Dưỡng da - Làm đẹp da

Cách khắc phục sẹo do mụn trứng cá để lại

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 118K Lượt đọc
  • 190 Trả lời

• 279 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các chị ơi, có ai biết cách khắc phục những sẹo rỗ do mụn trứng cá để lại thì mách cho em nhé. Em nghe nói là dùng phương pháp siêu mài mòn thì sẽ hết không biết có đúng hay không.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 486 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maisuong
    Các chị ơi, có ai biết cách khắc phục những sẹo rỗ do mụn trứng cá để lại thì mách cho em nhé. Em nghe nói là dùng phương pháp siêu mài mòn thì sẽ hết không biết có đúng hay không.
    Bạn đừng dại mà đi siêu mài mòn Mình đây chỉ là sẹo thâm thôi mà cũng không hết đâu, mình làm ở Joy beauty salon đây. Đắt dã man luôn, 800 ngàn/một lần + 400 ngàn đắp mặt nạ phôi thai cừu, phải làm ít nhất là 4 lần. Nhắc lại bây giờ mình vẫn thấy tiếc tiền. tốt nhất là bạn kệ nó thôi chịu khó bôi nghệ xem sao chứ như mình đây vừa tức vừa tiếc.
    • 992 Bài viết

• 1,522 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Dung
    Bạn đừng dại mà đi siêu mài mòn Mình đây chỉ là sẹo thâm thôi mà cũng không hết đâu, mình làm ở Joy beauty salon đây. Đắt dã man luôn, 800 ngàn/một lần + 400 ngàn đắp mặt nạ phôi thai cừu, phải làm ít nhất là 4 lần. Nhắc lại bây giờ mình vẫn thấy tiếc tiền. tốt nhất là bạn kệ nó thôi chịu khó bôi nghệ xem sao chứ như mình đây vừa tức vừa tiếc.
    Ôi chị giống em rồi. Joy Beauty Salon ở Lò Sũ đúng không ạ, dạo này đi qua đó không thấy nó ở đó nữa thì phải.
    Em có một vết sẹo nhỏ ở má từ bé, tin quảng cáo nên hi vọng lắm. Thế mà làm 4 lần và mua ở đó 1 lọ activa consolisa ( gì gì gần như vậy) bôi gần 1 tháng không mờ đi tí nào, hết bao nhiêu là tiền . Đã thế khi mài mòn em còn bị nổi những quả mụn đại tướng, đau ơi là đau, mặc dù từ trước đến nay em chưa từng bị loại mụn to đùng như thế.
    Sau khi ngừng "điều trị" phải đến 4 tháng sau em mới lấy lại được làn da như trước, rồi sau đó ngồi tiếc ngẩn ngơ sao không để tiền đó mà mua mỹ phẩm xịn dùng cho sướng lại vứt tiền ra phí phạm như thế
    @ Maisuong: Nếu chị có sẹo mụn thì có thể đi chữa vết thâm, làm trắng da dần dần thì vết sẹo cũng sẽ sáng dần lên và nhờ đó cũng mờ đi được một ít đấy.. Siêu mài mòn, em khẳng định, không thể giúp làm hết vết sẹo được.
    • aka
    • 8 năm
    • 306 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Chao chi Song An em la aka moi gia nháp diên dan, lúc em co bau tren bung noi day mun bay gio con em da dước 8 thang roi nhung ma seo tham van con li ti va nhiêu tan nhang, chi co biết o dau hay my pham gi de tri may cai seo tham va tan nhang nay chi vui long chi cho em voi, em cam on chi.
    • 107 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Tôi đang có nhu cầu trị sẹo lõm do mụn để lại và lỗ chân lông to, mẹ nào co kinh nghiệm trong chuyện này và biết địa chỉ thẩm mỹ nào trong lĩnh vực này có chất lượng và có uy tín xin chỉ cho tôi với.
    • 136 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebimbeo
    Tôi đang có nhu cầu trị sẹo lõm do mụn để lại và lỗ chân lông to, mẹ nào co kinh nghiệm trong chuyện này và biết địa chỉ thẩm mỹ nào trong lĩnh vực này có chất lượng và có uy tín xin chỉ cho tôi với.
    Mebimbeo ơi, bạn thử đến Pamas số 1 Hoà Mã xem, họ có làm đấy chỉ tội giá đắt thôi
    • 136 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tường Nghi
    Hix, chị ơi chỗ này chỉ giỏi quảng cáo thôi, đắt và không hiệu quả nữa
    Thế bạn có cao kiến gì o, công nhận chỗ đấy chém kinh khủng, toàn tiền triệu thôi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Long Thành
    Thế bạn có cao kiến gì o, công nhận chỗ đấy chém kinh khủng, toàn tiền triệu thôi
    :4: em đọc thấy việc chữa bệnh này trên báo, mẹ các bé ở hà nội thử hỏi nơi tư vấn này xem

