Dưỡng da - Làm đẹp da

Bí quyết để có 1 làn da trắng hồng, khỏe mạnh, 1 trí óc minh mẫn và 1 cơ thể tràn đầy sức sống.

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 200K Lượt đọc
  • 447 Trả lời

163 Người đang theo dõi

• 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocolate_fudge202 Xem bài viết
    @: msga.89: Em copy bài của chị jenna nguyen bên top chị Mai Anh về cho chị nhé .

Trên thực tế, toner chỉ thực sự cần thiết và hiệu quả với những người có làn da nhờn. Thành phần cồn trong sản phẩm có xu hướng làm khô da. Vì vậy, chúng không thích hợp với làn da khô và nhạy cảm. Toner chủ yếu là gốc nước còn lotion có dạng sữa dầu trong nước, cấu trúc nhẹ.Hầu hết các sản phẩm toner chú trọng đến tác dụng làm se khít lỗ chân lông
    - Toner chứa cồn: có tác dụng làm se khít lỗ chân lông.
    - Toner không cồn: Chứa nhiều vitamin, mang đến cho bạn làn da sáng, mịn màng.

Serum là sản phẩm dạng lỏng có công thức dưỡng da chuyên sâu. Đặc biệt, serum có khả năng hấp thụ nhanh chóng, thâm nhập sâu vào các lớp dưới da và không gây bóng nhờn sau khi sử dụng.Serum dưỡng da thích hợp với mọi độ tuổi, do đó bạn có thể chọn loại thích hợp với mình như chống oxy hóa, dưỡng ẩm, cung cấp dưỡng chất, làm sáng da, v.v.Thoa serum lên da sau khi rửa mặt thật sạch để các hoạt chất có thể thâm nhập vào da nhanh chóng hơn. Bạn có thể chỉ sử dụng serum hoặc kết hợp với các sản phẩm dưỡng da khác.Đối với những bạn gái có làn da nhạy cảm, nồng độ cao của thành phần có thể gây kích ứng. Vì thế, bạn nên chọn loại serum dành riêng cho da nhạy cảm.

Moisturizer (kem giữ ẩm): Đây là bước quan trọng của một làn da đẹp. Ngay cả khi da bạn thuộc loại da nhờn, moisturizer vẫn là cần thiết. Vì moisturizer cung cấp chất giữ ẩm cho da. Khi da bạn căng, đó là lúc chúng cần moisturizer. Tuy nhiên, hãy cẩn thận, lạm dụng kem giữ ẩm có thể khiến lỗ chân lông bị bít lại, gây ra mụn.Kem dưỡng đặc biệt dành cho vùng mắt cũng được các chuyên da làm đẹp khuyên dùng. Vì vùng da quanh mắt rất mỏng, dễ bị nếp nhăn, quầng thâm, bọng mỡ. Kem dưỡng dành cho vùng mắt sẽ giúp làm dày vùng da mỏng manh này, tiếp thêm sức "chiến đấu" cho chúng.

Vài dòng thông tin bạn tham khảo nhé.
    cám ơn chocolate nhiều nhé ! qua bài viết của bạn mình có thể hiểu đc công dụng của mấy em đó ! hjhj, h chờ xem mấy loại chị chủ top dùng là hãng gì để học tập thui ^^ topic này hay quá hehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@ cun_phuong: Hôm qua em lấy đại muối biển loại to massage 1 tẹo ở chân chị à . Tình trạng của em cải thiện khá nhiều, da mịn trắng lắm hí hí. Chị đừng mua butter của TBS, em đang dung shea nguyên chất, rất chi là thích, dùng được cho cả body, face, tóc, môi luôn ạ. Em mua của chị jenny thảo, chị ở HN hay SG ạ, có chị sheagana bán rẻ là chất lượng tốt ạ. Có topic bên box chăm sóc bố mẹ về shea đấy chị.
    chocolate dùng shea nguyên chất như thế nào vây?
    • 6,370 Bài viết

