Dưỡng da - Làm đẹp da

Cách làm đẹp bằng sữa đậu nành cho mọi người nè !

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 449 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Em có bà chị đi học trang điểm bên nhà văn hóa Phụ Nữ, được cô hướng dẫn chỉ cho một cách sử dụng sữa đậu nành để chăm sóc da, về học lóm được bà ấy nên share lại cho mọi người xem nè.

Pha loãng sữa đậu nành và rửa mặt, vừa rửa vừa vỗ nhẹ, mát xa, cái này giúp da hấp thụ được tối đa dưỡng chất sau đó rửa lại mặt bằng nước lã. Hoặc nếu tỉ mỉ hơn thì có thể thoa sữa đậu nành lên da mặt trước khi tắm, đặc biệt là vùng da ở mũi, mắt sau đó khi tắm xong cũng rửa lại mặt bằng nước lạnh.

Cô giáo bảo đây là một trong những bí quyết làm đẹp của phụ nữ Trung Quốc trong những vào mùa đông đó. Hôm rồi em làm thử thì thấy không quen cho lắm, trước giờ chỉ nghe rửa bằng sữa tươi thì có thui ah. Mà em đang nghĩ giờ ko lẽ phải đi nấu sữa ra rồi rữa mặt, trông có vẻ cực nhỉ (vì sữa đậu nành mua bên ngoài toàn là pha bột) ? Mọi người có ai từng làm thử cách này chưa ? Nếu thử có hiệu quả thì cho chia sẽ tí ý kiến cho em với nha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 94 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng dùng đậu nành làm đẹp nè. Nhà mình tự làm sữa đậu nành, bã mình thường dùng để tắm và rửa mặt rất thích. Kết hợp trong uống ngoài xoa, hihi, thấy da dẻ mịn màng, trắng trẻo. Bạn thử dùng xem nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 282 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

các phụ nữ nhật hay dùng sữa đậu nành để rửa mặt đấy bạn. Nó còn tốt hơn cả sữa bò. Bạn nên tự tay làm ở nhà thỉ chất lượng mình mới tin tưởng được. Bạn dùng nó thay thế cho toner, da sẽ sáng lên thấy rõ
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

làm sữa đậu nành bằng cách nào vậy các chị? Chị nào có kinh nghiệm share lun đi ạ
    • 449 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechitbom Xem bài viết
    Mình cũng dùng đậu nành làm đẹp nè. Nhà mình tự làm sữa đậu nành, bã mình thường dùng để tắm và rửa mặt rất thích. Kết hợp trong uống ngoài xoa, hihi, thấy da dẻ mịn màng, trắng trẻo. Bạn thử dùng xem nhé.
    Rửa mặt là chỉ lấy bã xoa lên mặt thế thôi hả chị, có cần phải đắp đắp để bao nhiêu phút như đắp mặt nạ ko ạh ??

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_24111983 Xem bài viết
    các phụ nữ nhật hay dùng sữa đậu nành để rửa mặt đấy bạn. Nó còn tốt hơn cả sữa bò. Bạn nên tự tay làm ở nhà thỉ chất lượng mình mới tin tưởng được. Bạn dùng nó thay thế cho toner, da sẽ sáng lên thấy rõ
    Nói vậy, chắc em cũng phải thử xem sao, em cứ ngờ ngợ thế nào, vì trước giờ chả thấy ai bàn tới

Trích dẫn Nguyên văn bởi zarra_kute Xem bài viết
    làm sữa đậu nành bằng cách nào vậy các chị? Chị nào có kinh nghiệm share lun đi ạ
    Nhà em thì nấu bằng cái máy nấu sữa đấy ạh, ngâm đậu 1 đêm rồi cho vào máy thôi
    • 94 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có hẳn 1 topic hướng dẫn làm sữa đậu nành đó. Nhà mình thì ngâm đậu qua đêm, bóp hết vỏ rồi dùng máy xay sinh tố, lọc bã rồi đun nước. Bã đó mình dùng để tắm và rửa mặt hàng ngày nên ko đắp mặt nạ.
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ôi zời, mình làm gì có cái nguyên chát đâu mà làm , toàn là thứ trộn pha chất bột gì vào ko ak, ai dám dùng chứ............hichic
    • 3,439 Bài viết

• 1,957 Được cảm ơn

học thêm 1 cách nữa, mình đang lăng tăng để mua máy sinh tố rồi về lầm sữa đậu nành luôn
    đúng là làm sữa uống rồi dùng bã làm nhiều việc khác, ok thật
    • 45 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

nhà em toàn tự làm sữa đậu nành uống hàng ngày, nhưng em không đem rửa mặt bao giờ, chỉ uống với đắp mặt bằng sữa đậu nành pha với nước chanh thôi ^^ đắp xong thấy mặt sáng + giảm dầu lắm
    Thành phần: Sữa đậu nành, ½ thìa café nước cốt chanh,

