Dưỡng da - Làm đẹp da

Các mẹ làm gì để chữa nám và mụn sau khi sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ thông thái ơi cho em hỏi chút. Da em sau khi sinh xong bị nám và mụn nhiều quá. Xấu quá các mẹ ơi, , nhìn như U 50 mất rồi (đang ở U 30 mà).
    Mẹ nào có cách gì khắc phục không , chỉ cho mẹ cháu với
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giadinhhanhphuc_bn; 02/07/2010 vào lúc 10:27 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da bị nám và mụn sau khi sinh là bình thường mà. Mẹ nó không phải lo đâu. Ăn uống điều độ, nghỉ ngơi hợp lý, 1 thời gian sau da lại trắng đẹp như xưa ấy mà
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn thử dùng cách này xem có hết nám không nhe. Mình nghe bà mình nói làm cách này hiệu quả lắm.

Nha đam (lô hội) tươi 1 phần, nước vo gạo 1 phần. Lấy nước vo gạo để lắng khoảng 10 phút, bỏ phần nước trong.

Lá lô hội gọt bỏ vỏ 1 mặt lá, dùng muỗng cà phê nạo lấy nhựa nhớt bằng lượng nước cốt vo gạo, rồi trộn đều 2 loại.

Trước khi đi ngủ, rửa mặt sạch rồi thoa nước cốt này lên mặt. Sáng dậy rửa sạch
    Chúc bạn sớm có được làn da trắng đẹp như xưa
    • 1,378 Bài viết

• 894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhhanhphuc_bn Xem bài viết
    Có mẹ thông thái ơi cho em hỏi chút. Da em sau khi sinh xong bị nám và mụn nhiều quá. Xấu quá các mẹ ơi, , nhìn như U 50 mất rồi (đang ở U 30 mà).
    Hồi chị gái em có em bé, mẹ em ngày nào cũng giã nghệ rồi cho ít rươu, bôi lên mặt cho chị ấy.
    Trước khi chị em sinh em bé thì mặt bị nám 2 gò má.:Thinking:
    Nhưng sau khi sinh, một thời gian dài bôi nghệ ( trông ghê lắm, như là dracula ấy) nhưng mà lại hết nám rõ rệt. Lỗ chân lông nhỏ đi và da đẹp hơn.
    Và hi sinh mấy cái vỏ gối, ga giường vì nghệ:RollingEy:

Chẹp, chẹp:Silly::Silly:
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhiều trường hợp khi mang thai mẹ nó do bị thay đổi hooc môn và một số nội tiết tố nên làm da bị nám. Nhưng sau khi sinh có thể mờ dần đi và hết. Mẹ nó cứ chờ 1 thời gian nữa xem sao
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichbong.xinhxinh Xem bài viết
    Da bị nám và mụn sau khi sinh là bình thường mà. Mẹ nó không phải lo đâu. Ăn uống điều độ, nghỉ ngơi hợp lý, 1 thời gian sau da lại trắng đẹp như xưa ấy mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cunyeu296 Xem bài viết
    Nhiều trường hợp khi mang thai mẹ nó do bị thay đổi hooc môn và một số nội tiết tố nên làm da bị nám. Nhưng sau khi sinh có thể mờ dần đi và hết. Mẹ nó cứ chờ 1 thời gian nữa xem sao
    Huhu. Lúc mới sinh xong ai cũng nói vậy an ủi em. Nhưng giờ cháu thứ 2 nhà em đã được hơn 1 tuổi rồi mà da em vẫn không khá lên. Vẫn xấu xấu...không ai thèm nhìn.
    • 86 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chị thử giã nghệ hơi ấm rồi bôi lên mặt chừng 2tháng da sẽ cải thiên thấy rõ .Em hồi có bầu bé đầu da em xấu lắm mụn nổi thấy thương luôn sau khi sanh xong lười bôi nghệ nên mụn và các vết thâm sạm vẫn còn , đi đâu ai cũng quở làm em mặc cảm wá chừng . Đến khi vưà sinh bé thứ 2 xong , vì nghe nhiều người bảo sau khi sanh bôi nghệ rất tốt , nên em quyết tâm bôi nghệ thử ,quả thật sau 2th bôi nghệ da của em cải thiện thấy rõ luôn , mun giảm rất nhiều vết thâm sạm hầu như ko còn mà da trắng ra nưã , ai thấy cũng bảo kỳ này biết dưỡng da nên trông da đẹp hơn nhiều .Em ko biết trường hợp của chị bôi nghệ có được ko nhưng em nghĩ chị nên thử xem vì dù gì nghệ cũng trị mụn va làm mờ vết thâm sạm rất tốt mà?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, thử cách này xem chữa được nám không nhe.
    Dưa chuột tươi 1 quả, mướp non 1 quả bằng cỡ quả dưa chuột. Rửa sạch dưa chuột, mướp non, để cả vỏ, hạt, thái nhỏ, giã nát, ép lấy nước cốt để tủ lạnh dùng trong ngày, 2-3 lần.

