• 0 Lượt chia sẻ
  • 35K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 145 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các me cho em biết tác dung cua Bùn va mua bùn o dau voi a.Cam on các bác nhiêu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tôi đã phá hủy làn da của mình thế nào?

Đọc để mà cẩn thận nha các chị em Ngày từ thời phổ thông, tôi đã luôn tự hào vì mình sở hữu một...

• Có mẹ nào đã đắp mặt nạ cho tóc chưa ạ?

Cho em hỏi kinh nghiệm: có mẹ nào đã thử đắp mặt nạ cho tóc chưa ạ? Hôm qua em ra hàng gội đầu, cô chủ cửa hàng quảng cáo là đắp xong tóc mềm như bún. Chi phí cho tóc em (dài chấm vai) khoảng 300k (có đắt không nhỉ). Tối ra bôi thuốc (để thuốc ngấm ít nhất 10 tiếng). Sau đó ra cửa hàng làm thêm vài...

• Mát xa mặt (HN)

Mình đang muốn chỉnh sửa cái dung nhan rã rệu lại một chút. Các mẹ thông thái có ai biết địa chỉ mát xa mặt chỉ cho mình một số địa chỉ đáng tin cậy, đảm bảo của 1 số hãng mỹ phẩm ở Cầu giấy hoặc Đống đa với. Many many thanks !!!!!

• Sự thật về kem chống nắng white doctors hiện nay

Kem chống nắng white doctors hiện đang được rất nhiều người đang dùng, sản phẩm có tốt hay không?...

• TUYỂN SINH CHƯƠNG TRÌNH HỌC BỔNG năm học 2015-2016

Lợi ích của chương trình: - Học sinh được cấp toàn bộ chi phí ăn ở, học tập một năm (01) học...

• 174 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình chỉ thấy đắp bùn khoáng rất khoái, đặp xong da mặt cứ đến là mịn màng không chịu được; lúc trước mình nhờ một mẹ trên này mua hộ nhưng vì mẹ ấy nhờ qua người bạn nữa mua từ Nha Trang đem về nên giá hơi cao; nếu mẹ nó ở Hà nội thì đến hàng Ngang hàng Đào ở ngã tư với phố hàng Buồm thì phải ở bên tay trái có cửa hàng mỹ phẩm to đùng bán đầy bùn khoáng Nha Trang: loại bùn ướt 40k/hộp, bùn khô 50-60k/gói (giá chính xác bao nhiêu thì quên mất rồi, chỉ nhớ khoảng chừng ấy thôi); Mình mua mấy hộp loại ướt nên vẫn còn dùng, còn bùn khô thì vẫn còn để nguyên chưa sử dụng nên chưa review được
    Mỹ phẩm Kalina
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 328 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Các mẹ có ai biết bùn khoáng Nha Trang đắp mặt bán ở đâu ở Sài Gòn không nhỉ? Hôì lâu rồi có đọc 1 bài báo nói địa chỉ ở SG, nhưng không ghi lại, thế là bị mất tờ báo rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,027 Bài viết

