Dưỡng da - Làm đẹp da

Căng da mặt (nội soi/chỉ aptos/phẫu thuật) cho các mẹ u40 - u50

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.85K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 316 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào biết kinh nghiệm thực tế về căng da mặt, do có bạn bè ngườ nhà đã làm chẳng hạn (nội soi hay bằng chỉ Aptos, hoặc phẫu thuật truyền thống) thì cho mình xin ít kinh nghiệm với. Tớ U40 rồi dạo này thấy mặt có vẻ hơi chùng, mà nghe nói căng da mặt nội soi không gây tác dụng phụ gì, có thể áp dụng cho người 30 - 35 tuổi cũng được, sau này U50 - U60 muốn căng da mặt kiểu truyền thống hay lại căng da mặt nội soi nữa cũng vẫn Okie , xem link dưới đây:

http://www.vienthammyhanoi.com.vn/de...l&serviceID=23

Mình cũng đã điện thoại hỏi thì được tư vấn trả lời là hết 10 triệu, kết quả được 2 - 5 năm tùy người, hết chùng da mặt đến 5 - 8 tuổi ấy, nghe cũng ham phải không các mẹ.

Mẹ nào biết thông tin về vụ này cho ý kiến tham vấn nhé, mong tin các mẹ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meHoangLong; 08/05/2009 vào lúc 03:03 PM. Lý do: Update

• Z.4
    • 5 năm
    • 533 Bài viết

• 1,168 Được cảm ơn

híc, em chẳng dám chị ạ, sợ là nói quảng cáo vậy thôi mà không phải vậy, thôi cứ để trời cho sao huởng vậy,

Căng xong về nhà chồng bảo : da không có nếp nhăn, nhìn không quen thì chán lắm :Battin ey::Battin ey:

• 316 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Tớ vừa gọi điện hỏi bác sĩ Thọ Khoa PTTM Viện 108, anh ấy bảo làm căng da mini bằng chỉ giá chỉ có 4T thôi, có tác dụng cho các vùng da mắt bị xệ, da khóe mũi etc, mà lại không có tác dụng phụ có hại về sau gì cả. Các mẹ cứ thử đứng trước gương, dùng hai ngón tay kéo nhẹ hai bên thái dương bên cạnh mắt mà xem, chỉ cần nâng lên một tí là mặt bọn mình trẻ ra đến hàng chục tuổi ấy, lúc ấy make up tí tẹo thôi trông vẫn xinh, chứ không thì các mẹ u40 cứ để nguyên cái mặt xệ thì make up thế nào trông cũng vẫn chán:Sad:.

Chia sẻ với các mẹ tí. Bình thường tớ cũng chẳng thấy trông tớ già vì mình tự nhìn mình hàng ngày mà, nhưng mà đi chợ bây giờ toàn nghe mấy em 20 tuổi gọi mình bằng cô, các chị 30 thì gọi mình bằng chị, chụp ảnh so sánh với ảnh hồi cách đây mấy năm mới thấy mặt mình xệ đi một tí thật, mà xệ một tí là trông già đi nhiều đấy, da nhăn mà không xệ thì trông còn khá hơn ấy.

Các mẹ cao kiến vào đây bàn tán đi nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meHoangLong; 08/05/2009 vào lúc 03:42 PM. Lý do: update
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 429 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

8 phát nhở vì chỗ tớ làm có 1 mợ vừa đi thực hiện cái vụ này xong. Nói sao nhỉ, nhưng quả thật là trông hơi ngại:Sick:. Mặt mũi dòm cứ cứng cứng, căng căng, mắt thì tự dưng lại hơi xếch lên trông cứ ngơ ngác....:Silly: .

Nói tóm lại là trẻ đâu chả thấy, chỉ thấy nó cứ sao ý. Mẹ nào thích vụ này thì cân nhắc kỹ nhé. Tớ nghĩ lớn tuổi hẳn rồi hãy làm, khoảng 45-50 gì đó, dưới tuổi này chịu khó dưỡng kem kiếc, spa sờ piếc thôi cho nó lành.
    Cherish yesterday - Live today - Dream tomorrow

• 316 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cherry'sMom Xem bài viết
    8 phát nhở vì chỗ tớ làm có 1 mợ vừa đi thực hiện cái vụ này xong. Nói sao nhỉ, nhưng quả thật là trông hơi ngại:Sick:. Mặt mũi dòm cứ cứng cứng, căng căng, mắt thì tự dưng lại hơi xếch lên trông cứ ngơ ngác....:Silly: .

