Dưỡng da - Làm đẹp da

Cảnh báo: Tác dụng của dầu dừa đối với da khô, nhạy cảm, dễ nổi mụn

Đến trả lời mới nhất
  • 22 Lượt chia sẻ
  • 29.8K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 60 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SheKo Xem bài viết
    Ui mình cũng đọc trên mạng tòan thấy ca tụng tinh dầu dừa tốt lắm, hì hục làm 5 quả liền được khaỏng 350ml cho bà chị gái dùng nữa. Mình dùng ba hôm đầu thfi công nhận da rất láng mịn sờ rất thích, nhưng đến hôm thứ 4 thì mũi bắt đầy nổi 1 quả mụn to (da mình bt hiếm khi nổi mụn dù ăn đồ nógn tới đâu) từ hôm nổi mụn mình dừng dùng. Cả tác dụng làm dài lông mi nữa không biết có hiệu quả không. Giờ chả biết làm thế nào với đống dầu dừa đã làm
    mình cũng còn 150ml dầu dừa bỏ trong tủ lạnh, k bít làm j, ủ tóc 2lan r cũng k thấy hiệu quả j. còn thua dầu xả. hi
    • 94 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Playgirl88 Xem bài viết
    mình cũng còn 150ml dầu dừa bỏ trong tủ lạnh, k bít làm j, ủ tóc 2lan r cũng k thấy hiệu quả j. còn thua dầu xả. hi
    bạn mới dùng cho tóc 2 lần thì sao thấy tác dụng được. dưỡng mi thì dài thật, tóc mình cũng thấy mềm và mượt hơn, bạn hãy siêng dùng thế nào.
    dầu xả là toàn thành phần hóa chất thì nó phải tốt hơn thiên nhiên thôi. trong dầu xả thì toàn những chất từ dầu mỏ mà ra thôi ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Machi_bunny Xem bài viết
    Đậu đò tẩy da khiếp lắm, em còn k tắm body đc vì da mỏng chị đắp mặt ngứa là phải ^^ mấy cái tính tẩy cao tránh mặt ra chị ạ..dùng body thôi, k thì da mặt mỏng đi, đỏ lét lên chứ k trắng gì đâu...Mà nhà mình cho em hỏi, thế thông tin uống dầu dừa giảm cân thì sao nhỉ? Hay cũng là ca ngợi thái hóa tính năng của dầu dừa thôi
    chị tìm được cái này
    Do có tỷ lệ chất béo bão hòa cao hơn các loại mỡ động vật (tỷ lệ trung bình acid béo trong các loại mỡ là 41-80% nên Tổ chức Y tế Thế giới (WHO), Cơ quan Quản lý Thực phẩm và Dược phẩm Hoa kỳ (FDA) và nhiều quốc gia khác (Anh, Canada...) đều khuyến cáo không sử dụng nhiều dầu dừa trong khẩu phần hằng ngày.

Các phân tích khoa học đã chỉ rõ, hàm lượng acid béo bão hòa trong dầu dừa rất cao, hơn cả mỡ động vật. Vì vậy, việc sử dụng dầu dừa không đúng cách có thể dẫn đến tình trạng xơ vữa động mạch.

Hơn thế nữa, đối với những người có vấn đề về chuyển hóa (đái tháo đường, tăng huyết áp, xơ mỡ động mạch, thừa cân béo phì...), việc sử dụng những sản phẩm nhiều acid béo bão hòa như dầu dừa còn làm tăng nguy cơ rối loạn mỡ máu.
    nên chị sẽ khuyên khách chị sử dụng cho tóc, cho lông mi và ở khuỷu tay đầu gối cho da mềm mịn
    • 737 Bài viết