• 3,954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hugolina Xem bài viết
    Các mẹ có ai biết bùn khoáng Nha Trang đắp mặt bán ở đâu ở Sài Gòn không nhỉ? Hôì lâu rồi có đọc 1 bài báo nói địa chỉ ở SG, nhưng không ghi lại, thế là bị mất tờ báo rồi
    Mẹ nó ơi, đây nhé số điện thoại của Cty sản xuất ra bùn đó đây: 058. 835335 gặp Kim Cúc để hỏi mẹ nó nhé.
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cutin Xem bài viết
    Mình chỉ thấy đắp bùn khoáng rất khoái, đặp xong da mặt cứ đến là mịn màng không chịu được; lúc trước mình nhờ một mẹ trên này mua hộ nhưng vì mẹ ấy nhờ qua người bạn nữa mua từ Nha Trang đem về nên giá hơi cao; nếu mẹ nó ở Hà nội thì đến hàng Ngang hàng Đào ở ngã tư với phố hàng Buồm thì phải ở bên tay trái có cửa hàng mỹ phẩm to đùng bán đầy bùn khoáng Nha Trang: loại bùn ướt 40k/hộp, bùn khô 50-60k/gói (giá chính xác bao nhiêu thì quên mất rồi, chỉ nhớ khoảng chừng ấy thôi); Mình mua mấy hộp loại ướt nên vẫn còn dùng, còn bùn khô thì vẫn còn để nguyên chưa sử dụng nên chưa review được
    Các mẹ ơi, bây giờ muốn mua loại bùn khoáng này ở HN thì phải tìm mua ở đâu nhỉ? Giúp em với nhé.
    • 492 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauconthanyeu Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bây giờ muốn mua loại bùn khoáng này ở HN thì phải tìm mua ở đâu nhỉ? Giúp em với nhé.
    Mẹ nó mà vẫn chưa mua được thì mình có 2 hộp bùn tặng mẹ nó nhé. Mình ở HN.
    Niềm kiêu hãnh của Mẹ là Con yêu tự tin trong cuộc sống
    và làm chủ cuộc đời mình, Con nhé!

ĐT: 097.971.1308- quynhlan1611
    • 835 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hugolina Xem bài viết
    Vợ Hugo ở SG thì đến các siêu thị mà mua bùn khô bùn ướt nhé, chính xác là chiều qua mình mới thấy ở Maximark Cộng Hòa. Rất rẻ, chính hiệu bùn tháp bà Nha Trang, bùn khô chỉ khoảng hơn 50k/1 hộp 100g, bùn ướt thì gần 30k/1hộp 200ml. Thế mà hôm trước mình suýt mua của 1 em rao trên này (mod đã xóa đi kịp) với giá gấp đôi đó.
    • 65 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauconthanyeu Xem bài viết
    Mình thấy ở shop bán đồ mỹ phẩm ở phố Núi Trúc, quên mất tên là gì rồi, nhưng nó to tướng và chỉ có một hàng thôi nên chắc không sợ nhầm đâu, có bán bùn khoáng này đấy. Nhưng hôm đấy mình thấy đóng vào hộp nhựa trông đơn sơ quá, lại thấy của tư nhân, chẳng bít chất lượng thế nào nên không xem nữa. Mình chỉ sợ họ đóng như thế chả biết có đảm bảo về chất lượng, bảo quản, rồi ko biết thấy bán chạy lại có hàng rởm, lấy bùn ở chỗ nào đóng lọ làm hàng nhái cho bà con đắp mặt thì toi. hì hì
    • 479 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

