• 0 Lượt chia sẻ
  • 57K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 2,008 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Mình thỉnh thoảng tự biên tự diễn làm việc này thấy da mặt có vẻ sạch hơn, quang đãng hơn, mẹ nào có biết lợi hay hại nhỉ vì mình cứ làm chứ chẳng biết nên hay không nên??

• 606 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

ấy ấy, chị đã làm việc này bao lâu rùi. Dừng lại khi chưa quá muộn đi chị ơi. Cạo lông mặt nhiều, sau một thời lâu, kéo dài, lông mặt của chị sẽ ngày càng đen, ngày càng cứng, ngày càng dầy đấy ạ Lúc đó thì chỉ có biết thôi. Bình thường lông mặt mình vốn rất mềm, thưa, nhạt màu nhưng nếu động đến dao cạo vào là nguy to đấy chị ạ. Chị chỉ nên cải thiện tình hình bằng cách dùng kem rụng lông ( loại tẩy lông nhẹ thôi - vì da mặt là vùng da nhạy cảm). Còn nếu như lông mặt không đến nỗi lắm thì kệ nó đi chị, tổ tiên ta là thế mà :4: Như em thì chẳng bao giơ động đến lông trên mặt đâu ạ. Chỉ mỗi chăm sóc hai cái lông mày đã thấy nhọc lắm rùi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Và còn tai hại hơn là lỗ chân lông rất to, giống như mecarrot dây này huhu
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?

• 1,453 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Đúng đấy chị ạ, sau khi cạo lông mặt lần sau nó mọc lên nhanh hơn, và rất cứng.... chị đừng làm nhé.

• 2,008 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Kiểu này mình dừng lại không cạo nữa, cám ơn các mẹ cho kinh nghiệm nhé

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao bà con không dùng peel off mask nhỉ?Nó cũng là lột nhẹ lông mặt và các tế bào chết đó mà. Không biết ở Việt Nam có hãng mỹ phẩm/chăm sóc da nào có loại peel-off mask này nhỉ? Bà con ai biết post lên giùm nhé.

• 2,008 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Forest
    Sao bà con không dùng peel off mask nhỉ?Nó cũng là lột nhẹ lông mặt và các tế bào chết đó mà. Không biết ở Việt Nam có hãng mỹ phẩm/chăm sóc da nào có loại peel-off mask này nhỉ? Bà con ai biết post lên giùm nhé.
    Chỗ tớ trong các siêu thị có bán "Veet " có nhiều loại lắm: keo lột, miếng dán, loại làm nóng loại làm nguội nhưng mình hỏi kỹ hôm có chương trình tiếp thị sản phẩm họ nói chỉ dùng cho lông chân thôi chứ không để lột lông mặt đâu.
    Còn hình như ở VN có các loại keo mặt nạ, bôi lên đợi mấy phút khô lột được các mụn trứng cá và một ít.....lông :4:

• 474 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đi gội đầu hay thấy các chị em đến chăm sóc massage da mặt ở những hàng này dùng dao lam để cạo nhẵn da mặt. Mình có hỏi em gội đầu thì em ấy bảo cạo như thế cho mặt khỏi bị lông tơ, bôi kem dưỡng da vào mới ngấm được. Da mặt em gội đầu thì trông rất đẹp.

Mình không biết việc cạo da mặt như thế có hại gì không? Mình chỉ tưởng tưởng ra đến lúc lông tơ mọc lại bị đen, dài và dầy hơn thì thật khủng khiếp. Nhưng nhìn một làn da nhẵn nhụi, láng mượt thì cũng thấy hấp dẫn quá. Các mẹ có kinh nghiệm gì về việc cạo lông tơ trên mặt này không chia sẻ cho mình với.

• 584 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đúng là cạo mặt thì dùng kem dưỡng da và mỹ phẩm sẽ chóng thấm sâu vào da hơn và khi trang điểm sẽ đẹp hơn rất nhiều. Và cũng đúng là cứ cạo 1 tuần là phải cạo lại nếu không thì lông mới mọc lên sẽ đen và cứng hơn lông cũ, đặc biệt là phần xung quanh mép (để lâu trông giống đàn ông lắm :4: )
    Mình thấy mấy cô bên Debon bảo là không nên cạo vì như vậy sẽ làm lỗ chân lông trên mặt to hơn, dễ gây trứng cá... tất nhiên là không phải ngay tức thì. Nhưng theo mình, lỗ chân lông to thì vẫn có thể khắc phục được bằng cách dùng những sản phẩm làm se lỗ chân lông, ngay việc rửa mặt bằng sữa rửa mặt xong mà không dùng sp này thì cũng làm rộng lỗ chân lông ra đấy.
    Trước đây, mình cũng cạo mặt, sau nghe lời tư vấn không cạo nhưng không chịu được vì đánh phấn không bám dù đã dùng cả kem dưỡng, kem lót, kem nền... thế là lại cạo.
    Một kinh nghiệm nữa để làm da mặt săn chắc là các mẹ đừng rửa mặt bằng nước nóng, dù là mùa đông thì cũng chỉ dùng nước tan giá thôi nhé. Nhiều hôm lạnh quá, vừa tắm vừa rửa mặt mình cứ phải chổng phao câu lên để nước lạnh khỏi bắn vào người ý
    Mong ước bình dị!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 132 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chị STSDD ơi !
    Nếu chị cạo lông mặt 1 lần là đồng nghĩa với việc không được từ bỏ nó luôn , hồi trước bác em cũng thử cạo 1 lần nhưng sau không có tg làm nữa thì nó còn rậm hơn lúc ban đầu may mà không cứng và đen. Cạo như thế chỉ đẹp lúc vừa cạo xong thôi còn hại da mặt lắm.
    Em thấy ngoài hàng gội đầu mấy cô đấy toàn cạo cho khách chứ có bao giờ cạo mặt mình đâu.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6