Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dưỡng da - Làm đẹp da

Bí quyết để có 1 làn da trắng hồng, khỏe mạnh, 1 trí óc minh mẫn và 1 cơ thể tràn đầy sức sống.

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 186K Lượt đọc
  • 445 Trả lời

156 Người đang theo dõi

• 6,364 Bài viết

• 9,351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jolie_mai Xem bài viết
    Cảm ơn chị nhiều nhé!!!!! chị reply cho em như vậy là đã rất đầy đủ rồi, em sẽ tự xử tiếp. Một lần nữa cảm ơn chị nhé!!!!
    Em thấy chị thích ăn hạt hay ngũ cốc nào thì đem xay thành bôt rồi pha nước uống hay nấu cháo vừa đẹp vừa rẻ đấy chị .
    There is no Rainbow without Rain!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 304 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Topic của chị hay quá. Chị cho em hỏi chị có cách nào khắc phục lỗ chân lông to và trị mụn cám không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6,364 Bài viết

• 9,351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_anna Xem bài viết
    Mình luôn chủ trương 1 làn da trắng quan trọng nhất là phải hồng hào, bóng khỏe. Nói về hồng hào, nói thật chứ ko phải khoe, da mình có thể do trắng quá mà thường hay ửng hồng mỗi khi trời nóng và vận động nhiều như mấy em bé Tây về VN du lịch và hầu như khi makeup mình rất ít khi phải xài phấn hồng 2 bên má (ko phải rosacea đâu ợ)
    Còn về yếu tố bóng khỏe, ko nhất thiết tới mức có làn da kim tuyến lấp lánh như bạn ma ca rồng Edward Cullen trong Twilight, nhưng khi ánh nắng chiếu vào phải thấy được da căng bóng, mịn màng.
    Má em cũng ửng hồng lên mỗi khi thay đổi cảm xúc chỉ 1 chút thôi, mà khi đã vận động mạnh thì ửng đỏ luôn . Em để ý mấy lần ở lớp tập thể thao, nếu nhìn qua mặt ai cũng bình thường, riêng em đỏ bừng hết cả lên. Nhưng nghỉ 1 lúc thì da hồng hào rất chi là đẹp hihi, nên em thích ngắm nhìn da em nhất sau khi tập thể thao hay vừa mới ngủ dậy.... Nhìn rất chi là thích là yêu, hehe nhìn xong thấy yêu đời hơn hẳn .

Em đi khám thì huyết tốt nên nó cũng góp phần da hồng lên ạ, chị lady_anna ơi.....Nếu em song kiếm hợp bích ăn ngủ nghỉ điều độ, thể thao đều đặn, dùng butter thường xuyên lâu dài thì có ngày nào đó da sẽ cực kỳ bóng đẹp, đèn rọi vào là như có reflect í, còn ánh nắng mặt trời chiếu vào là da sáng ánh nhũ, lấp lánh như ma cà rồng thiệt luôn không ạ .
    Em cám ơn chị hì hì.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,950 Bài viết

• 1,653 Được cảm ơn

Topic bổ ích, mong chị tiếp tục chia sẻ, thanks

• 922 Bài viết

• 4,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luna_lee Xem bài viết
    Topic của chị hay quá. Chị cho em hỏi chị có cách nào khắc phục lỗ chân lông to và trị mụn cám không?
    Theo mình biết lỗ chân lông to vẫn chưa có cách khắc phục, chỉ có thể làm sạch bằng cách xài toner.

Để trị mụn cám thì nên chịu khó scrub mặt, dưỡng da ăn uống kỹ và thường xuyên rửa sạch mặt = nước lạnh hoặc khăn giấy ướt để hạn chế chất dầu. Nếu cần thiết 1 tuần có thể dùng miếng strip của Biore để lột mụn cám ở những chỗ bạn muốn từ 1-2 lần, mỗi lần xài nên cách nhau ít nhất 3 ngày để tránh làm mỏng da. Mình ko biết cái này ở VN có ko nhưng nó tên là Biore Pore Strip, bạn cứ search google là ra hình tham khảo thêm.

