Dưỡng da - Làm đẹp da

Cách làm đẹp bằng sữa đậu nành cho mọi người nè !

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 20K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 446 Bài viết

• 1,176 Được cảm ơn

Em có bà chị đi học trang điểm bên nhà văn hóa Phụ Nữ, được cô hướng dẫn chỉ cho một cách sử dụng sữa đậu nành để chăm sóc da, về học lóm được bà ấy nên share lại cho mọi người xem nè.

Pha loãng sữa đậu nành và rửa mặt, vừa rửa vừa vỗ nhẹ, mát xa, cái này giúp da hấp thụ được tối đa dưỡng chất sau đó rửa lại mặt bằng nước lã. Hoặc nếu tỉ mỉ hơn thì có thể thoa sữa đậu nành lên da mặt trước khi tắm, đặc biệt là vùng da ở mũi, mắt sau đó khi tắm xong cũng rửa lại mặt bằng nước lạnh.

Cô giáo bảo đây là một trong những bí quyết làm đẹp của phụ nữ Trung Quốc trong những vào mùa đông đó. Hôm rồi em làm thử thì thấy không quen cho lắm, trước giờ chỉ nghe rửa bằng sữa tươi thì có thui ah. Mà em đang nghĩ giờ ko lẽ phải đi nấu sữa ra rồi rữa mặt, trông có vẻ cực nhỉ (vì sữa đậu nành mua bên ngoài toàn là pha bột) ? Mọi người có ai từng làm thử cách này chưa ? Nếu thử có hiệu quả thì cho chia sẽ tí ý kiến cho em với nha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 94 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng dùng đậu nành làm đẹp nè. Nhà mình tự làm sữa đậu nành, bã mình thường dùng để tắm và rửa mặt rất thích. Kết hợp trong uống ngoài xoa, hihi, thấy da dẻ mịn màng, trắng trẻo. Bạn thử dùng xem nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 277 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

các phụ nữ nhật hay dùng sữa đậu nành để rửa mặt đấy bạn. Nó còn tốt hơn cả sữa bò. Bạn nên tự tay làm ở nhà thỉ chất lượng mình mới tin tưởng được. Bạn dùng nó thay thế cho toner, da sẽ sáng lên thấy rõ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

làm sữa đậu nành bằng cách nào vậy các chị? Chị nào có kinh nghiệm share lun đi ạ

• 446 Bài viết

• 1,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechitbom Xem bài viết
    Mình cũng dùng đậu nành làm đẹp nè. Nhà mình tự làm sữa đậu nành, bã mình thường dùng để tắm và rửa mặt rất thích. Kết hợp trong uống ngoài xoa, hihi, thấy da dẻ mịn màng, trắng trẻo. Bạn thử dùng xem nhé.
    Rửa mặt là chỉ lấy bã xoa lên mặt thế thôi hả chị, có cần phải đắp đắp để bao nhiêu phút như đắp mặt nạ ko ạh ??

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_24111983 Xem bài viết
    các phụ nữ nhật hay dùng sữa đậu nành để rửa mặt đấy bạn. Nó còn tốt hơn cả sữa bò. Bạn nên tự tay làm ở nhà thỉ chất lượng mình mới tin tưởng được. Bạn dùng nó thay thế cho toner, da sẽ sáng lên thấy rõ
    Nói vậy, chắc em cũng phải thử xem sao, em cứ ngờ ngợ thế nào, vì trước giờ chả thấy ai bàn tới

Trích dẫn Nguyên văn bởi zarra_kute Xem bài viết
    làm sữa đậu nành bằng cách nào vậy các chị? Chị nào có kinh nghiệm share lun đi ạ
    Nhà em thì nấu bằng cái máy nấu sữa đấy ạh, ngâm đậu 1 đêm rồi cho vào máy thôi

• 94 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có hẳn 1 topic hướng dẫn làm sữa đậu nành đó. Nhà mình thì ngâm đậu qua đêm, bóp hết vỏ rồi dùng máy xay sinh tố, lọc bã rồi đun nước. Bã đó mình dùng để tắm và rửa mặt hàng ngày nên ko đắp mặt nạ.

• 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ôi zời, mình làm gì có cái nguyên chát đâu mà làm , toàn là thứ trộn pha chất bột gì vào ko ak, ai dám dùng chứ............hichic

• 3,442 Bài viết

• 1,955 Được cảm ơn

học thêm 1 cách nữa, mình đang lăng tăng để mua máy sinh tố rồi về lầm sữa đậu nành luôn
    đúng là làm sữa uống rồi dùng bã làm nhiều việc khác, ok thật

• 45 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

nhà em toàn tự làm sữa đậu nành uống hàng ngày, nhưng em không đem rửa mặt bao giờ, chỉ uống với đắp mặt bằng sữa đậu nành pha với nước chanh thôi ^^ đắp xong thấy mặt sáng + giảm dầu lắm
    Thành phần: Sữa đậu nành, ½ thìa café nước cốt chanh,

Thực hiện: Massege nhẹ nhàng, rửa bằng nước chanh

Tác dụng: Đặc trị mụn, trứng cá

Thời gian thực hiện: 15 – 20 phút, 1 lần/tuần
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 687 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

nếu mình mua sữa đậu nành của V fresh hay Soya, Fami gì đó thì sao hả các chị

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3