Dưỡng da - Làm đẹp da

Cảnh báo: Viêm da do Demodex (phần 1 -2)

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 2.47K Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamkieu64 Xem bài viết
    mình ở sài gòn bạn à, cái này mình mới đặt mua hồi tháng sáu vẫn còn hạn nha, nếu bạn muốn chia lại cứ alo mình sđt trên
    sdt dau ban,de minh lien lac lay lun nha

• 57 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

hix. ai bắt bệnh cho em xem có phải em bị viêm da do Demodex ko ạ? em bị khoảng 1 tuần rồi, trước da mặt e nhẫn mịn và rất ít khi có mụn, chỉ bị lỗ chân lông to thôi ạ....tự nhiên nó lại nổi mẩn hết lên, sờ vào thấy sấn sùi, ram ráp......da mặt em mẩn đỏ và ngứa 2 bên má, cảm giác như có mụn dưới da ấy nhưng ko thấy có nhân...... em ngưng sử dụng tất cả mĩ phẩm vì nghĩ là mình bị dị ứng.......thấy da khô căng luôn......nghĩ chắc da mất nước mùa hanh khô nên nó thế.....em mua 2 lọ dưỡng ẩm của cinique, em quên tên mất, có 1 lọ màu vàng đc review rất nhièu cho da hỗn hợp và da khô...........bôi xong thì e thấy da có mềm hơn, nhưng ko được mịn màng như trước, da vẫn bị mẩn đỏ và ngứa.....hix, có phải e bị viêm da do Demodex ko vậy ạ?

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sexy199266 Xem bài viết
    sdt dau ban,de minh lien lac lay lun nha
    sđt mh 0989. sáu tám bốn năm 42.. mình tên Kiều

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn muốn xác định có bị mắc viêm da do Demodex không thì phải tới phòng khám xét nghiệm da, không thể tự chẩn đoán được đâu. Viêm da do Demodex có biểu hiện giống với một số loại viêm da khác như mẩn ngứa, phát ban hay trứng cá đỏ. Dùng nhầm thuốc thì hơi nguy hiểm cho khuôn mặt đó.
    Thường thì khoảng 1/3 dân số sẽ có Demodex ký sinh nhưng chỉ một số người mới bị bệnh do Demodex tăng quá nhiều, thường là ở người da dầu, tiết nhiều bã nhờn.
    Nếu bạn đã biết bị mắc Demodex thì tuyệt đối không được bôi các kem có steroids/ corticoids, vì nó càng làm Demodex tăng thêm. Bạn nên rửa mặt kỹ với nước sạch và thường xuyên. Có thể bôi các thuốc điều trị ký sinh trùng tại chỗ như permethrin 5% ngày 2 lần trong 2 tuần.Chúc bạn có lại da mặt đẹp như ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chingo256 Xem bài viết
    Bạn muốn xác định có bị mắc viêm da do Demodex không thì phải tới phòng khám xét nghiệm da, không thể tự chẩn đoán được đâu. Viêm da do Demodex có biểu hiện giống với một số loại viêm da khác như mẩn ngứa, phát ban hay trứng cá đỏ. Dùng nhầm thuốc thì hơi nguy hiểm cho khuôn mặt đó.
    Thường thì khoảng 1/3 dân số sẽ có Demodex ký sinh nhưng chỉ một số người mới bị bệnh do Demodex tăng quá nhiều, thường là ở người da dầu, tiết nhiều bã nhờn.
    Nếu bạn đã biết bị mắc Demodex thì tuyệt đối không được bôi các kem có steroids/ corticoids, vì nó càng làm Demodex tăng thêm. Bạn nên rửa mặt kỹ với nước sạch và thường xuyên. Có thể bôi các thuốc điều trị ký sinh trùng tại chỗ như permethrin 5% ngày 2 lần trong 2 tuần.Chúc bạn có lại da mặt đẹp như ý.
    bạn ơi tụi da liễu nó ko cho xét nghiệm đâu,vì nó câu thời gian để chuẩn đoán lung tung để bán thuốc á,nếu ở miền trung thì đi xét nghiệm ở kí sinh trùng Quy Nhơn nha,ở miền nam thì đi SG cũng bệnh viện kí sinh trùng luôn,mình cũng nghe nói thuốc permethrin trị nhưng tạm thời ngay tại chỗ nhưng ko hết hẳn,nếu không bị nặng và đáp ứng thuốc thì sẽ hết,mình đang rất đau khổ cái mặt,uống loại thuốc chuyên trị như metrolnidazol cũng có người hết người không,nản gì đâu,mình thấy bênh da liễu đồng diều chữa được mình sẽ qua đó thử làm chuột bạch hix

• 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lynhly Xem bài viết
    hix. ai bắt bệnh cho em xem có phải em bị viêm da do Demodex ko ạ? em bị khoảng 1 tuần rồi, trước da mặt e nhẫn mịn và rất ít khi có mụn, chỉ bị lỗ chân lông to thôi ạ....tự nhiên nó lại nổi mẩn hết lên, sờ vào thấy sấn sùi, ram ráp......da mặt em mẩn đỏ và ngứa 2 bên má, cảm giác như có mụn dưới da ấy nhưng ko thấy có nhân...... em ngưng sử dụng tất cả mĩ phẩm vì nghĩ là mình bị dị ứng.......thấy da khô căng luôn......nghĩ chắc da mất nước mùa hanh khô nên nó thế.....em mua 2 lọ dưỡng ẩm của cinique, em quên tên mất, có 1 lọ màu vàng đc review rất nhièu cho da hỗn hợp và da khô...........bôi xong thì e thấy da có mềm hơn, nhưng ko được mịn màng như trước, da vẫn bị mẩn đỏ và ngứa.....hix, có phải e bị viêm da do Demodex ko vậy ạ?
    bạn có sử dụng kem gì trước khi bị không,nếu có thì 90% là bị

• 57 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sexy199266 Xem bài viết
    bạn có sử dụng kem gì trước khi bị không,nếu có thì 90% là bị
    tớ chỉ dùng cilique thôi, ko dùng em trộn hay loại nào ko rõ nguồn gốc cả. giờ mặt tớ khô ráp, sờ sần sùi, hơi ngứa và đỏ, chỉ bị ở 2 bên má thôi, 2 má đỏ ửng, sờ rám ráp như da rắn í (
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lynhly Xem bài viết
    tớ chỉ dùng cilique thôi, ko dùng em trộn hay loại nào ko rõ nguồn gốc cả. giờ mặt tớ khô ráp, sờ sần sùi, hơi ngứa và đỏ, chỉ bị ở 2 bên má thôi, 2 má đỏ ửng, sờ rám ráp như da rắn í (
    thoi di xet ngiem di cho nho chac,cho minh oi moi nguoi la dat mua permethrin o nuoc ngoai trang web nao vay

• 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

co ai biet web nao dat hang ban thuoc permethrin ko cho toi voi,tk

• 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

quyet dinh di da lieu quy hoa-quy nhon