http://ngoisao.net/News/Tu-van/2006/06/3B9B848F/
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là mẹ nó nên đến Viện Da Liễu khám trước đi đã.
    Còn cái Pamas thì tớ thấy nhiều người nói ko hiệu quả lắm mà giá thì cắt cổ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tui bị trứng cá 4 năm trước, giờ đã khỏi (thỉnh thoảng mới bị vài nốt). Nhưng sẹo do mụn để lại vẫn còn làm tôi rất mất tự tin. Tôi đọc trên báo thấy TMV New Image ở Tuệ Tĩnh có phương pháp siêu dẫn kim cương có thể chữa được sẹo lõm nhưng chưa đến bao giờ. Có mẹ nào đã chữa sẹo lõm rồi có kinh nghiệm gì thì mách cho tôi nhé.
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng chữa sẹo lõm ở một TMV khá có tên tuổi.
    Ninh Nguyên ở Kim Mã
    Số tiền tiêu tốn là: 300USD cho trị sẽo lõm và 300 nữa cho tẩy trắng da mặt (cái món tẩy trắng này thì có kết quả nhưng cũng chỉ được vài tháng), tóm lại đâu vẫn hoàn đấy.
    Sau đó mình cũng đã đến 108 để hỏi về phương pháp siêu mài mòn - vì chán nghe những quảng cáo kiểu như vậy rồi, họ có giải thích với mình là những phương pháp này chỉ có tác dụng giảm đi một chút những sẹo lõm to và sâu thôi. Còn đối với những sẹo nhỏ và nông do trứng cá để lại thì hầu như không có tác dụng.
    Thế là mình stop và sau đó đúc rut một kinh nghiệm là: tu dưỡng đạo đức, học văn hóa, tập sống cho tốt hơn ... đó là cách làm đẹp hữu hiệu nhất.
    Chuc bạn thành công
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đã “ tiêu diệt” được mụn trứng cá rồi, nhưng “ di chứng” của nó thì vẫn còn đó. Những vết sẹo lõm hay những vết thâm xám làm bạn thật bối rối. Vậy phải làm sao để lấy lại vẻ tự tin cho khuân mặt và làn da?

1.Dầu oliu

Dùng dầu oliu tinh khiết (không qua bất cứ quá trình sơ chế hoặc xử lý nào), bôi lên vết sẹo thâm. Mỗi ngày nên thực hiện từ 2 đến 3 lần. Sau một thời gian, bạn sẽ khó nhận ra chính mình!

Ngay cả những vết sẹo lớn, vết sẹo lâu ngày hay những vết sẹo mới cũng đều phải “ chịu khuất phục” bằng phương pháp này.
    2. Dầu vitamin E

Vitamin E là loại “ thần dược” rất tốt cho da, bên cạnh khả năng nuôi dưỡng làn da, dầu vitamin E còn có thể sử dụng để trị sẹo do mụn trứng cá để lại, rất hiệu quả.

