Dưỡng da - Làm đẹp da

Cách xóa sẹo bị bỏng bô xe máy

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 50.3K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 97 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào có kinh nghiệm xóa sẹo thâm do bỏng bô xe máy ko ạ? Chỉ giúp e với, trời nắng nóng mặc váy đi làm mà e thì ẩu, toàn bị chạm bô nóng thôi. Kiểu này chắc thời gian nữa e thành ng Việt gốc Hoa mất thui
    Hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bị bỏng bô xe máy, nên làm gì?

Bị bỏng bô xe máy, nên làm gì? Cập nhật lúc 13:56, Thứ Hai, 05/07/2010 (GMT+7) Nhiều người nghĩ bỏng bô xe máy là tổn thương nhẹ nhưng trên thực tế lại thường bỏng rất sâu, vì vậy vết thương tuy nhỏ nhưng lâu lành. Khi bị bỏng bô xe máy, cần sơ cứu ngay giống như các trường hợp bị bỏng do nhiệt...

• Bằng chứng khẳng định kem Queen Perfect Thúy Kamii là giả.

Hôm nay mình xin chia sẻ 1 sự thật về kem Queen Perfect của Thuý Kami, sau 1 thời gian dài m nghi...

• Re: Thành An cho thuê tài chính

Thành An cho thuê tài chính giá rẻ, thủ tục đơn giản và giải quyết nhanh gọn. Chi tiết khi cần...

• Làm thế nào để hết sẹo bỏng bô xe máy ?

Nhờ mọi ngưởi tư vấn em nên dùng loại kem sẹo nào để hết được vết bỏng bô xe máy ? Em bị khoảng 6 tháng nay. Em cũng mua loại kem sẹo của Đức rồi nhưng không hết Vết sẹo ở bắp chân không to nhưng nhìn nó bị thâm lắm, mặc váy không tự tin lắm.

• [TP. HCM] Điều trị da ở đâu tôt?!

Các mẹ có ai biết địa chỉ các spa hay trung tâm điều trị da nào hay hay không cùng vào chia sẻ với...