Thực hiện: Massege nhẹ nhàng, rửa bằng nước chanh

Tác dụng: Đặc trị mụn, trứng cá

Thời gian thực hiện: 15 – 20 phút, 1 lần/tuần
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 687 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

nếu mình mua sữa đậu nành của V fresh hay Soya, Fami gì đó thì sao hả các chị
    • 147 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

em rửa mặt bằng sữa đậu nành từ lâu rùi cách đây một năm cơ nhưng mà làm không thường xuyên lắm chỉ siêng được 1-2 tháng thui
    da em da nhờn mà rửa mặt bằng sữa đậu nành sạch lắm hết nhờn ý mà có vẻ trắng trẻo ra
    rất tốt cho mẹ nào da nhờn
    • 77 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

các chị ơi mua sữa đậu nành ở ngoài hàng đậu phụ đc k mấy chị
    • 52 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mua về nấu cho chắc ăn hơn chị ơi, vừa sạch vừa ngon hơn nữa
    • 782 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

Mình mua máy làm sữa đậu nành về tự làm uống. 1kg đậu làm được 10 lần, mỗi lần 1.4l sữa.
    Tự làm món này rất nhanh, chỉ là ngâm đậu và cho vào máy 20p là có sữa.
    Điều tận dụng thích nhất là, sau khi lọc sữa thì toàn bộ bã có thể dùng để đắp mặt rất thích nhé.
    Mình hoàn toàn yên tâm vì sữa tự làm rất sạch.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/

Hãy chung tay để có thêm suất ăn miễn phí cho bệnh nhân nghèo viện Nhi TW
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechitbom Xem bài viết
    Chị ơi, e hỏi tí, thế nhà e làm sđn = máy, cái bã đậu nành nó chín rồi thì có tác dụng k ạ?
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mat troi be con Xem bài viết
    Mình mua máy làm sữa đậu nành về tự làm uống. 1kg đậu làm được 10 lần, mỗi lần 1.4l sữa.
    Tự làm món này rất nhanh, chỉ là ngâm đậu và cho vào máy 20p là có sữa.
    Điều tận dụng thích nhất là, sau khi lọc sữa thì toàn bộ bã có thể dùng để đắp mặt rất thích nhé.
    Mình hoàn toàn yên tâm vì sữa tự làm rất sạch.
    Chị ơi, nhà e cũng làm sđn = máy đây, nhưng mẹ em cứ bảo là bã đậu nành lúc đấy đã chín rồi, hết tác dụng rồi và đòi vứt đi. E toàn phải tự làm, để giấu bã đi tắm, chứ mẹ em làm thì mẹ vứt đi luôn.
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dautram77 Xem bài viết
    học thêm 1 cách nữa, mình đang lăng tăng để mua máy sinh tố rồi về lầm sữa đậu nành luôn
    đúng là làm sữa uống rồi dùng bã làm nhiều việc khác, ok thật
    Chị ơi, metro đang giảm giá máy làm sữa đậu nành, cái đấy nấu đc cháo, làm đc nước hoa quả nữa. Chị mua cái đấy làm sđn tiện hơn, k phải dùng máy xay sinh tố, lọc, xong đem đun nhiều khi ngại, lại k làm hàng ngày đc. Mà sđn uống liên tục hàng ngày mới tốt đó chị.
    • 97 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Em đánh dấu đây ạ. Lại học đc thêm một bí kíp làm đẹp! Yay,
    nhưng tự làm sữa đậu nành bằng cách nào vậy các mẹ, phải mua máy làm sữa đậu nành mới đc a?
    cho em hỏi một câu ngây ngô thế này, ngoài quê ở mấy hàng chè thạch ngày xưa hay bán nước đậu, cái đó có phải sữa đậu nành ko ạ Silly:
    em mù mờ khoản này lắm ạ vì nghĩ đầu tư mua máy ko biết làm siêng đc mấy ngày hay là lại để một góc thì uổng. sữa tươi thì người ta giao hàng tuần tận nhà, có là cứ thế vốc ra rữa mặt thôi. Cái này thì phải công hơn quá...
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cách làm sđn thì trang 1 có chị chỉ rồi đó bạn, k thì bạn search gg or youtube ra, dễ làm í mà. Trước nhà tớ có máy xay sinh tố làm hơi lách cách, nên lười làm lăm. Giờ mua máy làm sđn có khi còn chăm hơn, vì mình chỉ việc ngâm đậu nành từ tối hôm trước, sáng ra cho vào máy, thêm nước nữa, máy làm hết rồi, lúc sau có sđn uống luôn. Mình tự làm chất lượng, sạch sẽ hơn mua ngoài. Chúc bạn sớm làm đc món sđn thành công ^^
    • 139 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

em ngu ngu một chút nhà em nấu sử đậu nành bằng máy , nấu xong mới lượt bỏ bã vậy em sử dụng bã này đắp mặt có tốt không các chị ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2