Rửa mặt sạch như trên sau đó bôi nước cốt dưa chuột, mướp lên mặt. Sau 30 phút thì rửa sạch mặt với nước lạnh.

Nếu không được thì mẹ nó thử gọi điện đến mấy trung tâm thẩm mỹ hay spa nhờ họ tư vấn cho. Còn mình thấy đắp mặt nạ hoa quả vừa tốt, vừa rẻ lại không lo phản ứng phụ của mấy loại thuốc đắp mặt ở mấy Spa
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Huhu. Các mẹ ơi. Em thử hết cách của các mẹ nói rồi. Hôm thì mặt vàng, hôm thì mặt xanh. Chồng em nhìn thấy cũng sợ. Mấy hôm ko dám ngủ cùng. Các mẹ có cách nào không? Giúp em với. Chứ cứ như thế này thì...
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngày trước em mới sinh may được mẹ chồng kiêng cữ tốt nên không bị nám, chỉ bị béo ú thôi.huhu
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

có nhiều cách chữa bằng hoa lá quả tự nhiên nhưng phải kiên trì không biết bạn có làm được không, ngay mình cũng ngại nên kệ thôi ạ :Angel:
    • 40 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Huhu. Các mẹ ơi. Em thử hết cách của các mẹ nói rồi. Hôm thì mặt vàng, hôm thì mặt xanh. Chồng em nhìn thấy cũng sợ. Mấy hôm ko dám ngủ cùng. Các mẹ có cách nào không? Giúp em với. Chứ cứ như thế này thì...
    Bạn ơi. Mình nghĩ bạn nên đầu tư đi Spa hay thẩm mỹ đi. Có lẽ hiệu quả hơn đó
    • 60 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bây giờ Spa hay trung tâm thẩm mỹ mọc lên như nấm ấy. Nhưng giá cả và chất lượng dịch vụ thì.....Đắp mặt nạ hoa quả vẫn tốt hơn các mẹ ah. Nếu có ý định đi Spa thì cũng phải cẩn thận đó
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình biết một dòng sản phẩm chữa nám rất tốt, mẹ nó dùng thử xem. Hãng Mary Cohr của Pháp ý, ở 13B Quốc Tử Giám. Mẹ dùng thử xem tn
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi ngày trước mình mới sinh xong mặt còn bị nám và mụn đầy mặt nhìn kinh khủng lắm. Ra đường lúc nào cũng bịt kín như Binladen ấy nhưng được chị hàng xóm giới thiệu cho đắp mặt nạ ở Rosy Spa thấy cũng đỡ mà trắng hơn thì phải.hic. Mẹ nó đến đó thử xem sao
    • 62 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em thấy cứ dùng mặt nạ hoa quả, sữa chua tự chế là tốt nhất. Đi Spa hay thẩm mỹ vừa tốn kém mà đôi khi lại không hiệu quả
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khicon1213 Xem bài viết
    Em thấy cứ dùng mặt nạ hoa quả, sữa chua tự chế là tốt nhất. Đi Spa hay thẩm mỹ vừa tốn kém mà đôi khi lại không hiệu quả
    Em cũng đâu muốn mất tiền đâu. Nhưng dùng mấy loại mặt nạ các mẹ giới thiệu rùi mà không thấy hiệu quả. Lần này chắc phải đầu tư tiền đi Spa hay thẩm mỹ thôi
    • 438 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Bạn thoa kem trị nám BB cream của Nhật xem sao nhé. Cái này được comment tốt mà giá cũng không mắc quá. Có luôn thực phẩm chức năng chống nám luôn nên có thể trong uống ngoài thoa nhe.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 44 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonghien21 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi ngày trước mình mới sinh xong mặt còn bị nám và mụn đầy mặt nhìn kinh khủng lắm. Ra đường lúc nào cũng bịt kín như Binladen ấy nhưng được chị hàng xóm giới thiệu cho đắp mặt nạ ở Rosy Spa thấy cũng đỡ mà trắng hơn thì phải.hic. Mẹ nó đến đó thử xem sao
    Mẹ nó ơi, ở đó dùng mặt nạ gì mà hiệu quả thế? Mặt em dạo này cũng nám tùm lum lun.Nhìn mà chán
    • 173 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vequengoai Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, ở đó dùng mặt nạ gì mà hiệu quả thế? Mặt em dạo này cũng nám tùm lum lun.Nhìn mà chán

mẹ nó thử bài này xem nhé, tuần 3 lần thôi đắp mặt nạ tự chế bằng sữa tươi (không đường) và khoai tây. Khoai tây hấp lên cho chín, giã nhuyễn, trộn sữa tươi vào, lọc qua rây, để chỉ lấy bột mịn. đắp hốn hợp đấy lên mặt, để khổ thì rửa mặt, tầm 15ph thôi. Da sẽ trắng mịn tự nhiên, nhạt hết các vết nám đấy. Hoặc lười nữa, thì bôi sữa tươi lên mặt hàng ngày thôi, da cũng sẽ đẹp nhanh lắm.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3