẹ nhàng thui(tránh không làm cái vảy đen hay mày đen bị bong ra sớm) :1: . Trong suốt thời gian kể từ sau khi đốt Laze, mẹ cháu phải TUỴỆT ĐỐI KIÊNG NẮNG vì lúc đó da vùng đó đang hình thành rất non nớt, nếu không tránh nắng tốt dễ bị thâm nám. Nếu phải bắt buộc đi ra nắng thì bít bùng thiệt kín vào và bôi kem chống nắng... Ít nhất là từ 6 tháng đến một năm sau chỗ da đó mới trở thành da khoẻ mạnh bình thường(mẹ cháu có hỏi kĩ Bác sĩ chưa). Mình trước đây cũng đi đốt rùi bi giờ may mắn hổng bị sao cả, hay tại mấy cái nốt ruồi của mình bé wá nên không gây sẹo nhỉ?? Chúc mẹ cháu ngày càng xinh đẹp nhé, híc :4:
    • 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Kiên ít nhất 6 tháng cơ hả mẹ heocoi, mình mới được 2 tháng, nhưng mình cũng không được kiêng cữ cận thận lắm, không biết bây giờ còn có kịp không nữa, nó mà cứ thâm cả đời thế này thì chít. Mình đốt nhiều lắm, quanh mắt cơ. mình hỏi thì Bsy không cho bôi thuốc gì cả, nhưng cứ như thế này thì lo quá.
    • 545 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Mình đốt laser mụn thịt đã 4 lần rồi, ba lần kia đốt ở 109A Pateur, quận I - Viện vật lý y sinh học, thì chẳng sao cả, 10 ngày sẹo bong ngon lành. Lần thứ tư ghé phòng mạch tư bác sĩ da liễu đốt sâu quá nên có sẹo nhỏ, lâu lành. Mình sử dụng tuýp thuốc Hirudoid cream - hình như thuốc này của Hàn quốc, thì dần dần sẹo không còn, vết thâm cũng biến mất, lần sau đốt laser mình chỉ ghé Viện vật lý y sinh học thôi, mụn thịt mình còn nhiều lắm lắm, như nấm vậy, đốt xong vài tháng lại có mụt mới, không biết làm sao để hết hẳn nhỉ?
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu Ý
    Mình đốt laser mụn thịt đã 4 lần rồi, ba lần kia đốt ở 109A Pateur, quận I - Viện vật lý y sinh học, thì chẳng sao cả, 10 ngày sẹo bong ngon lành. Lần thứ tư ghé phòng mạch tư bác sĩ da liễu đốt sâu quá nên có sẹo nhỏ, lâu lành. Mình sử dụng tuýp thuốc Hirudoid cream - hình như thuốc này của Hàn quốc, thì dần dần sẹo không còn, vết thâm cũng biến mất, lần sau đốt laser mình chỉ ghé Viện vật lý y sinh học thôi, mụn thịt mình còn nhiều lắm lắm, như nấm vậy, đốt xong vài tháng lại có mụt mới, không biết làm sao để hết hẳn nhỉ?
    Cám ơn Thu Ý, mình thử tìm mua tuýp thuốc kia bôi xem, nói chung đốt hết nó lại lên cái khác mà, vì đó là do nội tiết, mình tia laser là để cho nó mất đi chứ có phải chữa nội tiết đâu. Mình cũng xác định thế rồi, nhưng xoá được chừng nào hay chừng ý. Không ngờ lại bị sẹo thâm sỳ trong còn xấu hơn
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

