DA ĐẸP

Cảnh báo: Viêm da do Demodex (phần 1 -2)

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 248K Lượt đọc
  • 2.92K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dream1909 .mình cũng bị nổi mụn đỏ có cái k có nhân k m thó mủ j cả.uống thuốc nam này nó lặn hết luôn ấy tùy cái to thì nó để lại sẹo mờ thôi.mẹ thử uống xem thế nào.vì cách đây 3 tháng mặt mình nổi nhiều lắm chi chít cả mặt ấy nhưng uống đc 10 ấm thì lặn nhẵn k còn nốt nào.
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyengiang0512 Xem bài viết
    Dream1909 .mình cũng bị nổi mụn đỏ có cái k có nhân k m thó mủ j cả.uống thuốc nam này nó lặn hết luôn ấy tùy cái to thì nó để lại sẹo mờ thôi.mẹ thử uống xem thế nào.vì cách đây 3 tháng mặt mình nổi nhiều lắm chi chít cả mặt ấy nhưng uống đc 10 ấm thì lặn nhẵn k còn nốt nào.
    Có khó uống nhu thuoc bac ko hả b, mà b đến chỗ thuốc nam thì khai bệnh như thế nào
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dream 1909.cũng k phải ở hiệu thuốc nam đâu b nhé.bà cố này ở cùng huyện mình nhưng đến bây giờ có ng mách mình mới biết.rất dễ uống.uống thay nước lọc hằng ngày thôi b ah.mình kể triệu chứng bệnh ra là bà thấy thuốc cho luôn.bà bảo uống hết 10 ấm là mụn lặn hết.thế mà đúng là thật.
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cơ địa mình bị dị ứng thuốc rất nặng nên mình ko dám uống gì ngoài toa bác sĩ, nhiều lúc uống theo toa tránh thuốc dễ dị ứng rồi mà mình còn phải đi cấp cứu vì dị ứng b ạh. Mình demodex nhứng ko bị mụn gì hết ( trước h da mình cũng ko có mụn chỉ thỉnh thoảng vài cái) , h cũng ko có mà chỉ sần và đỏ da khô bong tróc thôi b, ko có mụn gì hết . Nếu b hết được bệnh này thì chúc mừng bạn nhé. H mình đành dợi thưr tea tree oil xem thế nào
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dream 1909 trứơc mình cũng k bị cái mụn nào cả.Mình bị nặng nên nó nổi sần lên như mụn ấy chứ k có nhân.thuốc lá này giúp thải độc tố trong ng chứ k dị ứng như uống thuốc tây đâu b.b dùng dầu dừa thử chưa.Mình thấy các mẹ ở trên nói dùng có hiệu quả mà.b đang dùng tea trea oil rồi ah. Có hiệu quả k b
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dầu dừa mình thấy nhờn qá b ạh, với lại mình nghĩ nó giữ ẩm cao nên có cảm giác trên mặt dịu đi thôi, mình muốn trị demodex luôn nên v mình thử tea tree oil mới đc 1 ngày thôi b, mình chưa dám dùng trực tiếp lên mặt, mình pha loãng với nước rồi rửa mặt, h thì chưa thấy gì b ạh. Trươc h cơ địa mình dị ứng nên dùng thuốc tây rất nhiều rồi thậm chí là thuốc corticoid vì bị mề đay dị ứng thì bắt buộc phải dùng thì mới đỡ đc mà mình lại chưa có em bé nên mình chỉ sợ ảnh hưởng sau này, mong là tea tree oil giúp đc mình.
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu_cun_bp Xem bài viết
    dùng dầu dừa lên mặt đang có mụn liệu có bị làm sao không a? da e la da dấu, lai bi mun an cũng nhiều, dạo này lại phaie thuơng xuyên thưc khuya nữa, không biết e có sd đc pp này ko hả các chị
    hic, da dầu mà còn dùng dầu dừa nữa thì bị bị nổi mẩn đỏ, và viêm da dị ứng đó bạn. Da mình cũng là da dầu nè, dùng dầu dừa đắp lên mặt để wa đêm, mai nó lên mảng đỏ, haixxx. Fai đi khám bác sĩ, bác sĩ cho 2 tuýp kem về xức, rồi hết. Từ đó sợ wa, k dùng dầu dừa lên mặt nữa/ chỉ dùng lên body thôi
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn amazon ơi, lúc b bị demodex có bị khô da bong tróc ko ạh, mình có đọc trên mạng thì thấy tea tree oil làm da ko bị nhờn khô da, mà da mình thì đang khô nhiều lắm còn bong tróc nửa, ko biết lúc b bị demodex có khô và bong tróc ko ạh ?
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tinh dầu tràm tee tree oil nó có tạc dụng trị mụn diệt khuẩn và virut nha bạn nhưng không làm khô da ngược lại nó còn giữ ẩm tốt đấy bạn không sao đâu bạn cứ kiên trì sài đi, còn nếu bạn muốn thì tìm cái tee tree oil nào nguyên chất 50 hặc 100% càng tốt nhưng 50% hoặc 100% bạn phải pha cực kỳ loãng nhé không nó làm bỏng da đấy. Theo mình biết thì bên Nc ngoài người ta bị demodex cũng nhiều lắm nhưng bên đấy họ có loại thuốc đặc trị bên nc mình thì không có thuốc chỉ là kìm hãm nhất thời thui. TEE TREE OIL THẬT SỰ RẤT TỐT CHO NHƯNG NGƯỜI BỊ DEMODEX KỂ CẢ NHỮNG BẠN DA NHỜN MỤN
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tinh dầu tràm tee tree oil nó có tạc dụng trị mụn diệt khuẩn và virut nha bạn nhưng không làm khô da ngược lại nó còn giữ ẩm tốt đấy bạn không sao đâu bạn cứ kiên trì sài đi, còn nếu bạn muốn thì tìm cái tee tree oil nào nguyên chất 50 hặc 100% càng tốt nhưng 50% hoặc 100% bạn phải pha cực kỳ loãng nhé không nó làm bỏng da đấy. Theo mình biết thì bên Nc ngoài người ta bị demodex cũng nhiều lắm nhưng bên đấy họ có loại thuốc đặc trị bên nc mình thì không có thuốc chỉ là kìm hãm nhất thời thui. TEE TREE OIL VÌ LÀ CHIẾT XUẤT THIÊN NHIÊN NÊN THẬT SỰ RẤT TỐT CHO NHƯNG NGƯỜI BỊ DEMODEX KỂ CẢ NHỮNG BẠN DA NHỜN MỤN
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng đc 3-4 ngày rồi b ah, da cũng còn khô và bong tróc
    mình vẫn còn uống thuốc theo toa bác sĩ
    b có biết thuốc bên nước ngoài đặc trị là thuốc gì ko hả b? Mình có thể nhờ ng nhà mình mua giúp, ng nhà mình chưa bao h bị nen ko biết có thuốc gì trị ko ?
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sẽ kiên trì theo cách của b , b cho mình xin tên hay loại thuốc gì ở nước ngoài có thể trị đc cái demodex này nhé
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

