Dưỡng da - Làm đẹp da

Cảnh báo: Tác dụng của dầu dừa đối với da khô, nhạy cảm, dễ nổi mụn

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 827 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

e nghĩ dầu dừa làm bí da, tạo mụn ẩn rồi mụn cám. đồng ý là dầu dừa có texture nhẹ, nhưng vẫn chưa phù hợp với da nào dầu hay acne prone, nhẹ nhất và hợp nhất với làn da dê sinh mụn chỉ có jojoba hoac dầu hạt nho. da e cực dầu và cực dễ nổi mụn, mà dùng jojoba bôi lên mặt dưỡng ban đêm gần nửa năm rồi ko bị sao, hạt nho thì rẻ hơn nên dùng để tẩy trang- hạt nho còn nhẹ hơn cả jojoba, hihi. còn loại da khác thì em không biết, e dùng dầu dừa bôi lên môi thì chỉ thấy bóng bóng chứ không dưỡng môi đuọc, vẫn khô
    cái black soap và gốc tẩy rửa gì đó thực ra là phản ứng hoá học giữa chất béo và kiềm tạo thành xà phòng nên mới tẩy rửa được, làm xà phòng ngta cũng hay dùng dầu castor-e thấy phổ biến nhất nữa, hay thậm chí chỉ dùng toàn olive chứ hông phải chỉ mỗi dầu dừa
    paruparuparu

• 60 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

thật ra các ban hỏi mình dầu dừa có thành phần j cần tránh thì như bạn nói có ít tài liệu nói nên minh chưa tìm hiểu. mình chỉ biết quyển sách "Các liệu pháp chăm sóc da hoàn hảo" đã nói vậy thì mình tin vậy. và cuốn sách đó nói về các cách chăm sóc da chứ k phải đi sâu vào thành phần nên k nói rõ tại sao phải tránh, mà chỉ đưa ra những thành phần cần tránh thôi. với mình cuốn sách đó thật là có ích r.
    còn vè vụ tẩy trang bằng dầu dừa mình thấy kiến thức của các bạn hơn hẳn mình. mình chỉ đọc ở đâu cũng thấy khen. mua của chi Hà thấy có ghi để 30 phút cho thấm vitamin B j đó nên làm theo. giờ các bạn nới mình mới hiểu rõ. thanks nhiều nhiều. hi
    chỉ hi vọng những người khác đừng dung dầu dừa tảy trang như mình để giờ đi đâu cũng bị hỏi sao mặt mụn nhiều vậy? thâm nhiều vậy? cả ox cũng hỏi. hic
    ah, ma nhớ lại khoảng time trị mụn ở bs LÊ THÁI VÂN THANH thì lần nàotais khám bs cũng dặn mình là k đc nặn mụn, k đc UỐNG SỮA TƯƠI or NƯỚC DỪA vì gây mụn. fai chi minh nhớ lời dặn của bs thì chắc k đến với dừa r.
    ah, đính chính thêm là các bạn hỏi mình bị nổi mụn cám la k đúng nhá! mình bị nổi MỤN BỌC vậy mới ghê, chứ mụn cám mình đâu khổ sở vậy...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 827 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

ở đâu cũng thấy khen do là dầu dừa dễ làm, ai cũng vô bán được nên họ ra sức khen đấy ạ
    còn e thấy chị Hà chảng phải chuyên gia, mấy cái kiến thức trong web của chị í em thấy hơi vớ vẩn, copy lung tung, nói thiệt ra thì ai quan tâm đến việc chăm sóc da thì thừa biết rồi chứ chả có gì đặc biệt
    nhiều khi có người đặt câu hỏi cho chị ấy trả lời, e thấy chị í trả lời lung tung, sai toét
    paruparuparu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 827 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

cho nên em thấy mình mua hay dùng cái gì cũng chỉ nên tin vào bản thân, vào làn da, hiểu làn da của mình, chứ đừng tin vào lời người bán
    paruparuparu

• 60 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi curlyhatram Xem bài viết
    cho nên em thấy mình mua hay dùng cái gì cũng chỉ nên tin vào bản thân, vào làn da, hiểu làn da của mình, chứ đừng tin vào lời người bán
    đúng đó e, chị cũng vì tin vào tác dụng thần kỳ do quảng cáo. mà k kể mấy trang web bán hàng, cả mấy trang web làm đẹp cũng vậy. bởi vậy đoc thông tin làm đẹp phải bít chọn lọc, chứ k phải cái j cũng ok với mình. chưa kể có những sản phẩm trc mắt chỉ thấy tác dụng, vè lâu về dài ngấm từ từ mới thấy tác hại...

