Cách làm dầu dừa cực nhanh!!!!!

• 13.2K Lượt chia sẻ
  • 254K Lượt đọc
  • 193 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 44 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Cách làm dầu dừa cực nhanh, đơn giản, dễ dàng thực hiện, các mẹ tham khảo nha.

Chào cả nhà, đã lâu lắm rồi em không online va gửi bài viết nhưng vẫn muốn chia sẻ chút ít kinh nghiệm của em về cách làm dầu dừa mà em đã thử và thấy rất hiệu quả, tiết kiệm thời gian nhiều lắm ah
    Dừa các mẹ mua ở chợ về, em không có time mua nguyên trái dừa về làm từ đầu nên khi ra chợ các mẹ nói là bán loại dừa để lấy dầu là họ sẽ biết. Thường dừa làm lấy dầu màu sẽ hơi đen hơn là dừa mình mua về ăn xôi. 1 kg tầm khoảng 24 - 25 ngàn ( em mua ở chợ bà Chiểu )
    Cho ít nước hơi sôi vào chờ khoảng 5 phút rồi bắt đầu nhồi thật mạnh. Nhồi càng nhiều càng tốt, rồi vắt lấy nước , lọc qua rây.
    Tiếp tục cho thêm nước âm ấm vào nhồi tiếp ah. Lượng nước này nhiều hơn nước ban đầu. Xong lại tiếp tục vắt và lọc lại qua rây.
    Lấy 1 miếng vải mùng lược lại cho sạch ( em thì dùng gạc y tế ), lọc cho hết cặn đen.
    Lấy 1 bịch nilong to màu trắng, đổ hết nước vào bịch và cột miệng bao lại bằng dây thun , rồi đi làm việc khác.
    Khoảng nửa tiếng sau các mẹ sẽ thấy phần dầu ở trên miệng bao có cột dây thun, phần nước thì lắng xuống miệng bao. Các mẹ lấy kéo cắt 1 góc phần dưới bao, nước sẽ chảy xuống, các mẹ cắt 1 ít thôi nhé để mình còn kịp thời ngưng. Khi nước chảy gần đến phần dầu, các mẹ bịt miệng bao lại.
    Cách làm dầu dừa này rất đơn giản các mẹ ạ. Chỉ cần mở nồi cơm điện cho phần nước còn lại của bao nilon vào nồi, bật công tắc nấu, để đó và tiếp tục đi làm việc khác
    Khoảng 20 phút sau quay lại thấy phần nước trong nồi đã sôi, khuấy đều và đậy nắp lại, chừng 10 phút sau lại khuấy lại cho dầu không bị khét.
    Nấu như vậy khoảng 40 phút thì sẽ ra được dầu dừa , tắt điện và đổ dầu vào chai lọ và dùng mà không cần tốn thời gian vài 3 tiếng để đun ra thành phẩm, nghe đến đó thôi mà muốn xỉu rồi, nói chi đến làm.
    Trên đây là chút gợi ý của em, các mẹ thử áp dụng và cho e ý kiến nhé. Em không biết có mẹ nào hướng dẫn cách làm dầu dừa này chưa vì bài viết trên này nhiều quá đọc không xuể. Nhưng hi vọng là không bị trùng.
    Em xin chào thân ái, bye bye các mẹ.
    Chúc các mẹ luôn tươi trẻ.
    Thân ái!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tech_SEO; 02/10/2015 vào lúc 02:13 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 44 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

hjc cac me ko ai co y kjen gj het ah e buon wa
    • 247 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    cảm ơn chị đã chia sẻ, bí kíp này rất tuyệt vời ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em chưa làm bao giờ. để cuối tuần này thử.
    mà chị ơi, đổ cái nước cốt dừa đó vào nồi cơm điện rồi đun tại nồi lun đó ạ?
    Tặng chị nè!
    • 8 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