up up up có thuốc nào hiệu quả làm giảm vết thâm và để vết thâm đó có màu gần giống với màu da mặt
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aliviss Xem bài viết
    up up up có thuốc nào hiệu quả làm giảm vết thâm và để vết thâm đó có màu gần giống với màu da mặt
    dùng keo trị sẹo chống nhiếm khuẩn của Avene hoặc kem trị sẹo Epi Aderma ngay từ khi mới bị sẹo thì sẽ rất nhanh hết đấy. Còn nếu sẹo cũ rồi thì phải có thời gian để nó mờ đi rồi mới hết được.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix bạn ơi,mình cũng dang dinh dot laser nah,nghe may ban noi lam minh so wa,ma khi dot họ có bôi cái j màu xanh hay đen lên mặt ko zay?
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cho mình tham gia:Laughing: với vết thâm điều trị không khó bạn thử đến nơi nhỏ bạn mình đã điều trị mụn và sẹo mụn xem sao v ì trong lúc mình chờ nó làm, mình cũng thấy nhiều người đến điều trị thâm lắm, xem đường link thử rùi đi nhe bạn. chúc bạn mau hết thâm nhe

www.stamfordskin.com
    Gia Khiêm:LoveStruc:
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hôm qua em cũng mới đi đốt mụt ruồi về. Nốt ruồi ko to lắm mà sao chỗ đốt nó lõm vào trông ghê ghê. Đây có phải là hiện tượng bình thường không mấy chị.
    Nhớ trước khi đốt bác sĩ kêu phải kiên nhẫn chờ cái mày nó rớt ra, mà em có thấy cái mày nào đâu. Ghê quá, có khi nào cái bà đốt bả đốt điện cho em chứ ko phải đốt laser không ta?
    Mà em quên hỏi bác sĩ vụ chăm sóc vết đốt rồi. Chị nào có kinh nghiệm chỉ em với!
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuchimnho43 Xem bài viết
    hix bạn ơi,mình cũng dang dinh dot laser nah,nghe may ban noi lam minh so wa,ma khi dot họ có bôi cái j màu xanh hay đen lên mặt ko zay?
    Em đi đốt ở BV Da liễu xong thì bác sĩ có kê cho 1 chai thuốc Milian gì đấy màu xanh đậm, bôi ngày 2 lần. Bôi xong hết dám ra đường luôn!
    Gặp cái nốt ruồi em ở gần mắt và sống mũi, nên không thể dùng khẩu trang hay kính mát để che lại được. Có cách nào để tránh nắng cho các vết đốt ở cùng này không ta?
    • 544 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Lâu lắm rùi cái topic của mình lại thấy lôi lên, báo cáo các mẹ sau khi đốt thì phải đến 5 tháng các nốt đốt vẫn bị thâm, nhưng sau đó nhạt dần giờ ngon lành rồi, nhưng vết nào ssau và to thì vẫn hơi nhìn thấy sẹo.
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi losuoi Xem bài viết
    Còn vụ chăm sóc vết đốt thì nếu bạn afoe ngại thoa thuốc màu trên mặt thì bạn có thể mua curiosin gel hay hirudoid để thoa tốt lắm đó. Thoa thuốc thì vết thương nhanh lành hơn, ít thâm hơn. Vài ngày sau sẽ đóng 1 lớp mài mỏng, khoảng 3-7 ngày thì mài sẽ tự bung ra, đừng cố gắng gỡ nó ra nhé. Khi vết đốt khô thì bạn có thể thoa kem chống nắng lên để chống nắng luôn, như vậy là tốt nhất.
    Kinh nghiệm của mình về mấy cái vụ đốt laser đó, vì mình đốt nhiều lắm, hihihi:Smiling:
    Vậy em có cần kiêng nước hay gì gì không ạ? Mấy hôm nay sợ nước dính vào mà em tắm, rửa mặt khó khăn lắm.
    Còn ăn uống bình thường hay có phải kiêng rau muống, thịt bò, hải sản như sẹo thông thường không mấy chị?
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi afoe Xem bài viết
    Vậy em có cần kiêng nước hay gì gì không ạ? Mấy hôm nay sợ nước dính vào mà em tắm, rửa mặt khó khăn lắm.
    Còn ăn uống bình thường hay có phải kiêng rau muống, thịt bò, hải sản như sẹo thông thường không mấy chị?