• 1,755 Được cảm ơn

MÌNH cũng bị nổi mụn khi sử dụng dầu dừa dưỡng ẩm qua đêm hichic
    • 21 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình tự làm dầu dừa cho bản thân dùng và thấy kết quả rất ok. Mình nghĩ bạn bị mụn là do tẩy trang xong ko rửa lớp đó đi mà lại để thẩm thấu những 30 phút. Nếu bạn rửa sạch lớp tẩy trang đó và lấy 1 lượng dầu dừa khác matxa nhẹ và làm mặt nạ thì chắc ko bị mụn đâu. hihi
    Quần áo thời trang cao cấp hàng thiết kế. Có may sẵn và nhận hàng theo yêu cầu của khách hàng. Liên lạc 01652 37 38 98
    • 21 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em đọc được bài của 1 Việt Kiều trên wtt thì được biết trong khoảng 4 tháng đầu tiên những ai uống và bôi dầu dừa để trị mụn thì cồi mụn và nhân bên dưới da sẽ nổi hết lên. Từ đó dẫn đến tình trạng mặt nở hoa mụn...Nhưng nếu kiên trì dùng tiếp khoảng 2 tháng nữa thì da sẽ ko bao h bị nổi mụn, mềm mịn như da em bé luôn.
    Quần áo thời trang cao cấp hàng thiết kế. Có may sẵn và nhận hàng theo yêu cầu của khách hàng. Liên lạc 01652 37 38 98
    • 337 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Em mới dùng dầu dừa bôi lên mặt được có 3 lần thôi. Nhưng có cảm giác mụn mọc nhiều hơn. Sau đó em đọc được một bài viết có đoạn như sau "Dầu dừa có đặc tính chữa lành lạ thường, có thể gây ra phản ứng hồi phục. Một chuỗi tẩy độc có thể diễn ra khi dầu dừa được đưa vào trong cơ thể hay khi xoa bóp ngoài da. Khi tôi (tiến sĩ Fife) bắt đầu dùng dầu dừa để massage toàn thân, tôi thấy mình có nhiều mụn hơn. Mụn xuất hiện ở những nơi mà trước đây tôi không bị như chân và vùng bụng, trong 1-2 tuần. Bình thường thì hiếm khi tôi bị mụn, nên tôi chú ý ngay đến triệu chứng bất thường này. Thoạt đầu, tôi nghĩ chắc là do dùng loại dầu tinh luyện không tốt, có nhiều chất bẩn, chất tạp hay gì gì đó nên gây mụn. Tôi liền thử dùng và thể dầu tinh khiết, thấy cũng không thay đổi được gì cả. Vì thế tôi nhận ra đây là do phản ứng chữa lành. Vậy loại dầu tinh luyện hay tinh khiết không có liên quan gì ở đây. Sau chừng một tháng, mụn biến mất. Kể từ đó, tôi không còn bị mụn nữa.

Sau này, những người khác cũng kể lại kinh nghiệm tương tự. Vậy là không phải chỉ mình tôi. Sự kiện này càng làm vững chắc luận cứ của tôi. Dầu dừa khi thấm vào da, giúp cho cơ thể tự tống khứ những chất bẩn ra ngoài. Mụn chỉ là phương cách cơ thể tẩy chất độc cho chính mình. Vì vậy không phải lo lắng về mụn khi dùng dầu dừa, mụn sẽ hết khi da của bạn được tẩy sạch. Thực tế thì rất nhiều người khám phá rằng dầu dừa giúp phòng ngừa mụn."
    Cũng thấy hoang mang, chẳng biết thế nào.
    Chaiyo!
    • 42 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Da em cũng hồn hợp dầu mà dùng dầu dừa massage mặt, rồi dùng trộn chung vs bột đậu làm mặt nạ tuần từ 2-3 lần, ( em còn dùng ủ tóc tuần 1 lần nữa ^^).. thấy khá ok, khi massage trên mặt thấy như những cái tạp chất dơ li ti nó ra hết, rồi massage tầm 1phut, để thêm 1 tí nữa khoảng 10ph là đi rửa mặt 2 lần vs sữa rửa mặt hoặc bột đậu cho thật sạch.. thấy da căng mịn thích lắm.. e làm như vậy cũng lâu rồi mà không thấy nổi mụn gì hết như chị nói... Cái này em góp ý một tí ha, (nếu k phải chị đừng giận nha ^^ ), e nghĩ chị bị mụn nếu nói do dầu dừa, thì có lẽ do chị dùng để tẩy trang rồi còn lưu những 30phut trên mặt, như vậy bao nhiêu chất dơ trong đồ trang điểm cũng tụ lại 30phut + dầu bếch dính trên mặt.. Nếu muốn dùng dầu dừa để tẩy trang, chị nên rửa mặt sạch ngay sau khi tẩy trang, rồi sau đó hẵn dùng dầu dừa để massage và lưu lại trên da mặt tầm 10ph thôi chị ạ, để 30ph nó làm da mặt khô lắm ( da em da hỗn hợp dầu hen )..Chị kết hợp cả 2 như vậy sai phương pháp rồi.. Chúc chị mau hết mụn và da đẹp lại hen ^^
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Mình cũng xài dầu dừa để dưỡng da, sau lần lột mụn bằng gel thì mình lên mụn nên cũng đang ngưng dùng mấy loại dầu dưỡng, mà vào đây nghe nhiều ý kiến quá thấy cũng hơi ớn rồi.

