Dưỡng da - Làm đẹp da

Bôi sữa ong chúa bị mọc đầy mụn

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 174 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em chào các mẹ, các bố!Vừa rồi em có le te đi mua 1 lo sữa ong chúa về dùng.Em mới đắp được 4 hôm thôi,da mặt cũng trắng trẻo hơn,lỗ chân long nhỏ hơn nhưng sao mặt em nổi nhiều mụn quá.Chưa bao giờ em bị nổi nhiều như thế.Vì nhiều quá nên em mạo nguội mở toppic này hỏi ý kiến và kinh nghiệm của các bố các mẹ?Có ai bôi sữa ong chúa trong thời gian đầu bị như em không ạ?Em nên tiếp tục dùng hay nên thôi?Em cám ơn ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 388 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

mụn chị là mụn gì.?chị nói rõ tình trạng mụn của mình để các chị trong đây tư vấn cho chị được đúng hơn.em thì ko bít nhiều nên chỉ biết hỏi vậy để các chị các mẹ ở đây dễ tư vấn cho chị.nhưng em có nghe nói là SOC đẩy mụn ẩn dưới da nữa chị à.không biết chị là mụn ẩn bị đẩy ra hay là mụn dị ứng với mật ong
    Hãy nói yêu thôi,đừng nói yêu mãi mãi
    • 174 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chị nghĩ chị không phải bị dị ứng với mặt ong đâu vì từ bé đến h chị ăn mật ong nhiều mà ko làm sao cả?Trước khi dùng sữa ong chúa da chị nhìn sần sùi.Sữa ong chúa có khả năng đẩy mụn dưới da ah em?Da chị bôi sữa ong chúa trộm vía nhìn trắng hơn và lỗ chân long nhỏ hơn
    • 388 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

dạ đúng rồi chị,chị qua bên nhà dầu tìm hiểu ấy chị.review nhìu về SOC lắm ạ.có bạn dùng SOC cũng nổi mụn do nó đẩy mụn ấy chị.da chị bị sần sùi, chắc là mụn ẩn ấy.nó đẩy mụn như cao b1i đao,nhưng lại nhanh khô mụn lắm chị.trán em lúc đi spa,ngta tàn phá đè ra nặn mụn,dùng cao bí đao ko hết,thế là mon men mua SOC,thần kì lắm chị,mụn khô lại nhanh.có điều em đi nằng suốt nên da thấy nó đen thêm cứ ko trắng .chị qua nhà dầu đảm bảo bít thêm nhiều lắm chị.
    http://www.webtretho.com/forum/f1708...la-3-a-773004/ link nhà dầu ấy chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,174 Bài viết

• 5,639 Được cảm ơn

Đúng rồi, nó phải đẩy lên hết rồi lặn xuống rất nhanh. Chị cũng đang dùng nè, được hơn 1 tháng rồi bây giờ da trắng hơn, hết mụn và mịn màng,nhưng ko bôi thường xuyên đâu, vài hôm bôi 1 lần thôi nhé!
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 208 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ui trời lượn qua đây thấy 1 người đồng cảnh ngộ với e, chuẩn ko sai tí nào lun. E còn vớt vát bôi đến 1 tuần, đúng là da sáng hơn nhưng mụn thì ôi thôi khủng khiếp, mà trc đó e đã từng bị mụn và chữa khỏi rùi chứ. Hic, chỉ tại cái tật ham hố E nói xem thể loại mụn của e có giống chị ko nhé! Mụn của e thì một số mụn cồi trồi lên, nên 1-2 ngày là rửa mắt hoặc kháy nhẹ là đi, nhưng 1 số lại là mụn bọc. Lúc đầu e cũng nghĩ nó trồi lên hết cho da láng mịn nhưng đến 1 tuần rùi nó vẫn lên ầm ầm, ngày càng nhìu nên giờ e đã dừng lại.
    Chị bôi như nào còn e thì cho thêm vài giọt nước là bôi. E thấy có chị bảo bôi thế cũng nổi mụn nhưng trộn với lòng đỏ và mật ong lại hợp. E cũng đang định thử nhưng vẫn còn sợ lắm, giờ mặt vẫn còn đầy mụn mà thử nghiệm nó lại nổi thêm thì e thà chít còn hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 388 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

