Bí quyết trị mụn đầu đen, lỗ chân lông to (đã thành công & có hình ạ)

• 22.8K Lượt chia sẻ
  • 1.32M Lượt đọc
  • 410 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 91 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Cách trị mụn đầu đen, se khít lỗ chân lông to của iem ạ :3 Cách trị mụn đầu đen, cũng như mọi người, mụn đầu đen của em chủ yếu ở vùng mũi vs 2 bên cánh mũi. Còn LCL vừa to vừa đen thì bị ở mũi với 2 bên mặt gần mũi ấy ạ

Bí quyết về cách trị mụn đầu đen ở mũi và trị lỗ chân lông to của em đây mọi người ạ.
    Mụn e thì k đến nỗi lồi lên, nhìn là muốn đè ra nặn đâu, mà nhìn nó đen đen như thâm kim vì LCL to mà lại dơ, sờ lên thì k đến nỗi sần mà nó cứ nhám nhám, đấy là chưa nói đến nhờn nha. Nói chung là make up phải có kem nền thì mới che được LCL, ko thì cứ lỗ lỗ. Cụ thể là như hình dưới ạ.

IMG_1343_1

IMG_1344_1

Còn hình này là sau khi e thực hiện pp đó, cách trị mụn đầu đen này e xem trên 1 fp rồi áp dụng. Hiệu quả thế nào thì các chị xem ảnh cũng thấy roy` đó. Da sáng hơn thấy rõ vs LCL thì sạch tinh tươm, ko còn thấy chấm đen như thâm kim nữa. Đó là những gì nhìn thấy, còn e cảm nhận thì sau khi rửa sạch, mặt vs mũi siêu bóng (bóng ở đây là bóng mượt, láng chứ ko phải nhờn đâu ạ), miết nhẹ còn nghe tiếng. Sờ lên thì da ko những hết nhám mà còn rất rất rất mịn mượt, giảm hẳn mụn luôn mà k cần nặn (vì công thức đã có hạt cát cát rồi). E làm buổi tối trước khi ngủ, đến sáng hôm sau sờ lên vẫn còn siêu láng, chấp mông em bé luôn hihi.

Đây là công thức cụa e ạ :3

IMG_1078_1

3-4 giọt chanh + 1/2 muỗng cafe baking soda (là bột nở nha, ko phải bột nổi nha mấy chị), trộn đều rồi thoa lên mũi & 2 vùng mặt 2 bên (chỗ LCL to). E lười nên massage chừng 1p rồi đi nằm 10p à, rửa rồi ko thèm bôi kem luôn. Nhưng chị nào cẩn thận thì trước khi làm lấy khăn mặt nhúng nước ấm đắp lên mặt cho LCL nở ra roy` làm, xong lại rửa nước ấm, bôi kem dưỡng, e nghĩ là tốt hơn đó. Cả 2 thành phần này đều nổi tiếng là làm sạch rất tốt, e làm k thấy rát, ngứa, đỏ da hay kích ứng gì hết. Công thức cách trị mụn đầu đen này tụi tây cũng sử dụng rất nhiều nên mấy chị yên tâm nhé. Chị nào da nhạy cảm sợ thì có thể thử trước trên vùng da khác.

Ai làm theo công thức này thì feedback hiệu quả cho em nak <3

Chỉnh sửa lần cuối bởi Tech_SEO; 06/10/2015 vào lúc 04:10 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

BAnking soda mua o dau ji me
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Dạ e còn nhỏ lắm, mấy chị đừng gọi e là mẹ ạ hihi. Chị mua ở chợ nào cũng có, siêu thị hay các cửa hàng bán nguyên liệu làm bánh, nguyên liệu làm mỹ phẩm đều có, mấy ngàn thôi ạ. Nhưng nói là "bột nở" nhé, vì nhiều ng bán lớn tuổi họ ko hiểu baking soda là gì đâu ạ.