• 922 Bài viết

• 4,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocolate_fudge202 Xem bài viết
    Má em cũng ửng hồng lên mỗi khi thay đổi cảm xúc chỉ 1 chút thôi, mà khi đã vận động mạnh thì ửng đỏ luôn . Em để ý mấy lần ở lớp tập thể thao, nếu nhìn qua mặt ai cũng bình thường, riêng em đỏ bừng hết cả lên. Nhưng nghỉ 1 lúc thì da hồng hào rất chi là đẹp hihi, nên em thích ngắm nhìn da em nhất sau khi tập thể thao hay vừa mới ngủ dậy.... Nhìn rất chi là thích là yêu, hehe nhìn xong thấy yêu đời hơn hẳn .

Em đi khám thì huyết tốt nên nó cũng góp phần da hồng lên ạ, chị lady_anna ơi.....Nếu em song kiếm hợp bích ăn ngủ nghỉ điều độ, thể thao đều đặn, dùng butter thường xuyên lâu dài thì có ngày nào đó da sẽ cực kỳ bóng đẹp, đèn rọi vào là như có reflect í, còn ánh nắng mặt trời chiếu vào là da sáng ánh nhũ, lấp lánh như ma cà rồng thiệt luôn không ạ .
    Em cám ơn chị hì hì.
    Nếu làm theo cái màu đỏ em tô thì chắc chắn sẽ đc, ngoài ra nên uống thêm vitamin có bổ sung chất sắt để da dẻ hồng hào hơn. Nhưng phải kiên trì em nhá, ít nhất 6 tháng nếu em cứ ăn rồi ở nhà chơi tàn tàn như chị, còn nếu phải ra nắng thường xuyên thì sẽ lâu có hiệu quả hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 922 Bài viết

• 4,894 Được cảm ơn

Em năm nay 18 tuổi, và cái khổ lớn nhất của em là da mặt. Em bị mụn từ năm 11 tuổi, tức là bị mụn gần 8 năm rồi ạ. Bao nhiêu năm em khổ sở vì mụn, đến bây giờ thì em sợ mỹ phẩm rồi, em thử đủ loại, ai kêu tốt em cũng xài thử, và bây giờ da em bị mỏng, yếu và nhạy cảm hơn rất nhiều. Vì thế em quyết định ngưng mỹ phẩm. Bây giờ em chỉ rửa mặt bằng nước muỗi loãng, và chấm hồ nước lên các vết mụn cho mau lành.
    Da em bị mụn thì do thay đổi nội tiết lúc dậy thì. Em quan sát và thấy khoảng giữa chu kì kinh thì em bị 1 đợt mụn lên rất nhiều, và trong chu kì cũng lên 1 đợt nhưg ít hơn, sau đó thì k nổi nữa. Em muốn nhờ chị tư vấn có cách nào để những kì đấy mụn lên ít hơn không ạ? Ví dụ như chế độ ăn uống, sinh hoạt? Chứ cứ đợt này hết đợt kia lên thế này khó lòng mà khỏi mụn được ạ
    Còn một vấn đề nữa, là mắt của em. Mắt em có đuôi, bị thâm rất nhiều, lại có bọng mắt. Thâm của em là do di truyền, nhưng mẹ e và e e k ai bị thâm nhiều như em cả. Hơn nữa, lúc em cười hết cỡ, thì em thấy đuôi mắt bị 2 vết nhăn. Ở dưới chỗ quầng thâm mắt cũng bị 2 đường như kiểu mí mắt, nhưng k rõ. Phần bầu mắt trên thì bt ngta có 2 mí, đây em ngoài 2 mí còn 1 đống mí nữa . Em không hiểu tại sao, chẳng lẽ 18 tuổi mà mắt đã nhăn nheo như thế ạ.

Trả lời:
    Nếu em bị nổi mụn nặng như thế là do mụn bệnh lý, em nên đi khám bác sĩ da liễu để có cách chữa trị hiệu quả. Tuyệt đối đừng xài bất kỳ loại mỹ phẩm nào vì sẽ khiến da mặt của em ngày càng worse hơn. Phải trị mụn dứt điểm rỗi hãy tính tới chuyện dưỡng da em à. Rửa mặt sạch = nước lạnh là tốt nhất, nên lau mặt thường xuyên để hạn chế chất dầu và bụi bẩn.

