• 0 Lượt chia sẻ
  • 82.5K Lượt đọc
  • 173 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 208 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình bị mụn ở lưng khá lâu.Chắc khoảng 7-8 năm gì đó,không hết dù uống thuốc và bôi đủ thứ.Sau khi mình sinh,chăm chỉ uống nước nghệ, ơn trời không có mụn nữa.Nhưng bây giờ các vết thâm vẩn còn.Các mẹ có cao kiến gì giúp mình hết thâm không?Phải đi TMV à?Mình cám ơn nhiều.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lúc trước em cũng có bị nhưng ko nhiều lắm thôi,em mua kem AVO5,o ngoài nhà thuốc co bán ,nhớ uống thật nhiều nước mun là do gan nóng do..chuc khoe nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 284 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Em cũng bị mụn ở lưng đây chủ yếu là ở vai...có mẹ mách em là dùng sữa tắm làm từ sữa dê rất tốt (tốt thật đấy, hì hì Thanks mẹ hthu112 nhìu ) có sản phẩm trị mụn ở lưng của The Face Shop (Korea) ...cái nì hôm đi Zen em đã hỏi rùi,nhưng chưa mua dùng,vì em còn đang sd dở 1 tuýp cream khác...cô bán hàng giới thiệu sp đó chiết xuất từ tinh chất trà xanh gì đấy,có tác dụng ngăn ngừa mụn và giảm vết thâm, vì ở dạng phun sương nên thích hợp cho body (đó chỉ là sp dành riêng cho lưng trong một loạt sp trị mụn (tùm lum chỗ )cùng thành phần khác), giá khoảng 235K/chai, em thấy chai be bé, nhưng chắc là dùng cũng lâu vì dạng phun sương muh (tại em so sánh với chai xịt chống muỗi Remos, dùng lâu phết ). Ngoài ra cũng nên dùng bàn chải lưng khi tắm, đỡ bị mụn hơn mà lại sạch nữa...
    Hôm nọ thấy có chị nào trong WTT giới thiệu đi TMV trị thâm bằng phương pháp ion hay Vitamin gì đấy, chị xem ở đây này:
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=26643
    Chị Timay uống nước nghệ thế nào thế, chỉ em với??? Dằm nghệ ra lấy nước rồi uống hả chị, uống xong miệng mồm đầy màu nghệ thì khiếp lắm nhỉ . Trị mụn đã khó, trị thâm do mụn lại càng khó...phải kiên nhẫn thôi !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 182 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo mi
    Em cũng bị mụn ở lưng đây chủ yếu là ở vai...có mẹ mách em là dùng sữa tắm làm từ sữa dê rất tốt (tốt thật đấy, hì hì Thanks mẹ hthu112 nhìu ) có sản phẩm trị mụn ở lưng của The Face Shop (Korea) ...cái nì hôm đi Zen em đã hỏi rùi,nhưng chưa mua dùng,vì em còn đang sd dở 1 tuýp cream khác...cô bán hàng giới thiệu sp đó chiết xuất từ tinh chất trà xanh gì đấy,có tác dụng ngăn ngừa mụn và giảm vết thâm, vì ở dạng phun sương nên thích hợp cho body (đó chỉ là sp dành riêng cho lưng trong một loạt sp trị mụn (tùm lum chỗ )cùng thành phần khác), giá khoảng 235K/chai, em thấy chai be bé, nhưng chắc là dùng cũng lâu vì dạng phun sương muh (tại em so sánh với chai xịt chống muỗi Remos, dùng lâu phết ). Ngoài ra cũng nên dùng bàn chải lưng khi tắm, đỡ bị mụn hơn mà lại sạch nữa...
    Hôm nọ thấy có chị nào trong WTT giới thiệu đi TMV trị thâm bằng phương pháp ion hay Vitamin gì đấy, chị xem ở đây này:
    Chị Timay uống nước nghệ thế nào thế, chỉ em với??? Dằm nghệ ra lấy nước rồi uống hả chị, uống xong miệng mồm đầy màu nghệ thì khiếp lắm nhỉ . Trị mụn đã khó, trị thâm do mụn lại càng khó...phải kiên nhẫn thôi !!!
    Chị ơi nhãn hiệu sữa tắm dê chị dùng là loại nào và chị mua ở đâu thế?