khô da chắc do thuốc uống của bạn đấy chứ tee tree oil không làm khô da bạn nhé theo mình biết thì loại điều trị bệnh Rosacea do demodex đấy bạn bên nc ngoài ngta gọi là thế điều trị bằng metrogel 1% và loại Oracea mình đưa đường link để bạn xem cụ thể luôn nhá
    https://www.youtube.com/watch?v=OciJeNX1dkM
    Chỉnh sửa lần cuối bởi amazon2304; 14/03/2015 vào lúc 05:22 PM.
    • 59 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mấy ngày trước ngồi lặn lội đọc hết 145 page của topic này, hôm nay em lết thân vô Viện Sốt Rét kí sinh trùng quận 5 khám, xong rồi kết quả là dính 9 em demodex, toa thuốc 2 tuần như sau :
    Flagyl 250mg ( Metronidazol)20 viên
    Clarityne 10mg (Loratadin) 14vien
    2 Chai Abscab ( Pemethrin) bôi mặt 2 ngày/ lần
    Bác sĩ dặn chai này bôi tốt, tiền thuốc 588k
    2 tuần tái khám
    Các chị nào khám và trị ở đây rồi cho e biết kết quả với, ko thì em chết mất vì uống thuốc này dài dài, bác sĩ bảo là 1 trong 2 loại thuốc em uống phá hủy bạch cầu nhiều ,
    Tất cả là vì con !!!
    • 213 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Tea tree oil để trị demodex phải có nồng độ 60% trở lên (cái này mình đọc ở 1 web nc ngoài chuyên về demodex) . Sách của bs da liễu mình từng đọc thì bôi ngoài da có: gel metronidazol, acid salicylic 5%, benzoyl peroxide 10% ...kèm thêm uống kháng sinh metronidazol. Nếu da bị demodex mà ko có tiền sử kem trộn thì dễ khỏi lắm,chỉ cần uống thuốc 1 đợt+bôi gel kháng sinh metronidazol là đã hết hẳn triệu chứng. Nên rửa mặt bằng srm có acid salicylic 2% cũng có tác dụng ngăn chặn demodex.
    Blog review mỹ phẩm: http://phuongdungsxd.blogspot.com
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy tea tree oil của the body shop nó ghi là 15% thì có trị được demodex ko bạn
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình theo bs tư ở ngoài gần 2 tháng rồi có thuốc thì bớt dừng thì bị lại liền, mình nản quá nên ko theo nửa, mình vào viện sốt rét kí sinh trùng ở quy nhơn khám và xin cho xét nghiệm lại demodex trên mặt xem thử còn bao nhiêu con ( cách đây 2 tháng mình bị 4 con) , rồi ông bs nói trên mặt làm gì có demodex mà xét nghiệm, demodex chỉ sống ở chân mày tóc, lông nách và lông dưới ko hề có trên mặt, nhưng ơ đây biết bao nhiêu ng bị trên mặt rồi và trên mạng cũng có ghi bị trên mặt mà bs lại nói vậy và ko cho mình xét nghiệm lại, cho mình thử máu bó tay
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

được bạn nếu bạn có quen ai bên nc ngoài thì nhờ họ mua giùm cái tee tree oil 100% hoặc 50% càng tốt
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nói chung là bị cái này thì uống thuốc cũng không hết được mà bác sĩ nào nói thế vậy bạn chắc bsi lởm đấy. Bạn mua 1 tuýp metrogyl 1 lọ tinh dầu và 1 chai mặt nạ đất sét nhá. Rửa mặt bằng tinh dầu, metrogyl gel thì thoa, mặt nạ đất sét để thanh độc da và lấy đi chất đầu thừa cặn bã lớp sừng hóa trên da mà cái này là thức ăn của demodex đó bạn. Bạn thử dùng theo cách của mình xem
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Topic đã quá 1500 bài viết, các bạn vui lòng tạo tầng mới để tiếp tục trao đổi nhé