Mình dưỡng da bằng dầu dừa rất ít, 1 giọt rồi xoa vào 2 tay cho nóng rồi mới áp tay lên da thôi, sau đó 1 lớp gel lô hội. Sáng ngủ dậy thì thấy da căng mịn , ko mụn gì hết. Chỉ da cái tội lông mặt nhiều quá, lấy gel lột lột đi, tự dưng nổi mụn đỏ đỏ qua trời
    • 337 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

E chẳng biết, e dùng dầu dừa bôi lên mặt rồi cũng massage, rửa mặt lại bằng sữa rửa mặt.....nói chung là làm y như hướng dẫn nhưng mà thấy mặt nổi mụn nhiều hơn. Nhìn mà phát chán. Nên bây giờ cũng bỏ rồi, chẳng kiên trì kiên nhẫn như bài viết trên mà e chia sẻ kia nữa. Mà bôi lên môi cũng chẳng thấy nó mềm, mọng như ngta vẫn quảng cáo gì hết. Còn bôi lên da đầu, mặc dù đã gội lại đầu rồi nhưng mà lúc nó khô thì nó bết vào trông cứ như cả tuần không gội đầu ấy.
    Chaiyo!
    • 858 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

mình dùng dầu ưừa bôi môi cũng ko xi nhê , nó bóng bóng và mềm ở bề mặt thôi chứ không dưỡng sâu được ,nên quay lại với lipbalm yêu thíc
    • 337 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người cứ truyền tai nhau rồi thổi phồng công dụng của dầu dừa lên thôi, chứ thực chất thì dầu dừa đâu có được như vậy. chán dầu dừa rồi
    Chaiyo!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thấy là dùng dầu dừa để tẩy trang thì chỉ để trên da và massage khoảng 2p thôi,chứ chị để 30 phút rồi mới lau đi thì ko tốt đâu ạ. Với việc có mụn cũng ko thể đổ lỗi hoàn toàn cho dầu dừa được ạ. Dùng sai cách cũng có thể dẫn tới việc nổi mụn. Ví dụ như hồi trước khi mới dùng em tẩy trang bằng cách bôi dầu dừa lên mặt rồi rửa lại bằng sữa rửa mặt nhưng cảm thấy ko sạch hết,vì đáng nhẽ sau khi bôi dầu phải lau dầu đi bằng giấy ăn rồi mới rửa lại. Dầu dừa bôi quá nhiều cũng rất dính,nếu ko rửa sạch rõ ràng sẽ làm bí da,mọc mụn là tất nhiên.
    Còn theo như bản thân em dùng thì thấy dầu dừa lành tính (cái này các nghiên cứu khoa học cũng chỉ ra),tất nhiên dùng cái gì cũng có người hợp người ko,ai da nhạy cảm thì nên dùng một lượng nhỏ và thời gian lưu dầu lại trên da cũng ko nên quá 20 phút.
    • 858 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Min_hi Xem bài viết
    Mình thấy mọi người cứ truyền tai nhau rồi thổi phồng công dụng của dầu dừa lên thôi, chứ thực chất thì dầu dừa đâu có được như vậy. chán dầu dừa rồi
    toàn những ng bán hàng họ thổi phồng thôi bạn ^^
    • 138 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

dầu dừa thật ar chỉ có tác dụng dưỡng ẩm tốt thội, chứ có làm dc gì nữa đâu mà các mẹ cứ thồi phồng, chán dễ sợ, lúc trc nghe nói dầu dừa trị thâm mắt cũng đi thừ cuối cùng có dc đâu, h may là có mẹ chỉ sang dùng bột trà xanh đắp, hết rồi, mừng quá trời, cũng may là k theo đuổi vs dầu dừa nhazz, chứ k chả biết đến khi nào mới có tác dụng
    • 179 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanthanh12121990 Xem bài viết
    dầu dừa thật ar chỉ có tác dụng dưỡng ẩm tốt thội, chứ có làm dc gì nữa đâu mà các mẹ cứ thồi phồng, chán dễ sợ, lúc trc nghe nói dầu dừa trị thâm mắt cũng đi thừ cuối cùng có dc đâu, h may là có mẹ chỉ sang dùng bột trà xanh đắp, hết rồi, mừng quá trời, cũng may là k theo đuổi vs dầu dừa nhazz, chứ k chả biết đến khi nào mới có tác dụng
    Bột trà xanh đắp như thế nào hả mẹ? Mắt em dạo này thức khuya nên quầng thâm đậm quá trời lun, hix
    • 3,177 Bài viết

