Dưỡng da - Làm đẹp da

Cách trị nám bằng tảo xoắn

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 114K Lượt đọc
  • 570 Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

mẹ e hiện nay 48tuổi, da bị nám sạm lại 2 gò má, nhăn nheo, sạm lắm í ạ (vì hồi con gái mẹ e trăng trẻo lắm cơ). thật tình cờ và thật bất ngờ, hôm trc đi may áo dài, cái chị chủ cửa hàng may này mẹ e may cách đây hàng chục năm, ngày xưa da mặt chị này cũng nám dã man tàn bạo luôn, mà bây giờ trắng thế k biết. mẹ e hỏi thì chị í bảo c í dùng tảo xoắn ạ, mẹ e hí hửng năn nỉ bán cho 1 ít về dùng. công thức là 1thìa tảo xoắn(thìa sữa chua í ạ) + 1 thìa dấm táo mèo+ 1 thìa mật ong trộn đều lên rồi đắp lên mặt, trong vòng 30', tuần 2 lần trời, sau hơn 1 tháng, ai gặp mẹ e cũng hỏi là dùng cái gì mà da khác thế, trắng mà căng ra, như là vừa lột 1 lớp da đi í ạ. e xin giải thích thêm cái tảo xoắn này hnhư đc gọi là tảo biển nữa, nó màu xanh xanh, mịn mịn, nếu uống ngày 1 cốc pha với nước càng tốt ạ. ở ngòai bán 80-100k/50g thì phải. mẹ e mua của chị này thì rẻ lắm 100k/100g vì chồng chị này làm bên nhập khẩu sphẩm này, nhập hàng container lun í ạ. cái dấm táo mèo thì làm cũng dễ ạ, các chị có thể mua táo mèo về tự ngâm hoặc tìm chỗ bán sẵn (mẹ e thì tự ngâm ạ). mà cái dấm táo mèo này uống đều đặn còn chữa đc nhiều bệnh lắm, như e là đang uống để chữa cái đường ruột ạ. e thấy cái này hiệu quả nên muốn share cho chị nào bị nám thử xem ạ. chúc các chị có 1 làn da thật ưng ý.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,362 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebobe Xem bài viết
    mẹ e hiện nay 48tuổi, da bị nám sạm lại 2 gò má, nhăn nheo, sạm lắm í ạ (vì hồi con gái mẹ e trăng trẻo lắm cơ). thật tình cờ và thật bất ngờ, hôm trc đi may áo dài, cái chị chủ cửa hàng may này mẹ e may cách đây hàng chục năm, ngày xưa da mặt chị này cũng nám dã man tàn bạo luôn, mà bây giờ trắng thế k biết. mẹ e hỏi thì chị í bảo c í dùng tảo xoắn ạ, mẹ e hí hửng năn nỉ bán cho 1 ít về dùng. công thức là 1thìa tảo xoắn(thìa sữa chua í ạ) + 1 thìa dấm táo mèo+ 1 thìa mật ong trộn đều lên rồi đắp lên mặt, trong vòng 30', tuần 2 lần trời, sau hơn 1 tháng, ai gặp mẹ e cũng hỏi là dùng cái gì mà da khác thế, trắng mà căng ra, như là vừa lột 1 lớp da đi í ạ. e xin giải thích thêm cái tảo xoắn này hnhư đc gọi là tảo biển nữa, nó màu xanh xanh, mịn mịn, nếu uống ngày 1 cốc pha với nước càng tốt ạ. ở ngòai bán 80-100k/50g thì phải. mẹ e mua của chị này thì rẻ lắm 100k/100g vì chồng chị này làm bên nhập khẩu sphẩm này, nhập hàng container lun í ạ. cái dấm táo mèo thì làm cũng dễ ạ, các chị có thể mua táo mèo về tự ngâm hoặc tìm chỗ bán sẵn (mẹ e thì tự ngâm ạ). mà cái dấm táo mèo này uống đều đặn còn chữa đc nhiều bệnh lắm, như e là đang uống để chữa cái đường ruột ạ. e thấy cái này hiệu quả nên muốn share cho chị nào bị nám thử xem ạ. chúc các chị có 1 làn da thật ưng ý.
    chị ơi chị có thể hướng dẫn kĩ chút kok ạ???? mẹ em cũng 48 tuổi cũng bị nám sạm 2 bên má em hỏi khắp nơi mà toàn kiu đi TMV kok hàchị ơi ngoài chợ mua tảo xoắn chổ nào ạ?? nó còn có tên khác kok ạ???còn dấm táo mèo làm cách nào??? mà táo mèo là gì có tên gọi khác kok ( em nghe tên táo mèo này lần đầu) mật ong thì nhà em có sẵn ( hix) chị giúp em nhé!!!!
    • 1,194 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