• 1,775 Bài viết

• 1,012 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi donga1979 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có mẹ nào có kinh nghiệm xóa sẹo thâm do bỏng bô xe máy ko ạ? Chỉ giúp e với, trời nắng nóng mặc váy đi làm mà e thì ẩu, toàn bị chạm bô nóng thôi. Kiểu này chắc thời gian nữa e thành ng Việt gốc Hoa mất thui
    Hic
    Hì, mẹ này có bộ váy xinh xinh mình thích mà không vừa đây mà. Mẹ nó mua một tuýp Contratubex ý. Mình bị 2 lần bỏng bô rồi, lần đầu chưa có kinh nghiệm nên mấy năm rồi đến giờ vẫn thấy vết. Lần 2 đã được cập nhật công nghệ nên dùng tuýp này thấy tốt lắm, không sẹo siếc gì cả
    • 233 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Đến khi nào thì có thể bôi được kem chống sẹo hả các mẹ. Em bị bỏng bô bây giờ rát và thâm xì lại 1 vết, em mới bôi kem trị bỏng. Nhưng khi nào hết rát mới bôi kem xóa sẹo nhỉ?
    :Kiss: Mẹ yêu bố ngay từ ánh mắt đầu tiên, mẹ yêu con ngay từ khi cái quickstick nó lên 2 vạch :Kiss:
    • 796 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YCTC Xem bài viết
    Hì, mẹ này có bộ váy xinh xinh mình thích mà không vừa đây mà. Mẹ nó mua một tuýp Contratubex ý. Mình bị 2 lần bỏng bô rồi, lần đầu chưa có kinh nghiệm nên mấy năm rồi đến giờ vẫn thấy vết. Lần 2 đã được cập nhật công nghệ nên dùng tuýp này thấy tốt lắm, không sẹo siếc gì cả
    mẹ nó ơi! cái Contratubex này hình như của Đức sản xuất í, xoá sẹo mới tốt nhưng ăn nắng lắm nhé! các mẹ có thoa lên thì nhớ che chắn kỹ vào
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pandamíle; 24/07/2009 vào lúc 01:25 PM.
    • 796 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Blue_ocean Xem bài viết
    Đến khi nào thì có thể bôi được kem chống sẹo hả các mẹ. Em bị bỏng bô bây giờ rát và thâm xì lại 1 vết, em mới bôi kem trị bỏng. Nhưng khi nào hết rát mới bôi kem xóa sẹo nhỉ?
    khi nao vết bỏng lành rồi, lên da non thì bôi được mẹ nó ạh!
    • 544 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Bị bỏng gì cũng ko có sẹo để lại nếu các mẹ ra gặp ông chữa bỏng ở quang trung ơi trời con mình bỏng bô mang ra bg hết sạch , cháu mình quay trứng ở lò vi sóng nó nổ đầy mặt bây giờ ko có vết tích nào , ở đấy chữa các loại bỏng ko để lại sẹo tuyệt thật đấy .
    • 102 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Blue_ocean Xem bài viết
    Mẹ nó bôi ngay kem trị sẹo vượt bậc của A-Derma, chỉ cần vết thương khô miệng là có thể bôi được chứ không cần phải đến lúc len da non đau. Loại này cực tốt trị seo bỏng, sau laze và phẩu thuật đấy. Mẹ nó vào trang duocmypham.com tham khảo nhé. Đây này, http://www.duocmypham.com/duocmypham...&Productid=347
    Nắng lên!!!
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 233 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Hôm gì ax, gác chân 1 cái, thế là xoẹt, bị trượt 1 vết da, em khóc ùm tỏi lên, tự nhiên bây giờ lại thành các vết nước nhỏ nhỏ, chưa khô nên em vẫn chưa bôi hết xẹo gì cả.
    Ax bảo là đợt gì làm cho em lọ mật ong nghệ em không ăn, vẫn mang ra xài được, vì nghệ mật ong đẹp da lắm. Chả biết có tin được ax không nữa.
    Em toàn mặc váy thôi, mà chả che vết thương gì cả vì sợ bóc ra nó bám theo da luôn chắc mai fai mua ego dán vào.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Blue_ocean; 27/07/2009 vào lúc 12:20 AM.
    :Kiss: Mẹ yêu bố ngay từ ánh mắt đầu tiên, mẹ yêu con ngay từ khi cái quickstick nó lên 2 vạch :Kiss:
    • LF
    • 6 năm
    • 1,203 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Mình bỏng bô xe máy 2 lần. Khi vừa dính bỏng xong phi ngay ra hiệu thuốc mua Panthenol xịt bỏng hoặc Panthenol kem tuýp bôi lớp dày lên trên luôn. Ngày bôi liên tục cỡ 3 tiếng/lần. Hàng ngày dán băng keo ego dạng lưới lên trên vết bỏng, cái băng keo lưới này 18k/miếng to cỡ lòng bàn tay đàn ông nhé. Để vảy tự long, rồi bôi kem nghệ lên. Trong thời gian bôi kem thì cứ ra đường là dán băng keo ego loại lớn che kín vết bỏng không cho ánh nắng chiếu vào.
    La Vie est Belle
    • 1,398 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

hic.sao ko có cái topic này sớm nhỉ?em bị bổng bô xe 1 vết to tướng,hình tròn.giờ nó ko thèm đi nữa.nhìn thâm rõ
    thôi đời em thế là tàn các chị ạ! còn váy vó gì ở đây nữa.đến quần ngố còn chả dám mặc.
    ôi cái chân mĩ miều của tôi.:Sad::Silly:
    • 265 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Bây giờ hầu như bạn gái nào cũng bị sẹo ở chân vì bỏng bô xe máy (tại mặc váy):Thinking:. Mình & con gái cũng từng bị vài lần nhưng kg có sẹo (trộm vía :Smiling. Kinh nghiệm của mình là khi chẳng may chạm phải ống bô, chạy ngay vào hàng nước gần đấy xin 1 cục đá (to 1 chút) chườm ngay vào vết bỏng cho tới khi hết rát. Nếu không có đá thì ngâm chân vào nước. Vết bỏng nhẹ thì sẽ không để lại sẹo. Vết bỏng nặng hơn thì cũng đỡ bị phồng rộp & mau lành hơn.

