Dưỡng da - Làm đẹp da

Cách khắc phục sẹo do mụn trứng cá để lại

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 190 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 279 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các chị ơi, có ai biết cách khắc phục những sẹo rỗ do mụn trứng cá để lại thì mách cho em nhé. Em nghe nói là dùng phương pháp siêu mài mòn thì sẽ hết không biết có đúng hay không.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• chăm sóc da mặt

các chị các mẹ ơi có ai bị thâm vùng da quanh miệng như e không sao nó cứ thâm đen đi ấy da mặt e...

• Các mẹ ơi Xoá vết thâm ở mặt do mụn trứng cá ở đâu

Các mẹ ơi, tình hình là em muốn đi thẩm mỹ xoá các vết thâm do mụn trứng cá để lại thì đi đến chỗ nào uy tín làm ạ . Mẹ nào đã và từng làm hoặc biết và có kinh nghiệm vụ này share kinh nghiệm cho em với . Huhu người ta bảo gái một con trông mòn con mắt mà hic hic em có em bé rùi mà tình trạng mụn...

• Tôi đã trở nên xinh đẹp hơn nhờ mẹ chồng

Ở cái tuổi cận kề 60- vậy mà mẹ chồng tôi vẫn sở hữu một mái tóc dài đen nhánh,một làn da trắng...

• Kinh nghiệm: Một số sai lầm thường gặp khi sử dụng kem chống nắng

Kem chống nắng là một trong những “vật bất ly thân” của nhiều chị em phụ nữ trong mùa hè. Tuy nhiên...

• Cách làm mờ sẹo do mụn bọc để lại

Da mặt em ngày trước bị mụn rất ghê, đến mức hồi học cấp 3 ông thi đại học có 5 tháng mà khi về quê không ai nhận ra. Đi đâu cũng cảm thấy tự ti, ngại giao tiếp, lảng tránh đám đông. Sau thi thi xong đại học em có đi da liễu bốc thuốc ngừa mụn. Em uống Acnotin 20 được khoảng 4 tháng thì giờ mụn đã...

• 486 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maisuong
    Các chị ơi, có ai biết cách khắc phục những sẹo rỗ do mụn trứng cá để lại thì mách cho em nhé. Em nghe nói là dùng phương pháp siêu mài mòn thì sẽ hết không biết có đúng hay không.
    Bạn đừng dại mà đi siêu mài mòn Mình đây chỉ là sẹo thâm thôi mà cũng không hết đâu, mình làm ở Joy beauty salon đây. Đắt dã man luôn, 800 ngàn/một lần + 400 ngàn đắp mặt nạ phôi thai cừu, phải làm ít nhất là 4 lần. Nhắc lại bây giờ mình vẫn thấy tiếc tiền. tốt nhất là bạn kệ nó thôi chịu khó bôi nghệ xem sao chứ như mình đây vừa tức vừa tiếc.
    • 989 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Dung
    Bạn đừng dại mà đi siêu mài mòn Mình đây chỉ là sẹo thâm thôi mà cũng không hết đâu, mình làm ở Joy beauty salon đây. Đắt dã man luôn, 800 ngàn/một lần + 400 ngàn đắp mặt nạ phôi thai cừu, phải làm ít nhất là 4 lần. Nhắc lại bây giờ mình vẫn thấy tiếc tiền. tốt nhất là bạn kệ nó thôi chịu khó bôi nghệ xem sao chứ như mình đây vừa tức vừa tiếc.
    Ôi chị giống em rồi. Joy Beauty Salon ở Lò Sũ đúng không ạ, dạo này đi qua đó không thấy nó ở đó nữa thì phải.
    Em có một vết sẹo nhỏ ở má từ bé, tin quảng cáo nên hi vọng lắm. Thế mà làm 4 lần và mua ở đó 1 lọ activa consolisa ( gì gì gần như vậy) bôi gần 1 tháng không mờ đi tí nào, hết bao nhiêu là tiền . Đã thế khi mài mòn em còn bị nổi những quả mụn đại tướng, đau ơi là đau, mặc dù từ trước đến nay em chưa từng bị loại mụn to đùng như thế.
    Sau khi ngừng "điều trị" phải đến 4 tháng sau em mới lấy lại được làn da như trước, rồi sau đó ngồi tiếc ngẩn ngơ sao không để tiền đó mà mua mỹ phẩm xịn dùng cho sướng lại vứt tiền ra phí phạm như thế
    @ Maisuong: Nếu chị có sẹo mụn thì có thể đi chữa vết thâm, làm trắng da dần dần thì vết sẹo cũng sẽ sáng dần lên và nhờ đó cũng mờ đi được một ít đấy.. Siêu mài mòn, em khẳng định, không thể giúp làm hết vết sẹo được.
    • aka
    • 8 năm
    • 306 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Chao chi Song An em la aka moi gia nháp diên dan, lúc em co bau tren bung noi day mun bay gio con em da dước 8 thang roi nhung ma seo tham van con li ti va nhiêu tan nhang, chi co biết o dau hay my pham gi de tri may cai seo tham va tan nhang nay chi vui long chi cho em voi, em cam on chi.
    • 107 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Tôi đang có nhu cầu trị sẹo lõm do mụn để lại và lỗ chân lông to, mẹ nào co kinh nghiệm trong chuyện này và biết địa chỉ thẩm mỹ nào trong lĩnh vực này có chất lượng và có uy tín xin chỉ cho tôi với.
    • 136 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebimbeo
    Tôi đang có nhu cầu trị sẹo lõm do mụn để lại và lỗ chân lông to, mẹ nào co kinh nghiệm trong chuyện này và biết địa chỉ thẩm mỹ nào trong lĩnh vực này có chất lượng và có uy tín xin chỉ cho tôi với.
    Mebimbeo ơi, bạn thử đến Pamas số 1 Hoà Mã xem, họ có làm đấy chỉ tội giá đắt thôi
    • 136 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tường Nghi
    Hix, chị ơi chỗ này chỉ giỏi quảng cáo thôi, đắt và không hiệu quả nữa
    Thế bạn có cao kiến gì o, công nhận chỗ đấy chém kinh khủng, toàn tiền triệu thôi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Long Thành
    Thế bạn có cao kiến gì o, công nhận chỗ đấy chém kinh khủng, toàn tiền triệu thôi
    :4: em đọc thấy việc chữa bệnh này trên báo, mẹ các bé ở hà nội thử hỏi nơi tư vấn này xem

http://ngoisao.net/News/Tu-van/2006/06/3B9B848F/
    • 4,934 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là mẹ nó nên đến Viện Da Liễu khám trước đi đã.
    Còn cái Pamas thì tớ thấy nhiều người nói ko hiệu quả lắm mà giá thì cắt cổ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tui bị trứng cá 4 năm trước, giờ đã khỏi (thỉnh thoảng mới bị vài nốt). Nhưng sẹo do mụn để lại vẫn còn làm tôi rất mất tự tin. Tôi đọc trên báo thấy TMV New Image ở Tuệ Tĩnh có phương pháp siêu dẫn kim cương có thể chữa được sẹo lõm nhưng chưa đến bao giờ. Có mẹ nào đã chữa sẹo lõm rồi có kinh nghiệm gì thì mách cho tôi nhé.