Điều này đã được minh chứng bởi các chuyên gia thẩm mỹ. Việc điều trị bằng dầu vitamin E không những đem lại hiệu quả bất ngờ mà lại rất đơn giản và không tốn kém.

Bạn có thể tìm mua viên nang Vitamin E ở các hiệu thuốc, xin lưu ý rằng Vitamin E dạng viên nang vẫn có thể phát huy tác dụng như VitaminE tự nhiên.

Bẻ viên nang Vitamin E và bôi vào vết sẹo ngày từ1 đến 2 lần. Để đạt hiệu quả cao, cùng thời điểm đó, bạn có thể uống kết hợp vitamin E và bổ sung thêm hàm lượng viatamin C.

3. Nước cốt chanh

Có thể nói đây là một trong số những phương pháp điều trị hiệu quả nhất đối với các sẹo nhỏ và làn da bị nám, xám và đen.

Ngoài tác dụng trị sẹo, nước chanh nguyên chất còn có khả năng tẩy trắng làn da. Đặc biệt, nước cốt chanh thích hợp với mọi làn da.

Cách làm thật đơn giản, bạn hãy bóp nước từ quả chanh, dung bông gồn thấm trực tiếp lên vết sẹo.

Hãy thử và cảm nhận sự khác biệt.

Theo www.loisong.baotructuyen.com
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuydh Xem bài viết
    Đã “ tiêu diệt” được mụn trứng cá rồi, nhưng “ di chứng” của nó thì vẫn còn đó. Những vết sẹo lõm hay những vết thâm xám làm bạn thật bối rối. Vậy phải làm sao để lấy lại vẻ tự tin cho khuân mặt và làn da?

1.Dầu oliu

Dùng dầu oliu tinh khiết (không qua bất cứ quá trình sơ chế hoặc xử lý nào), bôi lên vết sẹo thâm. Mỗi ngày nên thực hiện từ 2 đến 3 lần. Sau một thời gian, bạn sẽ khó nhận ra chính mình!

Ngay cả những vết sẹo lớn, vết sẹo lâu ngày hay những vết sẹo mới cũng đều phải “ chịu khuất phục” bằng phương pháp này.
    2. Dầu vitamin E

Vitamin E là loại “ thần dược” rất tốt cho da, bên cạnh khả năng nuôi dưỡng làn da, dầu vitamin E còn có thể sử dụng để trị sẹo do mụn trứng cá để lại, rất hiệu quả.

Điều này đã được minh chứng bởi các chuyên gia thẩm mỹ. Việc điều trị bằng dầu vitamin E không những đem lại hiệu quả bất ngờ mà lại rất đơn giản và không tốn kém.

Bạn có thể tìm mua viên nang Vitamin E ở các hiệu thuốc, xin lưu ý rằng Vitamin E dạng viên nang vẫn có thể phát huy tác dụng như VitaminE tự nhiên.

Bẻ viên nang Vitamin E và bôi vào vết sẹo ngày từ1 đến 2 lần. Để đạt hiệu quả cao, cùng thời điểm đó, bạn có thể uống kết hợp vitamin E và bổ sung thêm hàm lượng viatamin C.

3. Nước cốt chanh

Có thể nói đây là một trong số những phương pháp điều trị hiệu quả nhất đối với các sẹo nhỏ và làn da bị nám, xám và đen.

Ngoài tác dụng trị sẹo, nước chanh nguyên chất còn có khả năng tẩy trắng làn da. Đặc biệt, nước cốt chanh thích hợp với mọi làn da.

Cách làm thật đơn giản, bạn hãy bóp nước từ quả chanh, dung bông gồn thấm trực tiếp lên vết sẹo.

Hãy thử và cảm nhận sự khác biệt.

