Các chị hay dùng mỹ phẩm dưỡng da của hãng/nước nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Như tit em lập 1 topic về các mỹ phẩm dưỡng da. Hiện nay em đang dùng Nivea hàng xách tay của Đức (do em có người quen bên í) và 1 số loại khác. Em thấy khá là ổn, nhưng dùng mãi thì thấy hơi nhàm nên muốn thay đổi. Các chị, các mẹ có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé.
    Nói chung em thì ko ham hố hàng của Việt Nam sản xuất lắm. Vì như thế nào thì chắc mọi ng cũng hiểu rồi. Hàng xách tay nc ngoài tuy đắt đỏ 1 tý nhưng đắt xắt ra miếng.
    Cùng chia sẻ các loại lem/ nhãn hiệu cả nhà đang dùng nhé:">
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 560 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    nếu xài thấy ổn rồi thì nên xài luôn đi bạn, mình phải mất 1 thời gian để tìm kiếm hãng mỹ phẩm hợp với mình đấy ^^, những dược mỹ phẩm mà mình thấy tốt, đang dùng và hợp với mình, Eucerin ( Đức), Avene (Pháp), Neutrogena (Mỹ) ^^, mỗi thứ mình xài một loại ko nhất thiết phải xài 1 dòng sp của 1 hãng nào đâu ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Eric_Lei Xem bài viết
    nếu xài thấy ổn rồi thì nên xài luôn đi bạn, mình phải mất 1 thời gian để tìm kiếm hãng mỹ phẩm hợp với mình đấy ^^, những dược mỹ phẩm mà mình thấy tốt, đang dùng và hợp với mình, Eucerin ( Đức), Avene (Pháp), Neutrogena (Mỹ) ^^, mỗi thứ mình xài một loại ko nhất thiết phải xài 1 dòng sp của 1 hãng nào đâu ^^
    hiih, vâng em cũng thấy thế nhưng muốn hỏi các mẹ các chị để thêm kinh nghiệm. tại dùng mãi nó cũng nhàm, nhưng phải công nhận hàng xách tay dùng thích
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cực thích xài hàng shiseido
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 597 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Ngày xưa, có nhiều xiền, chị dùng hàng Dior, Lancome - dùng thích lắm. Giờ ít tiền, thì dùng hàng Lovite,Kose - tuy vẫn hơi mắc nhưng mà tiền nào của nấy, xài mãi 1 hộp kem đã hết đâu. Cũng thi thoảng dùng hàng Loreal, Rival de loop do người nhà xách tay về, chứ ko thích mua hàng vớ vẩn bên ngoài. Dùng vớ vẩn hại da lắm
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thì hay dùng đồ của The face shop, giá cả phải chăng mà cũng khá ổn.
    • 62 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Minh ko xài riêng một hãng nào hết , chỉ xài nhưng sp thích hợp với da ko cần fai chuyên về một dòng miên da mình ok là đc : plasma (serum + kem face) , voo doo ( kem ủ) , imix (kem chống nắng) , the face shop ( srm) , white glow perfect ( bộ ủ ) , kem collagen + kem chống nắng 2in1 ( ban ngày) , stlive ( tẩy da chết ) , dầu tóc thì xài sp bên mỹ, Maroc dương mi , Dr young ( trị thâm mắt) . Da minh ko hợp vơi sp nhật bản
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 94 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Tùy vào túi tiền, nơi bạn ở, sở thích riêng mà có loại sp ưa thích riêng chứ . Tớ thích sp tự nhiên, mùi tinh tế, không paraben, k silicone, nên k dùng Nivea, Dove, v.v lâu rồi. Neutrogena cũng như Maybelline thôi, cũng không phải cao cấp, ở Pháp thay bằng Neutro thì dân chuộng Garnier hơn. Như tớ thì dùng L'Occitane, Melvita, rẻ hơn thì có Yves Rocher, để dưỡng cơ bản. Nếu da có vấn đề gì thì dùng sp của các derma labs như La Roche Posay, NUXE, Welleda. Thay bằng Estee Lauder, tớ chuyển qua LRP Recedemic hoặc RoC chuyên về retinol, giá rẻ hơn (vì EL tiền quảng cáo kha khá); mà ở Pháp, đã cái gì quảng cáo nhiều chưa chắc dân sành đã mua, giới trẻ thì mua, chứ dân sẽ mua các sp của các nhà hóa dược phẩm chuyên về da - derma labs ở pharmacies, vì họ chẳng cần quảng cáo mấy vẫn sống tốt, và 20E của họ thì là 16E sp ví dụ thế, k như 20E EL đã gồm 10E quảng cáo . Ngoài ra còn cơ số nhà sx mĩ phẩm tốt ở Pháp mà sp không đắt - nếu có bán trong hiệu thuốc, hoặc chuỗi siêu thị lớn, thì có thể yên tâm, tiêu chuẩn mp EU cao hơn FDA ở Mỹ nhiều. Còn hổi ở Anh thì số lượng dòng mp ít hơn ở Pháp nhiều (các dòng derma labs của Pháp trước khách Anh và Mỹ toàn phải đi du lịch mang về, mới nhập khẩu được 2 năm nay), thì hay mua ở Boots, có dòng No.7, 17, và Simple dùng ổn và không đắt. Nếu muốn tìm đối thủ của L'Occitane (nhưng ít sp cho face), thì có Crabtree & Evelyn, rẻ hơn thì có Balis & Harding. Những sp này tùy range giá không đắt hơn Nivea, nhưng tớ có thể dùng đến hết tuýp được, còn Nivea có khi nửa tuýp đã muốn thay đổi rồi. Đợt rồi về VN tớ thấy srm ở nhà cũng k rẻ, nếu chọn được nơi lấy hàng xách tay về thì giá đắt hơn có chút xíu chứ mấy
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