Về việc nổi mụn mỗi khi sắp tới kỳ kinh, nói thật cái này là do nội tiết tố trong người, cả chị cũng ko thể tránh đc chuyện đó @@. Nổi mụn nhiều có thể do gan nóng, em nên ăn thật nhiều rau và trái cây (uống nước dừa, rau má, ăn dâu ổi chuối bưởi... là những loại trái cây ít ngọt mà bổ sung độ ẩm cho da, tuyệt đối đừng đụng tới mấy loại quả nóng như nho xoài vải nhãn... là toi đời đó em @@), uống sữa và ăn thêm sữa chua, đừng ăn những món nhiều dầu mỡ, chất béo và gia vị cay. Ngoài ra ăn quá ngọt hay quá mặn cũng ko tốt cho da, nên ăn lạt là tốt nhất. Bên cạnh đó, nếu có điều kiện thì em cứ đi xông hơi để xem tình hình có cải thiện đc chút nào ko.

Em thử mua trái artichoke tươi về nấu nước uống cũng là cách giải nhiệt hiệu quả. Em nấu 1 nồi nước sôi khoảng 3-4 lít rồi thả trái artichoke đã đc cắt làm 2 vào, vặn lửa vừa và mở hé nắp trong khoảng 40' rồi tắt bếp, để yên nồi đó vài tiếng cho chất nước bên trong trái artichoke ra hết rồi em có thể cho vào bình, bỏ tủ lạnh uống dần. Nếu thấy lạt khó uống quá thì có thể pha thêm đường phèn (hoặc đường cát cũng đc) nhưng đừng làm ngọt quá sẽ ko tốt cho sức khỏe. Em muốn uống bao nhiêu cũng đc, 1 ngày uống đc 2-3 lít càng tốt nhưng nếu pha đường thì cẩn thận coi chừng tăng cân.

Về chuyện chữa nếp nhăn, vết thâm và bọng mắt, thật sự đây là việc thử thách nhất trong quá trình dưỡng da (tương đương với trị nám). Em có thể xài kem dưỡng mắt ngay từ bây giờ để tránh tình trạng ngày càng worse hơn, và vì em còn trẻ nên có thể xài dòng Genifique Youth của Lancome vì nó hướng tới đối tượng trẻ.

Còn về vấn đề mí mắt như em hỏi, nói thật chị chưa có kinh nghiệm về vụ này. Bạn nào có tối kiến gì giúp em ấy vui lòng để lại vài dòng
    Nếu em thấy mí mắt như thế ảnh hưởng tới thẩm mỹ hoặc vấn đề sinh hoạt, học tập thì em nên tìm tới phương án chỉnh sửa thẩm mỹ (đặt trường hợp tệ nhất mới phải cần tới thôi nhé)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Topic hay quá, em xin oánh dấu để theo dõi ạ.

• 3,242 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_anna Xem bài viết
    Các hiệu scrub ngoài thị trường có nhiều nguyên liệu hóa chất nên xài nhiều sẽ bị mòn da, scrub của mình chỉ có đường + dầu hạnh nhân thì ko mòn nổi đâu, chỉ sợ xài nhiều lại bí dầu nổi mụn í.
    Dầu hạnh nhân (almond oli) mua ở đâu hả bạn ơi
    Topic bạn viết hay quá bạn ạ
    Tks bạn nhiều
    Thật hạnh phúc khi một buổi sáng thức giấc và biết mình đã có em bé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Bố mẹ mong con lắm, bé yêu ạ

Sáng nay là 1 buổi sáng hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mẹ, bố mẹ yêu con lắm, bé yêu ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 6,364 Bài viết

• 9,351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi willydangyeu Xem bài viết
    Dầu hạnh nhân (almond oli) mua ở đâu hả bạn ơi
    Topic bạn viết hay quá bạn ạ
    Tks bạn nhiều
    tinhdau.vn hay tinhdauthiennhien.com đều bán chị à, không tốt thì mua hãng khác của nước ngoài ạ. Món này dễ kiếm à.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)