Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dưỡng da - Làm đẹp da

Các mẹ cho em hỏi dầu dừa với dầu Olive cái nào tốt hơn ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 1.8K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chả là em đang mún tút lại làn da toàn thân, muốn mua tinh dầu về masage. Vừa rồi bận rộn quá ko có time chăm sóc, nhìn già đi mấy tuổi

Em có đọc thông tin tinh dầu Olive (loại extra virgin) rất tốt, mà cũng có nghe nói dạo này chị em dùng tinh dầu dừa cũng rất tốt. ko biết xài loại nào tiết kiệm chi phí và tốt cho làn da hơn.

Mẹ nào có kinh nghiệm xài 2 loại này ko cho em biết với!!!
    Cám ơn các mẹ rất nhiều

• 92 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hai loại này e thấy cũng giống nhau. e cũng xài 2 loại này rồi. hì hì. tẩy trang, dưỡng tóc, tắm. e thử hết. nhưng e thấy dầu dừa nhanh thấm hơn dầu oliu chị ah

• 140 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yokshin Xem bài viết
    Chả là em đang mún tút lại làn da toàn thân, muốn mua tinh dầu về masage. Vừa rồi bận rộn quá ko có time chăm sóc, nhìn già đi mấy tuổi

Em có đọc thông tin tinh dầu Olive (loại extra virgin) rất tốt, mà cũng có nghe nói dạo này chị em dùng tinh dầu dừa cũng rất tốt. ko biết xài loại nào tiết kiệm chi phí và tốt cho làn da hơn.

Mẹ nào có kinh nghiệm xài 2 loại này ko cho em biết với!!!
    Cám ơn các mẹ rất nhiều
    1. Dầu olive và dầu dừa là dầu dùng để dưỡng da, massage (dầu nền hay dầu dẫn), chứ không phải tinh dầu, yokshin nhé. Tinh dầu thì thường đậm đặc, phải pha loãng với dầu nền trước khi thoa lên da.

2. Mình có "lang thang" mấy topic thì thấy dầu dừa xài tốt cho tóc và da. Lúc gội đầu hay tắm, bạn chỉ cần thêm 1 chút dầu dừa chung với sữa tắm. Riêng về tóc, thì bạn massage thật kỹ và nhiều để dầu thấm vào, như thế sẽ hiệu quả hơn. Dầu dừa không bắt nắng nữa.

3. Cả 2 lọai dầu dùng làm tẩy trang thì cực thích, mình chả bao giờ bỏ tiền ra mua sp tẩy trang cả. Tuy nhiên, 2 lọai dầu này khá heavy nếu dưỡng da mặt để qua đêm (dễ làm bít lcl và gây mụn/nhờn). Theo mình, cần phải pha thật lõang hay dùng ít ít thôi để dưỡng qua đêm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Melillu; 29/08/2013 vào lúc 05:02 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

còn tùy vào cơ địa mỗi người nữa, ko thể nói theo ý kiến chủ quan được. tốt nhất chị nên dùng thử cả 2 loại để biết loại nào phù hợp với mình hơn. lưu ý là cả 2 loại đều gây nhờn và bí da nên sau khi massage xong thì nên rửa lại cho sạch chất nhờn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)