Dưỡng da - Làm đẹp da

cách lột mụn đầu đen ở mũi

Đến trả lời mới nhất
  • 80 Lượt chia sẻ
  • 99.5K Lượt đọc
  • 120 Trả lời

53 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 60 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mụn đầu đen thường xuất hiện ở da dầu, bít kín lỗ chân lông khiến da kém sáng và mịn màng. Quan sát kỹ các chị sẽ thấy chúng mọc dầy ở đầu mũi, cánh mũi và vùng má lân cận. Để hạn chế loại mụn này, các chị không nên dùng tay nặn vì sẽ kích thích chúng mọc nhiều hơn, hạn chế ăn đồ dầu mỡ và thường xuyên chăm sóc da, đắp mặt nạ tẩy tế bào chết 1 lần/ tuần.

Các chị có thể dùng kem trị mụn đầu đen, lòng trắng trứng. Nếu không loại bỏ, chúng sẽ bị sừng hóa, có thể chuyển thành nốt ruồi nhỏ, hoặc làm lỗ chân lông nở rộng hơn.

Các chị hãy thử áp dụng mẹo lột sạch mụn đầu đen bằng lòng trắng trứng gà, rất đơn giản như sau nhé.

Chuẩn bị:

- 1 lòng trắng trứng gà
    - 1 miếng giấy đắp mặt nạ (bán sẵn) hoặc dùng giấy ăn (loại có độ dai)

Thực hiện:

Chuẩn bị 1 quả trứng gà.

Mua túi miếng đắp mặt nạ có bán tại các shop mỹ phẩm.

Lấy lòng trắng trứng, bỏ lòng đỏ.

Thoa lòng trắng trứng lên đầu mũi và các vùng bị mụn đầu đen

Các chị dán miếng giấy đắp mặt nạ vào, chờ khoảng 10-20 phút, lòng trắng trứng se lại thì nhẹ nhàng lột ra. Rửa mặt lại với nước ấm.

Mặt nạ lột mụn đầu đen này còn có tác dụng se khít lỗ chân lông, cung cấp dưỡng chất, thúc đẩy quá trình sản xuất collagen làm mịn da.

Chúc các chị có một làn da tuyệt đẹp không tì vết nhé!

Chủ đề bạn cần quan tâm:

Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_lamdep; 06/08/2013 vào lúc 10:01 AM.
    Tất cả kho tàng trên trái đất không thể nào so sánh nổi với hạnh phúc gia đình
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thanks yoyo nhé! Mũi mình cũng hay bị mụn đầu đen lắm
    • 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cách này k sạch dc, mình toàn dùg keo lột
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

mình cũng làm cách này rồi, k có tác dụng gì với bọn mụn đầu đen đáng ghét cả.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

tuần nào mình cũng làm cách này, còn nặn thêm chút chanh nữa, nhưng mụn cám thì ra đi, còn mụn đầu đen vẫn nằm lại
    • 97 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

hồi trc mũi mình cũng bị nhiều mụn đầu đen, nhưng sau đó mình dùng 2 cách sau thì giờ đã hết sạch:

1. dùng máy xông mặt xông mặt trong 5-10 phút, sau đó dùng cây nặn mụn (đun trong nc sôi) khẽ ấn, cồi mụn sẽ ra rất nhiều vì lúc này da mũi rất mềm, lcl to dễ lấy cực. sau đó mình xông lại mũi thêm 1-2 phút nữa rồi rửa mặt sạch. sau khi rửa mặt thì dùng đá cục chườm lên mũi.

2. bôi retin-A/tretinoin (mình đang dùng tretinoin 0.1% của obagi) vào mỗi tối, đảm bảo mụn đầu đen chả cần cậy, nặn, lột hay xông xiếc j cũng tự biến đi đâu hết
    • 3,170 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adamas Xem bài viết
    mình cũng làm cách này rồi, k có tác dụng gì với bọn mụn đầu đen đáng ghét cả.
    Mình thì lột bằng bì lợn, hiệu quả hơn trứng (đã thử rùi). Nó tẩy đc mụn và tế bào chết đồng thời cung cấp collagen cho da, giúp da sáng mịn và mềm mại hihi
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abocoaboco Xem bài viết
    hồi trc mũi mình cũng bị nhiều mụn đầu đen, nhưng sau đó mình dùng 2 cách sau thì giờ đã hết sạch:

1. dùng máy xông mặt xông mặt trong 5-10 phút, sau đó dùng cây nặn mụn (đun trong nc sôi) khẽ ấn, cồi mụn sẽ ra rất nhiều vì lúc này da mũi rất mềm, lcl to dễ lấy cực. sau đó mình xông lại mũi thêm 1-2 phút nữa rồi rửa mặt sạch. sau khi rửa mặt thì dùng đá cục chườm lên mũi.

