Dưỡng da - Làm đẹp da

Biona Max trị mụn - có mẹ nào dùng chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 659 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Da em là da dị ứng lại rất dầu, do đó bị mụn nhiều, mỗi lần mụn đỡ đi, là để lại các lỗ chân lông to vô cùng.

Em nghe lời mấy bạn em, bảo là Biona Max dùng rất tốt, em đã tìm hiểu thì thấy có vẻ nó được mọi người review tốt, nhưng thấy giá rẻ quá, tầm 8,000 - 10,000/tuýp, nên cũng hơi lo lắng.

Có mẹ nào dùng Biona Max chưa ạ? Nó có gây hại j cho các mẹ ko ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 384 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

cái này thì em chịu luôn:Thinking:, chưa bao giờ xài ,mà cũng never xài hàng mỹ phẩm nào dưới 20.000 VND cả ngoại trừ kem nghệ , có vài đứa bạn cũng kêu em xài kem trộn cho trắng da, nó cũng bảo xài rất tốt, va đang xài ,nhưng nói chung ...nghe nhiều bài báo về việc xài kem trộn nên .......em cũng chẳng bao giờ dám xài , mà nhất là hàng made in VN cỡ Lô hội thì càng ko bao giờ đụng tới :RaisedEye (bị 1 lần xài mỹ phẩm Vn hàng chất lượng cao rùi , kết quả là em phải xách gương mặt đỏ bừng vô bệnh viện da liễu ):Clown:
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Cái này em thấy hiệu nghiệm lắm khi bị mụn tấm li ti (như kiểu bị rôm ý ah) :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtron Xem bài viết
    Da em là da dị ứng lại rất dầu, do đó bị mụn nhiều, mỗi lần mụn đỡ đi, là để lại các lỗ chân lông to vô cùng.

Em nghe lời mấy bạn em, bảo là Biona Max dùng rất tốt, em đã tìm hiểu thì thấy có vẻ nó được mọi người review tốt, nhưng thấy giá rẻ quá, tầm 8,000 - 10,000/tuýp, nên cũng hơi lo lắng.

Có mẹ nào dùng Biona Max chưa ạ? Nó có gây hại j cho các mẹ ko ạ?
    • 659 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tohutieuoi Xem bài viết
    cái này thì em chịu luôn:Thinking:, chưa bao giờ xài ,mà cũng never xài hàng mỹ phẩm nào dưới 20.000 VND cả ngoại trừ kem nghệ , có vài đứa bạn cũng kêu em xài kem trộn cho trắng da, nó cũng bảo xài rất tốt, va đang xài ,nhưng nói chung ...nghe nhiều bài báo về việc xài kem trộn nên .......em cũng chẳng bao giờ dám xài , mà nhất là hàng made in VN cỡ Lô hội thì càng ko bao giờ đụng tới :RaisedEye (bị 1 lần xài mỹ phẩm Vn hàng chất lượng cao rùi , kết quả là em phải xách gương mặt đỏ bừng vô bệnh viện da liễu ):Clown:
    Biona Max nó cũng được coi là hàng VN chất lượng cao trong list các mặt hàng được put vào list hàng WTO, nên tớ cũng hơi băn khoăn.

Nếu ko có mẹ nào thử xài, thì em sẽ làm chuột bạch. Hic hic, nghe nói làn da chúng ta sẽ mất 10 ngày để tái tạo da mới. Nên 10 ngày nữa, em sẽ review cho mọi người.
    • 344 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtron Xem bài viết
    Biona Max nó cũng được coi là hàng VN chất lượng cao trong list các mặt hàng được put vào list hàng WTO, nên tớ cũng hơi băn khoăn.