đúng r á, hồi trước tớ cũng làm một mẻ dầu dừa bằng cách nấu củi(đỡ phí ga, giá ga tăng ghê quá hihi^^), vừa khói lại vừa mệt, mồ hôi đổ ầm ầm.làm xong mẻ đó mất 4 tiếng thì chắc phải mất 4 ngày dưỡng mới khôi phục lại da da nhờn + khói nữa!hehe!các mẹ biết k, cái dừa đó k phải nhào 1 lần là hết dầu đâu, biết thế cho nên nhào xong, lược qua rây xong thì mình để lại cái xác dừa đó, cho vào túi nilon sạch rồi bảo quản ở ngăn mát tủ lạnh. Làm 3 trái dừa(15k/trái) thì mình được đúng 230ml dầu dừa cho lần đầu. vài hôm sau rảnh rỗi nhìn vào cái nồi cơm điện, bỗng nảy ra ý tưởng nấu dầu bằng nó hihi.thế nên mình mới lấy cái xác dừa trong tủ lạnh ấy xay cùng 200ml nước trong máy xay sinh tố.xay xong cũng lọc qua rây. rồi cho cái nước cốt lần 2 đó vào trong nồi cơm điện.mình bật chế độ cook và đóng nắp lại, đến khi sôi thì mở nắp ra, lâu lâu cầm vá gỗ đảo nhẹ một lần. vậy là khoảng 1h nó đã cho ra dầu dừa rùi. được đến đúng 75ml cơ.vừa k mất công lại vừa sạch sẽ nữa.hihi.yêu cái cách này quá đi mất.
    TIPS CHO MỌI NGƯỜI NÈ: DỪA NẠO LÀM 1 LẦN NƯỚC CỐT DỪA RỒI THÌ VẪN CÒN KHÁ NHIỀU DẦU TRONG ĐÓ NÊN CÁC BẠN NÊN LÀM 2 LẦN CHO MỘT MẺ DỪA NẠO NHÉ. NẾU K THÌ PHÍ LẮM.^^!!!lần 2 mình thu được tới 75ml cơ mà. 75 ml thì dùng vài tháng chưa hết.
    À, mình chia sẻ với mng 1 cách ủ tóc bằng dầu dừa nha. Sau khi đã clean sạch sẽ tóc với dầu gội đầu, thì lau sơ qua cho khô. dùng 2 muỗng cafe dầu dừa bóp đều từ chân đến ngọn tóc, đặc biệt ấn nhẹ phần da đầu hen.sau đó lấy mũ trùm đầu trùm lên(nếu k có thì dùng dây su búi gọn lên) và để ít nhất trong 15p.(như mình thì mình để tận 40p). tháo mũ (dây su) ra, tiếp tục xoa bóp đều chút nữa rồi xả thật sạch với nước mát.tóc k hề bị bết dính nhé. sau khi tóc khô, thật sự mình k thể tin nổi vào kết quả: TÓC BÓNG MƯỢT, ĐEN NHÁNH, BÌNH THƯỜNG GỘI ĐẦU XONG PHẢI CHẢI KĨ CHO NÓ MƯỢT THÌ GIỜ CHẲNG CẦN NỮA, NÓ MƯỢT ĐẾN LẠ KÌ LUN.hihi
    Chúc các bạn thành công!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vjtkulvjtkul; 25/06/2013 vào lúc 06:05 PM.
    • 46 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ko biết có mẹ nào dùng nồi ủ để làm dầu dừa ko nhỉ? Mình nghĩ chắc cũng tiết kiệm được ga, củi lắm ah
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có cần phải canh thời gian gì k chị???

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 8 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

làm trong nồi cơm điện vừa k sợ bị cháy mà lại nhanh nữa. k cần canh time đâu nàng ạ
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cảm ơn chị nhé
    • 21 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

oánh dấu chiều nay e thử lun
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 177 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái này hay quá cảm ơn bạn nhé
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

được k ta, thử lần 2 chứ k mất cả mẻ dừa
    • 44 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Đúng rồi đó em, cốt dừa đó em nấu bằng nồi cơm điện luôn. Khỏang 10 đến 15 phút em mở nắp quậy cho dầu tan đều không bị khét. Chừng 40 phút là xong ah, nhanh lắm không phải nấu mấy tiếng đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Cũng không cần canh thời gian em, e thấy phần dầu tách riêng với phần cơm màu trắng hơi vàng là gần được rồi đó. Mình chỉ lấy phần dầu thôi, còn phần cơm dừa đó nghe nói trộn với cơm trắng ăn ngon nhưng mình ăn thấy nó béo quá nên toàn bỏ đi không ah, béo quá ăn hông nổi hjhj.
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Mình đã thử cách này, rất tuyệt vời. Nhưng chắc nhồi chưa kỹ, nên dầu thu được ít quá!
    • 75 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

m làm theo cách thủ công kia mất 4 tiếng, oải hết cả người. Cách này hay đấy, m sẽ thử xem, cám ơn b chủ top nhé
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

E làm đc rồi nè.thích lắm.thơm nữa. Mà k biét bôi tới khi nào tóc con nó mới chịu mọc>.<

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 88 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Oánh dấu
    • 44 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Thường thì mình làm 2 kg dừa, để thoa lông mi mỗi tối và dùng để thoa tay chân. Mình thấy cũng trắng da lắm, lại mịn nữa. Nước dừa lúc cắt bao nilon bỏ uổng quá mình hay mua rau cau về đổ, ăn rất béo nhé. Cám ơn các mẹ đã làm thử cách của mình, đúng là tiết kiệm được rất nhiềm thời gian phải không các mẹ.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,003 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em chưa làm bao giờ nên không biết nhồi như thế nào cả. Nếu xay luôn thì có được không vậy các mẹ ơi? Em hỏi mà ngố quá thì bỏ qua cho em nhé .

À tóc em rất dầu, bôi dầu dừa có sợ tóc thêm đổ dầu không vậy ạ? em cảm ơn nhiều
    1-1203-14copy5
    ............................Mỗi ngày đều là ngày hạnh phúc:Rose:
    .................................................. ...............yêu cả hai cục cưng
    :Kiss::LoveStruc::Kiss:
    .................................................. .Y!M: snowflower_mtn .......0977.7575.96