Cải thiện làn da bằng thiên nhiên sau 2 tháng. Kết quả thật bất ngờ!

• 12.5K Lượt chia sẻ
  • 141K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 90 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hôm nay mình lập topic này là muốn chia sẻ với mọi người cách chăm sóc da từ thiên nhiên của mình, mình đã thực hiện và kết quả thật đáng ngạc nhiên, bởi vì trước đây da mình rất xấu ( sần, mun dưới da, đầu đen, trứng cá, mụn bọc nhưng ít, da xỉn màu nữa chứ), đã vậy khi sinh xong tập 2 da mình càng xuống cấp kinh khủng, tới lúc đó mình phát hoảng và tìm mọi cách để ngăn chặn tình trạng này.
    Lập topic đối với mình thật sự rất khó khăn vì mỗi ngày phải chăm sóc 2 baby ( 2 tuổi và 3 tháng ), nội trợ, chăm sóc nhà cửa, quản lý internet, công việc đòi hỏi phải thức rất khuya (tận 1h sáng) và đặc biệt là da mình phải chịu 1 lượng khói thuốc khá lớn từ khách hàng thì làm sao mà da đẹp được. Không biết các mẹ thấy sao chứ mình thì thấy đuối quá. Nhưng may mắn thay mình đã tìm được bí kiếp dưỡng da vô cùng hiệu quả.

IMG_20140808_090140
    (Mặt mộc nhá, nói không với 360 độ. Da mình có khá nhiều các nốt ruồi đáng ghét và 1 cái sẹo trên má vì tai nạn nghề nghiệp, hihi..)

Mặc dù 2 đứa con, công việc tuy hơi mệt nhưng mình xem việc chăm sóc da, tóc là niềm vui mỗi ngày của mình, bởi vì bước qua tuổi 25 mình rất rất sợ già, hic hic... Mình không dài dòng nữa, share bí quyết đây.
    Đây là toàn bộ bí quyết của mình ( 100% thiên nhiên nha, từ son môi,tẩy trang cho tới xông hơi luôn)

IMG_20140809_060851

Có vẻ khá nhiều nhưng mình xài có mấy thứ ak, tại ham hố quá, thấy da có cải thiện nên sưu tầm đủ thứ
    Sản phẩm của mình gồm có:
    Tẩy trang: dầu dừa, dầu castor, shea butter..
    Làm sạch da: yến mạch và black soap mình thay phiên nhau.
    Toner cho da mụn: nước cây phỉ + chiết xuất hoa nhung tuyết.
    Toner dưỡng da: dịch ốc sên + gel nha đam và chiết xuất cam thảo.
    Tẩy da chết: yến mạch, mật ong, tinh dầu, sữa tươi hoăc sữa chua.
    Serum đặc trị: gồm dầu nền và 1 số tinh dầu
    Masage mặt: shea butter, dầu nền và tinh dầu
    Mặt nạ dưỡng và hút bụi bẩn, độc tố (hàng tuần), cái này mình đầu tư hơi nhiều nè: đất sét Ghasshol clay, cam thảo, trà xanh, bột sữa dê, yến mạch, đậu đỏ, trứng, mật ong...
    Ngoài ra mình còn 1 số tinh dầu hổ trợ cho việc đắp mặt và bổ sung vào thành phần dưỡng da trên để chống lại mụn, nhăn da và giúp da luôn căng min như: Carrot seed, tea tree, lavender, frankin, chiết xuất cam thảo, chiết xuất hoa nhung tuyết, vit e, c...
    xông hơi: trà xanh
    Dưỡng môi: dầu hạt lưu.
    Dưỡng mi: dầu castor và vit e
    Nếu các mẹ ủng hộ thì mình sẽ phân tích rõ ràng từng bước cho bài sau nha.
    Chúc các mẹ buổi chiều tốt lành!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chị ơi em chưa có sinh tập nào đang còn son mà da em trầm trọng quá rồi, mụn dưới da, mụn cám mụn đầu đen lỗ chân lông to nữa . Cũng muốn tìm sp thiên nhiên để dưỡng từ từ chứ xài mỹ phẩm dạo này nguy hiểm quá mà ko có bền.mong chị chia sẻ bí kíp giúp em ạh. Cảm ơn chị nhiều