mụn cồi là đúng là đẩy mụn đó bạn.còn mụn bọc,bạn coi bạn có giữ vệ sinh mặt kỹ chưa,ăn uống thế nào nè.mụn một phần cũng do nội tiết bên trong nữa.dạo này mình ăn sữa chua nhiều,rau xanh,uống trà xanh nữa nên mặt có nổi mụn nhưng nổi ít,mặc dù môi trường mình hay ngồi rất dơ,vì nhà mình bán vật liệu xây dựng,bán hàng xong là dơ hầy tay.với dùng SOC mụn nó xẹp ngay tức thì đối với mình luôn.cái mụn có mủ mà bôi xong,rửa mặt cái,ko thấy đầu mủ đâu cả.mà mình thì ko thấy bị mụn cồi.mình để SOC nguyên chất trét lên,chả pha gì hết,vì làm biếng có bạn sài 3-4 tuần lên mụn,hết rồi lại lên tiếp ấy.
    Tốt nhất ngoài bôi trét SOC,nên có chế độ ăn nhiều rau,uống nhiều nước.đắp mask như gel lô hội cho mát da.Đừng quá chú trọng vào SOC là sẽ cải thiện da hoàn toàn.Chúc mọi người có làn da đẹp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 586 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Việc bạn lên mụn nhiều có thể do 1 trong 2 nguyên nhân:
    1. Nội tiết tố của bạn vốn đang ở 1 lv khác! khi bạn dùng SOC vào thì nó có hormon tăng trưởng nên nó kích thích sự hoạt động của các tuyến bã nhờn và da bạn đào thải chất bã này không kịp thì sinh ra mụn! Dùng 1 thời gian thì nội tiết tố ổn định lại theo lv mới! Khi đó sẽ không còn mụn nữa!
    2. Nếu bạn dùng SOC trong tình trạng không đảm bảo vệ sinh. thì vi khuẩn trên da mặt bạn khác nào "chuột sa hũ nếp" vì SOC có hàm lượng dinh dưỡng rất cao. nên vi khuẩn nó phát triển mạnh mẽ hơn và gây ra mụn. Để cải thiện tình hình thì nhớ làm vệ sinh sạch sẽ da mặt cũng như dụng cụ bôi SOC để tránh vi khuẩn!
    Chúc bạn có được làn da đẹp như ý muốn!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nh0cLuV:mụn của chị có cái lên ngòi trắng nhưng có cái lại ko lên ngòi mà chỉ nổi ly ty,nhưng chị nghĩ em cứ nên kiên trì em ạ?Chị chát nguyên chất vào mặt luôn em ạ.Và để đến tận sáng hôm sau.Mụn của chị nó ko khô và cậy được ra như em đâu mà nó tự lặn đi?híc ko biết có phải nó lại chui vào da ko nhỉ?mọi người giải thích hộ với
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanhxuanhn; 24/05/2011 vào lúc 02:50 PM.
    • 388 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhxuanhn Xem bài viết
    Nh0cLuV:mụn của chị có cái lên ngòi trắng nhưng có cái lại ko lên ngòi mà chỉ nổi ly ty,nhưng chị nghĩ em cứ nên kiên trì em ạ?Chị chát nguyên chất vào mặt luôn em ạ.Và để đến tận sáng hôm sau.Mụn của chị nó ko khô và cậy được ra như em đâu mà nó tự lặn đi?híc ko biết có phải nó lại chui vào da ko nhỉ?mọi người giải thích hộ với
    chị ơi,có chị bên nhà dầu khuyên ko nên để SOC qua đêm,chỉ cần đáp 1 tiếng trước khi ngủ đủ rồi chị ạ.
    • 174 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

thế ah? sao lại ko nên để qua đêm hả em
    • 208 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chị ơi 2 hôm đầu e để 1 tiếng còn mấy hôm sau e cũng để qua đêm. Đúng là những cái nào mụn cồi ý thì thik lắm, nó đi lun còn mụn bọc thi ...E cũng nổi nhìu cái li ti thế đó, dc vài hôm nó thành cồi mà, Nhưng da e rất độc, bị mụn j cũng để lại thâm rất chi là lâu, cả năm trời ko thấy mờ đi mấy ý, nên thực sự e rất sợ. Nó nổi mụn lên hết, sau có lặn đi hay bay mất đi mà để lại thâm thì còn tệ hơn chị ạ
    • 248 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

em nghĩ là không nên bôi hàng ngày. chị gái em bôi sữa chua 2 tuần liền rồi bị viêm da. h mụn nổi đầy mặt chữa 2 năm rồi chưa khỏi
    • 174 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