dấm táo mèo thì mình thấy bên có bạn đang bán nhưng tảo xoắn thì mình chưa nghe bao giờ bạn mebobe biết chỗ nào bán chỉ giùm mình với nhé. mặt mình cũng bị nám đang quan tâm vụ này lắm đây.
    • 1,438 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeuconnhatday Xem bài viết
    dấm táo mèo thì mình thấy bên có bạn đang bán nhưng tảo xoắn thì mình chưa nghe bao giờ bạn mebobe biết chỗ nào bán chỉ giùm mình với nhé. mặt mình cũng bị nám đang quan tâm vụ này lắm đây.
    Tảo xoắn chính là tảo spirulina đó. Ở HN mình biết có Xí nghiệp dược phẩm TW I chỗ đường Tôn Đức Thắng bán dạng bột nguyên liệu của loại tảo này.
    • 311 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em ko biết tảo này nhưng mẹ em cũng từng bị nám nặng lắm, giờ thì hết rồi.
    Mẹ em thì không nhanh được thế. Khoảng 1 năm kiên trì uống Enat400, đắp mặt nạ dưa chuột và lô hội.
    Giờ thì mặt cụ còn đẹp lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Dấm táo mèo ngâm kiểu gì ah? chị nào biết cho xin cái công thức cụ thể với ạ.
    • 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

e cũng k rõ tảo xoắn còn tên gì khác k, e chỉ biết miêu tả nó tnày ạ: màu xanh đậm, dạng bột, mịn lắm ạ. hnhư còn gọi là tảo biện. nhưng có bán ạ, trong hộp sắt tròn tròn như hộp sữa ông thọ (vụ này e k rõ vì e mua của cái chị may áo dài, mà cty chồng chị ấy nhập hàng container về ạ). có chị nào biết rnsõ hơn và biết chỗ bán cái này ở HN, hcm thì bảo các mẹ với.
    còn dấm táo mèo thì mua táo về ngâm. công thức e nợ các chị, cuối tuần e về hỏi lại mẹ e.
    da mẹ e đc cái là dễ thích ứng với 1 thứ nên chắc tác dụng nhanh, còn da ai mà khó trị thì e nghĩ kiên trì chắc chắn hết. cái chị may áo dài mà e mua tảo của chị ấy chục năm trc cái mặt nám thôi rồi luôn (mẹ e kể thế) mà bây giờ trắng thế k biết.
    các chị cố lên, kiên trì mới thành công. tuần sau e đi khám ở bsĩ Bảo, cao bá quát rồi cũng kiên trì chữa mấy cái mụn đây ạ,
    chúc các chị thành công:Angel:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bích_Quân1982 Xem bài viết
    chị ơi chị có thể hướng dẫn kĩ chút kok ạ???? mẹ em cũng 48 tuổi cũng bị nám sạm 2 bên má em hỏi khắp nơi mà toàn kiu đi TMV kok hàchị ơi ngoài chợ mua tảo xoắn chổ nào ạ?? nó còn có tên khác kok ạ???còn dấm táo mèo làm cách nào??? mà táo mèo là gì có tên gọi khác kok ( em nghe tên táo mèo này lần đầu) mật ong thì nhà em có sẵn ( hix) chị giúp em nhé!!!!
    ặc, chị chưa từng nghe táo mèo bao giờ ạ? công thức làm dấm táo mèo đầu tuần sau e check lại sẽ post lên cho chị ạ? cái táo mèo này hnhư trên Lào cai, hay hòa bình thì nhiều lắm ạ.
    tảo xoắn chị thử ra chỗ mekhanhduy gthiệu thử xem đúng là cái tảo như tên chị ý bảo có đúng là màu xanh đậm, bột, mịn k ạ/
    • 2,362 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

