Dưỡng da - Làm đẹp da

Bí quyết trị nám hiệu quả bằng lá trầu không

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 137 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nám da là nỗi lo của biết bao nhiều các mẹ, các chị, thậm trí đấy là nỗi ám ảnh và rất nhiều người phải khổ sở và mất tự tin trong giao tiếp cũng như sự tự tin về bản thân, và đặc biệt làm giảm rất rất nhiều % sắc đẹp của phụ nữ.Đặc biệt là các mẹ, các chị sau khi mang thai và sinh con thì nám da thường hay ghé thăm và ở lì gần như hết cuộc đời .Tham gia diễn đàn khá lâu nhưng e chưa có bài viết nào hay ho cả, hihii, này e xin chia sẻ cho các mẹ và các chị bí quyết để tiễn biệt e nám này ah.
    Chuyện là ntn, cách đây khỏang 10 ngày e có về nhà mẹ đẻ e, thấy mẹ e và 1 bác khác đang hí hửng đắp nặt nạ cái j đó, nhìn ra mới thấy là lá trầu không, thấy mẹ e khoe mới học lỏm đc của ai đó, bà đắp đc 2 lần rồi.Vì mẹ e bị nám lâu năm (mẹ e 45 tuổi)nên ai mách j trị nám là mẹ e cũng làm(trừ bắn lazer các mẹ nhé).Và hnay e lại về ngoại thì thực sự bất ngờ là da mặt mẹ e khá nhẵn và những mảng nám biến mất, chỉ còn hơi mờ và những vết nám sâu như tàn nhang.nói chung kết quả khá là ok ah, trc đây thì thấy nám quanh mặt và thành mảng ở 2 bên má, giờ nhìn mờ và nhìn xa thì hầu như ko ai biết là mặt bị nám ah.Và cái bác đắp lá cùng mẹ e ý(bác ý năm nay 60 tuổi rồi, mà da đẹp dã man, chỉ mỗi tội cũng có nám) thì nhìn sạch bong ah, cũng còn mờ vài vết như tàn nhang.E mới tin đc rằng lá trầu không có tác dụng trị nám thật ah.Bản thân e cũng bị tàn nhang( nhưng e đi bắn lazer thì hết sạch rồi), nên e cũng rất qtam đến các phuơng pháp trị nám và tàn nhang, đặc biệt là những mặt lạ thiên nhiên.Tuy nhiên trị nám bằng việc đắp là trầu không thì sẽ làm mỏng da(nhưng hầu như cách trị nám nào cũng là bào mòn lớp da thì mới hết đc vết nám ah) nên các mẹ phải bôi kem chống nắng và kiêng cữ cẩn thận ah.Và e nghiệm ra là những phuơng pháp chữa nám bằng thiên nhiên (trừ tia lazer) thì ko thể trị đc hoàn toàn nám vì hầu như nếu thành mảng sẽ có những vết nám sâu, chỉ có thể trị đc tầm 70-80%, vì da của các mẹ đã có bệnh thì chữa cũng ko thể quay về đc như lúc 12-13 tuổi đc.Nên các mẹ đừng hy vọng là có thể khỏi hoàn toàn, vẫn còn mờ mờ ko đáng kể và so vs ban đầu thì quá mỹ mãn ah.để lần sau về e sẽ chụp lại ảnh của mẹ e hiện tại cho các mẹ xem kết quả, và tìm lại ảnh cũ cho các mẹ so sánh nhé.
    Đọc đến đây nhiều mẹ hỏi cách làm mặt lạ lá trầu ko rồi đúng ko ah, thực ra các mẹ có thể seach google là ra, vì e ko làm nên e cũng ko rõ,e chỉ hỏi qua thôi.Các mẹ tham khảo rồi seach lại phuơng pháp bổ sung thêm nhé:chuẩn bị lá trầu không bánh tẻ, đun lên 30p rồi bỏ ra cho vào máy say cùng vs nc đun say nhuyễn, rồi cho lại bếp đung 3-4 h sao cho thành sệt sệt.Mất công đun thì các mẹ cứ làm nhiều nhiều rồi cho vào hộp để tủ lạnh dùng dần ah.Cách dùng là trong 2 tuần đầu thì ngày nào cũng đắp, sau đó cứ 1 tuần làm 1 lần.
