Các hãng mỹ phẩm dưỡng da từ thiên nhiên

• 1.03K Lượt chia sẻ
  • 137K Lượt đọc
  • 265 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 3,509 Bài viết

• 1,194 Được cảm ơn

Mình chưa dùng mỹ phẩm bao giờ cả
    Giờ bước sang đầu 3 rồi nên muốn chăm sóc da một tý nhưng ko biết hãng nào cả và sản phẩm thế nào. Tham khảo mục này thì thấy nhiều hãng quá nhưng ko thấy nói là các sản phẩm của hãng có chiét xuất từ thiên nhiên ko.
    Mình muốn các mẹ chỉ cho mình hãng nào mà sản phẩm dưỡng da của họ chiết xuất từ thiên nhiên vì mình nghĩ thế sẽ tốt cho da của mình hơn vì là da chưa bao giờ dùng mỹ phẩm mà.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé
    xJMSp7

xF6zm7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,462 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conangbuongbinh Xem bài viết
    Mình chưa dùng mỹ phẩm bao giờ cả
    Giờ bước sang đầu 3 rồi nên muốn chăm sóc da một tý nhưng ko biết hãng nào cả và sản phẩm thế nào. Tham khảo mục này thì thấy nhiều hãng quá nhưng ko thấy nói là các sản phẩm của hãng có chiét xuất từ thiên nhiên ko.
    Mình muốn các mẹ chỉ cho mình hãng nào mà sản phẩm dưỡng da của họ chiết xuất từ thiên nhiên vì mình nghĩ thế sẽ tốt cho da của mình hơn vì là da chưa bao giờ dùng mỹ phẩm mà.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé
    Mỹ phẩm thiên nhiên thì có các hãng như L'occitane nè. Hìhì...Mà mình cũng chẳng rành về mỹ phẩm nữa. Nhưng mình nghe nói về L'occitane nhiều lém. Tiếc là giá cả hơi bị ...đét thui.Hic...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 129 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Yves Rocher của Pháp
    • Thành viên tích cực 2015
    • 11 năm
    • 342 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Clarin
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 594 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Hic.. mình cũng sang đầu 3 rồi nè. Nói vui vậy thôi, chứ nếu giữ da tốt thì cũng ok lắm :Battin ey:

Nói về L'occitance thì mình vô cùng thích kem dưỡng da tay của hãng này.

Còn về Yves Rocher thì mình chưa xài, nhưng đã qua Châu Âu rồi, thấy cử hàng trưng bày rất đẹp, hấp dẫn, tuy nhiên sản phẩm chỉ là thứ hạng trung bình - khoảng hàng thứ 3 gì đó (như L'occitane). Theo tham khảo của mình ở các shop Châu Âu thì họ cũng không chuộng lắm, giống như sp L'oreal bên này (bán đại trà ở các siêu thị) hoặc như Avon hoặc Pond của VN vậy.

Tất nhiên đó là suy nghĩ của mình thôi

Còn về mỹ phẩm cho da mặt từ thiên nhiên thì có hãng Boscia của Nhật, mình đang xài loại này vì được biết toàn bộ thành phần từ thiên nhiên và hơn nữa dây chuyền sản xuất của họ rất hiện đại, mẫu mã bao bì sản phẩm thiết kế theo cách người sử dụng không tiếp xúc trực tiếp với sản phẩm trong tuýp (tránh trường hợp đưa vi khuẩn từ ngoài vào).

Thật ra mình đã xài rất nhiều loại sp từ không thiên nhiên đến thiên nhiên: Dior, Kanebo, Shiseido, Dr. Hauska skin care, care Ceutical, De cleor, Carita, Ester Lauder ... (tính hơi bị điệu và sợ già :eek

Nhưng túm lại mình thấy Carita (không phải từ thiên nhiên) là ok nhất và bây giờ là Boscia, nhưng không biết ở VN có bán Boscia không? :Thinking:

Và quan trọng là bạn phải biết da bạn thuộc loại nào để chọn sp cho đúng, vì thật ra những hãng mỹ phẩm nổi tiếng khó làm hại da bạn chỉ có điều bạn xài sẽ thích hay không thôi :Clown:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,366 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    chị thử The face shop của Hàn Quốc thử xem sao. Tuỳ loại da có hợp sản phẩm ko nữaa chị ơi. Xài hàng hiệu nhưng ko hợp da cũng bị dị ứng đấy
    Sao phải ký ????
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,238 Được cảm ơn

cái the face shop em Midi309 nói ok nhất là cái mặt nạ làm từ đậu đỏ đấy m ạ, hi hi, dùng thích lắm cơ
    • 3,509 Bài viết

• 1,194 Được cảm ơn

Da mình là da hỗn hợp chữ T, ở vùng quanh mũi nhờn có nhiều dầu, da mỏng và bắt nắng.
    @ MEsuchi ơi những hãng bạn nói ko biết là có bán tại Việt Nam ko nữa.