Gởi từ ứng dụng Webtretho của LineLazy
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 90 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Đúng rồi em ơi, lúc trước chị cũng suy nghỉ như em, thấy da xấu quá định xách tiền mua chai mp gần 2tr, suy nghỉ mãi, chẳng lẻ xài mp suốt đời, mà mua về lỡ ko hợp coi như vứt luôn. Thế là quay qua nghiên cứu hàng thiên nhiên tuy chậm mà chắc em à, chị cứ nghỉ càng lớn tuổi thì da sẽ xấu đi nhưng hnay thì chị cảm thấy rất hài lòng về da của mình, nhờ hàng thiên nhiên đó em.
    Ngày trc bứơc đầu tiên là chị điều trị mụn, da phải thật sạch thì bứơc chăm sóc mới có hiệu quả dc, hàng ngày chị rửa mặt 2 lần/ngày bằng black soap và yến mạch thay phiên nhau, chị thấy 2 loại này rửa rất sạch và có tác dụng ngăn ngừa mụn nữa. Rửa mặt xong chị dùng tonẻr cây phỉ để kiềm dầu, cân bằng độ PH cho da và tonẻr này dành cho da mụn nên xịt vào rất mát da. Chị sẽ nói tỉếp phần dưỡng da, mặt nạ hút độc tố, bụi bẩn và cách làm sẻrum đặc trị trong phần kế nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ủng hộ cách làm đẹo từ thiên nhiên của chị, nhìn da chị căng mịn và trắng thích quá! Nhìn vậy không ai nghĩ là chị có 2 con đâu!!!
    Hóng chia sẻ của chị tiếp theo nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 90 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jellyhuyen Xem bài viết
    Ủng hộ cách làm đẹo từ thiên nhiên của chị, nhìn da chị căng mịn và trắng thích quá! Nhìn vậy không ai nghĩ là chị có 2 con đâu!!!
    Hóng chia sẻ của chị tiếp theo nhé
    Chị mà post hình trc kia lên, chắc chạy hết đó em, chị thuộc da ngâm, đã vậy còn mụn, sần sùi... gìơ chị toàn hàng thiên nhiên nhiên 100%, ko đụng gì đến mp nữa. Tháng 3 vừa rồi chị rinh về 1 bộ WD nhưng để chưng luôn, xài hàng thiên nhiên cho lành, chậm mà chắc về sau da cũng ít lão hóa nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mua mấy sản phẩm thiên nhiên đó ở đâu vậy chị ?

• 55 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Oánh dấu. Maika cho mình hỏi bạn dùng gì rửa mặt vậy? Mình thì sợ srm rồi. Trc da bị mụn xài srm ponds đánh bay 10 vấn đề mụn nhờn gì đó + toner clean&clear mà da bị bào mòn kinh khủng luôn. Xếp xó mấy ẻm rồi. Giờ way ra xài đồ thiên nhiên cho an toàn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, nghe chị kể về chăm sóc da thiên nhiên mà ham hố ghê, e cũng bị giống hệt chị, bao nhiêu lần mua mỹ phẩm chăm sóc da toàn là tiền mất tật mang í, nản ơi là nản, giờ e chả dám dùng gì, chị hướng dẫn cụ thể cách chăm sóc da với cả mua sản phẩm thiên nhiên từ A tới Z giống của chị cho e với nhé. e đang chẳng biết làm thế nào với da dầu mụn li ti, mụn cám, mụn đầu đen, LCL to, da ngăm đen nữa chứ hu hu, số e khổ thế đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 90 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thicamtunguyen144 Xem bài viết
    Oánh dấu. Maika cho mình hỏi bạn dùng gì rửa mặt vậy? Mình thì sợ srm rồi. Trc da bị mụn xài srm ponds đánh bay 10 vấn đề mụn nhờn gì đó + toner clean&clear mà da bị bào mòn kinh khủng luôn. Xếp xó mấy ẻm rồi. Giờ way ra xài đồ thiên nhiên cho an toàn
    Mình rửa mặt bằng Black soap và yến mạch thay phiên nhau nha bạn. 2 loại này thấy rửa rất sạch. Mình cũng nói trước luôn là 2 loại này da nhờn thì dùng rất ok nhưng Black soap khi mới sd sẽ làm da hơi khô, da có vẻ sạm lại, căng da trong khoảng 1 tuần, rồi trở lại bình thường còn yến mạch thì ko sao mà có tác dụng tẩy tbc nữa. Hai loại này đều có tác dụng ngăn ngừa mụn nha bạn. Sp thiên nhiên nên việc dị ứng là rất ít.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 90 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hôm nay mình sẽ nói tiếp phần còn lại về việc cải thiện da của mình:

1. Tẩy trang ( có trang điểm hoặc dùng kem chống nắng)

Nếu bạn là người thường xuyên trang điểm thì sau 1 thời gian sử dụng mỹ phẩm trang điểm da sẽ bị sạm, tái, khô da, tế bào chết, bụi bẩn nên việc tẩy trang sẽ rất cần thiết.
    Tẩy trang với các nguyên liệu đơn giản như:
    Dùng khăn bông nhúng nước ấm đắp lên mặt trong 5-10phut để lỗ chân lông mở ra. Sau đó bạn có thể dùng dầu dừa, dầu olive, hạnh nhân...massage đều khắp mặt, dầu sẽ thâm nhập vào sâu bên trong lỗ chân lông đang mở và quét sạch bụi bẩn, bã nhờn, các lớp phấn, bã nhờn...và sau đó dùng bông tẩy trang lau sạch lớp dầu thừa này đi.

2. Làm sạch da: (rất quan trọng)

Mình nghỉ da phải thật sạch thì các bước chăm sóc kế tiếp mới phát huy tác dụng được.
    Hai loại SRM mình hài lòng nhất đó là yến mạch và blach soap thay phiên nhau.
    Mình da nhờn nên mỗi ngày rửa mặt tới 3 lần ( dầu quá chịu ko nổi). Hôm nào lười thì rửa bằng black soap, còn siêng siêng tí thì rửa bằng yến mạch. Hai loại này vừa làm sạch vừa có tác dụng ngừa mụn nữa.

3. Tẩy da chết (1-2 lần/tuần)

Nguyên nhân gây bí lỗ chân lông, ngăn cản da hấp thụ dưỡng chất gây nên tình trạng sần và dễ sinh mụn trứng cá là đây.
    Sản phẩm tẩy tbc mình hay thực hiện:
    1 muỗng cf yến mạch ( hoặc muối biển chết, cafe, đường)
    1/3 muỗng mật ong
    1 giọt tinh dầu tea tree ( lavender, carrot seed...)
    1/2 muỗng sữa tươi, toner hoặc nước

4. Massage mặt: (bước này mình lười nhất nhưng cũng ráng 1 lần/ 1 tuần)

1 muỗng cf dầu argan (castor, hạnh nhân.... )
    1/3 muỗng shea butter
    1 giọt tinh dầu

5. Mặt nạ dưỡng và hút độc tố, bụi bẩn (hàng tuần)

Mình đầu tư rất kỹ phần này
    Mặt nạ giúp kiềm dầu, giảm thâm, mụn và hút độc tố, se khít lỗ chân lông

1 muỗng đất sét Ghashoul clay
    1/3 muỗng rosehip
    2 muỗng sữa tươi không đường ( hoặc toner)
    1 giọt tinh dầu tea tree

Mặt nạ giúp sát khuẩn, chống lão hóa, tái tạo da và trắng sáng da 2 lần/ tuần

1 muỗng bột cam thảo
    1/2 muỗng bột trà xanh
    1/2 muỗng bột sữa dê
    1/2 muỗng mật ong
    1 giọt vit E
    1 giọt chiết xuất cúc la mã
    1 giọt tinh dầu frankin
    Ngoài ra mình cũng hay đắp mask yến mạch, đậu đỏ, trứng

6. Toner giúp cân băng độ PH

Hai loại toner mà mình cảm thấy rất hài lòng,
    Gel nha đam + dịch ốc sên + chiết xuất cam thảo
    Nước cây phỉ + chiết xuất hoa nhung tuyết + vit c