oái, mình đii tìm mặt hàng này mãi, may quá có các mẹ chỉ cho địa chỉ mua, mai mình phải đi thửa một ít mới được. Trước đây mình đã dùng thử loại bùn của Nha Trang rồi, thích lắm, mìh còn đắp toàn thân nữa, phải nói dễ chịu thật. À mà có mẹ nào biết bùn ở Hòa Bình và bùn ở Nha Trang thì loại nào tốt hơn không?
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bùn ở Hòa Bình có 1 số spa vẫn nhập từ các nhà phân phối ở Nha Trang đấy các chị ạ!
    (Chữ ký vi phạm Nội quy, bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 1,610 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Trang_NhYm ơi,
    Em làm dịch vụ spa tại nhà ah,tức là ai yêu cầu thì em đến tận nơi sao? Chị chỉ massage mặt thôi,cũng thích dùng bùn non của Tháp Bà lắm,giá cả sao em ơi? Mà làm tại nhà thì làm sao có máy móc gì được em nhỉ ( máy xông hơi mặt, hút mụn cám chẳng hạn..) Nếu ngại bị Mod khóa,em nhắn thông tin cho chị biết nhé. 0902.124.352 (chị Hương- Đội Cấn). Mong em lắm lắm
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Lạ quá, trước em cũng có thử đắp bùn non mà sao cảm thấy mặt cứ hơi xót xót, ngứa ngứa nhẹ thôi. Em cứ lo là có biến chứng, may mà một thời gian dài sau đó không sao cả. Em mua ở Saroma đó. Không biết là do da em dị ứng với sản phẩm này, hay là bùn ở đó là ... bùn rởm không biết? >.<. Cầu mong không phải là trường hợp thứ 2, huhu.
    • Mẹ Gia Nam
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongvy Xem bài viết
    Mình thấy ở shop bán đồ mỹ phẩm ở phố Núi Trúc, quên mất tên là gì rồi, nhưng nó to tướng và chỉ có một hàng thôi nên chắc không sợ nhầm đâu, có bán bùn khoáng này đấy. Nhưng hôm đấy mình thấy đóng vào hộp nhựa trông đơn sơ quá, lại thấy của tư nhân, chẳng bít chất lượng thế nào nên không xem nữa. Mình chỉ sợ họ đóng như thế chả biết có đảm bảo về chất lượng, bảo quản, rồi ko biết thấy bán chạy lại có hàng rởm, lấy bùn ở chỗ nào đóng lọ làm hàng nhái cho bà con đắp mặt thì toi. hì hì
    Nhà đó là mỹ phẩm Khánh Vân, nhưng mà các mẹ mua bất cứ cái gì ở đây cũng phải để ý nhé, 1 là quá date, 2 là hàng rởm, 3 là hàng Tàu. Nhà em ngay gần đấy, thêm vào nữa là em nhiều lần vào đây mua rồi, các hàng bình thường thì xem date, còn ko thì ko mua.