• 9,394 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi v0i_c0i Xem bài viết
    chocolate dùng shea nguyên chất như thế nào vây?
    Em cứ thế bôi ngay sau khi tắm thôi chị .
    There is no Rainbow without Rain!
    • 163 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Chị ơi, e thuộc dạng oily skin. e ko ước mơ có làn da trắng, e chỉ cần da bóng khoẻ, mịn màng đều màu săn chắc. Mà tình hình hiện nay da e lại thuộc dạng da mỏng, dễ có tàn nhang. Mỗi ngày e đều make up bằng mineral found + powder của joppa mà da e lại bị nổi mụn dưới da huhu. 1 tuần e đều tẩy tbc + đắp mask 2 lần. Chị có thể gợi ý cho e dòng skincare nào giúp nuôi dưỡng tốt dành cho oily skin được ko ạ. Em xin cảm ơn chị rất rất rất nhìu <3 <3 <3 <3
    • 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em cứ thế bôi ngay sau khi tắm thôi chị .
    chôclate cho mình hỏi cái butter bạn sử dụng ntn vậy ? loại của bạn là loại gì ? mình da mặt da hỗn hợp thiên dầu nhưng da chân(phần dưới gối ) hơi khô, mình dùng bôi chân đc ko ? bạn có loại butter body và mặt là loại nào vậy ? dùng nó có bị dính dính k bạn ?
    • 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_anna Xem bài viết
    Hic mình dùng từa lưa hột dưa hết nhưng chủ yếu vẫn thích Lancome và các dòng mp châu Á khác như Whoo và SKII. Trung cấp để chống nắng và dưỡng ẩm cho da thì có Neutrogena, Olay, The Body Shop, L'Occitane, thỉnh thoảng có vài món của Dior, Clarins, Clinique, Shiseido... Sau này già rồi chắc cũng phải chuyển qua La Prairie hay Guerlain vì cả MC và mẹ mình xài đều thấy hợp.

Riêng bà EC mình thì cả kho mp phải nói là chóng mặt như kho bom vì bà í rất nghiện test mp và mix chung tụi nó với nhau (nàng học pharmacy nên rất khoái mấy trò này), mp đánh từ Tây sang Ta, thậm chí hàng Ấn Độ, Israel hay Tây Tạng cũng ko tha . Mình hưởng sái mp và học hỏi từ bà í nhiều lắm.
    hehe...vâng ạ ...em thì ít khi dùng mỹ phẩm của Lancome, L'Occitane, Dior ...(vì em sợ nó có hóa chất , em hay dùng đắp mặt và các mỹ phẩm lành tính như skinfood,etude,physicians formula,.....).Còn mix các mp như EC chị thì em run lắm ,em sợ pha ko đúng thì lành thì què thì mệt lắm .

Da em thuộc dạng da khá trắng nhg mỏng và ko đc hồng hào kiểu trắng xanh và vàng ý ạ hxhx LCL nhỏ nhg lại thỉnh thoảng có 1 vài em đèn pin và mụn cám ở 2 bên má gần mang tai và xương hàm và hơi sần nhẹ ở giữa 2 đầu lông mày, 2 chân cánh mũi ý ạ ... em thấy chị bảo chị dùng mask của bọn Hàn mà hôm sau mụn bay hết veo ý ạ, chị cho em biết tên loại mask đó hay có công thức mask hay cái gì trị mụn, làm mịn những nốt sần nhỏ tốt ko chỉ em với ạ. Vì thỉnh thoảng em mới mọc mụn nhg mỗi lần mà có 1 cái thui là cũng pải 2,3 tháng nó mới tiêu biến, nó trụ lại như nốt muỗi đốt chứ k pải mụn bọc c ạ hxhx ...

Da em rất dầu vùng chư T , nhiều nhất là trán và cả cái mũi chứ k pải chỉ cánh ko đâu ạ , nhất là 2 chân cánh mũi hxhx ...theo em đc biết qua 1 vài bài báo thì da em là da hỗn hợp thiên dầu but thiếu nước :-s liệu có dùng đc Moisturizer ko chị ? có sợ dầu lại càng dầu ko ạ ?

Với chị cho em hỏi cái butter dùng body thì viêm nang lông chân có bôi đc ko chị ? Mà có có cái srub toàn thân nào tốt ko chỉ em với ạ ? Cái cthuc thiên nhiên dầu hạnh nhân chị chỉ là dành cho mặt đúng k ạ , dùng cho thân chắc nó ko tác dụng mấy chị nhỉ ? Vì em dùng tẩy da chết để khắc phục mụn lưng và viêm nang lông ở chân :-s
    Chị tư vấn giúp em mấy comment của em chị nhé ! Em cảm ơn c nhìu nhìu lắm lắm^^ !
    Cả ngày hnay mong ngóng mà chưa thấy c đâu )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ms.ga89; 26/03/2012 vào lúc 03:10 AM.
    • 6,370 Bài viết

