Dưỡng da - Làm đẹp da

các bước dùng kem dưỡng da cho ban ngày và ban đêm trước khi apply make up

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.61K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

mọi người chỉ mình các bước dưỡng da trước khi make up nha ! ban ngày và ban đêm như nào nha ! thấy clip của michell phan chỉ tùm lum hết mình choáng ! nào là chống nhăn , rồi giữ ẩm , rồi serum , mà còn trẻ dùng serum đc ko vậy ? rồi nào là base makup :Crying: tẩu hỏa nhập ma rồi :Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Stracciatella; 20/11/2009 vào lúc 05:22 PM.

• 311 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Úi, em k dám nói là chỉ vì em cũng còn non lắm .
    Em nêu các bước của em để mọi người góp ý giúp em luôn
    Em k dùng đc sữa rửa mặt nên buổi tối em tẩy trang, rửa mặt kĩ, sau đó bôi kem chống mụn và thâm ( chấm chấm thôi :Smiling, sữa dưỡng ẩm.
    Trc khi make up thì em bôi dưỡng ẩm, base rồi sau đó tùy trang điểm nhẹ nhàng hay cầu kì mà tiến tiếp

• 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo chanh Xem bài viết
    Úi, em k dám nói là chỉ vì em cũng còn non lắm .
    Em nêu các bước của em để mọi người góp ý giúp em luôn
    Em k dùng đc sữa rửa mặt nên buổi tối em tẩy trang, rửa mặt kĩ, sau đó bôi kem chống mụn và thâm ( chấm chấm thôi :Smiling, sữa dưỡng ẩm.
    Trc khi make up thì em bôi dưỡng ẩm, base rồi sau đó tùy trang điểm nhẹ nhàng hay cầu kì mà tiến tiếp
    bạn dùng base gì , cái base này có công dụng dưỡng da ngăn giữa lớp dưỡng da và lớp make up hả bạn ?

• 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

trong clip của michell phan thấy dùng cái chống nắng SPF 35 chống UVA- UVB nhưng ko biết cái đó là kem chống nắng bình thường như sunplay hay đó là kem dưỡng da có SPF 35 chống tia UVA-UVB nữa :Sigh: rắc rối quá , cứ nghĩ bôi 1 lớp kem dưỡng là okie , ko ngờ... :Sigh:nhiều bước quá !

mình luôn bị Tình trạng khi dưỡng da trước makup thì 1 lúc sau da luôn bị đổ dầu chán lắm , khi mới bôi lên da thôi mà đã bị nhờn rồi nói gì đến 1 lớp makup nữa ( da mình bị nhờn ) :Sad:

• 3,524 Bài viết

• 3,461 Được cảm ơn

Ê, da đổ mồ hôi nhiều em thử xoa chút phấn rôm trẻ em, rồi mớ dùng phấn phủ xem, hạn chế dầu phết.
    Vụ base thì chị no biết.:Silly:

• 2,517 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Đây là cách em làm và các bước đầy đủ nhất , tuy nhiên có thể bỏ 1 vài bước nếu chị thấy ko cần thiết.

Sáng:
    Tẩy trang- Rửa mặt - Nước hoa hồng - Xịt khoáng - Kem dưỡng da - Chống nắng - Base - Found - Phủ

Tẩy trang + nước hoa hồng là để làm sạch sâu bên trong da, rửa mặt chỉ làm sạch bụi bẩn và chất dầu trên bề mặt da, vì vậy nếu chị muốn chăm sóc kỹ thì ko bỏ bước nào, còn lười hoặc cảm thấy ko cần thiết nhiều như vậy thì bỏ đi bước tẩy trang vào buổi sáng, bỏ luôn xịt khoáng nếu chị ko thích ...

Kem chống nắng cũng có thể xem như là 1 lớp base ( theo kinh nghiệm của em là chỉ nên dùng KCN như 1 lớp base khi dùng Mineral make up vì nó lành tính, ko ảnh hưởng gì nhiều đến da, còn Traditional make up thì lượng hóa chất cần 1 lớp base tốt ( nghĩa là cần phải dùng base) để bảo đảm là hạn chế được tác hại của hóa chất lên da).

Chị dùng traditional make up thì hãy sử dụng Found có chống nắng để hạn chế 1 bước nếu chị sợ bí da vì nhiều lớp quá... Còn ko ngại hoặc sử dụng được những sp phù hợp rồi thì cứ vô tư các bước lên mặt ...
    Em làm đủ cả, ko hề bị dày mặt.

Tối
    Tẩy trang - Toner - Rửa mặt - Toner - Xịt khoáng- Kem dưỡng
    Vì sau 1 ngày trang điểm, em muốn làm sạch kỹ nên dùng nước hoa hồng sau khi tẩy trang, và sau khi rửa mặt, chị có thể tùy ý chọn 1 trong 2 lần
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Romeo.Princess; 20/11/2009 vào lúc 08:21 PM.
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:

• 2,517 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaChi Xem bài viết
    Ê, da đổ mồ hôi nhiều em thử xoa chút phấn rôm trẻ em, rồi mớ dùng phấn phủ xem, hạn chế dầu phết.
    Vụ base thì chị no biết.:Silly:
    Em có đọc vài comment của vài chị là phấn rôm có thể làm to lỗ chân lông đó chị ...
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 486 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No Xôi Chán Chè Xem bài viết
    bạn dùng base gì , cái base này có công dụng dưỡng da ngăn giữa lớp dưỡng da và lớp make up hả bạn ?
    Đúng rồi bạn ạ, có loại base như base của YSL còn có luôn tác dụng dưỡng da nữa.Nếu ko dùng base (gọi là kem lót) thì lớp foundation (gọi là kem nền) sẽ ảnh hưởng nhiều đến da mặt vì lớp này chỉ có tác dụng là che phủ mà.
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!

• 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

ro méo pro nhẩy:Battin ey: ! coi cái clip của michel phan mình thấy cô ấy dùng nhiều thứ lắm trong đó có 1 lớp base của lancome loại trong veo như này này ! chẳng biết đây là dưỡng hay là lớp chống makup nữa ! base ro méo nói là base gì ?? cái kem nền dạng nước hoặc bánh trước khi phủ bột lên hả ?? còn nói về mineral makup thì mình ko phân biệt đc đâu là nền hết vì toàn bột , trong khi base mà mình nghĩ là lớp nền dạng nước hoặc bánh cùng màu da mình trước khi phủ phấn bột hoặc phấn nén lên

Chỉnh sửa lần cuối bởi Stracciatella; 20/11/2009 vào lúc 08:34 PM.

• 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

http://www.youtube.com/watch?v=-joBO...eature=related

mọi người xem các bước MP dùng dưỡng nè , nhiều công đoạn quá , coi xong tự nhiên cảm thấy cần phải mua 1 loại serum nào đó chống nhăn , và loại làm da tươi trẻ về dùng , MP mới sinh năm 87 , mà đã dùng rồi chắc mình dùng đc:Angel:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3