Còn hãng nào nữa ko hả các mẹ.
    MÌnh cũng được cho sữa rửa mặt của The face shop thấy cũng thích lắm
    xJMSp7

xF6zm7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 594 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conangbuongbinh Xem bài viết
    Da mình là da hỗn hợp chữ T, ở vùng quanh mũi nhờn có nhiều dầu, da mỏng và bắt nắng.
    @ MEsuchi ơi những hãng bạn nói ko biết là có bán tại Việt Nam ko nữa.

Còn hãng nào nữa ko hả các mẹ.
    MÌnh cũng được cho sữa rửa mặt của The face shop thấy cũng thích lắm
    Nếu da bạn có tính chất như vậy thì mình khuyên thật lòng là dùng sản phẩm từ thiên nhiên nhé, tác dụng lâu, chậm một tí nhưng chắc ăn, và tuyệt đối đừng dùng sp làm trắng da, cho dù các cô nàng giới thiệu sp có cam đoan nó không mài da nhưng trong thành phần luôn có chất bào mòn một chút :Silly:

Tất cả các sp mình nói đều có bán ở VN, trừ cái hãng Boscia - mình không biết.

Bạn có thể tham khảo sp của Decleor hoặc Clarin
    http://www.decleor.com/
    http://www.clarins.com/webapp/wcs/st...s/dispatch.jsp

Và khi mua sp bạn để ý đừng mua các sp có thành phần: paraben, lanolin (paraben vẫn đang được sử dụng ở các hãng mỹ phẩm nổi tiếng, nhưng theo quan niệm của giới sp thiên nhiên thì đó là thành phần chỉ gây tác dụng bề mặt, dùng lâu dài sẽ ảnh hưởng đến cấu trúc da ... - quan điểm này đang gây tranh cãi giữa các dòng mp)

Bạn tìm hiểu thêm về Kanebo nhé, lâu rồi mình cũng quên, chỉ nhớ là Kanebo cũng từ thiên nhiên nhưng không biết có kết hợp thêm thành phần khác không. Tuy nhiên sp của Kanebo tốt, theo mình thì Shiseido không sánh bằng.

The Face Shop của HQ phải không? Mình không thích dùng HQ nên không biết. Nhưng sữa rửa mặt thì không có vấn đề gì đâu. Quan trọng là kem dưỡng da.

Thỉnh thoảng chán SRM mình vẫn làm sữa chua + dưa leo, hoặc đơn giản là nước vo gạo để rửa mặt thôi :Battin ey:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 594 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Mình xem website của The Face Shop rồi, thấy cũng hay và thú vị vì sp từ thiên nhiên :Smiling:
    Nhưng cụ thể hơn thì mình không biết, vì họ không có ghi chi tiết thành phần sp.

Mình nghĩ bạn có thể đến cửa hàng xem thử, vì giá cả có lẽ hợp với túi tiền người VN mình hơn, nếu được sp tốt nữa thì tốt quá rồi.

Bên mình ở sp này chỉ bán qua mạng hoặc một số cửa hàng cụ thể thuộc TFS, những store nổi tiếng về mp không có; và hơn nữa nhãn hàng The Face Shop chỉ mới thành lập năm 2003 (chứng nhận ISO năm 2002) - hãng còn mới quá để diễn đàn mỹ phẩm trên thế giới bàn tán :Battin ey: - nên mình cũng không tham khảo được. :Clown:

@Me Pond: Cái vụ tinh dầu của chị hấp dẫn quá, em mà ở nhà thì sẽ ủng hộ chị liền, tự làm cái sì-pa chăm sóc sắc đẹp cho mình :Smiling: . Cách đây 2 năm em đã tìm mua tinh dầu, có vài CH bán lẻ, không đầy đủ sp em cần. Tiếc giờ ở xa nhà, mai mốt em về chắc chắn sẽ ủng hộ chị :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,366 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    cái the face shop em Midi309 nói ok nhất là cái mặt nạ làm từ đậu đỏ đấy m ạ, hi hi, dùng thích lắm cơ
    hìhìhì, e mới lôi 1 mớ sữa dưỡng da, tẩy trang, kem lót trang điểm về hôm qua. sáng nay xài thử thấy da đã lắm.
    ui chị ơi, e nói thế nhưng chị phải thử xem có hợp da chị ko đấy nhá. http://www.123mua.com.vn/ePlaza/Senviet/301/
    Sao phải ký ????
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 148 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Cón 1 hãng quá bình dân luôn. Thorakao đó. Nhưng mà theo mình thì chỉ nên dùng SRM (cái nào cũng ok) + kem nghệ+ kem sữa dê. Chấm hết
    Mấy cái kia ko có hiệu quả gì đâu
    • 63 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Em Thorakao giá từ 10k-60k thì mình nghĩ chỉ có hương liệu tổng hợp thui chứ quên chuyện chiết xuất thiên nhiên đi nhá. So sánh với giá tinh dầu trên thị trường để sản phẩm có mùi của thảo dược như Tho thì giá phải trên 200k nha. Mọi người tự suy luận???
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,366 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoinhanroi Xem bài viết
    Em Thorakao giá từ 10k-60k thì mình nghĩ chỉ có hương liệu tổng hợp thui chứ quên chuyện chiết xuất thiên nhiên đi nhá. So sánh với giá tinh dầu trên thị trường để sản phẩm có mùi của thảo dược như Tho thì giá phải trên 200k nha. Mọi người tự suy luận???
    Chả biết sao nhưng mình thấy Thorakao là loại SRm mà mình xài thấy hợp nhất :Laughing:
    Mình thấy nó tốt nhất cũng chỉ có SRM nghệ, sữa bò và kem nghệ thôi :Laughing:
    Sao phải ký ????
    • 2,906 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