Theo www.loisong.baotructuyen.com

Mình uống, bôi hàng chục lọ E NAT 400 rồi chả thấy hết gì cả. Còn nước cốt chanh bôi lên mặt thì phải cẩn thận lắm vì bắt nắng vô cùng. Chỉ 1 chút sơ ý là công cốc ngay vì nó là acid, tẩy da khá mạnh, dùng lâu dài sẽ làm mòn da.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 581 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Em chỉ thắc mắc ko biết cái dầu oliu tinh khiết ko qua pha chế của mẹ nó có thể mua ở đâu được thôi ạ. Chứ trong siêu thị em thấy toàn loại đầu đã qua pha chế. Mẹ nó chỉ chỗ mua cho mọi người luôn đi ạ.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn có thể tìm mua loại dầu này ở các cửa hàng bán mỹ phẩm hoặc ở các gian hàng trong siêu thị. Nhưng nếu có ai đi Thổ Nhĩ Kỳ thì nhờ mua được là tốt nhất. Vì ở đất nước này nổi tiếng với loại dầu oliu tinh khiết.
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng bị sẹo lõm do mụn ở 2 bên má và cằm. Mình đã thử các loại từ siêu mài mòn tới ánh sáng nhưng chẳng có kết quả mấy. Cách đây mấy tháng mình nghe quảng cáo có loại máy laser mới gọi là Laser Affirm của Mỹ sx trị sẹo rỗ và nám rất tốt. Giới thiệu thì dài nhưng đại khái là nó kích thích collagen phát triển làm đầy vết lõm. Mình kiểm tra thông tin trên mạng thấy có vẻ đáng tin cậy nên quyết định đi làm. Chỗ mình làm là TMV Sài gòn Đẹp ở đường Trần Hưng Đạo, Q. 1. Đây là chỗ đầu tiên ở SG nhập loại máy này về. Gần đây mình thấy mấy TMV khác như TMV Bác sĩ Tú hay Á - Âu cũng quảng cáo Laser Affirm. Các mẹ thử kiểm tra xem. Làm máy này tốn tiền hơn mấy loại kia, và phải làm ít nhất là 3 lần mới thấy kết quả. Mình đã làm được 4 lần rồi và thấy đỡ hẳn, chắc phải được 50% - 60%. Mình đang định làm thêm 2, 3 lần nữa cho chắc cú.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị monsoon ơi, chị làm hết bao nhiêu tiền 1 lần? Làm xong có phải kiêng cữ tránh nắng gì nhiều không? Làm như vậy chắc vết thâm cũng hết luôn hả chị?
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_nang168 Xem bài viết
    Chị monsoon ơi, chị làm hết bao nhiêu tiền 1 lần? Làm xong có phải kiêng cữ tránh nắng gì nhiều không? Làm như vậy chắc vết thâm cũng hết luôn hả chị?
    Vụ này khá tốn kém. Mình làm 2 bên má và cái cằm thôi mà mỗi lần us$250. Nếu mua trọn gói 3 lần thì được tặng 1 lần. Lúc đầu mình làm thấy nhiều tiền quá, lại chưa thực sự tin tưởng nên không mua trọn gói. Làm được 4 lần rồi thấy đỡ hẳn. Nhưng phải kiêng nắng ghê lắm, nhất là trong vòng 1 tuần sau khi làm vì lúc này mặt đỏ ửng, sau đó da tróc ra từng lớp ấy, tuyệt đối không ra nắng mà không có mũ, khẩu trang hay ít nhất là dù. Vết thâm thì do mình thôi. Nếu mình kiên nhẫn để da tự tróc ra thì sẽ không bị thâm. Còn nếu sốt ruột (và ngứa vì lên da non) bóc ra thì dễ bị thâm, nhưng chịu khó dùng kem dưỡng da và tránh nắng cũng mau hết thôi. Ở chỗ mình làm mỗi lần làm xong laser affirm họ cho 2 phiếu matxa mặt miễn phí. Mỗi tuần sau đó tới chăm sóc da mặt. Mỗi lần làm laser cách nhau 3 - 4 tuần tùy mình thấy da phục hồi nhanh hay chậm. Mấy cái sẹo lõm mình thấy đỡ nhiều, lỗ chân lông bé hẳn lại. Mình tính làm 2, 3 lần nữa, không hy vọng hết hoàn toàn nhưng đỡ được chút nào hay chút đó.