kô cần kiêng gì đâu bạn ah, cứ bình thường nhe
    Gia Khiêm:LoveStruc:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi afoe Xem bài viết
    Em đi đốt ở BV Da liễu xong thì bác sĩ có kê cho 1 chai thuốc Milian gì đấy màu xanh đậm, bôi ngày 2 lần. Bôi xong hết dám ra đường luôn!
    Gặp cái nốt ruồi em ở gần mắt và sống mũi, nên không thể dùng khẩu trang hay kính mát để che lại được. Có cách nào để tránh nắng cho các vết đốt ở cùng này không ta?
    ban oi,boi cai thuoc mau xanh do ngay 2 lan la khi nao zay ban,khi mih muon ra ngoai co the rua duoc ko,khi nao ve nha thi boi lai,chu ra ngoai duong ma boi len thi ngai lam,nhat la luc di hoc them do,hix.......
    • 58 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongxinhxinh Xem bài viết

Cám ơn nhiều
    mẹ Bongiinnhhxinh ơi! cho mình hỏi về cái vụ mụn thịt với:
    Mấy cái vết thâm của mẹ đã hết chưa? mấy tháng nó mới hết? mẹ nó đã bôi thuốc gì vậy? mình đốt 1 tháng rồi mà không biết có phải kiêng nắng không tốt không mà bây giờ nó thâm lắm. Hu hu, biết thế không đốt. à mà mẹ bao nhiêu tuổi rồi ? mình hỏi vậy vì cách đây 10 năm lúc đó mình 22 tuổi, mình đi đốt và sau khi nó bong vảy mình bôi nghệ lên xong rồi nó hết lúc nào mình không nhớ nữa. Còn bây giờ thì ôi thôi - chán quá. Chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ổi Xanh; 01/08/2009 vào lúc 08:15 PM.
    Phận hồng nhan ai có biết không
    Đời gian nan là kiếp mà hồng!!!
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Á mấy chị ơi, em đốt mụt ruồi hồi 2 tháng trước. TỚi giờ này sẹo vẫn hơi lõm và còn hồng hồn nữa. Em buồn ghê vậy đó. Em đã cất công cai thức ăn (rau muống, thịt bò, hải sản,...) và tránh nắng (ra đường là em bôi kem chống nắng khá kĩ)., vậy mà ...

Lúc mới đốt em xức thuốc màu xanh xanh đó. Khoảng 2 tuần sau thì mày rụng, em chuyển sang contratubex để chống sẹo. Xức mỗi ngày 1-2 lần cho tới giờ luôn!

Có chị nào làm cùng thời gian mà đã hết sẹo chưa?
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu Ý Xem bài viết
    Chị ơi ở đây đốt được ko chị? BS nào đốt tay nghề cao huh chị? chỉ em với.. mà giá cả the nào huh chi? bao nhiêu 1 mụn huh chị? em bi qua troi o vùng mặt luon... cang ngay cang nhieu, lan xuong ngực nua... chán ghe...
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi với ạ. Sáng nay em ra 108 đốt laze cái mụn thịt, người ta chỉ đưa lọ thuốc bôi ngoài mactarine màu đỏ đỏ và bảo ngày bôi 3 lần, sau 1 tuần vẩy sẽ tự bong,đừng đụng vào ko sẹo. Đến tối em về nhà bôi thuốc vào thì như kiểu cái thuốc ng ta bôi vào lúc đốt laze xong nó cứ xanh xanh loang, chứ ko còn vảy như trước. EM lo quá ko biết bôi cái thuốc ấy trước hay sau bong vẩy nữa em thấy bg chỉ còn 1 lớp thuốc mỏng hơi lõm ở cái chỗ đốt laze chính
    Nếu bg thế này thì em có nên ra đấy nhờ họ kiểm tra lại ko ạ , liệu có để lại sẹo ko ạ :"((. EM lo quá vì vết của em cũng khá to
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3