• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.1K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ơ các chị ơi, thế các chị mua bùn khô ở đâu (HN) vậy? CHỉ cho em với! Em thử 1 lần xem sao.
    Em thì hợp với mật ong và sâm. Đợt trước được 1 cô làm dược cô ấy pha mật ong với sâm cho em bôi mặt, mặt sáng và mịn hẳn. Nếu dùng bùn khô em cũng thử kết hợp thế xem sao.

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Bùn non - theo nguyên tắc là phải pha vừa, không quá đặc, và không lõang, hơi sệt sệt và đắp nhanh không quá 20 phút , và phải dầy nữa , chứ không phải dắp mỏng các mẹ ơi. vì các mẹ đắp mỏng quá, sẽ mau khô, thứ 2 là : khi bùn vẫn còn ướt thì mình phải rửa ngay rồi, bằng nước ấm các mẹ nhé, để bùn trôi tự nhien, hong được gỡ, hay cạo,.... lấy vải mùng mềm rưa kỹ 2, 3 lần lại bằng nước ấm.
    bản chất của bùn non là : chữa các loại mun , dị ứng da với môi trường, côn trùng cắn.... nên các mẹ xử dụng không đúng cách rồi, không đạt được hiệu quả. vài dòng chia sẽ, chúc các mẹ vui vui. và làm đẹp nhé. nếu mẹ nào vẫn còn dị ứng thì lát vài lat cay nha dam (sau khi got sach vo xanh ben ngoai) dap lên sẽ hết ngay.
    (tránh để vấy nước vào mắt nhé. cẩn thận ) MẸ CATHY
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,219 Bài viết

• 2,403 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi cách pha bùn khô với mật ong hoặc sữa tươi như thế nào với. Mình có bà chị sắp đi Nha Trang mà, mua tận khu Tháp bà chắc là chuẩn nhỉ, ko lo bị hàng nhái đâu nhỉ. Các mẹ trả lời giùm mình nhé. Thanks

• KyO
    • 6 năm
    • 369 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Các chị ơi, các chị mua bùn khô Nha Trang ở đâu thế ạ? Chỉ giùm em với. Em ở Hà Nội.

• 95 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

PHP Code:
    Các mẹ cho mình hỏi cách pha bùn khô với mật ong hoặc sữa tươi như thế nào vớiMình có bà chị sắp đi Nha Trang màmua tận khu Tháp bà chắc là chuẩn nhỉko lo bị hàng nhái đâu nhỉCác mẹ trả lời giùm mình nhéThanks 
    Đầu tiên mẹ nó múc một ít bùn khô vào một cái bát sạch, ước lượng vừa đủ, không phí đi. Sau đó rót vào mật ong hoặc sữa tươi và trộn đều đến độ quánh vừa phải, không loãng hoặc đặc quá.
    Ơ, chung chung quá nhỉ. Nhưng mà cũng chẳng có công thức nào cả. Mẹ nó cứ làm vài lần là tự có công thức của riêng mình ngay.
    PHP Code:
    mua bùn khô Nha Trang ở đâu 
    Mình mua bùn của bạn có nick là nhungdh116, nhưng từ năm ngoái rồi, không biết bây giờ bạn ý còn bán không. Các mẹ cứ add nick xem. Bạn ý là đại lý phân phối đấy.
    Hoặc các mẹ ra siêu thị cũng có mà Intimex, Fivimart....

• 354 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

hơ chị ơi siêu thị Intimex, Fivimart.... ở Hà Nội cũng có bán ạ?
    da em dầu, nhờn lắm mà em nghe thấy bảo dùng bùn ướt thì tốt cho da dầu hơn
    hôm trc em qua đại lý bán bùn khoáng bên muare quảng cáo thì họ ko nhập bùn nữa, chỉ còn một ít bùn khô thui
    bùn khô thì trộn với gì hợp với da dầu ạ? Hình như bùn khô trộn với sữa tươi hợp nhất với da khô ạ

• 354 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

hjc sao cái topic này trôi xa ghê, chả ai trả lời hộ em cả
    các chị ui chỉ cho em ở HN thì mua bùn ở đâu mà uy tín với ạ
    em cảm ơn nhiều ạ

• 1,225 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

khi các mẹ mua bùn khô họ có in công thức và định lượng không? Không thì khó sử dụng lắm, cũng chẳng biết thế nào là đạt chuẩn, thế nào là loãng quá, đặc quá, đắp thế nào dày quá hay mỏng quá. hic. có lẽ phải viện đến các spa hay các tiệm gội đầu thì an toàn hơn nhỉ.

• 127 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Target08 Xem bài viết
    Thế bác mua ở đâu vậy bác, da em cũng là da dầu. Cũng nghe nhiều người nói da nhờn nên đắp bùn nên em muốn thử đắp xem sao. Da em dễ bị dị ứng lắm (đắp dưa chuột xong là mặt hơi ngưa ngứa) híc, nên rất sợ thử phải hàng rởm thì toi cái mặt em.
    Mình mua từ Nha trang ra nên ko biết chỗ bán ngoài HN. Mình thấy dùng bùn khô thích hơn bùn ướt nhiều. Mình thường trộn với nước thôi, có thể trộn với sữa tươi cũng tốt.
    Da mình dầu và tương đối nhạy cảm. Dùng thấy hợp lắm!

• 58 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em cũng mới dùng bùn tươi mua ở Tháp Bà Nha Trang. Em mới đắp mặt được 1 lần. Rồi em bảo quản trong tủ lạnh. Ko biết như thế có tốt ko vì mình đã mở nắp ra rồi. Các chị bảo quản ntn?