Da đẹp

Cách tẩy lông đặc biệt của người Dao đỏ !

Đến trả lời mới nhất
  • 54 Lượt chia sẻ
  • 189K Lượt đọc
  • 206 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi chia sẻ với mình với
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 226 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cũng hay, cơ mà mình nghĩ qua tmv triệt lông sẽ đem lại hiệu quả cao hơn. Mình thấy Kangnam triệt lông OK lắm.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi c học đc chưa a. Chia sẻ mng đi chị
    comment by WTT mobile view
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh đã thử và k có td
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho e hỏi tí ạ! vôi tôi để nguyên bôi lên chân hay cần pha chế thêm gì không ạ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny412 Xem bài viết
    Em thì có 1 kinh nghiệm tẩy vĩnh viễn đây các mẹ.
    Hồi em học lớp 9 tay em ngồi buồn có thể vê thành 1 đám xoắn tít đèn xì ạ. Bọn con trai thì cứ thắc mắc sao tay con H lắm lông thế ???:Thinking:. Hồi đó em chẳng quan tâm cho lắm, vì chưa để ý chỉ biết ngồi nghe giảng mà chán thì có cái mà chơi :Laughing:.
    Rồi mẹ em bảo cho cách tẩy lông trên tay như này. Ban đầu chịu khó đau 1 chút .Lấy wax hay bất kỳ cái gì có thể nhổ hết được chân lông lên thì làm, em nhớ hồi đó em dìng băng dính dán vào và kéo ra còn lại dùng nhíp hic. Sau đấy lấy vôi tôi rồi xát vào để khoảng 1 tiếng rồi rửa sạch nhé.
    Em làm từ hồi năm 2000 bây giờ tay em chỉ có ít sợi liti thôi. Hôm nào có can đẩm em làm lần nữa chắc sẽ ko có cơ hội mọc lên.:Battin ey:
    Đấy là đối với cánh tay khủy tay và chân. Nách thì em chưa thử.
    Em làm xong mới nhớ ra câu cá cụ " Cạo trọc bôi vôi" đúng thật
    cho e hỏi vôi tôi để nguyên bôi lên chân hay pha chế gì thêm nữa không ạ? nge nói vôi tôi kết hợp với nước sẽ nóng lắm, c nói "Sau đấy lấy vôi tôi rồi xát vào để khoảng 1 tiếng rồi rửa sạch nhé" lúc đó c làm có bị nóng k?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thử wax lông bằng sáp wax mật ong nhưng chẳng tác dụng j, lông ko đi. Mình tham khảo nhiều và cuối cùng thấy wax lông phần mép bằng chỉ là tác dụng nhất, nói chung là đau, và phải kiên nhẫn, nếu lông nhiều ko thể hết đc trong 1 lần vì cứ cố làm thì vừa đau vừa sưng hết da lên. Mình dùng mỡ trăn bôi lên vùng da sau wax thấy dịu đi nhiều, sáng hôm sau ngủ dậy thì da mềm, ko đau rát hay đỏ ửng j nữa. Mỡ trăn cũng có tác dụng hạn chế lông mọc trở lại. Mọi người nên thử xem.