    Trc e cũng đọc trên mạng thấy cũng bảo phuơng pháp đắp trầu không trị nám khá ok, nhưng chưa thấy feeback của ai của nên ko tin lắm. Giờ mắt thấy rồi mới tin ah.Có bệnh thì vái tứ phuơng(trc e cũng thế mà .Nên e chia sẻ cho những mẹ nào đang vật vã vì nám phuơng pháp học lỏm không phải mới này, cũng có thể mỗi ng hợp vs cách trị nám khác nhau, nên các mẹ cứ tham khảo, và cho e ý kiến (với những mẹ đã thử qua cách này)và cùng thảo luận .Chúc các mẹ có làn da như ý ah !!!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 193 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm , cảm ơn bạnh nhé
    • 137 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LucKy9 Xem bài viết
    Mình cũng quan tâm , cảm ơn bạnh nhé
    Hihiii, học lỏm đc nên e chia sẻ chó các c đang bị nám thôi ah
    • 137 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ah, thêm nữa là cùng xóm cũng có cô tầm 34-35 tuổi, bị nám dã man khủng khiếp nhưng do hoàn cảnh lao động nên lười ko chữa, mặc định chịu nám, và cũng ko có đk để mua những loại kem xịn về bôi, thấy mẹ e mách về nhà cũng bôi bôi chát chát ( cùng thời điểm đắp vs mẹ e) giò mặt cô ý hết khoảng 60%.vì cô ý bị nám sâu nên chắc mất time nhiều hơn,nhưng nói chung nó ko còn thành từng mảng rõ rệt nữa, chỉ bị đoạn gò má là nặng nhất.Đc cái ai gặp cũng khen là da sáng và đẹp hơn
    Các mẹ lưu ý hộ e là đắp cái này bị mỏng da đấy nhé, nên các mẹ phải bôi kem chống nắng và bảo vệ da để chánh bị tái nám ah
    • 137 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lên bài cho mẹ nào qtam ah
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước 1 chị ở cơ quan tớ cũng làm theo cách này.Thời gian đầu thấy nám giảm rõ nhưng sau đó (tớ cũng k nhớ là đắp được bao lâu) thì da mặt chỗ đắp trông xấu kinh khủng, xạm hẳn lại, thấy mọi người bảo là bị bỏng lá trầu không. Hiz, thế là chị ý lại ngừng và tìm cách dưỡng để phục hồi da. Tớ bị tàn nhanh, đang mừng vì tìm được pp tốt. Haizzz, gian nan lắm.
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e nghĩ mấy Chị nên đến BS Da Liễu khám cho an toàn ak! Da mặt mình quan trọng lắm, theo PP dân gian chưa được kiểm chứng về lâu về dài nguy hiểm lắm ak!
    • 137 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi htminh83 Xem bài viết
    Trước 1 chị ở cơ quan tớ cũng làm theo cách này.Thời gian đầu thấy nám giảm rõ nhưng sau đó (tớ cũng k nhớ là đắp được bao lâu) thì da mặt chỗ đắp trông xấu kinh khủng, xạm hẳn lại, thấy mọi người bảo là bị bỏng lá trầu không. Hiz, thế là chị ý lại ngừng và tìm cách dưỡng để phục hồi da. Tớ bị tàn nhanh, đang mừng vì tìm được pp tốt. Haizzz, gian nan lắm.
    Vấn đề là cách này chữa đc nám nhưng các mẹ đã lạm dụng đắp nhiều ngày liên tiếp, chữa nám thì bằng cách nào cũng làm cho da mình mỏng đi nên tùy vào da mà đắp ít hay nhiều, chứ không cứ thấy có hiệu quả lại đắp liên tục thì chả bị bỏng,đắp khỏi tầm 60-70% thì nên dừng lại 1 tuần đắp 1 lần chứ, sau đấy phải đắp dưỡng thêm.Kể cả việc đắp mặt lạ thiên nhiên dưỡng da mà ngày nào cũng đắp cũng khiến cho da mình yếu đi .Tàn nhang thì bằng cách này sẽ ko khỏi nhiều như nám bạn nhé, vì tàn nhang là đốm chấm và dễ bị đốm sâu vào da, cũng chỉ mờ hơn thôi, vì nám là diện rộng nên những vết nám mở dẽ hết còn lại vài vết sâu
    • 132 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Tối nay mình bắt đầu làm chuột bạch đắp theo mẹ chủ top hướng dẫn. Khi đắp mình thấy nó hơi rát rát.
