Dưỡng da - Làm đẹp da

Bột cám gạo trắng da làm như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 34.7K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là em muốn tự mình làm bột cám gạo để tắm trắng chứ ko fải mua. Vì e thấy bữa nay có nhìu hàng nhái và kém chất lượng nữa. Các mẹ biết cách xay bột cám gạo tắm trắng là làm như thế nào ko? Chỉ mình với! Có fải là lấy gạo ăn đem xay ko vậy?

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hỏi rùi mà ko có các mẹ ak. Mẹ nào biết chỉ mình với!!!!

• 2,278 Bài viết

• 4,378 Được cảm ơn

Hạt lúa đem đi xay cho tróc trấu sẽ tạo ra hạt gạo ăn. Cám là lớp ngoài cùng của hạt gạo rồi đến lớp trấu. Khi cho vào máy xay xát, lớp cám ngoài sẽ bong ra cùng với trấu, sau đó người ta sẽ lọc riêng trấu và cám . Cái này mới gọi là bột cám gạo, nó khác với bột gạo là loại bột do xay nhỏ hạt gạo ăn ra.
    Nếu có điều gì vĩnh cửu được thì em ơi đó là…tình yêu chúng ta!!!

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_tinh Xem bài viết
    Hạt lúa đem đi xay cho tróc trấu sẽ tạo ra hạt gạo ăn. Cám là lớp ngoài cùng của hạt gạo rồi đến lớp trấu. Khi cho vào máy xay xát, lớp cám ngoài sẽ bong ra cùng với trấu, sau đó người ta sẽ lọc riêng trấu và cám . Cái này mới gọi là bột cám gạo, nó khác với bột gạo là loại bột do xay nhỏ hạt gạo ăn ra.
    Cảm ơn bạn nha!!! Sao mình thấy cái này nó giống như cám cho heo ăn ngoài quê mình quá!!!

• 2,278 Bài viết

• 4,378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boona145 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nha!!! Sao mình thấy cái này nó giống như cám cho heo ăn ngoài quê mình quá!!!
    Thì phần lớn cám gạo là cho heo ăn mà, một phần nhỏ cho chúng ta xài làm đẹp
    Bạn ở quê thì chắc sẽ lấy được cám mới và sạch, thích nhé!
    Nếu có điều gì vĩnh cửu được thì em ơi đó là…tình yêu chúng ta!!!

• 348 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Cám ngày nay dễ gì mà có.

• 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cũng hay tắm bằng cám gạo. tuy k trắng lên nhưng rất mịn màng. e tắm bằng cám gạo nếp, em không mua cám bán trên mạng mà đặt ở cửa hang xay xát gạo ấy. đảm bảo nguyên chất.nhưng vãn bị dính chút chấu.nhưng ít thui, tắm vẫn ok lém

• 74 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

có điều kiện thì chị xay hẳn gạo lứt (gạo này có màu nâu nâu ) chị chưa thấy baoh có thể search gg nhé. Gạo này vẫn còn nguyên lớp cám gạo bên ngoài (chưa đc xay sát để trắng nõn như gạo vẫn ăn bt ) nên còn nguyên và nhiều vitamin chị đem xay ở mấy hàng chuyên xay bột trẻ e ấy. về đắp mặt đắp ng đảm bảo an toàn mà cực kì đáng đồng tiền bát gạo luôn

chị có thể trộn thêm các vị thuốc bắc cũng đc xay nhỏ như : hoa đào khô, rễ dâu tằm khô, hoa hồng khô... để tăng hiệu quả làm đẹp..

ngoài ra có thể trộn với vừng đen xay bột... nghệ...

Chúc chị có làn da đẹp
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn nhiều nhiều về những chia sẻ của bạn, bác có thể nói rõ hơn ko.

• 74 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

thì e nói rõ ở trên rùi thây là mua gạo lứt về ra hàng chuyên xay bột các thứ ý xay nhuyên ra thành như bột cho các bé ăn ý... nếu thích có thể mua thêm các vị thuốc bắc e nói trên cũng xay thành bột và trộn cùng... nhưng e nghĩ là có liều lượng thôi... vdu mỗi lần đắp mặt tùy theo lượng của mỗi ng nhưng thường thì e đắp hết 3 muỗng nhỏ bột gạo lứt thì 1/2 muỗng thuốc bắc...trộn cũng sữa tươi không đg + mật ong (nếu thích) hoặc trộn với sữa chua

Có thể thay thuốc bắc = tinh bột nghệ... hoặc mè đen cũng xay nhuyễn liều lượng cũng như thuốc bắc

Các chị có thể tham khảo thêm bài trắng da = rễ dâu tằm này cũng hay lắm http://www.webtretho.com/forum/f69/t...10/index5.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi naibambivn; 05/05/2012 vào lúc 08:07 PM.

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5