Dưỡng da - Làm đẹp da

Cách tẩy lông đặc biệt của người Dao đỏ !

Đến trả lời mới nhất
  • 34 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 184 Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 122 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các chị ơi, cho e hỏi chỗ ria mép của e có lông tơ mờ mờ nhưg vì da e trắg và thỉnh thoảg lại bị mọc cái mụn ở đúng chỗ ria mép đấy nên nhìn hơi phản cảm, e có nên dÙng pp này k, trước đó e k dám lz hết vì sợ nó mọc lại sẽ đậm màu hơn thì chết mất. e xin nói thêm là chân tay e lông thưa lắm, cả ng chỉ có chỗ ria đấy là mất tự tin nhất thôi nên e vẫn đag phân vân :s

• 331 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mình thì lông chân bị mọc cứng và đen vì lần trước mình tẩy bị cứng hơn, k biết dùng phương pháp này có dc k nhỉ.

• 122 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

e nghĩ là có thể hết đc vĩnh viễn hoặc cũg phải vài ba năm nhưg là sau khi se chỉ cho rụng lông r thì phải bôi nước vôi trog lên mới đc, thấy các sư thầy toàn cạo trọc đầu r bôi nước vôi lên cho khỏi mọc tóc mà, mình triệt lông thì cũg thế cả

• 122 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

e muốn tiêu diệt bọn ria mép quá, mỗi tội là k biết se chỉ cho lông rụng như nào, hịc

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thö lµm theo c¸ch nµy råi nh­ng kh«ng ®­îc kÕt qu¶ nh­ mong muèn.kh«ng biÕt ®• lµm ®óng c¸ch ch­a?em còng rang tro nãng báng r¸t c¶ da mµ l«ng nã ch¶ rông gi c¶.cã thÓ h­íng dÉn kÜ h¬n d­îc kh«ng ¹.nhÊt lµ ®é nãng va l­îng tro va l¸ b­ëi.em c¶m ¬n nhiÒu

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh la nguoi rat nhieu long, chua thay ai nhieu long ma moc nhanh nhu m. hi vong la khi doc xong cach tay long nay m se chua khoi long va mac duoc vay vi ngay ca tren dui cua m cung co rat nhieu long moc dai. kho lam luc nao cung ao uoc duoc mac vay. nhung neu di tay long vinh vien thi phai mat ca truc trieu nen m danh song chung voi lu thoi
    hi vong bai viet nay se giup ich cho rat nhieu ng

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đánh dấu nào ~ khi nào phải thử xem!

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hay quá, e cũng khổ sở vì 3 cái vụ lông lá này. Lúc nào có thời gian làm thử xem sao. Gì chứ 2 thứ ấy nhà e ko thiếu.

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny412 Xem bài viết
    Em thì có 1 kinh nghiệm tẩy vĩnh viễn đây các mẹ.
    Hồi em học lớp 9 tay em ngồi buồn có thể vê thành 1 đám xoắn tít đèn xì ạ. Bọn con trai thì cứ thắc mắc sao tay con H lắm lông thế ???:Thinking:. Hồi đó em chẳng quan tâm cho lắm, vì chưa để ý chỉ biết ngồi nghe giảng mà chán thì có cái mà chơi :Laughing:.
    Rồi mẹ em bảo cho cách tẩy lông trên tay như này. Ban đầu chịu khó đau 1 chút .Lấy wax hay bất kỳ cái gì có thể nhổ hết được chân lông lên thì làm, em nhớ hồi đó em dìng băng dính dán vào và kéo ra còn lại dùng nhíp hic. Sau đấy lấy vôi tôi rồi xát vào để khoảng 1 tiếng rồi rửa sạch nhé.
    Em làm từ hồi năm 2000 bây giờ tay em chỉ có ít sợi liti thôi. Hôm nào có can đẩm em làm lần nữa chắc sẽ ko có cơ hội mọc lên.:Battin ey:
    Đấy là đối với cánh tay khủy tay và chân. Nách thì em chưa thử.
    Em làm xong mới nhớ ra câu cá cụ " Cạo trọc bôi vôi" đúng thật
    Chị hàng xóm nhà mình dùng vôi bột hòa nước thành hỗn hợp sệt sệt cơ, không biết có gì khác biệt không mẹ nhỉ?
    mình cũng hóng vụ này mà không biết có thành công như mong đợi không

• 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cũng hóng vụ bôi vôi.mà có ai biết chỗ nào bán vôi ko nhỉ???