• 3,469 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

Em có chị bạn hồi trc cũng bị mụn ở lưng nhiều lắm, ko dám mặc A2D mặc dù ng chị ý chuẩn kinh khủng. Sau một thời gian thấy chị í lại mặc và nhẵn thín, em hỏi thì chị í bảo là chị í dùng cream bath của bọn gì mà liệu pháp đại dương và Mật ong ý. Chỉ hoàn toàn là cream bath và shampoo thôi (chị í khen mát). Các chị có quan tâm thì em sẽ hỏi giùm cho
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 208 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo mi
    Mình ghét nghệ lắm .Nhưng mình đọc tên DĐ,làm theo,bạn mua nghệ tươi về, xắt mỏng ra, cho khoảng 1/3siêu, và đổ nước 2/3 nấu sôi âm ỉ khoảng 20 phút, và uống cả ngày, khoảng 750 ml. Thế dần dần đẹp ra (cả da mặt nữa).Nước này chẳng có mùi vị gì đâu.Uống ngon phết :1:. Bạn làm thử xem.Mình uống đúng 100 ngày.mình sinh mổ mà, uống cho liền vết thương.
    À bạn tắm sữa dê gì, của Canada hả.Mắc muốn chết.Còn nếu loại khác thỉ chỉ mình với.Để minh xem của The Face shop xem sao.Cám ơn bạn nhiều
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 208 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi EmCun
    Em có chị bạn hồi trc cũng bị mụn ở lưng nhiều lắm, ko dám mặc A2D mặc dù ng chị ý chuẩn kinh khủng. Sau một thời gian thấy chị í lại mặc và nhẵn thín, em hỏi thì chị í bảo là chị í dùng cream bath của bọn gì mà liệu pháp đại dương và Mật ong ý. Chỉ hoàn toàn là cream bath và shampoo thôi (chị í khen mát). Các chị có quan tâm thì em sẽ hỏi giùm cho
    Thế bạn hỏi dùm nhé.Cám ơn nhiều.Không mặc được A2D là một nỗi buồn kinh khủng của mình đấy.Chán lắm.

• 182 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em còn chả bít sữa tắm dê bán ở đâu cơ. mà chị hỏi luôn hộ em nhãn sứa tăm liệu phấp đại dương j đó đi nhá, dạo này lưng em cũng nổi mụn (nhất là mùa đông vừa rùi) tuy không nhìu nhưng trông nó xấu và...bửn, hix

• 284 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cute_cute_baby
    Em còn chả bít sữa tắm dê bán ở đâu cơ. mà chị hỏi luôn hộ em nhãn sứa tăm liệu phấp đại dương j đó đi nhá, dạo này lưng em cũng nổi mụn (nhất là mùa đông vừa rùi) tuy không nhìu nhưng trông nó xấu và...bửn, hix
    Đây đây, Kem tắm sữa dê của Canada - Lait de Chèvre Goat's Milk,sản phẩm của Canus (mình thấy nó có giới thiệu cả trang web nữa này: www.canusgoatsmilk.com ), có 3,4 loại gì đấy:tắm thường,tắm bồn,ko mùi (dành cho các mẹ dùng nước hoa), for kids... Loại mình đang dùng là loại tắm thường, màu đỏ, có giá 145K/chai 476ml, mua ở Medicare. Hình như ở siêu thị cũng có bán hay sao í, nhìn như chai sữa đóng hộp nhựa vậy, trên vỏ có in hình đầu dê.
    Nếu chỉ nổi mụn in ít như cute baby thì dùng cái này tốt đấy, khi tắm nhớ dùng bàn chải chà lưng nữa nhá...Giá có hơi đắt hơn so với các loại sữa tắm thường nhưng mình thấy nó cũng khá đặc, nên dùng với bông tắm thấy cũng tiết kiệm phết :3:

• 284 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Timay
    Mình ghét nghệ lắm .Nhưng mình đọc tên DĐ,làm theo,bạn mua nghệ tươi về, xắt mỏng ra, cho khoảng 1/3siêu, và đổ nước 2/3 nấu sôi âm ỉ khoảng 20 phút, và uống cả ngày, khoảng 750 ml. Thế dần dần đẹp ra (cả da mặt nữa).Nước này chẳng có mùi vị gì đâu.Uống ngon phết :1:. Bạn làm thử xem.Mình uống đúng 100 ngày.mình sinh mổ mà, uống cho liền vết thương.
    À bạn tắm sữa dê gì, của Canada hả.Mắc muốn chết.Còn nếu loại khác thỉ chỉ mình với.Để minh xem của The Face shop xem sao.Cám ơn bạn nhiều
    Ôi, lười như em thì chắc đun uống được vài ba hôm, hix hix, ko biết mình mua bột nghệ sấy sẵn ở các tiệm thuốc Bắc về hoà nước uống thì có tác dụng tương tự như nghệ tươi của chị ko nhỉ???
    Em thấy ở siêu thị có bán nhiều loại sữa tắm sữa dê của các hãng khác đấy chị ah. Giá cũng rẻ hơn của Canada nữa, nhưng ko biết chất lượng thế nào...
    Còn The Face Shop thì địa chỉ một số cửa hàng đây 294 Hai Bà Trưng, Q1 (gần chợ Tân Định), 156 3/2 Q.10 (xéo với Maximart), Zen Plaza (cái nì tình cờ đi Zen em gặp). Cái này thực sự là em chưa dùng thử, nên chị rảnh thì tới tham khảo coi sao hen...