• 92 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

theo em nghĩ thì mỗi da có một cách chăm sóc khác nhau, mình chỉ dựa vào những cái đó để tham khảo và có lựa chọn tôt nhất cho mình thôi. chứ không phải sản phẩm nào hợp với da. dầu hạt nho và jojoba thì cũng có những người bị dị ứng. hì hì. nói chứ, cách chăm sóc cho da từ thiên nhiên, tuy tôt cho da, nhưng cũng rất khó để chọn được loại phù hợp.
    da em, là da cũng ít nhờn, nhưng em thấy nó dễ bị mẫn cảm, em sử dụng mặt nạ đậu đỏ với sữa mà cũn thấy nó ngứa ngứa, tìm hiểu thì nhiều, mà cứ ngại ngần chẳng giám áp dụng. hjk

• 561 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pedauanhngoc Xem bài viết
    theo em nghĩ thì mỗi da có một cách chăm sóc khác nhau, mình chỉ dựa vào những cái đó để tham khảo và có lựa chọn tôt nhất cho mình thôi. chứ không phải sản phẩm nào hợp với da. dầu hạt nho và jojoba thì cũng có những người bị dị ứng. hì hì. nói chứ, cách chăm sóc cho da từ thiên nhiên, tuy tôt cho da, nhưng cũng rất khó để chọn được loại phù hợp.da em, là da cũng ít nhờn, nhưng em thấy nó dễ bị mẫn cảm, em sử dụng mặt nạ đậu đỏ với sữa mà cũn thấy nó ngứa ngứa, tìm hiểu thì nhiều, mà cứ ngại ngần chẳng giám áp dụng. hjk
    Đậu đò tẩy da khiếp lắm, em còn k tắm body đc vì da mỏng chị đắp mặt ngứa là phải ^^ mấy cái tính tẩy cao tránh mặt ra chị ạ..dùng body thôi, k thì da mặt mỏng đi, đỏ lét lên chứ k trắng gì đâu...Mà nhà mình cho em hỏi, thế thông tin uống dầu dừa giảm cân thì sao nhỉ? Hay cũng là ca ngợi thái hóa tính năng của dầu dừa thôi
    Machi thích hoa sữa, và nhớ về anh

• 827 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

e ko tin uống dầu dừa giảm cân , hihi
    paruparuparu

• 827 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pedauanhngoc Xem bài viết
    theo em nghĩ thì mỗi da có một cách chăm sóc khác nhau, mình chỉ dựa vào những cái đó để tham khảo và có lựa chọn tôt nhất cho mình thôi. chứ không phải sản phẩm nào hợp với da. dầu hạt nho và jojoba thì cũng có những người bị dị ứng. hì hì. nói chứ, cách chăm sóc cho da từ thiên nhiên, tuy tôt cho da, nhưng cũng rất khó để chọn được loại phù hợp.
    da em, là da cũng ít nhờn, nhưng em thấy nó dễ bị mẫn cảm, em sử dụng mặt nạ đậu đỏ với sữa mà cũn thấy nó ngứa ngứa, tìm hiểu thì nhiều, mà cứ ngại ngần chẳng giám áp dụng. hjk
    đồng ý là sẽ có ng bị dị ứng, nhưng ít nhất là nó vẫn tốt hơn và khả nang tương thích cao hơn cho da dễ nổi mụn so với dầu dừa
    paruparuparu

• 754 Bài viết

• 1,856 Được cảm ơn

Ui mình cũng đọc trên mạng tòan thấy ca tụng tinh dầu dừa tốt lắm, hì hục làm 5 quả liền được khaỏng 350ml cho bà chị gái dùng nữa. Mình dùng ba hôm đầu thfi công nhận da rất láng mịn sờ rất thích, nhưng đến hôm thứ 4 thì mũi bắt đầy nổi 1 quả mụn to (da mình bt hiếm khi nổi mụn dù ăn đồ nógn tới đâu) từ hôm nổi mụn mình dừng dùng. Cả tác dụng làm dài lông mi nữa không biết có hiệu quả không. Giờ chả biết làm thế nào với đống dầu dừa đã làm

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6