huhu!thế hả em?em nói thế làm chị thấy lo lo?Mà chị em mua sữa ong chúa ở đâu vậy? có đảm bảo ko
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanhxuanhn; 27/05/2011 vào lúc 08:27 AM.
    • 174 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nh0cLuV Xem bài viết
    Chị ơi 2 hôm đầu e để 1 tiếng còn mấy hôm sau e cũng để qua đêm. Đúng là những cái nào mụn cồi ý thì thik lắm, nó đi lun còn mụn bọc thi ...E cũng nổi nhìu cái li ti thế đó, dc vài hôm nó thành cồi mà, Nhưng da e rất độc, bị mụn j cũng để lại thâm rất chi là lâu, cả năm trời ko thấy mờ đi mấy ý, nên thực sự e rất sợ. Nó nổi mụn lên hết, sau có lặn đi hay bay mất đi mà để lại thâm thì còn tệ hơn chị ạ
    khi bị thâm chị hay dùng nascaren chỉ mất tầm 4-5 ngày là hết thui(nhưng phải vết thâm mới nha)
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

khi bị thâm chị hay dùng nascaren chỉ mất tầm 4-5 ngày là hết thui(nhưng phải vết thâm mới nha)
    chắc đầu thai lại mới mong có lúc 4-5 ngày hết thâm quá. Thâm á, chí ít nó cũng phải theo mình 2 tháng =((
    • 388 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitthaibinh Xem bài viết
    em nghĩ là không nên bôi hàng ngày. chị gái em bôi sữa chua 2 tuần liền rồi bị viêm da. h mụn nổi đầy mặt chữa 2 năm rồi chưa khỏi
    đây là sữa ong chúa chứ cóp hải sữa chua đâu bạn
    • 292 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mình bỏ cuộc sau khi bôi suốt 2 tuần .
    Có lẽ do thức khuya quá nên mụn cứ đẩy lên hoài hoài không hết. Mà da cứ sần sần xỉn xỉn chứ ko có sáng ra. Hồi ở nhà thì dùng soc chỉ 1 tuần là kết quả mĩ mãn rồi. Không biết có phải tại chế độ sinh hoạt hay tại soc nguyên chất hơn nữa
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e dùng thấy soc đẩy mụn rất rõ các chị ah
    đv những mụn bọc lâu ko hết:soc làm tiêu luôn hoặc đẩy ngòi trắng lên,làm bớt sưng nữa
    đv những vùng da sần hoặc có mụn đầu đen:soc làm mụn nổi lên rất nhìu,đến chỗ này chia 2 loại:
    - loại nổi liti lên rồi mau chóng tự xẹp,hơi đỏ,qa' trình khoảng 1,2 ngày
    -loại nổi lên thành cục rồi có ngòi trắng rất nhanh để năn ra,cái này có sưng chút,qa' trình khoảng 1 tuần
    đặc biệt những chỗ đã đẩy mụn lên rồi thỳ hình như ko mọc lại nữa
    ngoài ra e còn dùng thêm dầu dừa e tự làm để matxa da mặt khoảng 20' sau khi tắm
    rửa mặt = handmade soap,mỗi ngày dùng khăn sữa để rửa mặt chug với soap 1 lần cho ra hết bụi và tế bào chết
    e ko bôi gì thêm,kể cả kem chống nắng vì chưa tìm đc loại nào thic hợp
    lúc đầu đẩy mụn lên cả đống sẽ bị xấu đó nha
    giấy thấm dầu e chỉ dùng khi ra ngoài vì lý do thẩm mỹ,còn ở nhà thỳ ko dùng dù có đổ dầu đến nặng cả mặt vì e muốn điều trị da theo cách tự nhiên nhất,ko muốn tác động nhìu
    • 130 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Cũng không hẳn là đẩy mụn đâu các mẹ ạ. Còn tùy cơ địa của từng người nữa. Nếu ai là da nhạy cảm theo mình khuyến cáo là không nên dùng SOC vì mình dùng thì thấy da sáng hơn nên giới thiệu cho chị cq, chị ấy dùng thử thì bị mụn lên tầng tầng lớp lớp luôn. Hết đợt này lại đến đợt khác, mọc nhiều đến nỗi gần như là chi chít luôn. Chị ấy ngừng và đi khám da liễu thì bảo là bị dị ứng do dùng SOC. Chị ấy chữa mất mấy chục triệu rồi mà không ăn thua. Mình thấy áy náy quá vì đã giới thiệu cho chị ấy.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2