Có thể bài viết của mình hơi lạc chủ đề, nhưng mình muốn nhân đây chia sẻ với các bạn 1 mẹo nhỏ mình đã áp dụng thành công. Chúc tất cả các bạn giữ được chân không có sẹo để còn diện váy :LoveStruc:.
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ZinZuoc Xem bài viết
    Bị bỏng gì cũng ko có sẹo để lại nếu các mẹ ra gặp ông chữa bỏng ở quang trung ơi trời con mình bỏng bô mang ra bg hết sạch , cháu mình quay trứng ở lò vi sóng nó nổ đầy mặt bây giờ ko có vết tích nào , ở đấy chữa các loại bỏng ko để lại sẹo tuyệt thật đấy .
    Em đọc được lời khuyên của chị sớm hơn thì hay. Lần trước em bị bỏng bô xe máy vì mặc quần ngố nên bị vết to lắm ko hết sẹo được bi h nó thâm sì hết cả mặc váy rùi:Sad:
    • 1,009 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Haiz ...
    Các mẹ ơi, em ké mẹ chủ thớt hỏi luôn ạ. Các mẹ thông thái có biết thuốc nào chữa sẹo luôn ko ạ. Em thì ko bị bỏng nhưng em có mấy cái sẹo bỏng ở chân, đen thui nhìn xấu chết được.
    • 810 Bài viết

• 1,194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PN2102 Xem bài viết
    Haiz ...
    Các mẹ ơi, em ké mẹ chủ thớt hỏi luôn ạ. Các mẹ thông thái có biết thuốc nào chữa sẹo luôn ko ạ. Em thì ko bị bỏng nhưng em có mấy cái sẹo bỏng ở chân, đen thui nhìn xấu chết được.
    Hình như cái thuốc Contratubex xoá cả sẹo cũ lẫn sẹo lồi đấy bạn ạ, bạn ra hiệu thuốc hỏi lại, nếu đúng thì yên tâm mà bôi.

• 810 Bài viết

• 1,194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ZinZuoc Xem bài viết
    Mẹ nó cho cái địa chỉ ông ở quang trung đi mẹ nó???

• 359 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Các bạn nào đã từng mua Contractubex roi thì làm ơn cho mình hỏi giá cả với . Bên đây mình mua 1 típ 20g mà 10 EUR( khoảng 420 ngàn đồng Việt Nam). Nếu giá rẻ hơn mà đúng sp của Đức thì mình nhờ nhỏ em mua sang dùm . Vì mua số lượng hơi nhiều nên tranh thủ tiết kiệm . Cám ơn các bạn !
    • 810 Bài viết

• 1,194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Megom Xem bài viết
    Các bạn nào đã từng mua Contractubex roi thì làm ơn cho mình hỏi giá cả với . Bên đây mình mua 1 típ 20g mà 10 EUR( khoảng 420 ngàn đồng Việt Nam). Nếu giá rẻ hơn mà đúng sp của Đức thì mình nhờ nhỏ em mua sang dùm . Vì mua số lượng hơi nhiều nên tranh thủ tiết kiệm . Cám ơn các bạn !
    Bạn ơi hình như ở VN rẻ hơn hẳn í, mình ko biết cụ thể nhưng ko đến 400K đâu.

• 359 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trời ạ! mình tính cái kiểu gì mà tới 420 ngàn dữ vậy k biết? là 220 ngàn đồng thôi ạ ! thế nhưng vẫn cứ muốn so sánh giá cả để mua vì là chắc phải dùng cho hơn năm và diện tích vết sẹo khá lớn ! cám ơn mebeMoc đã quan tâm đến câu hỏi của mình!Mong các bạn nào biết rõ về giá cả thì nói cho mình biết với!
    • 159 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mình mua có hết 87k thui à
    • 77 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị mình mua 84k, sài hiệu nghiệm lắm
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4