Lúc mình làm ở Sài gòn chỉ có mỗi chỗ này có máy Laser Affirm nên phải trả mắc. Bây giờ nhiều nơi nhập máy về rồi mình nghĩ trong tương lai sẽ rẻ hơn nhiều. Bạn muốn làm thì từ từ tham khảo mấy nơi rồi xem ở đâu có khuyến mại hãy làm. Nhớ ghi lại tên nhà sản xuất máy rồi lên web tra thông tin. Cái máy ở Sài gòn Đẹp mình kiểm tra nhà sản xuất thấy cũng có tiếng tăm ở bên Mỹ.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monsoon Xem bài viết
    Vụ này khá tốn kém. Mình làm 2 bên má và cái cằm thôi mà mỗi lần us$250. Nếu mua trọn gói 3 lần thì được tặng 1 lần. Lúc đầu mình làm thấy nhiều tiền quá, lại chưa thực sự tin tưởng nên không mua trọn gói. Làm được 4 lần rồi thấy đỡ hẳn. Nhưng phải kiêng nắng ghê lắm, nhất là trong vòng 1 tuần sau khi làm vì lúc này mặt đỏ ửng, sau đó da tróc ra từng lớp ấy, tuyệt đối không ra nắng mà không có mũ, khẩu trang hay ít nhất là dù. Vết thâm thì do mình thôi. Nếu mình kiên nhẫn để da tự tróc ra thì sẽ không bị thâm. Còn nếu sốt ruột (và ngứa vì lên da non) bóc ra thì dễ bị thâm, nhưng chịu khó dùng kem dưỡng da và tránh nắng cũng mau hết thôi. Ở chỗ mình làm mỗi lần làm xong laser affirm họ cho 2 phiếu matxa mặt miễn phí. Mỗi tuần sau đó tới chăm sóc da mặt. Mỗi lần làm laser cách nhau 3 - 4 tuần tùy mình thấy da phục hồi nhanh hay chậm. Mấy cái sẹo lõm mình thấy đỡ nhiều, lỗ chân lông bé hẳn lại. Mình tính làm 2, 3 lần nữa, không hy vọng hết hoàn toàn nhưng đỡ được chút nào hay chút đó.

Lúc mình làm ở Sài gòn chỉ có mỗi chỗ này có máy Laser Affirm nên phải trả mắc. Bây giờ nhiều nơi nhập máy về rồi mình nghĩ trong tương lai sẽ rẻ hơn nhiều. Bạn muốn làm thì từ từ tham khảo mấy nơi rồi xem ở đâu có khuyến mại hãy làm. Nhớ ghi lại tên nhà sản xuất máy rồi lên web tra thông tin. Cái máy ở Sài gòn Đẹp mình kiểm tra nhà sản xuất thấy cũng có tiếng tăm ở bên Mỹ.
    Bạn ơi bạn làm lâu chưa, và kết quả có được lâu không mình chỉ sợ một tg sau lại trở lại như cũ
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi korean Xem bài viết
    Bạn ơi bạn làm lâu chưa, và kết quả có được lâu không mình chỉ sợ một tg sau lại trở lại như cũ
    Mình làm hết 4 lần rồi, mỗi lần cách nhau 3, 4 tuần. Tính ra cũng gần được 4 tháng. Mấy cái sẹo lõm phục hồi rất tốt, vết lõm đầy hẳn lên. Mình nghĩ vết lõm sẽ không trở lại như cũ được vì đã có lớp collagen mới làm phẳng bề mặt da. Nhưng lỗ chân lông thì có thể sẽ lại bị to ra nếu bạn không có chế độ chăm sóc tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)