Nếu ko có mẹ nào thử xài, thì em sẽ làm chuột bạch. Hic hic, nghe nói làn da chúng ta sẽ mất 10 ngày để tái tạo da mới. Nên 10 ngày nữa, em sẽ review cho mọi người.
    Có mình xài rồi này, cách đây khoảng 3 tháng, tự dưng da bị mụn sần hết cả 2 bên má, nhìn thẳng thì chả sao nhưng nhìn nghiêng thì kinh lắm, mình mới đi hút mụn ở Viện Da liễu TW, hậu quả là thâm, và sẹo rỗ, đang chán đời, nghe 1 em mách liền mua Biona Max (hiệu thuốc nhà mình bán có 5k thôi), bôi ban đêm thay kem đêm ý, sau 3 ngày là thấy khác hẳn, giờ mình bôi sắp hết 1 tuýp nhỏ mà thấy da rất ổn, sẹo rỗ đẩy lên, đỡ rỗ hẳn, đang sướng, gặp topic này mình khoe với mọi người luôn, Biona Max bên làm đẹp nhiều người khen lắm, mình vote cho sản phẩm này
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này em cũng xài rồi ! Tốt lắm đấy a . Em cũng bị mụn quá trời . Mua thuốc trị mụn mấy trăm ngàn xài cũng có hết đâu . tự nhiên chuyển qua xài cái này hết sạch . Đâu mắc gì cứ phải nhiều tiền thị tốt đâu . Nó rẻ nhưng mà là hàng công ty , có nguồn gốc chứ có phải là hàng trôi nổi như mấy cái kem trộn đâu . không hiểu mấy người kia nghĩ gì mà một hộp kem có mấy chục ngàn , không nguồn gốc rõ ràng mà lại đem thoa vô mặt nữa .
    • 533 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Kem này có phải hộp giấy màu xanh của Thorakao ko mọi người? tớ thì đang dùng loại trị mụn của Thorakao, nhưng phải lên cửa hàng nó mua mới có loại này, chứ trong nhà thuốc toàn bán kem trị mụn nghệ xài ko hết, lên cửa hàng nó mua kem trị mụn, hộp nhỏ tròn màu trắng, nắp đen, kem màu trắng, trị mụn rất tốt, mình dùng của nó mà giờ da mặt hết mụn, hôm nay đi thể dục ai cũng bảo mặt giờ thấy đỡ mụn rồi, nên cũng mừng, hộp kem đó 35k là mua tại cửa hàng Thorakao CMT8 chứ mua ở thẫm mỹ viện Thorakao gần đó tới 50k 1 hộp lận, tối thì mình thoa kem nghệ Colagen dưỡng dành cho da mụn, trị thâm, giờ thấy đỡ hơn rồi, nếu kem bạn nói là của Thorakao thì tốt đó, vì hãng này lâu đời và uy tín cũng yên tấm, giá cá rẻ nên cũng dễ sử dụng. hồi xưa tớ giống mọi người, thấy kem nào rẻ ko dám xài, sợ ko an toàn, mình toàn mua kem trị mụn hàng xách tay, rồi dầu trị thậm olilogy gì đó ko nhớ mua hêt cả triệu cho 2 loại mà mặt mày cũng ko khá hơn, cũng thử bao nhiêu loại, sau đó chuyển qua loại của Thorakao, mới mua về thấy rẻ cũng thắc mắc, mấy ngày nhìn nó mà ko dám dùng, nhưng nghĩ kệ cứ thử xem sao, mà giờ da mặt đang tiến triển tốt, có vẽ lán hơn xưa nên yên tâm sử dụng, từ đó mình rút ra dc bài học, ko phải cái gì mắc là tốt và rẻ là ko tốt đâu, mội loại nó hợp mỗi da khác nhau, nên ai hợp loại nào thì xài nó thôi, kem của Thorakao thường nó làm tinh chất tự nhiên, như nghệ, nha đam, nên có vẻ rẻ hơn những loại kem khác, có điều nó lâu đời và cũng uy tín nên đáng để dùng^^
    • 838 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dating Xem bài viết
    Có mình xài rồi này, cách đây khoảng 3 tháng, tự dưng da bị mụn sần hết cả 2 bên má, nhìn thẳng thì chả sao nhưng nhìn nghiêng thì kinh lắm, mình mới đi hút mụn ở Viện Da liễu TW, hậu quả là thâm, và sẹo rỗ, đang chán đời, nghe 1 em mách liền mua Biona Max (hiệu thuốc nhà mình bán có 5k thôi), bôi ban đêm thay kem đêm ý, sau 3 ngày là thấy khác hẳn, giờ mình bôi sắp hết 1 tuýp nhỏ mà thấy da rất ổn, sẹo rỗ đẩy lên, đỡ rỗ hẳn, đang sướng, gặp topic này mình khoe với mọi người luôn, Biona Max bên làm đẹp nhiều người khen lắm, mình vote cho sản phẩm này
    tớ cũng bị giống bạn này,tó còn ngứa tay nặn ra cơ,khó chịu lắm í hiệu quả thật hả b?
    • 455 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mình cũng vote cho e này
    • 145 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

biona max tốt thật ạ, em chỉ mong nó trị đc mụn cám, mụn đầu đen, tìm mãi chưa thấy loại nào trị đc, mọi người dùng hết thật ạ, có khi em phải mua để dùng. nhưng từ nhà ra big C hơi xa, nhác quá
    • 838 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi berry229 Xem bài viết
    biona max tốt thật ạ, em chỉ mong nó trị đc mụn cám, mụn đầu đen, tìm mãi chưa thấy loại nào trị đc, mọi người dùng hết thật ạ, có khi em phải mua để dùng. nhưng từ nhà ra big C hơi xa, nhác quá
    dùng thử đi b,tớ cũn quyết định dùng thử xem sao,nản lắm ùi
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthaoxinh Xem bài viết
    dùng thử đi b,tớ cũn quyết định dùng thử xem sao,nản lắm ùi
    Bạn ơi bạn đã dùng chưa cho mình cái review với mình bị mụn ẩn khắp mặt khổ quá cơ (
    • 409 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Mình dùng rồi. KHoảng 5 ngày là hiệu quả ngay. mụn dưới da trồi lên, khều nhẹ là ra, ko để lại sẹo thâm. Tốt các mẹ ah
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Biona Max e có dùng r` đấy các chị ơi... ban đầu thì dùng tốt lắm, mụn rồi lên r` nặn ra hết hẳn, ko để sẹo nhìu. Nhưng xài dc chừng 2 tuần thì e tthấy ko còn hịu quả như trc', mụn vẫn hoàn mụn thui (( sau nì e dùng xà bông acne-aid để rữa mặt 2 lần 1 ngày với dùng kem erythromycin và nghệ Nam Hà thì mụn hết hẵn, chỉ còn ít vết thâm ở vùng quai hàm thui nhá
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em dùng Biona mới được 4 ngày, thấy cũng có 1 số mụn rửa mặt rơi ra theo. Mà cái tính em nó ít có kiên nhẫn, cứ soi gương là em lại rầu rĩ lại Ngày nào em cũng fải ngồi search 1 đống review về Biona để ngăn bản thân đừng mua thêm mấy cái sản phẩm khác bị chúng nó dụ dỗ ghê wá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)