• 5,672 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SheKo Xem bài viết
    Ui mình cũng đọc trên mạng tòan thấy ca tụng tinh dầu dừa tốt lắm, hì hục làm 5 quả liền được khaỏng 350ml cho bà chị gái dùng nữa. Mình dùng ba hôm đầu thfi công nhận da rất láng mịn sờ rất thích, nhưng đến hôm thứ 4 thì mũi bắt đầy nổi 1 quả mụn to (da mình bt hiếm khi nổi mụn dù ăn đồ nógn tới đâu) từ hôm nổi mụn mình dừng dùng. Cả tác dụng làm dài lông mi nữa không biết có hiệu quả không. Giờ chả biết làm thế nào với đống dầu dừa đã làm
    Nếu ở gần nhà bạn mình xin về ủ tóc, dầu dừa dưỡng tóc tuyệt cú mèo chứ dưỡng da mình chỉ tin tưởng oliu . Mình dân Bến Tre nhưng lười làm quá, toàn mua và đc tặng thôi hihi.
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 3,177 Bài viết

• 5,672 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Min_hi Xem bài viết
    E chẳng biết, e dùng dầu dừa bôi lên mặt rồi cũng massage, rửa mặt lại bằng sữa rửa mặt.....nói chung là làm y như hướng dẫn nhưng mà thấy mặt nổi mụn nhiều hơn. Nhìn mà phát chán. Nên bây giờ cũng bỏ rồi, chẳng kiên trì kiên nhẫn như bài viết trên mà e chia sẻ kia nữa. Mà bôi lên môi cũng chẳng thấy nó mềm, mọng như ngta vẫn quảng cáo gì hết. Còn bôi lên da đầu, mặc dù đã gội lại đầu rồi nhưng mà lúc nó khô thì nó bết vào trông cứ như cả tuần không gội đầu ấy.
    Tóc bạn bị bết có thể bạn cho ít dầu gội, nếu ko phải vậy là do cơ địa. Trong khi tóc mình gội dầu dừa mềm mượt đen nhánh hết gãy rụn thì con gái sau khi gội tóc bết lại như tình trạng của bạn vậy đó, thế là con bé cạch luôn còn mình trong toilet lúc nào cũng có một chai dầu dừa.
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 1,604 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Sao nhiều người cứ ko tìm hiểu kĩ về sản phẩm,?
    Dầu dừa có tốt, rất tốt, rất rất tốt. Nhưng tìm hiểu ko tốt, cách sử dụng ko tốt thì kết quả cũng chắc chắn ko đc tốt dù bạn có dùng mp cao cấp đi chăng nữa.

- bôi lên da vài ngày đầu mịn, nhưng đến hum thứ 3,4 thì lên mụn. Thì là bạn bôi ko xoa kĩ cho dầu ngấm vào da, những ngày đầu, dầu lưu trên da nên mịn, nhưng vì lưu trên lớp thượng bì quá nhiều, lâu => gây bí tắc lỗ chân lông => sinh mụn. Đó là điều hiển nhiên.

- bôi lên tóc bị bết. Bản chất dầu dừa là dầu, cho ra tay còn phải rửa kĩ xà phòng thì mới sạch. Nói gì đến tóc và da đầu, gội ko kỹ thì chẳng bết, dính, ngứa => rụng tóc => phản tác dụng của dầu dừa vốn có.

Dầu dừa ko phải là thần dược, nên đừng hy vọng qá nhiều ở nó mà lại mất công dìm hàng. Dầu dừa chỉ là 1 dưỡng chất để bổ sung dưỡng da, dưỡng tóc. Vì là dưỡng chất nên cần phải biết có thời gian và kiên trì thì ms có tác dụng.
    Mình lặn lội ở top dầu hàng năm, tốn bn tiền cho các loại dầu, tinh dầu, bơ, sáp. Thử và kiên trì mix đủ công thức. Nhưng vẫn quay lại dầu dừa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ cho em hỏi tác dụng của dầu dừa được ko?

Các mẹ ơi, em muốn hỏi tác dụng về dầu dừa? Các mẹ nào biết thì chia sẻ nhé <3 Vì em cũng chưa rõ lắm về công dụng của dầu :) Em có ít dầu dừa từ Bến Tre ra, do chị em thấy bảo em mang bầu nên gửi cho vì thấy bảo là khi mang bầu thì bắt đầu bôi để chữa rạn. Chị gửi ra nhiều quá,mà ko dùng ngay...