ặc, chị chưa từng nghe táo mèo bao giờ ạ? công thức làm dấm táo mèo đầu tuần sau e check lại sẽ post lên cho chị ạ? cái táo mèo này hnhư trên Lào cai, hay hòa bình thì nhiều lắm ạ.
    tảo xoắn chị thử ra chỗ mekhanhduy gthiệu thử xem đúng là cái tảo như tên chị ý bảo có đúng là màu xanh đậm, bột, mịn k ạ/
    HÌ !! đúng là em quá tồ !!hix!! em có search google và tìm hiểu kĩ đúng là dấm táo mèo thật có nhìu công dụng hay lắm kok chỉ dùng để làm đẹp, em đã order của 1 chị ở tận Thái Nguyên đến 5 lit dấm và 5 lít rượu táo mèo lun ( hiz!! vì kok bán ít hơn!) còn tảo xoắn em cũng order online luôn nhưng chưa thấy hồi âm gì cã
    mà chị ơi cho em hỏi tí xíu :tảo xoắn dạng bột í em thấy họ chỉ vô từng gói nhỏ như gói trà túi lọc của lipton vậy , kok giống như chị tả vậy có dùng dc kok ah???
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

HÌ !! đúng là em quá tồ !!hix!! em có search google và tìm hiểu kĩ đúng là dấm táo mèo thật có nhìu công dụng hay lắm kok chỉ dùng để làm đẹp, em đã order của 1 chị ở tận Thái Nguyên đến 5 lit dấm và 5 lít rượu táo mèo lun ( hiz!! vì kok bán ít hơn!) còn tảo xoắn em cũng order online luôn nhưng chưa thấy hồi âm gì cã
    mà chị ơi cho em hỏi tí xíu :tảo xoắn dạng bột í em thấy họ chỉ vô từng gói nhỏ như gói trà túi lọc của lipton vậy , kok giống như chị tả vậy có dùng dc kok ah???
    Mẹ nó ơi chia sẻ chỗ dấm táo mèo cho mình với hì hì, mình không biết mua ở đâu, mà 5l thì bạn dùng nhiều quá, nên cho mình dùng chung với nhé.

Nếu bạn biết chỗ bán tảo xoắn thì vui lòng chỉ giúp mình nhé.

Cám ơn mẹ nó nhiều.
    • 2,362 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi everflame Xem bài viết
    Mẹ nó ơi chia sẻ chỗ dấm táo mèo cho mình với hì hì, mình không biết mua ở đâu, mà 5l thì bạn dùng nhiều quá, nên cho mình dùng chung với nhé.

Nếu bạn biết chỗ bán tảo xoắn thì vui lòng chỉ giúp mình nhé.

Cám ơn mẹ nó nhiều.
    mẹ vào đây order bột tảo xoắn nè ( 1 hộp 40k): http://www./Thucphamchucna...cord_id=255323
    còn dấm táo mèo gọi vào số này 0983 886 100 ( tên Chinh) em này ở tận Thái Nguyên báo ngày 14 này mới có chuyến xe ship về miền nam mẹ ah(5 lit 120k thì phải). em ở tận bạc liêu chắc kok chia dc với chị rùi( hic!!) mà phí ship hơi chát mẹ nó ạ tảo xoắn phí 40k, dấm táo 50k (hik!)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẹ vào đây order bột tảo xoắn nè ( 1 hộp 40k): http://www./Thucphamchucna...cord_id=255323
    còn dấm táo mèo gọi vào số này 0983 886 100 ( tên Chinh) em này ở tận Thái Nguyên báo ngày 14 này mới có chuyến xe ship về miền nam mẹ ah(5 lit 120k thì phải). em ở tận bạc liêu chắc kok chia dc với chị rùi( hic!!) mà phí ship hơi chát mẹ nó ạ tảo xoắn phí 40k, dấm táo 50k (hik!)

Oi cam on me no nhe. Minh may qua o Hanoi, hy vong se co hang som hon. Chuc ban thanh cong nhe. Minh cung kho so voi cai nam va tan nhang nay lam
    • 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Em bon chen tí. Em còn trẻ lắm nên chắc phải 10 năm nữa mới bị nám da mặt. Nhưng mà thấy chị mở topic này có công thức chữa hiệu nghiệm thế nên cũng cop về cất mai này áp dụng ạh. rooling:
    Mà em không biết trộn lại thì sử dụng thế nào? bôi trong thời gian là bao lâu? có hại da mặt gì k? (e sợ nó bào mòn mặt của mình thì chết vì trong dấm có nồng độ axit) không biết có đúng thế không nhỉ?
    • 1,194 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

