Dưỡng da - Làm đẹp da

Bị mụn đầu đen ở mũi phải làm sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 53.3K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ko hiểu sao dạo này ở mũi em có nhiều mụn đầu đen quá! Mẹ nào biết cách gì thì chỉ em với ạ. Em mất cả tự tin khi ra đường :Worried:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,478 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Chà, cái ca này khó đây. Tốt nhất là khi em đi ra đường, không mang mũi theo nữa, anh nghĩ vậy.
    • 144 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sarah_fis Xem bài viết
    Các mẹ ơi, ko hiểu sao dạo này ở mũi em có nhiều mụn đầu đen quá! Mẹ nào biết cách gì thì chỉ em với ạ. Em mất cả tự tin khi ra đường :Worried:
    Mình cũng giống như bạn nè...các mẹ có kinh nghiệm thì vào giúp nhé!
    • 744 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Hic, mình cũng bị mụn đầu đen ở mũi. Mình dùng đồ dưỡng của L'occitance, mấy em bán hàng kêu mình mua cái tẩy tế bào chết về massage, chú ý nhiều đến vùng mũi. Mình cũng chịu khó làm 1 tuần 2 lần nhưng thấy cũng ko hiệu quả lắm. Chẳng biết làm thế nào cho hết nữa:Sick:. Em làm chung với mình thì nói hay mua mấy miếng dán lột mũi của Korea bán trong siêu thị về lột. Mình có mua 1 hộp vứt ở nhà nhưng ngại quá chưa làm. Chán mụn đầu đen quá đi:Clown:
    • 79 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chữa trị tính sau, tạm thời để lấy mụn đầu đen ra, bạn ra phố mua miếng dán mũi lột mụn của Biore ấy. Một hộp 5 miếng giá bìa là 22.000

Mỗi lần dùng lột ra trông như bàn chông, đến là khiếp.

Đừng nặn bằng tay!
    • 546 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

, em có 1 cách đấy, chị dùng 1 cái bàn chải đánh răng sạch của trẻ em, loại lông bàn chải mềm nhé, khi rửa mặt chị lấy cọ cọ lên mũi (chỗ có mụn đầu đen), sẽ đỡ đi nhiều đấy ạ!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mụn là do 2 nguyên nhân, 1 là do cơ thể bị nóng, 2 là do gan yếu.

Các bạn có thể tham khảo 1 số thảo dược làm mát, hỗ trợ gan như sau. Đây là những sản phẩm thảo dược thiên nhiên, rẻ mà hiệu quả (không như các loại thuốc tân dược). Khi cơ thể khoẻ mạnh, ko bị nóng, gan lọc chất độc, chất cặn bã tốt. Thì ắt mụn sẽ hết thôi. Điều trị là phải tận gốc bạn à.

Xin mời xem các sản phẩm thảo dược làm mát, hỗ trợ gan, trị mụn dưới link sau:
    http://www.webtretho.com/raovat/news/detail/12/1241
    :Battin ey:Các bạn có biết rằng đọc bài viết xong mà không nhấn "Cảm ơn" là có tội lớn lắm không. :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 308 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Em có đứa bạn cũng nhiều mụn đầu đen lắm, hồi mới phát hiện ra cái miếng dán của Biore đấy, thấy thik lắm, lột đc 1 thời gian thì lỗ chân lông to khiếp. Giờ thì vô phương rồi, lỗ chân lông to đùng, nhiều mụn kinh hồn, mà có dùng cách j lấy sạch mụn xong cũng lại đâu vào đấy ngay.

Em nghĩ cách dùng bàn chải lông mềm cũng đc đấy ạ, vì e cũng bị nhg khi tắm xong thường lấy tay xoa và đẩy bớt mụn ra ngoài. Thỉnh thoảng thì đi mát xa mặt các e ý lấy hết mụn đầu đen ra cho.
    • 79 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hannah_Lilly Xem bài viết
    Em có đứa bạn cũng nhiều mụn đầu đen lắm, hồi mới phát hiện ra cái miếng dán của Biore đấy, thấy thik lắm, lột đc 1 thời gian thì lỗ chân lông to khiếp.
    Cảm ơn bác nhé, từ nay thôi không dùng loại này nữa vậy
    • 659 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Hình như có mỗi 1 cách duy nhất là đến spa để lấy mụn đầu đen ra thôi, em cũng đang trằn trọc với vấn đề này.