• Đồ chơi mẹ chọn có thật sự an toàn cho con?

Để cho con được vui chơi thoải mái, và mẹ có thêm thời gian để chăm lo cho nhà cửa, công việc; mẹ...

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• Tác dụng của dầu tràm đối với mẹ và bé!

Dầu tràm nguyên chất chiết xuất từ cây tràm theo phương pháp thủ công có rất nhiều tác dụng với trẻ nhỏ.loại cây này có nhiều ở các tỉnh miền trung đặc biệt là quảng Bình,Quảng Trị,Thừa Thiên Huế.Từ xưa khi chưa có các loại dầu hiện đại tràn lan như ngày nay thì dầu tràm là lựa chọn số 1 cho trẻ sơ...

• Mỹ phẩm White Doctors vừa bị thu hồi và tiêu hủy toàn bộ

Các mẹ biết tin này chưa. Các mẹ dùng có ai bị sao không Mỹ phẩm White Doctors Bị xử phạt 105...

• 22 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Dầu dừa bán ở lamdepcungha và một số nơi là dầu tự nấu, dầu này chỉ nên dưỡng tóc, không nên dưỡng da hay tẩy trang. Muốn dưỡng da hay tẩy trang thì phải dùng dầu Cold Compress ( dầu ép lạnh) không tin các mẹ cứ search google mà xem có rất nhiều trang nói rõ điều này. Nếu dùng dầu dừa thường như cách nấu thủ công của người quảng cáo bán thì mặt nổi mụn là cái chắc. Nói thật em chả thích dầu dừa tí nào. bôi nó lên da cứ như là ăn kẹo dừa ấy.
    Cũng không nên dùng dầu olive, dầu oliu nhờn và ít thẩm thấu, chỉ thích hợp với dưỡng da chân tay còn trên mặt và cơ thể thì không nên.
    Thay vì dùng dầu dừa hay dầu olive để dưỡng da, tẩy trang thì các mẹ nên chuyển qua dùng các loại dầu sau:
    Dầu Hạt nho grapeseed oil: dầu này thuộc loại nhẹ dễ thẩm thấu qua da nên rất được ưa chuộng trong lĩnh vựa spa để massage. Tẩy trang hay dưỡng da bằng dầu này là một sự lựa chọn tuyệt vời, dầu này có tác dụng chữa và ngăn ngừa mụn nữa đó. Dầu này dùng được gần như cho mọi loại da
    Dầu hạnh nhân Almond: Dầu thông dụng nhất trong ngành sản xuất mỹ phẩm. Trong hầu hết các loại mỹ phẩm dưỡng da đều có nó. Do đó không nên bỏ qua nó. Tuyệt vời để tẩy trang và dưỡng da.
    dầu jojoba: rất tốt cho da, thích hợp cho dưỡng da. đặc biệt hợp với da dầu.
    Dầu Bơ Avocado: được dùng phổ biến ở châu âu, là loại dầu giúp làm mềm và mịn da. Đặc biệt thích hợp cho da khô.
    Dầu Argan: đọc trên mạng thấy được ca ngợi rất nhiều ở các trang nước ngòai nhưng mắc quá nên em chưa dám mua dùng nên không có nhận xét gì.
    Dầu hạt mỡ Shea Oil ( không phải bơ hạt mỡ đâu nghe). Dầu này cũng chiết xuất từ trái hạt mỡ nên có cùng nguồn gốc với shea butter. Vì là dạng dầu không phải dạng bơ nên nó thẩm thấu nhanh qua da nên dưỡng da với nó là tuyệt vời. Em dùng nó thay lotion luôn. Trong dầu chứa nhiều loại vitamin rất tốt cho da như A, E... Dầu này làm em thích nhất. Mùi thơm hơi nhè nhẹ. Em thích nhất dầu này trong các loại dầu vì nó không để nhờn và bóng trên da. Da rất mịn sau khi sử dụng. Em đưa mẹ dùng để xóa nếp nhăn thấy có vẻ khả quan. Đọc trong các tài liệu trên mạng thấy nó còn có khả năng làm mờ vết thâm, nám. Excima hay sần sùi gì đó. Dầu này em cũng mới tìm hiểu và dùng gần đây và cảm thấy rất yêu nó.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4