• 0 Lượt chia sẻ
  • 60.8K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Mình thỉnh thoảng tự biên tự diễn làm việc này thấy da mặt có vẻ sạch hơn, quang đãng hơn, mẹ nào có biết lợi hay hại nhỉ vì mình cứ làm chứ chẳng biết nên hay không nên??
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 606 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

ấy ấy, chị đã làm việc này bao lâu rùi. Dừng lại khi chưa quá muộn đi chị ơi. Cạo lông mặt nhiều, sau một thời lâu, kéo dài, lông mặt của chị sẽ ngày càng đen, ngày càng cứng, ngày càng dầy đấy ạ Lúc đó thì chỉ có biết thôi. Bình thường lông mặt mình vốn rất mềm, thưa, nhạt màu nhưng nếu động đến dao cạo vào là nguy to đấy chị ạ. Chị chỉ nên cải thiện tình hình bằng cách dùng kem rụng lông ( loại tẩy lông nhẹ thôi - vì da mặt là vùng da nhạy cảm). Còn nếu như lông mặt không đến nỗi lắm thì kệ nó đi chị, tổ tiên ta là thế mà :4: Như em thì chẳng bao giơ động đến lông trên mặt đâu ạ. Chỉ mỗi chăm sóc hai cái lông mày đã thấy nhọc lắm rùi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Và còn tai hại hơn là lỗ chân lông rất to, giống như mecarrot dây này huhu
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 1,453 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Đúng đấy chị ạ, sau khi cạo lông mặt lần sau nó mọc lên nhanh hơn, và rất cứng.... chị đừng làm nhé.
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Kiểu này mình dừng lại không cạo nữa, cám ơn các mẹ cho kinh nghiệm nhé
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao bà con không dùng peel off mask nhỉ?Nó cũng là lột nhẹ lông mặt và các tế bào chết đó mà. Không biết ở Việt Nam có hãng mỹ phẩm/chăm sóc da nào có loại peel-off mask này nhỉ? Bà con ai biết post lên giùm nhé.
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Forest
    Sao bà con không dùng peel off mask nhỉ?Nó cũng là lột nhẹ lông mặt và các tế bào chết đó mà. Không biết ở Việt Nam có hãng mỹ phẩm/chăm sóc da nào có loại peel-off mask này nhỉ? Bà con ai biết post lên giùm nhé.
    Chỗ tớ trong các siêu thị có bán "Veet " có nhiều loại lắm: keo lột, miếng dán, loại làm nóng loại làm nguội nhưng mình hỏi kỹ hôm có chương trình tiếp thị sản phẩm họ nói chỉ dùng cho lông chân thôi chứ không để lột lông mặt đâu.
    Còn hình như ở VN có các loại keo mặt nạ, bôi lên đợi mấy phút khô lột được các mụn trứng cá và một ít.....lông :4:
    • 481 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đi gội đầu hay thấy các chị em đến chăm sóc massage da mặt ở những hàng này dùng dao lam để cạo nhẵn da mặt. Mình có hỏi em gội đầu thì em ấy bảo cạo như thế cho mặt khỏi bị lông tơ, bôi kem dưỡng da vào mới ngấm được. Da mặt em gội đầu thì trông rất đẹp.