À, e bổ sung cái, khi chanh & baking soda mới trộn vào nhau thì có tí bọt & mùi hơi khó ngửi, các chị trộn xong để vài phút cho hết mùi rồi hãy làm nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi machnil812; 06/01/2015 vào lúc 03:12 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,841 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    bao lâu thì có kết quả vậy em
    Thanh lý:http://zaodich.com/forum/f2934/may-l...-20-a-1249114/
    SoIcS48kp7
    Y4vMBZm3p7
    Born:3.2kg;20M:16kg:Kiss::Kiss::Kiss:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucha Xem bài viết
    bao lâu thì có kết quả vậy em
    E làm xong là như hình dưới luôn đó chị.
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cách này làm 1 tuần đc mấy lần
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinh.BaoViet Xem bài viết
    cách này làm 1 tuần đc mấy lần
    Hóng trả lời của chủ thớt
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn ơi mình ko biết thế nào vì chưa thử nhưng b làm 1 tuần mấy lần vậy? Theo mình biết thì axit trong chanh và baking soda đều là 2 chất tẩy có thể làm trắng nhanh, nên ko bik b dùng có nhiều ko nếu nhiều thì da sẽ bị bào mòn lắm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Theo mình biết Banking Soda lả loại bột làm bánh, loại bột này có tính hút ẩm rất cao, nếu sửa dụng làm mask để đắp lên mặt thì nó sẽ hút dầu nhờn vả độ ẩm của da. Nếu xài nhiều thì hậu quả rất nghiêm trọng, da sẽ mất đi độ ẩm cần thiết trở nên sần sùi. Cái mask này tuyệt không dùng cho da mụn.
    • 1,128 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Lưu để đánh dấu nhé bạn.
    MTM2MzA1NTY2NA

bunbunard20081112_-8_My+child+is
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

như là 1 bức ảnh được chỉnh sửa lại :v
    Trích dẫn Nguyên văn bởi machnil812 Xem bài viết
    Đây là pí quyết trị mụn đầu đen, sạch lỗ chân lông của iem ạ :3 Cũng như mọi người, mụn đầu đen của em chủ yếu ở vùng mũi vs 2 bên cánh mũi. Còn LCL vừa to vừa đen thì bị ở mũi với 2 bên mặt gần mũi ấy ạ Mụn e thì k đến nỗi lồi lên, nhìn là muốn đè ra nặn đâu, mà nhìn nó đen đen như thâm kim vì LCL to mà lại dơ, sờ lên thì k đến nỗi sần mà nó cứ nhám nhám, đấy là chưa nói đến nhờn nha. Nói chung là make up phải có kem nền thì mới che được LCL, ko thì cứ lỗ lỗ. Cụ thể là như hình dưới ạ.

IMG_1343_1

IMG_1344_1

Còn hình này là sau khi e thực hiện pp đó, cách này e xem trên 1 fp rồi áp dụng. Hiệu quả thế nào thì các chị xem ảnh cũng thấy roy` đó. Da sáng hơn thấy rõ vs LCL thì sạch tinh tươm, ko còn thấy chấm đen như thâm kim nữa. Đó là những gì nhìn thấy, còn e cảm nhận thì sau khi rửa sạch, mặt vs mũi siêu bóng (bóng ở đây là bóng mượt, láng chứ ko phải nhờn đâu ạ), miết nhẹ còn nghe tiếng. Sờ lên thì da ko những hết nhám mà còn rất rất rất mịn mượt, giảm hẳn mụn luôn mà k cần nặn (vì công thức đã có hạt cát cát rồi). E làm buổi tối trước khi ngủ, đến sáng hôm sau sờ lên vẫn còn siêu láng, chấp mông em bé luôn hihi.

IMG_1078_1

3-4 giọt chanh + 1/2 muỗng cafe baking soda (là bột nở nha, ko phải bột nổi nha mấy chị), trộn đều rồi thoa lên mũi & 2 vùng mặt 2 bên (chỗ LCL to). E lười nên massage chừng 1p rồi đi nằm 10p à, rửa rồi ko thèm bôi kem luôn. Nhưng chị nào cẩn thận thì trước khi làm lấy khăn mặt nhúng nước ấm đắp lên mặt cho LCL nở ra roy` làm, xong lại rửa nước ấm, bôi kem dưỡng, e nghĩ là tốt hơn đó. Cả 2 thành phần này đều nổi tiếng là làm sạch rất tốt, e làm k thấy rát, ngứa, đỏ da hay kích ứng gì hết. Công thức này tụi tây cũng sử dụng rất nhiều nên mấy chị yên tâm nhé. Chị nào da nhạy cảm sợ thì có thể thử trước trên vùng da khác.