7. Serum đặc trị và cũng là kem dưỡng của mình luôn ( mình ko dùng kem face)

20ml argan
    20ml Rosehip
    2 giọt vit E
    Tinh dầu carrot, tea tree, frankin

8. Xông hơi (1-2lan/ tuần)

mình kết hợp hỗn hợp nước nóng với các tp thảo dược như trà xanh, lavender, cúc la mã...
    Còn body, môi, mi, tóc, cũng là những sp handmade thiên nhiên do mình làm luôn nhưng mình sẽ share sau nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thanks chị nhiều nhiều !
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maika700 Xem bài viết
    Mình rửa mặt bằng Black soap và yến mạch thay phiên nhau nha bạn. 2 loại này thấy rửa rất sạch. Mình cũng nói trước luôn là 2 loại này da nhờn thì dùng rất ok nhưng Black soap khi mới sd sẽ làm da hơi khô, da có vẻ sạm lại, căng da trong khoảng 1 tuần, rồi trở lại bình thường còn yến mạch thì ko sao mà có tác dụng tẩy tbc nữa. Hai loại này đều có tác dụng ngăn ngừa mụn nha bạn. Sp thiên nhiên nên việc dị ứng là rất ít.

• 115 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hihi tim thấy bai viết cua chị rồi, vào đây hóng kinh nghiệm hí hí
    • 55 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maika700 Xem bài viết
    Cảm ơn c nhiều nhé!
    • 84 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn ơi, dầu hạt lựu vs dầu tầm xuân cái nào ok hơn. Mih đang sử dụng dầu hạt nho r, thấy rất thik da mềm, bóng mà lại k bị nhờn. Mình định mua thêm 1 trong 2 loại dầu trên để mix với cái hạt nho ở nhà bôi cho da mau đẹp. Bạn tư vấn cho mình với, mình thik loại nào bôi lên nhẹ, thoáng, k gây bóng nhờn da ý

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thuhuyen.2525
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 90 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuhuyen.2525 Xem bài viết
    Bạn ơi, dầu hạt lựu vs dầu tầm xuân cái nào ok hơn. Mih đang sử dụng dầu hạt nho r, thấy rất thik da mềm, bóng mà lại k bị nhờn. Mình định mua thêm 1 trong 2 loại dầu trên để mix với cái hạt nho ở nhà bôi cho da mau đẹp. Bạn tư vấn cho mình với, mình thik loại nào bôi lên nhẹ, thoáng, k gây bóng nhờn da ý

Hạt nho, lựu và tầm xuân đều nhẹ như nhau (tầm xuân nặng hơn chít xíu thôi), đều có tác dụng duõng da chống lão hóa đó bạn. Nhưng hạt nho có thêm trị mụn, lựu kháng viêm, tầm xuân làm mờ vết thâm nhưng ko dành cho da vùng mụn. Mình thấy nho và lựu có tác dụng cũng hơi giống nhau đó bạn. Mình chỉ dùng hạt lựu để dưỡng môi vì nó giúp giảm thâm. Mình ko biết da bạn ntn nên chỉ nói vài tác dụng tiêu biểu của các loại dầu này thôi nha. Chúc bạn sẽ có 1 làn da đẹp.
    • 84 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ hạt lựu, hạt nho tác dụng sêm sêm nhau, định mua tầm xuân nhưng thấy nói là da mụn, vết thương hở k nên dùng. Da mình chỉ bị mụn cám với mụn đầu đen, lại khá mỏng và nhạy cảm nên đang băn khoăn qá. Nge trong thành phần hạt lựu có kích thích hình thành keratin, tái tạo biểu bì nên sẽ tốt cho người da mỏng như mình. Nên mih sẽ chọn phương án an toàn mua dầu hạt lựu, hihi, cám ơn bạn maika đã tư vấn

