Dưỡng da - Làm đẹp da

Bột cám gạo trắng da làm như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 51.5K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là em muốn tự mình làm bột cám gạo để tắm trắng chứ ko fải mua. Vì e thấy bữa nay có nhìu hàng nhái và kém chất lượng nữa. Các mẹ biết cách xay bột cám gạo tắm trắng là làm như thế nào ko? Chỉ mình với! Có fải là lấy gạo ăn đem xay ko vậy?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hỏi rùi mà ko có các mẹ ak. Mẹ nào biết chỉ mình với!!!!
    • 2,294 Bài viết

• 4,428 Được cảm ơn

Hạt lúa đem đi xay cho tróc trấu sẽ tạo ra hạt gạo ăn. Cám là lớp ngoài cùng của hạt gạo rồi đến lớp trấu. Khi cho vào máy xay xát, lớp cám ngoài sẽ bong ra cùng với trấu, sau đó người ta sẽ lọc riêng trấu và cám . Cái này mới gọi là bột cám gạo, nó khác với bột gạo là loại bột do xay nhỏ hạt gạo ăn ra.
    Nếu có điều gì vĩnh cửu được thì em ơi đó là…tình yêu chúng ta!!!
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_tinh Xem bài viết
    Hạt lúa đem đi xay cho tróc trấu sẽ tạo ra hạt gạo ăn. Cám là lớp ngoài cùng của hạt gạo rồi đến lớp trấu. Khi cho vào máy xay xát, lớp cám ngoài sẽ bong ra cùng với trấu, sau đó người ta sẽ lọc riêng trấu và cám . Cái này mới gọi là bột cám gạo, nó khác với bột gạo là loại bột do xay nhỏ hạt gạo ăn ra.
    Cảm ơn bạn nha!!! Sao mình thấy cái này nó giống như cám cho heo ăn ngoài quê mình quá!!!
    • 2,294 Bài viết

• 4,428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boona145 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nha!!! Sao mình thấy cái này nó giống như cám cho heo ăn ngoài quê mình quá!!!
    Thì phần lớn cám gạo là cho heo ăn mà, một phần nhỏ cho chúng ta xài làm đẹp
    Bạn ở quê thì chắc sẽ lấy được cám mới và sạch, thích nhé!
    Nếu có điều gì vĩnh cửu được thì em ơi đó là…tình yêu chúng ta!!!
    • 530 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Cám ngày nay dễ gì mà có.
    • 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em cũng hay tắm bằng cám gạo. tuy k trắng lên nhưng rất mịn màng. e tắm bằng cám gạo nếp, em không mua cám bán trên mạng mà đặt ở cửa hang xay xát gạo ấy. đảm bảo nguyên chất.nhưng vãn bị dính chút chấu.nhưng ít thui, tắm vẫn ok lém
    • 74 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

có điều kiện thì chị xay hẳn gạo lứt (gạo này có màu nâu nâu ) chị chưa thấy baoh có thể search gg nhé. Gạo này vẫn còn nguyên lớp cám gạo bên ngoài (chưa đc xay sát để trắng nõn như gạo vẫn ăn bt ) nên còn nguyên và nhiều vitamin chị đem xay ở mấy hàng chuyên xay bột trẻ e ấy. về đắp mặt đắp ng đảm bảo an toàn mà cực kì đáng đồng tiền bát gạo luôn

chị có thể trộn thêm các vị thuốc bắc cũng đc xay nhỏ như : hoa đào khô, rễ dâu tằm khô, hoa hồng khô... để tăng hiệu quả làm đẹp..

ngoài ra có thể trộn với vừng đen xay bột... nghệ...

Chúc chị có làn da đẹp
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn nhiều nhiều về những chia sẻ của bạn, bác có thể nói rõ hơn ko.
    • 74 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

thì e nói rõ ở trên rùi thây là mua gạo lứt về ra hàng chuyên xay bột các thứ ý xay nhuyên ra thành như bột cho các bé ăn ý... nếu thích có thể mua thêm các vị thuốc bắc e nói trên cũng xay thành bột và trộn cùng... nhưng e nghĩ là có liều lượng thôi... vdu mỗi lần đắp mặt tùy theo lượng của mỗi ng nhưng thường thì e đắp hết 3 muỗng nhỏ bột gạo lứt thì 1/2 muỗng thuốc bắc...trộn cũng sữa tươi không đg + mật ong (nếu thích) hoặc trộn với sữa chua

Có thể thay thuốc bắc = tinh bột nghệ... hoặc mè đen cũng xay nhuyễn liều lượng cũng như thuốc bắc

Các chị có thể tham khảo thêm bài trắng da = rễ dâu tằm này cũng hay lắm http://www.webtretho.com/forum/f69/t...10/index5.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi naibambivn; 05/05/2012 vào lúc 08:07 PM.
    • vbb
    • 3 năm
    • 58 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn làm sao tự làm đc. chẳng có máy móc vả lại chả lẽ mua mấy yến thóc nếp về làm xong rùi thì ăn bh cho hết :d
    tốt nhất là đi mua thôi, nhg cũng phải cẩn thận vì h ng ta quảng cáo ghê lắm, toàn copy hình ảnh lời lẽ của nhau nhg chất lượng và cách bán hàng thì......

mình cũng đã mua cám gạo của mấy nơi, đúng là mỗi nơi 1 kiểu. cũng có hàng chất lượng và kém chất lượng nhg vẫn khẳng định mình là nhất.