Mình không biết việc cạo da mặt như thế có hại gì không? Mình chỉ tưởng tưởng ra đến lúc lông tơ mọc lại bị đen, dài và dầy hơn thì thật khủng khiếp. Nhưng nhìn một làn da nhẵn nhụi, láng mượt thì cũng thấy hấp dẫn quá. Các mẹ có kinh nghiệm gì về việc cạo lông tơ trên mặt này không chia sẻ cho mình với.
    • 584 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đúng là cạo mặt thì dùng kem dưỡng da và mỹ phẩm sẽ chóng thấm sâu vào da hơn và khi trang điểm sẽ đẹp hơn rất nhiều. Và cũng đúng là cứ cạo 1 tuần là phải cạo lại nếu không thì lông mới mọc lên sẽ đen và cứng hơn lông cũ, đặc biệt là phần xung quanh mép (để lâu trông giống đàn ông lắm :4: )
    Mình thấy mấy cô bên Debon bảo là không nên cạo vì như vậy sẽ làm lỗ chân lông trên mặt to hơn, dễ gây trứng cá... tất nhiên là không phải ngay tức thì. Nhưng theo mình, lỗ chân lông to thì vẫn có thể khắc phục được bằng cách dùng những sản phẩm làm se lỗ chân lông, ngay việc rửa mặt bằng sữa rửa mặt xong mà không dùng sp này thì cũng làm rộng lỗ chân lông ra đấy.
    Trước đây, mình cũng cạo mặt, sau nghe lời tư vấn không cạo nhưng không chịu được vì đánh phấn không bám dù đã dùng cả kem dưỡng, kem lót, kem nền... thế là lại cạo.
    Một kinh nghiệm nữa để làm da mặt săn chắc là các mẹ đừng rửa mặt bằng nước nóng, dù là mùa đông thì cũng chỉ dùng nước tan giá thôi nhé. Nhiều hôm lạnh quá, vừa tắm vừa rửa mặt mình cứ phải chổng phao câu lên để nước lạnh khỏi bắn vào người ý
    Mong ước bình dị!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chị STSDD ơi !
    Nếu chị cạo lông mặt 1 lần là đồng nghĩa với việc không được từ bỏ nó luôn , hồi trước bác em cũng thử cạo 1 lần nhưng sau không có tg làm nữa thì nó còn rậm hơn lúc ban đầu may mà không cứng và đen. Cạo như thế chỉ đẹp lúc vừa cạo xong thôi còn hại da mặt lắm.
    Em thấy ngoài hàng gội đầu mấy cô đấy toàn cạo cho khách chứ có bao giờ cạo mặt mình đâu.
    • 481 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. May quá mình chưa thử lần nào vì thấy cứ sờ sợ. Thôi thế là không phải lăn tăn về vụ cạo mặt này nữa.
    • 659 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Da mặt em nhìn rất mịn màng, trắng trẻo như da em bé nhưng nhìn gần thì chỗ nào cũng lông toàn lông, từ trán đến xuống cằm. Thi thoảng em cũng nảy ý định cạo đi cho nó "sáng bóng" hơn nữa nhưng toàn bị ox em trợn mắt nên lại ko dám. Hôm đi đám cưới bị con nhỏ trnag điểm dụ cạo lông, cả dụ cả đe dọa, thế là em bảo thế để tui đi mặt mộc, ko cạo, phù phù...may quá các mẹ ạ.
    Mà con trai nhiều người thấy mặt lông tơ nhìn lại có duyên ý mý mẹ ạ (điển hình là ox em). Mà ox thấy xinh là oki rùi, kệ thiên hạ. Hehe...
    • 659 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

còn nữa Em nghe người ta đồn là xài kem dưỡng da sẽ "dưỡng" luôn cả lông làm lông dài ra, dày hơn :Sick: :Sick: . Em thì chưa thấy vấn đề gì, nhưng chuyện này có thật không các mẹ nhỉ?
    • 659 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

ria tớ cũng đậm đậm. Mà cơ bản là da càng trắng thì cái gì cũng nổi, kể cả cái mụn tý hon. Mà kệ thôi sunsetsea ạh. Tớ ko biết nên chẳng biết đường nào chỉ cậu. Mà tớ nghĩ nếu nó không đen quá, rậm quá thì cứ kệ nó đi, trừ phi đen cứng dày như của các man thì mới phải lo.Ai có kế hay, hiến kế, sunsetsea làm chuột bạch trước nhé, nếu oki tớ sẽ làm theo. Hihi...
    • 7,277 Bài viết