• 31 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chị làm công phu quá, ko biết có tốn nhiều thời gian để chăm sóc da không ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 90 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibismile Xem bài viết
    Chị làm công phu quá, ko biết có tốn nhiều thời gian để chăm sóc da không ạ.
    Hihi... mình 2 bé rồi nhưng vẫn chăm sóc đều đều ấy chứ. Chỉ có khâu đắp mặt nạ là hơi lười thôi e ah (2,3 lần/ tuần), còn việc xịt tonẻr và duõng da thì quá khỏe rồi chỉ 2p thôi e nhé. Muốn đẹp thật là khổ!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hiện tại e chưa mua được tinh dầu serum đặc trị nhưng e đang từ từ chuyển qua tự nhiên xài vì biết mấy cái mỹ phẩm ko có bền được. Các bước của e ntn có đúng ko chị. 1. Rửa mặt, 2. Tẩy tbc, 3. Xông hơi, 4. Đắp nạ, 5. Bôi kem ( mũ phẩm e đang dùng và đang bỏ từ từ ). Và ở topic khác e nghe chị nói dùng tinh dầu argan với rose gì gì đó chị dùng vào lúc nào ? Mix nó với nhau ntn ?Các bước của chị khi dùng 1 bộ thiên nhiên đó ntn ? Đọc cách chị chia sẻ e mới thấy chị siêng thật đấy, quá nhiều bước ko thể nhớ hết được. Với lại e muốn dùng thêm tinh dầu argan mà chưa biết ntn, e sợ dùng nhiều quá da bị ngợp, mà tinh dầu đó co thay thế được mỹ phẩm dưỡng da ko chị ? Chị bớt chút thời gian tư vấn giúp e nhé e cảm ơn chị, e nay 27 rồi cái mặt với xì tai ko bị già mà nhìn gần cái da e tự ói lun, lcl to, đốm đốm. Biết là tuổi này da bắt đầu lão hoá rồi nên quay về thiên nhiên chăm sóc lại cho nó khỏe thôi.

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 90 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LineLazy Xem bài viết
    Hiện tại e chưa mua được tinh dầu serum đặc trị nhưng e đang từ từ chuyển qua tự nhiên xài vì biết mấy cái mỹ phẩm ko có bền được. Các bước của e ntn có đúng ko chị. 1. Rửa mặt, 2. Tẩy tbc, 3. Xông hơi, 4. Đắp nạ, 5. Bôi kem ( mũ phẩm e đang dùng và đang bỏ từ từ ). Và ở topic khác e nghe chị nói dùng tinh dầu argan với rose gì gì đó chị dùng vào lúc nào ? Mix nó với nhau ntn ?Các bước của chị khi dùng 1 bộ thiên nhiên đó ntn ? Đọc cách chị chia sẻ e mới thấy chị siêng thật đấy, quá nhiều bước ko thể nhớ hết được. Với lại e muốn dùng thêm tinh dầu argan mà chưa biết ntn, e sợ dùng nhiều quá da bị ngợp, mà tinh dầu đó co thay thế được mỹ phẩm dưỡng da ko chị ? Chị bớt chút thời gian tư vấn giúp e nhé e cảm ơn chị, e nay 27 rồi cái mặt với xì tai ko bị già mà nhìn gần cái da e tự ói lun, lcl to, đốm đốm. Biết là tuổi này da bắt đầu lão hoá rồi nên quay về thiên nhiên chăm sóc lại cho nó khỏe thôi.

Các bước chăm sóc da của mình cũng giống bạn đó. Thật sự thì mình ko dùng bất cứ loại mp nào cả chỉ dùng dầu nền thay kem dưỡng da thôi, còn bạn muốn trắng thì chịu khó đắp mặt nạ 2-3lan/tuần, vừa cung cấp thêm dưỡng chất cho da, vừa trắng sáng, đều màu da lên từ từ nữa. Còn cách mix argan và rosehip như sau: 30ml:20ml + 5 giọt tinh dầu tea tree dành cho da mụn nữa. Nhưng mình nói trc khi dùng serum này bạn sẽ bị đẩy mụn nha. Lúc trc mình cũng bị đẩy mụn 1 time nhưng kết hợp với việc đắp mặt nên vết thâm từ từ cũng hết luôn. chúc bạn sẽ tìm dc giải pháp thích hợp.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5