và h tìm ra chỗ bán tốt rùi nên trung thành thôi. ai muốn biết nơi nào bán dở, bán tốt thì pm mình.chứ h nói ra: khen thì mod bảo quảng cáo. chê thì shop ng ta lên đây mắng tớ là dìm hàng!
    Cái làm nên giá trị con người không phải là hình dáng bên ngoài mà là tâm hồn bên trong
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:[/SIZE]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 596 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Các bác ra mấy hàng bán gạo ý bảo mấy bác ấy lấy cho mấy cân cám về mình lọc lại vô tư dùng mà.
    Gừng càng già càng cay.
    Trai càng gay càng đẹp
    • 451 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

ở hcm mua bột cám gạo ở đâu a?
    • 74 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vbb Xem bài viết
    bạn làm sao tự làm đc. chẳng có máy móc vả lại chả lẽ mua mấy yến thóc nếp về làm xong rùi thì ăn bh cho hết :d
    tốt nhất là đi mua thôi, nhg cũng phải cẩn thận vì h ng ta quảng cáo ghê lắm, toàn copy hình ảnh lời lẽ của nhau nhg chất lượng và cách bán hàng thì......

mình cũng đã mua cám gạo của mấy nơi, đúng là mỗi nơi 1 kiểu. cũng có hàng chất lượng và kém chất lượng nhg vẫn khẳng định mình là nhất.

và h tìm ra chỗ bán tốt rùi nên trung thành thôi. ai muốn biết nơi nào bán dở, bán tốt thì pm mình.chứ h nói ra: khen thì mod bảo quảng cáo. chê thì shop ng ta lên đây mắng tớ là dìm hàng!

bạn nói nghe buồn cười bỏ xừ... ai bắt b phải mua mấy yến thóc về đâu? b mua mấy lạng ngta cũng bán! còn tớ cũng đã nói là đến chỗ chuyên xay bột (ngta vẫn thường xay tam thất, nghệ, bột trẻ em... etc) để xay cơ mà???? hầy...
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dạo này e cũng hay thấy mọi người mua cám gạo về dùng làm trắng da. E thì chc ko có điều kiện để mua đc cám gạo ở hàng xay xát gạo rồi! Các chị cho e hỏi dùng cám gạo da có trắng lên như quảg cáo vẫn nói ko ạ?
    • 887 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi naibambivn Xem bài viết
    thì e nói rõ ở trên rùi thây là mua gạo lứt về ra hàng chuyên xay bột các thứ ý xay nhuyên ra thành như bột cho các bé ăn ý... nếu thích có thể mua thêm các vị thuốc bắc e nói trên cũng xay thành bột và trộn cùng... nhưng e nghĩ là có liều lượng thôi... vdu mỗi lần đắp mặt tùy theo lượng của mỗi ng nhưng thường thì e đắp hết 3 muỗng nhỏ bột gạo lứt thì 1/2 muỗng thuốc bắc...trộn cũng sữa tươi không đg + mật ong (nếu thích) hoặc trộn với sữa chua

Có thể thay thuốc bắc = tinh bột nghệ... hoặc mè đen cũng xay nhuyễn liều lượng cũng như thuốc bắc

Các chị có thể tham khảo thêm bài trắng da = rễ dâu tằm này cũng hay lắm http://www.webtretho.com/forum/f69/t...10/index5.html
    em muốn dùng làm phấn phủ thì dùng loại nào đc ạ ngọc trai đắt qué :P
    • 74 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I_am_Nhoi Xem bài viết
    em muốn dùng làm phấn phủ thì dùng loại nào đc ạ ngọc trai đắt qué :P
    sao lại lấy cám gạo làm phấn phủ đc ạ :-ss phấn phủ là bên mĩ phẩm mà ấy
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn naibambivn ơi, cho mình hỏi tí, mình rất quan tâm chủ đề này. Gạo mà bạn nói thì mình có nhưng mà xay ra dùng như bạn nói có tác dụng trắng da ko? Mình đang phân vân ko biết cái cám gạo mà mọi người vẫn nói có phải là cám cho heo ăn ko (cám màu vàng vàng ấy)? ai biết chỉ giúp mình nha
    • 74 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngo.ngot Xem bài viết
    Bạn naibambivn ơi, cho mình hỏi tí, mình rất quan tâm chủ đề này. Gạo mà bạn nói thì mình có nhưng mà xay ra dùng như bạn nói có tác dụng trắng da ko? Mình đang phân vân ko biết cái cám gạo mà mọi người vẫn nói có phải là cám cho heo ăn ko (cám màu vàng vàng ấy)? ai biết chỉ giúp mình nha

b ơi... nếu mà có gạo như mình nói thì xay ra dùng tốt hơn cám gạo nhé mà như mình thấy với giá 35k cho 150g cám gạo ái liên ( giá trung bình trên thị trường, có chỗ còn bán tận 50k ) b có thể mua cả cân gạo lứt đểxay thật sự là thế luôn... dùng phưong pháp thiên nhiên b phải thật kiên trì thì mới trắng... nó ko thể như kem trắng da mà trắng ngay đc... b có thể tham khảo cả cái bài trắng da bằng rễ dâu tằm bên trên vừa uống vừa đắp mặt nữa... Theo như ông tớ là thấy thuốc đôg y nói... trắng ko chỉ là ở bên ngoài da mà phải kết hợp thuốc uống để trắng từ trong ra thế nên mới phải uống cả thuốc bắc nữa... tớ thấy 1 số chị trên wtt còn chia sẻ cả uống Tinh bột nghệ mỗi ngày nữa nhưng nói chung là cái gì cũng phải kiên trì mới đẹp đc
    • 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình mua bột gạo giàu cám ở siêu thị cũng tốt lắm. sạch hết mụn đầu đen và nhờn, lại vệ sinh nên yên tâm có hơn 20k 1 gói 500g thôi.hi hi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3