• 16,731 Được cảm ơn

Cạo lông mặt là điều tuyệt đối không nên làm, hậu quả thế nào thì ở trên các mẹ đã đề cập rồi. Với những mẹ chưa cạo bao giờ nhưng lông mặt hay mép dài, mềm thì có thể tìm mua loại thuốc nhuộm làm nhạt màu sợi lông đi. Khi đó sợi lông gần như tiệm màu với nước da nên sẽ khó bị nhận ra nữa. Tớ chưa dùng cái này bao giờ nhưng biết chắc chắn có sản phẩm như vậy nên chia sẻ với các mẹ tí.
    • 312 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Ôi, bây giờ mà để liều 2 ngày ko cạo là râu ria tùm lum. Được cái để tùm lum rồi cạo cái, nhìn xanh ria xanh cằm... manly phết !
    Á có Bác Hồ đời em được ấm no
    • 616 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ tròn vo Xem bài viết
    ria tớ cũng đậm đậm. Mà cơ bản là da càng trắng thì cái gì cũng nổi, kể cả cái mụn tý hon. Mà kệ thôi sunsetsea ạh. Tớ ko biết nên chẳng biết đường nào chỉ cậu. Mà tớ nghĩ nếu nó không đen quá, rậm quá thì cứ kệ nó đi, trừ phi đen cứng dày như của các man thì mới phải lo.Ai có kế hay, hiến kế, sunsetsea làm chuột bạch trước nhé, nếu oki tớ sẽ làm theo. Hihi...
    Chị ơi! Cạo lông mặt thì em ko cạo nhưng ria mép thì em cạo liên tục 3 năm nay rồi! Nó cứ lên là em cạo thôi,ko sao đâu ạ! Lên một chút là mình đã cạo rồi nên e cũng ko biết là nó mọc ra có cứng như râu con trai ko nữa!
    • 659 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Nhưng mà trên mặt thì lông chỗ nào chả thế hả mẹ? Hay mẹ share happy để nó dài một tý kiểm nghiệm xem nó có cứng không. hihi...
    • 616 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunsetsea Xem bài viết
    Ối giời, mình quan tâm cái chủ đề này lắm nên cứ vào là phải nhòm ngó ngay. Dưng mà mãi chẳng có ai có cao kiến gì. Mẹ share cạo thế thì chỗ ria nó có màu khác lạ so với mặt không? Mình thấy đàn ông mà mỗi lần cạo râu thì chỗ cạo nhẵn nhụi lắm nhưng phải tội nó vẫn có màu xanh xanh ở dưới da ( chắc là chân lông), nhìn rõ lắm, nên mình chả dám bắt chước, huhuh.

@Mẹ tròn vo: Mẹ tròn vo có cái avatar dễ thương quá cơ. Hỏi khí không phải đấy là Bé tròn vo thật hay là hình "tượng trưng" đấy hả mẹ nó rooling:
    Em tự cạo ( cả lông mày và ria mép) thì thấy thế này nhé! Nếu như dao lam sắc thì sẽ ko thấy chân, chỗ mình cạo đi rất mịn như da bình thường! Hôm nào dao lam cùn mà em lười thay thì đúng là có màu xanh xanh như chị nói vậy vì đó là lỗ chân lông của mình mà!:Rose:
    Sau khi cạo xong em vẫn thấy bình thường nhưng nếu trên mặt chị nhiều lông tơ thì khi nhìn gần có thấy khác biệt một chút! Nhưng mà e nghĩ có ai nhìn sát vào mặt mình như mình soi gương đâu nên chị cứ vô tư nhé!
    • 659 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Thưa bác sunsetsea. Cháu tên là tròn vo. Mẹ đặt tên cháu là tròn vo vì cái đầu cháu cực kỳ perctly round. Cháu cực kỳ nhẵn nhụi, chứ không lún phún như mẹ cháu đâu ạh. Cháu cảm ơn các cô chú đã có lời khen cháu. hị hị....
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3