• 9,394 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ms.ga89 Xem bài viết
    chôclate cho mình hỏi cái butter bạn sử dụng ntn vậy ? loại của bạn là loại gì ? mình da mặt da hỗn hợp thiên dầu nhưng da chân(phần dưới gối ) hơi khô, mình dùng bôi chân đc ko ? bạn có loại butter body và mặt là loại nào vậy ? dùng nó có bị dính dính k bạn ?
    Em dùng loại nguyên chất thôi chị à, em chuyên dùng cho body thôi, có rít nhưng em vẫn thấy bt hihi. Có topic về shea butter này luôn đấy chị.
    • 262 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Topic hay quá, đọc 1 lèo 21 page luôn. Oánh dấu để còn hóng kinh nghiệm của mọi người ^^
    • 300 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Chán đời, nhớ hồi nhỏ da em trắng đến nỗi ai cũng tưởng em là con lai ( mắt nâu)....vậy mà bây giờ...huhu....sắp thành châu Phi mất rồi, ko biết phải làm sao nữa. Em chỉ đau khổ với cái lcl thôi, cách đây mấy tháng nó cũng to bình thường thôi mà, sao giờ nhìn nó thấy ghê thê không biết, vừa to vừa thô, mụn đầu đen lởm chởm. Mỗi lần soi gương muốn đập ngay cái gương đi thôi. Chị Anna kíu em với . Cry Cry Cry Cry
    • 262 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luna_lee Xem bài viết
    Em chỉ đau khổ với cái lcl thôi, cách đây mấy tháng nó cũng to bình thường thôi mà, sao giờ nhìn nó thấy ghê thê không biết, vừa to vừa thô, mụn đầu đen lởm chởm. Mỗi lần soi gương muốn đập ngay cái gương đi thôi. Chị Anna kíu em với . Cry Cry Cry Cry
    Cách đây mấy tháng là mùa đông, trời lạnh nên lcl sẽ co lại nhỏ hơn bình thường. Giờ trời bắt đầu nóng, da tiết dầu nhiều hơn nên việc b thấy lcl to ra cũng phải mà.

Lcl se nhỏ lại thì khó lắm. Theo mình thì tốt nhất là vệ sinh nó thật tốt, đừng để dầu trên da và bụi bẩn làm bít lcl --> khiến nó to ra thêm, như vậy là tốt lắm rồi.
    Chăm chỉ tấy tế bào chết ("chăm chỉ" k có nghĩa là ngày nào cũng tẩy nhé ý mình là tẩy tbc đều đặn ý), và scrub lên vùng mụn đầu đen và mụn cám, hoặc dùng nước chanh bôi lên vùng mụn đầu đen để giảm mụn b nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 300 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Scarlett_ Xem bài viết
    Cách đây mấy tháng là mùa đông, trời lạnh nên lcl sẽ co lại nhỏ hơn bình thường. Giờ trời bắt đầu nóng, da tiết dầu nhiều hơn nên việc b thấy lcl to ra cũng phải mà.

Lcl se nhỏ lại thì khó lắm. Theo mình thì tốt nhất là vệ sinh nó thật tốt, đừng để dầu trên da và bụi bẩn làm bít lcl --> khiến nó to ra thêm, như vậy là tốt lắm rồi.
    Chăm chỉ tấy tế bào chết ("chăm chỉ" k có nghĩa là ngày nào cũng tẩy nhé ý mình là tẩy tbc đều đặn ý), và scrub lên vùng mụn đầu đen và mụn cám, hoặc dùng nước chanh bôi lên vùng mụn đầu đen để giảm mụn b nhé!
    Ý mình là mấy tháng trước đây trở về trước á, da mình mịn lắm( mà SG thì làm gì có mùa đông? ....đến nỗi mấy đứa bạn nói là nhìn căng mà sáng bóng á. Hay là giờ lão hóa rồi...mới có 21t thui mà .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi luna_lee; 26/03/2012 vào lúc 02:03 PM.
    • 262 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my.bonbon Xem bài viết
    èo đọc chữ toàn chữ, ngán quá
    Mẹ nó vô duyên thế, chị ý đã chia sẻ chân thành với mọi người là cái quý. Mẹ nó không thích đọc thì thôi, than vãn làm gì .
    Theo em hiểu thì chị my.bonbon có ý muốn chị Anna up hình chị ấy lên đây ý ạ
    • 262 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Ý mình là mấy tháng trước đây trở về trước á, da mình mịn lắm( mà SG thì làm gì có mùa đông? ....đến nỗi mấy đứa bạn nói là nhìn căng mà sáng bóng á. Hay là giờ lão hóa rồi...mới có 21t thui mà .
    Úi, bằng tuổi mình ^^. Sao da bạn lại thay đổi đột ngột như vậy nhỉ? B có dùng thuốc hay kháng sinh gì k?
    • 6,370 Bài viết