e cũng k rõ tảo xoắn còn tên gì khác k, e chỉ biết miêu tả nó tnày ạ: màu xanh đậm, dạng bột, mịn lắm ạ. hnhư còn gọi là tảo biện. nhưng có bán ạ, trong hộp sắt tròn tròn như hộp sữa ông thọ (vụ này e k rõ vì e mua của cái chị may áo dài, mà cty chồng chị ấy nhập hàng container về ạ). có chị nào biết rnsõ hơn và biết chỗ bán cái này ở HN, hcm thì bảo các mẹ với.
    còn dấm táo mèo thì mua táo về ngâm. công thức e nợ các chị, cuối tuần e về hỏi lại mẹ e.
    da mẹ e đc cái là dễ thích ứng với 1 thứ nên chắc tác dụng nhanh, còn da ai mà khó trị thì e nghĩ kiên trì chắc chắn hết. cái chị may áo dài mà e mua tảo của chị ấy chục năm trc cái mặt nám thôi rồi luôn (mẹ e kể thế) mà bây giờ trắng thế k biết.
    các chị cố lên, kiên trì mới thành công. tuần sau e đi khám ở bsĩ Bảo, cao bá quát rồi cũng kiên trì chữa mấy cái mụn đây ạ,
    chúc các chị thành công:Angel:
    bạn ơi hay bạn giới thiệu cho mọi người địa chỉ của chị may áo dài đó cho mọi người đến đó mua tảo xoắn đi, đc ko bạn. tks bạn
    • 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

cái địa chỉ này là hàng may áo dài Mai Uẩn ở Bắc Ninh. ai ở thành phố bắc ninh thì chắc sẽ biết hiệu may này.
    còn vụ tảo xoắn nó ở trong túi giống túi trà lipton thì e k rõ lắm. e mua theo lạng ở chỗ chị may áo dài này. c này cũng k kinh doanh tảo này đâu ạ, chẳng qua chồng chị ý mang về cho chị ý dùng thôi. he.
    còn dấm táo mèo e nghĩ nồng độ axit của nó k mạnh đến mức ấy đâu ạ (vì 1 lần đắp tính ra có vài giọt thôi ạ)
    e xin post lại cthuc nhé: dùng thìa ăn sữa chua vinamilk ạ, đong 1 thìa mật ong+1 thìa dấm táo mèo+1 thìa bột ->trộn đều lên-> trát lên mặt (nếu muốn đến lúc nó khô để lột đc, thì các chị bôi lớp dày) trong vòng 20-30p. các chị làm 1,2 lần sẽ tự biết cho dung lượng các thứ sao cho hợp lý, để tạo thành đc hỗn hợp sền sệt ạ.
    đắp lần nào trộn lần ấy thì tốt hơn ạ, k nên trộn rồi để vào tủ lạnh ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

cái dấm mua thì chắc là sẽ k chất lượng bằng mình tự làm, thế nào cũng bị pha ạ. cái đường tiêu hóa của e có vấn đề ngày uống 2 cốc dấm pha, sau mấy tuần đi vs thấy nhẹ nhàng hẳn, hị hị. mà chị nào xương khớp hay bị tức tức, buồn buồn, bị đau họng dùng cái này là hơi bị được đấy ạ.
    chị bán tảo xoắn cho e có cho e xem 1 hộp tảo xoắn ngoài thị trường, nó thường cho vào túi nilong ạ, cái túi kiểu như túi ở quickstich ý ạ, để trong 1 hộp tròn tròn như hộp sữa ông thọ.
    chúc các chị mua được các nguyên liệu chất lượng:LoveStruc:
    • 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng save kiến thức này về phòng thân...hihi!
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình còn 1 hộp tảo tảo xoắn spi của Nhật đấy, mẹ nào quan tâm PM nhé
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn mebobe đã chia sẻ kinh nghiệm hay cho mọi người, mình cũng lưu lại làm" của để dành"rooling:. Tiện đây mình hỏi thêm tý, kô biết công thức này ngoài tác dụng chữa nám còn có tác dụng khác kô nhỉ ( như dưỡng da chẳng hạn)
    • 614 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

em ko biết dấm táo mèo là như thế nào? Có phải quả táo chua chua, chát chát của Lào Cai, Yên Bái ko các mẹ. Ngày trước em được cho 1hộp táo mèo ngâm đường, lúc đầu chê ko ăn, nhưng sau ăn rùi thì ăn tì tì, vài ngày hết sạch luôn. Em ko bị nám nhưng nghe nói có có nhiều tác dụng mà lại ngon như hộp em được cho thì em thích lắm. Mẹ nào dùng rồi cho em biết vị nó như thế nào nhé?Mua ở đâu nữa? Em cảm ơn nhiều.