Dưỡng da - Làm đẹp da

Cảnh báo: Viêm da do Demodex (phần 1 -2)

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 223K Lượt đọc
  • 2.83K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 90 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieu_yen_tu Xem bài viết
    Bạn chịu khó rửa mặt bằng nc muối sinh lý đi nhé. Nếu nhẹ thì khoảng 1 tuần thấy cũng đỡ đỡ chút đấy

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Lâu qá mình ko vô lại topic,mọi ng ntn rùi? Bạn tiểu yến tử khỏi bệnh chưa bạn?? Mình ngưng hh lâu rùi,có bạn nào đang trong time hồi phục da share kinh nghiệm cho mình với!? Cám ơn ..
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myle1987 Xem bài viết
    Lâu qá mình ko vô lại topic,mọi ng ntn rùi? Bạn tiểu yến tử khỏi bệnh chưa bạn?? Mình ngưng hh lâu rùi,có bạn nào đang trong time hồi phục da share kinh nghiệm cho mình với!? Cám ơn ..
    Chị myle thử dùng nước muối sinh lý với chai truyền thử đi. Thấy nhiều bạn dùng đỡ đó chị.

I'm not number1 but i'm unique!
    • 90 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yoomi.baby Xem bài viết
    Chị myle thử dùng nước muối sinh lý với chai truyền thử đi. Thấy nhiều bạn dùng đỡ đó chị.

Chị cũng nge nhìu bạn khuyên thế nhưng da chị khô và mỏng lắm,sợ k dùng đc .Nhưng nay thấy da cũng đỡ hơn trc nên chị ko dám thử muối.E cũng bị như chị hả? E ngưng kem bao lâu rùi?
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E có dùng kem trộn đâu mà vẫn dính demodex nè. Chả hiểu sao. E đang bôi ascabs của Malay, với dầu dừa. Hi
    Da c khô thì c đầu tư e xịt khoáng để bổ sung ẩm cho da đi c.

• 52 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

có ai có thể mua dùm mình thuốc permethrin 5% không?mình ở gia lai nên khó mua quá,mình đau khổ vì làn da này cũng 7 năm nay rồi,hồi xưa da đẹp có tiếng nên lại càng đau khổ hơn.Nhiều lúc nhìn da mặt ngta nhìn lại mình chỉ muốn đi tự tử mà thôi,sau thời kì bị mụn thì jo lại bị domodex,mặt châm chích nổi mảng mảng sần sần ngứa kinh khủng.Ai mua thuốc dùm mình mình đội ơn nhiều lắm.HuHu
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaykhongvui Xem bài viết
    có ai có thể mua dùm mình thuốc permethrin 5% không?mình ở gia lai nên khó mua quá,mình đau khổ vì làn da này cũng 7 năm nay rồi,hồi xưa da đẹp có tiếng nên lại càng đau khổ hơn.Nhiều lúc nhìn da mặt ngta nhìn lại mình chỉ muốn đi tự tử mà thôi,sau thời kì bị mụn thì jo lại bị domodex,mặt châm chích nổi mảng mảng sần sần ngứa kinh khủng.Ai mua thuốc dùm mình mình đội ơn nhiều lắm.HuHu
    Ở bv da liễu Đà Nẵng có bán đây, nếu bạn muốn mình có thể mua giúp.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

cám ơn em trước nhé,em inbox cho chị giá tiên+phí ship đc k?rồi stk ngân hàng để chị ck cho em.Mà chị vẫn chưa đi xét nghiệm nên k biết có phải bị demodex k nữa nhưng triệu chứng thì giống lắm.Ở đây cũng có phòng khám da liễu nhưng nó khám bậy bạ lắm,đi sợ tan nát thêm cái mặt.Em có dùng kem permethrin chưa?thấy ok không?tư vấn thêm cho chị với .Da chị từ 1 ng da dầu mà jo nó khô kinh khủng luôn,bong vảy trắng,mụn thì mụn nhỏ mà nó mọc theo đám,thành đám tròn tròn chi chít ,ngứa khinh khủng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngaykhongvui; 19/11/2014 vào lúc 12:54 PM.
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi. E cũng đang dùng per 5% đây, tên thuốc là Ascabs của HOE Malay, 151k hay 155k gì đó e quên rồi. @@
    E dùng mới dùng tầm hơn 1 tháng rồi, e thấy nó cũng không có tác dụng gì rõ rệt. Hôm trc e xét nghiệm còn 3 con/tb, để ít hôm nữa e đi xn lại xem, rôi review cho chị. E thấy mn dùng cũng khen thuốc này.
    E mua giúp c cũng đc thôi nhưng e ngại cái vụ chuyển khoản với ship quá, nhỡ như có gì trục trặc hay thuốc không đến tay chị thì lại mất lòng. @@
    Khổ ghê :3

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

k sao đâu em,ship thì e ra bưu điện chuyển phát nhanh là được,còn ck thì cho c stk c chuyển tiền cho.c chuyển e nhận được tiền rồi mới mua dùm chị.mà lỡ k phải bị demodex mà bị loại nấm khác có dùng đc cái này k em?vì chỗ c ngta k xn mấy cái này,khổ quá.Chị tính bôi đại lên mặt may thì nó hết mà xui thì lại bung bét cái mặt ra.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E thành thực khuyên c là phải đi cạo da xét nghiệm mới biết là có bị demo hay không, theo e biết thì nấm không dùng đc đâu. :3