2. bôi retin-A/tretinoin (mình đang dùng tretinoin 0.1% của obagi) vào mỗi tối, đảm bảo mụn đầu đen chả cần cậy, nặn, lột hay xông xiếc j cũng tự biến đi đâu hết
    Bạn ơi, cho mình hỏi mua cây năn mụn và tretinoin của obagi ở đâu thế? (mình ở Hà Nội), cảm ơn bạn nhiều
    • 24 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

đắp mặt nạ bột đậu đỏ hoặc đậu xanh diệt bọn đầu đen hay lắm đây hihi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì bôi thuốc đông y, cung hiệu quả đấy các mẹ, mà da cũng đẹp nữa, ko đôc hại, lại se khít lỗ chân lông nữa đó các mẹ
    • 97 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wintersong Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình hỏi mua cây năn mụn và tretinoin của obagi ở đâu thế? (mình ở Hà Nội), cảm ơn bạn nhiều
    mình đang ở nc ngoài nên ko biết mấy cái này ở VN thì mua ở đâu.

cây nặn mụn mình đang dùng là của Trim: http://www.hairmotion.com/b2b/pc/TRI...R-349p2087.htm. cây này mình dùg thấy tốt, chắc tay, mà lại ko bị đau/trầy da nhiều.

hình như ở The Body Shop cũng có bán loại nặn mụn trông na ná như cây Trim này của mình. HN hình như có TBS ấy, bạn check thử xem.

mình nghĩ bạn mua loại nào cũng được, chịu khó google tí là ra ngay nơi bán ấy mà. nên mua loại nào tốt tốt tí nặn hạn chế xước da (mình từng thử một cây rẻ rẻ, nặn xước cả da ấy )

còn obagi thì nó có cả một topic trên wtt này đấy, bạn ghé vào xem đi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 902 Bài viết

• 1,044 Được cảm ơn

dùng mặt nạ bì heo đấy , lột sạch trơn
    HƠN 200 SUẤT DẦU DỪA TẶNG MIỄN PHÍ ƯU TIÊN CHO THÀNH VIÊN CỦA WEBTRETHO,NHANH TAY ĐĂNG KÝ NHA...KV HCM VÀ PHỤ CẬN VUI LÒNG LIÊN LẠC ĐT 0902 .63.8910 ĐỂ ĐĂNG KÝ THÔNG TIN.
    CTRÌNH KÉO DÀI ĐẾN HẾT NGÀY 28 /07 /2014
    http://www.webtretho.com/forum/f3268...y-tam-1923405/
    • 1,076 Bài viết

• 970 Được cảm ơn

Em mớ học được cách tẩy mụn đầu đen và mụn cám dễ lắm. Nghe có vẻ hơi ngớ ngẩn nhưng em làm thử thấy ok ạ. Dùng dầu olive bôi lên chỗ cần tẩy, trét kem đánh răng lên. Đợi 10p, đi rửa mặt với nước lạnh. chà chà kĩ xíu. Xong. Nếu còn mụn thì nó cũng ló đầu ra rồi, các mẹ dùng miếng bông gòn thấm lotion lau đi thôi.
    • 187 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kazumy Xem bài viết
    Mình thì lột bằng bì lợn, hiệu quả hơn trứng (đã thử rùi). Nó tẩy đc mụn và tế bào chết đồng thời cung cấp collagen cho da, giúp da sáng mịn và mềm mại hihi
    Bạn ơi, mặt nạ này bạn làm thế nào thế? Mình thỉnh thoảng vẫn lột bằng lòg trắng, ra hết không còn cái mụn nào nhưng nó mất thời gian quá với da mình là da khô nên lột xong phải dưỡng ẩm lại hơi cực.
    • 229 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Càng lột sẽ càng làm lcl to ra í chứ.
    Em dùng miếng mát xa, rửa thật sạch vùng mũi, sau đó siêng thì xông hơi với tinh dầu chanh, còn ko thì bôi nước hoa hồng, dưỡng ẩm.
    Chẳng cần nghiêng nước nghiêng thành
    Chỉ cần nghiêng đổ lòng anh là vừa

• 156 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

không cần dùng Obagi quá mắc, bạn mua Locacid, cùng chất tretonin 0.05% nhẹ hơn, ít kích ứng hơn nhưng vẫn rất hiệu quả.
    Mình dùng locacid là không hề có mụn đầu đen. Sau này không dùng nữa sau đợt mặt bị dị ứng nó không chịu nổi thứ gì hết nên mới bị nổi hichic
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

lòng trắng trứng ko xi nhê với bọn mụn đầu đen đáng ghét đâu
    • 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình bổ sung thêm: trước đó cần xông vùng mũi trước ( dùng mấy xông hơi hoặc dùng bát nước nóng để xông mũi) như thế lỗ chân lông sẽ giãn ra và dễ lột được bọn mụn đầu đen cứng đầu :0.
    Hoặc còn 1 cách nữa là dùng mặt nạ khoai tây( cái này mình thích dùng hơn) vì lột và tẩy được da chết.
    • 339 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

mình không bị mụn đầu đen nhưng ax và mama của mình bị, lỗ chân lông lại to nữa. Mình áp dụng cách sau cho cả mama và ax:
    rửa sạch
    xông mặt bằng chậu nước nóng cho lỗ chân lông nở ra
    gạo xay trộn với dầu olive masaage nhẹ nhàng.
    Dùng kem lột nhẹ của Thorakao lột.

=> lần nào lột ra cũng thấy như gai mít. nhưng lần sau ít hơn lần trước.

Yêu Cà Na của ba mẹ!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi mua tretinoin ở đâu vậy?giá khoảng bao nhiều tiền?còn cách nào chữa mụn đầu đen nữa k?chỉ cho mình với, mình nhiều mụn đầu đen ở mũi, đã chữa nhiều rùi mà k ăn thua..
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7