Dưỡng da - Làm đẹp da

Cảnh báo nguy cơ khi sử dụng kem trộn! (#52)

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 307K Lượt đọc
  • 1.24K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 204 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Map888 Xem bài viết
    [IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]
    woa woa,da mặt chị đẹp thế ko biết.Chị,em bon chen theo công thức của chị được ko?chứ em thấy làm theo cách của chị có khi em xui nên ko được hợp như chị thì sao?em trước cũng xài kem trộn theo ct : sâm,roizy,thanh hiền,lotion thôi.

• 218 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

em vừa mua kem về hì hục hì hục trộn . xong rồi nền nhà la liệt hộp với lọ lâu ;lâu tự túc kiểu này cũng hay

• 204 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phenomenon Xem bài viết
    em vừa mua kem về hì hục hì hục trộn . xong rồi nền nhà la liệt hộp với lọ lâu ;lâu tự túc kiểu này cũng hay
    bạn trộn theo công thức của chị Me_Map888 à?kem có ngon ko?hìhi

• 324 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socola_dn Xem bài viết
    bạn trộn theo công thức của chị Me_Map888 à?kem có ngon ko?hìhi
    công thuc trang 61 hả bạn .. Rose tính đi mua trộn lun..Kem mình tự trộn an toàn hơn..hehe..Chắc phải dùng tinh bột nghệ thử giống chị Me_map888 xem sao

• 887 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Mùi nồng nặc thật kinh @____________@ đau hết cả đầu mùi kem trộn

TBN may quá em có )

• 33 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Map888 Xem bài viết
    hu hu... mình tham lam nên dùng cả 2, chứ dùng mỗi oliu hay dầu dừa cũng được, dùng thay lotion dưởng da, dùng để tẩy trang, trộn chung sữa tắm, ủ tóc. Lưu ý nếu ủ bằng dầu dừa thì xả lại bằng dấm táo, nếu ủ bằng oilu thì ko cần. Chị dùng dưỡng da là chính nên tóc cũng lâu lâu có khi cả tháng mới dùng vì lười và bận ...
    Em vào topic dầu dừa, hay oliu tham khảo nhé, trong ấy các bạn chia sẻ nhiều lắm... Chị cũng học hỏi từ đó thôi
    Công nhân dùng dầu oliu pha với sữa tắm thì da dẻ mềm mịn thật nhưng khổ nỗi e xài được nửa tháng thì ngưng vì nó kích thích lông mọc c a. E thì bản chất toàn lông tơ nên nhìn thấy lông mọc dài ra sợ quá ((((((((

• 194 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

[QUOTE=pink_cat1990;24729580]tớ dùng kem trộn bị nổi mẩn là kem dạng đặc. giống loại kem theo công thức phổ biến mà mọi người đã biết í. tớ nghĩ cũng một phần do cơ địa tớ dễ dị ứng nên mới bị nổi như thế.phần nữa là kem trộn rất đặc nên nếu tắm không hết kem sẽ gây bí da. tắc lỗ chân lông gây nổi mẩn. tớ ngưng bôi kem vào vùng da đó thì hết rồi.[/Q

kem đặc quá nó cũng k thấm đc nên bít da là phải...muốn dùng tiếp bạn pha thêm ít lotion vào...vừa cho vừa quậy đến khi nó vừa ý là đc....
    Còn cái vụ nghệ t nghĩ ai ko dị ứng hãy dùng vì nhìu ng bị dị ứng nghệ lắm...bản thân t thì dùng nghe thấy rất hợp..trc bôi mặt mờ sẹo nhanh lắm tầm 1 tuần là cái sẹo mụn to tổ bố cả sẹo bỏng ( bỏng nhẹ) bay hết...nhưng chả hiểu sao sẹo mụn cám quanh mũi thì vẫn còn mờ..có khi thử bon chen tcn xem sao .....TCn muốn mua chắc phải ra hàng thuốc nam hả bạn..k bít siêu thị có bán k nhỉ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi juliet43; 24/04/2012 vào lúc 02:53 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 218 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

e mua nguyên liệu của 1 chị trên này, em cũng o nhớ rõ công thức của chị nào, được gần 400gr. thấy chị ý bảo mất 4 tiếng ngồi trộn, cơ mà em hì hục mất có 40 p đã xong rồi o hiểu sao nhanh thế, nhưng mà ra sản phẩm thì cũng mướt chả kém gì kem ngoài. còn tác dụng thế nào thì em phải chuột bạch dã rồi mới dám nói
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 204 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

TBN là tinh bột nghệ đó bạn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi socola_dn; 24/04/2012 vào lúc 06:27 PM.

• 144 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

TBN là gì thế các c? Trời nóng quá bôi kem vào mồi hôi nó k thoát ra được. Cứ dính dính khó chịu dễ sợ. E đi học cả ngày bôi KCN Nivea của Đức nên nó càng bí hơn hizzzz. E sắp nản r