Nói tóm lại là trẻ đâu chả thấy, chỉ thấy nó cứ sao ý. Mẹ nào thích vụ này thì cân nhắc kỹ nhé. Tớ nghĩ lớn tuổi hẳn rồi hãy làm, khoảng 45-50 gì đó, dưới tuổi này chịu khó dưỡng kem kiếc, spa sờ piếc thôi cho nó lành.
    Mẹ CHerry ơi, mẹ nó có biết chị ấy căng da loại nào không? Bằng chỉ hay nội soi? Chắc mới làm nên da dẻ còn đang căng quá cỡ đấy mà, một thời gian nữa mẹ nó update tình hình chị ấy nhé. Bọn celebs chúng nó toàn làm đấy, mà làm vào lúc chúng nó trên 30 tuổi thôi, nên mặt chúng nó trông mới ngon thế, chứ bọn châu âu nhìn nhanh già hơn bọn da vàng mũi tẹt chúng mình nhiều

• 1,933 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Cho em kéo cái tóp này lên cái. Mẹ em 55 tuổi rồi, mặt dễ nhìn nhưng mà bị 2 đường khóe mũi sâu quá nên nhìn thấy già, cho em hỏi ở SG thì phẫu thuật căng da mặt ở đâu là tốt ạ. Chi phí khoảng bao nhiêu ?
    Men làm sữa chua bổ sung 5 lợi khuẩn và Men Kefir, hàng nhập từ Mỹ
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-dinh-1767055/

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

uP LÊN CHO MỌI NGƯỜI THẢO LUẬN ,MÌNH CŨNG ĐANG QUAN TÂM VỀ VẤN ĐỀ NÀY HII
    Dòng đời đẩy đưa và lòng người trôi nổi...
    Bến đỗ cuối cùng là của sự bình yên?!
    Tôi tìm người theo năm tháng, hao mòn cả con tim : )
    [IMG]<? echo "[IMG]"; echo "$image_file_name"; echo "[/IMG]\n"; ?>[/IMG]

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ấy, vấn đề căng da này e đang quan tâm lắm ý. Bà con ai có kinh nghiệm chỉ dùm với. Cái vụ "8 phát, mắt xếch lên" giờ sao rồi.
    Em còn chưa 30 nhưng da nhăn quá. Mặt bình thường thì không sao nhưng cười tươi 1 tý là nhăn hết cả, giống cụ u8 lắm cơ,hic. Bác nào up cái tin "8 phát" kia up thông tin cho chị em biết tình hình chị kia thế nào rùi nhé. Mà bác nào bảo ở viện 108 giá 4t mách em kỹ hơn với, các bác cứ nửa giúp nửa tự thân vận động thế này làm em thấy khó quá, thông tin lại không được rõ.
    Bác nào đã căng da kiểu nội soi rùi cho em ý kiến với nhé.
    Thanks!!!

• 4_U
    • 4 năm
    • 77 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ui ui em quan tâm căng da mặt đây, em đặt câu hỏi ở bên Top "đẹp như thiên nga" rùi mà đợi hoài không được ai trả lời, rồi em tra ra được topic này... có ai đã căng da mặt (CDM) hoặc có người nhà CDM thì cho em xin kinh nghiệm nhé, hoặc nếu ngại type thì pm số DT cho em để em điện thoại nhờ tư vấn cho em với... hu hu... topic nào cũng thấy xôm tụ mà sao topic về CDM lại vắng vẻ thế này... các mẹ WTT box Làm Đẹp chúng mình thì chăm sóc sắc đẹp từ nhỏ tí như cái móng tay tới to đùng như là nâng ngực còn làm được mà... và đều chia sẻ kinh nghiệm chi tiết mấy tầng rất chi là rôm rả, thì chắc CDM chỉ là chuyện nhỏ... em cần xin kinh nghiệm lắm lắm... ai biết thì chỉ cho em nha càng chi tiết càng tốt, thanksssss

• 1,343 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimisasa Xem bài viết
    Cho em kéo cái tóp này lên cái. Mẹ em 55 tuổi rồi, mặt dễ nhìn nhưng mà bị 2 đường khóe mũi sâu quá nên nhìn thấy già, cho em hỏi ở SG thì phẫu thuật căng da mặt ở đâu là tốt ạ. Chi phí khoảng bao nhiêu ?
    Mình cũng chỉ hơn 40 t nhưng lại có ngoặc đơn , ngoặc kép rồi ( cái này mình bị giống y ba mình, nên nghĩ do di truyền) nhìn thấy già quá.Mum nào đã căng da mặt bằng chỉ rồi vào cho chút kinh nghiệm để bà con còn có dũng khi đi làm với chứ nhỉ.Thanks bà con.
    " PN là sự phản chiếu của người đàn ông họ yêu..."

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2