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng xin phép đc lưu để hóng tiếp ạ :-D
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng lót dẹp hóng xem
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho e đặt gạch ^^. mặt e cũng như chú thớt zj đó ? rầu gì đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 89 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

.............
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hón xem tn, nhưng e nghĩ bột nở với nước chanh là 2 chất k tốt nếu dùng thường xuyên đâu ạ. chủ thớt làm thế này lâu chưa? da mặt vẫn bt hay có gì khác lạ k?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi machnil812 Xem bài viết
    Đây là pí quyết trị mụn đầu đen, sạch lỗ chân lông của iem ạ :3 Cũng như mọi người, mụn đầu đen của em chủ yếu ở vùng mũi vs 2 bên cánh mũi. Còn LCL vừa to vừa đen thì bị ở mũi với 2 bên mặt gần mũi ấy ạ Mụn e thì k đến nỗi lồi lên, nhìn là muốn đè ra nặn đâu, mà nhìn nó đen đen như thâm kim vì LCL to mà lại dơ, sờ lên thì k đến nỗi sần mà nó cứ nhám nhám, đấy là chưa nói đến nhờn nha. Nói chung là make up phải có kem nền thì mới che được LCL, ko thì cứ lỗ lỗ. Cụ thể là như hình dưới ạ.

IMG_1343_1

IMG_1344_1

Còn hình này là sau khi e thực hiện pp đó, cách này e xem trên 1 fp rồi áp dụng. Hiệu quả thế nào thì các chị xem ảnh cũng thấy roy` đó. Da sáng hơn thấy rõ vs LCL thì sạch tinh tươm, ko còn thấy chấm đen như thâm kim nữa. Đó là những gì nhìn thấy, còn e cảm nhận thì sau khi rửa sạch, mặt vs mũi siêu bóng (bóng ở đây là bóng mượt, láng chứ ko phải nhờn đâu ạ), miết nhẹ còn nghe tiếng. Sờ lên thì da ko những hết nhám mà còn rất rất rất mịn mượt, giảm hẳn mụn luôn mà k cần nặn (vì công thức đã có hạt cát cát rồi). E làm buổi tối trước khi ngủ, đến sáng hôm sau sờ lên vẫn còn siêu láng, chấp mông em bé luôn hihi.

IMG_1078_1

3-4 giọt chanh + 1/2 muỗng cafe baking soda (là bột nở nha, ko phải bột nổi nha mấy chị), trộn đều rồi thoa lên mũi & 2 vùng mặt 2 bên (chỗ LCL to). E lười nên massage chừng 1p rồi đi nằm 10p à, rửa rồi ko thèm bôi kem luôn. Nhưng chị nào cẩn thận thì trước khi làm lấy khăn mặt nhúng nước ấm đắp lên mặt cho LCL nở ra roy` làm, xong lại rửa nước ấm, bôi kem dưỡng, e nghĩ là tốt hơn đó. Cả 2 thành phần này đều nổi tiếng là làm sạch rất tốt, e làm k thấy rát, ngứa, đỏ da hay kích ứng gì hết. Công thức này tụi tây cũng sử dụng rất nhiều nên mấy chị yên tâm nhé. Chị nào da nhạy cảm sợ thì có thể thử trước trên vùng da khác.

Hi. Mình đã thử làm theo rồi. Kết quả ok lắm. Mũi mình bị mụn li ti nhìu lắm. Sờ vào sần sùi phát chán lun. Làm theo cách này xong sờ vào mũi láng mịn thích thật đấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng hóng rồi làm theo xem ntn, hi vọng diệt đc mụn đầu đen
    • 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mà mua hàng làm bánh bột nở hả các mẹ? hay có loại bột nở nào khác không?
    • 13 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaibinh8 Xem bài viết
    mà mua hàng làm bánh bột nở hả các mẹ? hay có loại bột nở nào khác không?
    Mình mua loại bột nở làm bánh bông lan ý
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)