http://www.oriflame.com.vn/index.jhtml -

Oriflame - Natural swedish cosmetic - join and try
    • 63 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGHÉ&MẸ Xem bài viết

:Applause::Laughing::Crying:
    • 2,906 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoinhanroi Xem bài viết
    :Applause::Laughing::Crying:

Mean ????
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 148 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ối, cho xin cái hãng này!
    Tớ được 1 em dụ khị, dắt vào đây cho soi da, tư vấn đàng hoàng.
    In ra cái tờ giấy ghi các sp "phù hợp với da tớ", theo lời của chị í đấy nhé.
    Rồi em ấy dắt tớ đến quầy thử sp. Nhìn bừa bộn, dơ ko thể tả, đã thế còn ko đủ sp thử cho KH.
    Cuối cùng cũng mua về. May là mua mỗi chai SRM xài trước.
    Vừa bôi lên là nóng rát cả cái mặt, phải rửa ngay, ngủ sáng dậy thì mụn mọc đầy.
    Mà phải nói thì tớ dùng đúng liều lượng mà cái chị soi da nói đó nha!
    Kiểm tra lại thành phần thì có Sodium Laureth Sunfat <--- Cái chất này thì các mẹ cứ vào google tìm thì biết ngay thôi.
    Hôm sau tớ liên lạc em ấy thì được dắt lên cty, gặp cái chị soi da để nói chuyện. Chị ấy bảo chắc da yếu (Thế mà hôm trước mới tu tu da khỏe). Đổi lại cho tớ bộ cho da nhạy cảm.
    SRM bộ này thì ok đấy, tớ ko thấy Sodium, tới toner thì lại Alcohol (vậy mà cho da nhạy cảm gì?) Kem dưỡng thì đầy paraben.
    Khiếp! Có biếu ko tớ cũng chả thèm!
    Thế mà thiên nhiên cái nỗi gì?
    Các mẹ dùng The Face shop đi, ổn lắm. Mà tớ cũng ktra rồi, ko có các hóa chất gây hại.
    rút Kinh nghiệm đợt Oriflame, giớ tớ có tính cẩn thận
    Còn muốn biết thêm về Oriflame + Nghé & Mẹ thì các mẹ cứ vào đây:
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=14490
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TvaU; 05/04/2009 vào lúc 02:04 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,366 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mean ????
    chị TvaU giải thích rồi nhá :Laughing:
    Sao phải ký ????
    • 115 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TvaU Xem bài viết
    Ối, cho xin cái hãng này!
    Tớ được 1 em dụ khị, dắt vào đây cho soi da, tư vấn đàng hoàng.
    In ra cái tờ giấy ghi các sp "phù hợp với da tớ", theo lời của chị í đấy nhé.
    Rồi em ấy dắt tớ đến quầy thử sp. Nhìn bừa bộn, dơ ko thể tả, đã thế còn ko đủ sp thử cho KH.
    Cuối cùng cũng mua về. May là mua mỗi chai SRM xài trước.
    Vừa bôi lên là nóng rát cả cái mặt, phải rửa ngay, ngủ sáng dậy thì mụn mọc đầy.
    Mà phải nói thì tớ dùng đúng liều lượng mà cái chị soi da nói đó nha!
    Kiểm tra lại thành phần thì có Sodium Laureth Sunfat <--- Cái chất này thì các mẹ cứ vào google tìm thì biết ngay thôi.
    Hôm sau tớ liên lạc em ấy thì được dắt lên cty, gặp cái chị soi da để nói chuyện. Chị ấy bảo chắc da yếu (Thế mà hôm trước mới tu tu da khỏe). Đổi lại cho tớ bộ cho da nhạy cảm.
    SRM bộ này thì ok đấy, tớ ko thấy Sodium, tới toner thì lại Alcohol (vậy mà cho da nhạy cảm gì?) Kem dưỡng thì đầy paraben.
    Khiếp! Có biếu ko tớ cũng chả thèm!
    Thế mà thiên nhiên cái nỗi gì?
    Các mẹ dùng The Face shop đi, ổn lắm. Mà tớ cũng ktra rồi, ko có các hóa chất gây hại.
    rút Kinh nghiệm đợt Oriflame, giớ tớ có tính cẩn thận
    Còn muốn biết thêm về Oriflame + Nghé & Mẹ thì các mẹ cứ vào đây:
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=14490
    em thích cách nói chuyện của chị này!