• 9,394 Được cảm ơn

Theo em hiểu thì chị my.bonbon có ý muốn chị Anna up hình chị ấy lên đây ý ạ
    Đâu phải vậy .
    Chị lady_anna sẽ không post hình lên đâu hehe.
    • 300 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Úi, bằng tuổi mình ^^. Sao da bạn lại thay đổi đột ngột như vậy nhỉ? B có dùng thuốc hay kháng sinh gì k?
    Chắc khoảng 1- 2 viên/ năm vào mỗi lần viêm họng nặng . Mình cũng chẳng hiểu, hay tại mình bôi trét mỹ phẩm vào nhỉ? Mà ko bôi thì có mụn ( ko nhiều lắm nhưng mình ngứa mắt thế là trét vô, thấy hết nên khoái, hehe). Hiện mình đang dùng Gold Kiwi Skinfood và kem nghệ trị mụn.

Mà mình mê mẩn cái mask trà xanh chị Anna chỉ nhá, có cái mụn nào, đắp mask sáng hôm sau xẹp luôn, sướng!!!! chỉ mong T2 và T6 để đắp mask thui, hehe
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chị nha, em đang đau đầu về da nè hehe, áp dụng cách của chị thấy xinh hơn ứ ừ ^^
    • 300 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Đâu phải vậy .
    Chị lady_anna sẽ không post hình lên đâu hehe.
    Hình sản phẩm minh họa cũng đc mà Cho Co Late .
    • 6,370 Bài viết

• 9,394 Được cảm ơn

Chắc khoảng 1- 2 viên/ năm vào mỗi lần viêm họng nặng . Mình cũng chẳng hiểu, hay tại mình bôi trét mỹ phẩm vào nhỉ? Mà ko bôi thì có mụn ( ko nhiều lắm nhưng mình ngứa mắt thế là trét vô, thấy hết nên khoái, hehe). Hiện mình đang dùng Gold Kiwi Skinfood và kem nghệ trị mụn.

Mà mình mê mẩn cái mask trà xanh chị Anna chỉ nhá, có cái mụn nào, đắp mask sáng hôm sau xẹp luôn, sướng!!!! chỉ mong T2 và T6 để đắp mask thui, hehe
    À nàng mua trà xanh ở đâu đấy, tớ hỏi giá gần 2tr 1 kg à .
    • 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em dùng loại nguyên chất thôi chị à, em chuyên dùng cho body thôi, có rít nhưng em vẫn thấy bt hihi. Có topic về shea butter này luôn đấy chị.
    em mua shea butter ở đâu cho c địa chỉ với đc k ?
    chị nhớ ko nhầm cm trc của em bảo e cũng bị viêm nang lông ở chân à ? chị cũng bị viêm nang lông ở chân, c triệt lông chân vĩnh viễn đc 5 lần r cũng thấy đỡ nốt viêm ( cũng do chị chăm chỉ tẩy da chết tầm 10ngay/lần ), nhưng chị làm bên spa bảo tẩy da chết vẫn pải bôi dưỡng da thì nó ko khô mới k bị lên nốt viêm, em dùng shea butter thấy nó có chữa đc cái viêm nang lông ko ?

Cái shea butter bôi đc ở lưng ko em ? chị cũng tẩy da chết cả lưng để chữa mụn lưng nữa, ko biết có nên bôi thêm dưỡng shea butter vào lưng ko e nhỉ ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6,370 Bài viết

• 9,394 Được cảm ơn

Tình hình là sau 1 tháng dùng shea cộng với chăm chỉ dưỡng da tầm 2 tháng bằng kem mỡ cừu. Trưa nay em ra vườn vào buổi trưa ngắm ngía thấy da từ đầu gối trở xuống... trắng mịn và căng bóng . Chăm chỉ chăm chỉ lên nào các chị em hí hí
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)