*Riêng em thấy skincare thì nên dùng theo bộ, hạn chế dùng lẫn lộn (vì kiểu dùng ấy không tốt cho làn da)
    Ngày xưa thì dùng the face shop:mua trong showroom vn (giá cũng ko rẻ, cả bộ 3 sp tầm 1tr3)--> đánh giá của em là chán, nhiều cồn, mùi thơm nức, ko tốt, dùng trị mụn cả bộ thế mà còn mụn hơn.
    Sau đó chuyển qua 1 năm xài the body shop (bộ 4 sp giá 1tr5 gì đó): xách tay uk(chất lượng hơn hẳn hàng trong store vn) --> đánh giá: có mùi(cái này là không thích rồi), có cồn, chất lượng ở mức trung bình, nếu muốn cải thiện làn da thì ko nên quá hi vọng.
    Rồi nữa chuyển qua shiseido: nhờ chị bạn mua bên nhật mang về (bộ 3 sản phẩm giá 2tr) --> đánh giá: chất lượng tốt, ko paraben, ko chất tạo màu, ko chất tạo hương, không cồn, quá ổn.
    Sau nữa chuyển qua Dermalogica (Mỹ): đi spa, sau đó phát hiện ra loại này, giá cả nói chung là mắc; hiệu quả + chất lượng cao, em xài tất bao gồm srm, toner, dưỡng, kem chống nắng, kem kiểm soát dầu, chấm mụn, kem mắt. Nếu có thể dùng hãng này là tuyệt vời.
    *Ngoài ra với cơ thể thì em hay dùng sữa tắm vs bơ dưỡng thể của the body shop (hãng này có 2 cái này là tốt nhất)
    * Nước hoa: hãng nào cũng được, miễn là mùi mát, nhẹ
    http://http://zaodich.webtretho.com/.../#post33079861

em có ít hàng mỹ phẩm thanh lý mong các mẹ ủng hộ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu bạn dùng hàng xách tay thì có mỹ phẩm Garnier, L'oreal và Olaz là hàng tốt đó bạn. Tham khảo thử nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 97 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

dưỡng skinc nhật bản
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 930 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

em hay dùng mỹ phẩm hàn quốc vì xem phim thấy da các chị đẹp quá ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì xài Lotion tẩy tế bào chết từ đường LYCON của Úc. Giá rẻ mà sử dụng thì khá OK
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em hóng với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng sài shiseido, dùng hàng collagen ấy, hay lắm. Kết hợp cả trong lẫn ngoài. Ngoài thì mình dùng dòng MP Hàn
    image
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em cũng dùng tất tần tật là mỹ phẩm hàn, chống nắng lúc trước e có dùng của neutrogane loại free oil mà sps có 30 thôi dành riêng cho da mặt, vậy mà e cũng bị nổi mụn li ti, hix, giờ e đổi qua cái bb cream trà xanh vừa trang điểm vừa chống nắng avf giảm mụn lun, vì e làm máy lạnh suốt nên ko cần chống nắng cao, khi nào ra ngoài đường e mới xài kcn khác cũng của hàn lun, nhưng thấm rất nhanh và mịn, chỉ có son môi là e xài đa dạng, còn ngoài ra trang điểm hay dưỡng da đều hàn quốc hết, chắc cái mặt em nó hợp với cái dòng trà xanh mơi sra của innis, thâm mụn thì e xài tinh dầu tràm trà của the face shop. dầu gội của skin food
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ce ghé fb e mua hang nha e oder hàng mỹ ạ Love Rain(oder hàng usa). tks
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em ké với, em bị thâm vài chỗ trên mặt đó chị . mà giờ đi làm phải giao tiếp nhiều, em muốn tìm loại kem nào đó che khyết điểm, hôm qua có tìm được 1 trang này nè http://vlamdep.com/cac-loai-kem-che-...nhat-2015.html Không biết có chị nào dùng thử loại nào trong này chưa , cho em xin ý kiến với ạ . em cảm ơn nhiều
    • 244 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mp of Nhật số 1
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng thích mp Nhật như ssd, bb cream kose trang điểm rất đẹp, còn Hàn kén da hơn. Mình uống collagen của Nhật, viên uống trắng da rất tác dụng.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2