Về chuyện bùn thì các mẹ cẩn thận nhé. Có người thì dị ứng, mà có loại ko phải bùn thật đâu, rồi vác họa vào người thì chết, đặc biệt là khuôn mặt đấy ! Bùn Nha Trang là vào diện chuẩn, còn giá cả thì em cũng ko biết thế nào ! Hôm tới em vào Nha Trang, cũng thử đi xem thế nào, chứ chưa chắc đã mua !
    • 361 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo dau gau Xem bài viết
    các me cho em biết tác dung cua Bùn va mua bùn o dau voi a.Cam on các bác nhiêu.
    Theo mình biết một số loại bùn có nhiều khoáng chất nên rất tốt cho Da bạn ah. Vào Nha Trang mà được đi tắm bùn thì tuyệt :Smiling:
    Mình nhớ ko nhầm thì ở ngã tư sở, phía đường Trường Chinh (qua chỗ gầm cầm vượt ngã tư một tí, bên tay trái) có cửa hàng khá lớn bán Bùn, nhưng mình cũng chưa mua bao giờ, ko biết nó có tốt ko.
    Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt
    • 127 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thường đắp bùn Nha trang, thấy phù hợp với da dầu. Đắp xong thấy sạch mặt, có tác dụng hút dầu và tẩy da chết.
    • 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KN160806 Xem bài viết
    Mình thường đắp bùn Nha trang, thấy phù hợp với da dầu. Đắp xong thấy sạch mặt, có tác dụng hút dầu và tẩy da chết.
    Thế bác mua ở đâu vậy bác, da em cũng là da dầu. Cũng nghe nhiều người nói da nhờn nên đắp bùn nên em muốn thử đắp xem sao. Da em dễ bị dị ứng lắm (đắp dưa chuột xong là mặt hơi ngưa ngứa) híc, nên rất sợ thử phải hàng rởm thì toi cái mặt em.
    • 835 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Target08 Xem bài viết
    Thế bác mua ở đâu vậy bác, da em cũng là da dầu. Cũng nghe nhiều người nói da nhờn nên đắp bùn nên em muốn thử đắp xem sao. Da em dễ bị dị ứng lắm (đắp dưa chuột xong là mặt hơi ngưa ngứa) híc, nên rất sợ thử phải hàng rởm thì toi cái mặt em.
    Này da bạn dễ bị dị ứng thì phải cẩn thận với món bùn nhé. Mình ngoan cố bị 2 lần rồi tởn tới già luôn. Da mình thuộc loại da trâu da dày đấy nhé tức là ngăm ngăm mà hiếm khi nào có mụn lắm. Một lần xí xớn ra st mua bùn ướt NT về đắp, mới đắp lên thì khoái lắm, mát thật là thích sau đó bùn càng khô thì càng nóng mặt, bắt đầu như kim châm, như bị ngàn con gì đốt khắp mặt, sau đó thì chịu không nổi và phải đi rửa ngay. Khiếp quá, hôm sau mụn nổi li ti đầy mặt. Nhưng cũng may nổi có 2 ngày rồi hết, lần sau thử lại cũng bị y chang. Tởn tới già rồi. KHông biết các mẹ khác sd bùn có bị như mình không? cảm giác thế nào tả cho mình biết với. Bùn mình mua của Tháp bà NT, mua ở st, vẫn còn date rất lâu, niêm phong đoàng hoàng. Còn hộp bùn khô thì mình vẫn chưa đụng đến.
    • 95 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Này da bạn dễ bị dị ứng thì phải cẩn thận với món bùn nhé. Mình ngoan cố bị 2 lần rồi tởn tới già luôn. Da mình thuộc loại da trâu da dày đấy nhé tức là ngăm ngăm mà hiếm khi nào có mụn lắm. Một lần xí xớn ra st mua bùn ướt NT về đắp, mới đắp lên thì khoái lắm, mát thật là thích sau đó bùn càng khô thì càng nóng mặt, bắt đầu như kim châm, như bị ngàn con gì đốt khắp mặt, sau đó thì chịu không nổi và phải đi rửa ngay. Khiếp quá, hôm sau mụn nổi li ti đầy mặt. Nhưng cũng may nổi có 2 ngày rồi hết, lần sau thử lại cũng bị y chang. Tởn tới già rồi. KHông biết các mẹ khác sd bùn có bị như mình không? cảm giác thế nào tả cho mình biết với. Bùn mình mua của Tháp bà NT, mua ở st, vẫn còn date rất lâu, niêm phong đoàng hoàng. Còn hộp bùn khô thì mình vẫn chưa đụng đến.
    Ấy, mẹ nó để bùn khô lại mới đi rửa là không được đâu. Bùn khô nó sẽ hút nước, khiến da bị mẩn đỏ nổi mụn đấy. Tớ cũng bị 1 lần đầu do chưa biết cách dùng. Lần sau rút kinh nghiệm, chỉ để trên mặt khoảng 20phút, khi bùn vẫn còn hơi ẩm là đi rửa mặt ngay.
    Mà mẹ nó mua bùn khô về dùng thích hơn, vì mình có thể dùng nhiều thứ để trộn như mật ong, sữa tươi, nước cốt hoa quả...
    • 363 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chut0306 Xem bài viết
    Em cũng dùng bùn NT để đắp mặt và lúc rửa mặt thì có cảm giác hơi kích ứng ở da như sis đấy nhưng để 1 lúc thì ok. Tốt nhất sis chỉ nên đắp tầm 20'thì rửa đi thôi, xong da mặt sờ thích lắm,mịn cực. Sis đừng nên mua bùn nước ở trong NT, em thấy mọi người bảo không đảm bảo đâu. Em toàn dùng bùn khô thôi,về cho thêm sữa tươi or mật ong vào. Thế cho yên tâm.
    Ah, nếu vào NT tắm bùn, em thấy ai cũng bị đỏ ứng người lên khi tắm xong nhưng sau đó lại mịn màng hơn. Sis cân nhắc kỹ trước khi sử dụng nhé.
    • 835 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Tks littleboo va diep ha, thật sự là mình không để không quá 20 phút đâu bạn ah, hay là mình đắp mỏng quá nên nó nhanh khô nhỉ. Cám ơn 2 bạn về kinh nghiệm quý. Mình sẽ thử với món bùn khô xem sao, còn bùn ướt mình để thử 1 lần cho body xem sao.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6