    Không biết nhà mình đã có ai chuột bạch nữa chưa? có gì trao đổi thông tin nhé
    Cứ sống cho người khác vì sợ người ta bị tổn thương
    Để rồi khi ngoảnh lại người đáng thương nhất lại là chính mình
    • 137 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc8384 Xem bài viết
    Tối nay mình bắt đầu làm chuột bạch đắp theo mẹ chủ top hướng dẫn. Khi đắp mình thấy nó hơi rát rát.
    Không biết nhà mình đã có ai chuột bạch nữa chưa? có gì trao đổi thông tin nhé
    Mẹ nó có đun vs say dc nhuyễn ra ko đấy?đắp tầm 15-20p thôi c nhé,đắp cái này lúc đầu da có tê tê như bị trích ý, c nhớ tránh nắng kĩ và bôi kem chống nắng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhngoc_vn Xem bài viết
    Mẹ nó có đun vs say dc nhuyễn ra ko đấy?đắp tầm 15-20p thôi c nhé,đắp cái này lúc đầu da có tê tê như bị trích ý, c nhớ tránh nắng kĩ và bôi kem chống nắng
    chị ơi! mặt em bị tàn nhang, chị bắn chữa ở chỗ nào đó ạ? hêt nhiều tiền ko chị? chị chỉ cho em kinh nghiệm với!
    thanks chị
    • 137 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hcns1.silicomhn Xem bài viết
    chị ơi! mặt em bị tàn nhang, chị bắn chữa ở chỗ nào đó ạ? hêt nhiều tiền ko chị? chị chỉ cho em kinh nghiệm với!
    thanks chị
    Chữa tàn nhang muốn nhanh nhất thì đi bắn laser b nhé, t làm ở 108
    • 68 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bi nám bắn laser có hết không ban, chi phí có đắt không bạn ơi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tép yêu; 19/11/2013 vào lúc 04:22 PM.
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hcns1.silicomhn Xem bài viết
    thanks chị
    Mình cũng muốn hỏi như bạn này.
    Mình cũng dọc trên này có mẹ chia sẻ dùng lá trầu không, mình cũng đã chuột bạch áp dụng, nh da mình xạm hơn và bỏng nhẹ ( gio moi biet ly do huhu...) mình bị tàn nhang, mình chỉ dùng nước đó để bôi trên chỗ bị tàn nhang và rất ít bôi vì lười, ...
    Các mẹ dùng và chia sẻ xem nhé!
    Ah bạn cho mình hỏi chỗ bắn laze và bao nhiêu tiền vậy?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Gauyeu1109; 20/11/2013 vào lúc 08:12 AM.
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cách này hay thật, hôm nào tớ thử xem sao
    • 17 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình trước cũng đắp trầu không, ban đầu thì da cũng sáng đẹp, nhưng sau thì thâm và xấu kinh khủng. Các mẹ hãy cân nhắc nhé.
    ký cái giề
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị nám hôm nay mình đọc được bài biết của bạn trị nám bằng lá trầu không. bạn có thể cho mình sđt của bạn hoặc của mẹ bạn để mình gọi điện trao đổi trực tiếp về phương pháp trị nám này được không? xin cảm ơn. sđt của mình : 01657929188
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hay quá...cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm...tiện thể hỏi lun mặc em có hơi nhiều tàng nhan...mà nghe nói tàng nhan nó nhảy ra thêm nhiều chổ nên hok biết cách trị nào cho hợp lý...ai có kinh nghiệm cho em xin tí với...
    • 137 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangNguyen5 Xem bài viết
    mình cũng bị nám hôm nay mình đọc được bài biết của bạn trị nám bằng lá trầu không. bạn có thể cho mình sđt của bạn hoặc của mẹ bạn để mình gọi điện trao đổi trực tiếp về phương pháp trị nám này được không? xin cảm ơn. sđt của mình : 01657929188
    Sdt của t:01676118899.
    • 137 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saigon_dem Xem bài viết
    hay quá...cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm...tiện thể hỏi lun mặc em có hơi nhiều tàng nhan...mà nghe nói tàng nhan nó nhảy ra thêm nhiều chổ nên hok biết cách trị nào cho hợp lý...ai có kinh nghiệm cho em xin tí với...
    Trc mặt t có nhiều tàn nhang lắm, từ nhỏ luôn ý, nhưng giờ sạch sẽ rồi, t đi bắn laser ở 108 cách đây 4 năm và mới bắn lại tháng 7, kiêng khem kĩ và bôi kem chống nắng là ok ah,bắn ở 108 chi phí rẻ hơn ở thâm mĩ viện các bạn nhé,đảm bảo ko sẹo, chỉ bị thâm nhưng vài tháng là hết
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2