Dưỡng da - Làm đẹp da

Bị dị ứng da mặt, mọi người giúp em với!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 34K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7
    • 242 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoluoi1234 Xem bài viết
    em nhầm rùi cưng có những người bị di ứng nghệ cực kì luôn, chị dùng cái sữa rửa mặt đó 1 lần thấy ngứa râm ran nhưng may chắc bị nhẹ nên 1 ngày hết còn ko bị lên mề đay gì cả, em đi ra đường thì càng phải che chắn vào nhé da đang ốm nên phải cẩn thận vào
    Thế hả chị? Em rửa lần thứ nhất một lúc sau thấy hơi ngứa nhưng mấy hôm đó trời nóng, mồ hôi vã ra em lại tưởng là do mồ hôi nên ngứa ngáy khó chịu lại vào rửa tiếp lần 2, tối lại rửa tiếp lần 3, đến hôm sau thì mặt đã thành bãi chiến trường ạ.hic.

• 242 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieutruc Xem bài viết
    Thuốc của bác sỹ chủ yếu là thuốc uống, chống dị ứng mà, còn bôi thì mình nhớ chỉ bôi Lotafil (hình viết như thế hay thế nào mình không nhớ lắm) của công ty Lotus gì gì đó, rửa mặt bằng nước muối pha loãng ấm. Nhất định phải đi lấy thuốc uống nhe, càng sớm càng tốt, không là lâu lắm đấy, uống thuốc 2 ngày là đỡ ngứa, mặt xẹp lại hà. Còn như để bong lớp sần sùi đó thì phải 1 tuần đến 2 tuần mới hết. Lúc ra da mới mà biết dưỡng hợp lý là cũng đẹp da lắm đấy bạn.
    Có lẽ mình phải đi khám lấy thuốc uống thôi, cứ ngồi nhà nhìn gương thế này ốm thêm mất. Tức là dị ứng xong sẽ bong lớp da sần sùi ấy đi hả nàng? ơ thế chẳng hóa ra nó lại giống tác dụng của rễ cây ngâm rượu bên nhà “Da bình thường bỗng sáng đẹp mịn như da em bé” nhỉ. Hì hì. Nếu khỏi được dị ứng mà da lại đẹp hơn thì tốt quá, nghĩ thế cho có thêm phần động lực chữa trị và để bớt căng thẳng nèo. Cám ơn bạn rất nhìu.

• 2,039 Bài viết

• 4,876 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoluoi1234 Xem bài viết
    em rửa nước chè xanh , mua xịt khoáng về xịt nhé , tầm này ko bôi cái gì lên mặt ả
    Hic, cẩn thận chị ơi. E từng dị ứng nước chè xanh nè. Mất ngủ, da xỉn màu, nghe có người xúi rửa mặt nước chè xanh cho nó tươi tắn. Mới rửa thì mát mát thích thích, một lát sau thì nó rát và đỏ ửng lên, tươi còn hơn cả mong đợi

• 1,905 Bài viết

• 2,602 Được cảm ơn

tội nghiệp nàng thế,tớ bị dị ứng 1 lần rồi,do dùng kem đấy,mặt mày đầy nốt đỏ-khô da,và ngứa kinh dị luôn... ,sau đó đi bác sĩ cho uống thuốc 1-2 tuần gì đấy là khỏi àh,đừng xài bất cứ sản phẩm nào nhé trong giai đoạn này nhé

• 3,022 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibi_yeu Xem bài viết
    Bây giờ chị thấy ngứa phát điên, chỉ muốn gãi thật mạnh thôi. Chắc có lẽ phải đi da liễu khám cho yên tâm nhỉ, mà có bôi thuốc gì không em? thuốc gì cho đỡ ngứa ây?
    em thì người ta chỉ cho thuốc uống thôi ,chứ ko cho thuốc bôi, ko có thiốc bôi cho mình đỡ ngứa nên sống chung với lũ
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..

• 242 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carrot_2345 Xem bài viết
    tội nghiệp nàng thế,tớ bị dị ứng 1 lần rồi,do dùng kem đấy,mặt mày đầy nốt đỏ-khô da,và ngứa kinh dị luôn... ,sau đó đi bác sĩ cho uống thuốc 1-2 tuần gì đấy là khỏi àh,đừng xài bất cứ sản phẩm nào nhé trong giai đoạn này nhé
    Nàng cũng bị dị ứng 1 lần rùi à? kinh dị nhỉ, mỗi lẫn nhìn vào gương là tớ lại đau lòng ghê gớm. Hu hu. Tớ không nghĩ dùng sữa rửa mặt mà cũng bị dị ứng đến thế này, từ giờ phải cẩn thận mới được, bấy lâu nay chủ quan quá bây giờ phải trả giá đây. Chiều nay đi khám bs chỉ kê đơn thuốc uống rồi, hi vọng sẽ khỏi nhanh.

• 801 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Ra ngoài hàng bảo hàng thuốc bán cho mấy viên loratidine ( đây là thuốc chống dị ứng ) uống 1 viên trước khi đi ngủ vài ngày sẽ khỏi bạn ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 270 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Chị ơi, chị ở SG hay HN ạ? Đợt trc em cũng bị dị ứng, uống thuốc tây mãi ko khỏi, sau đó em đến tiệm thuốc Bắc Thanh Thế - gần góc Nguyễn TRi Phương - Nguyễn Trãi đấy, mua thuốc chữa dị ứng, họ bán em chai thuốc nhỏ nhỏ (hic, em dốt tiếng Hoa ko đọc đc tên thuốc], thành phần có nhân sâm, giá 52k, em uống 2 ngày mẩn ngứa lặn ngay và hết ngứa luôn ạ. Em có chỉ chị cùng cty, chị ấy đi da liễu uống 7 ngày cũng khỏi, sau đó chị ấy mới mua thuốc em chỉ, uống đỡ ngay ạ. Mà em bị dị ứng khi đi ngang wa xe rác, ko pải dị ứng mỹ phẩm hay ăn uống, hic bữa đó em wên mang khẩu trang, ko biết hít nhầm cái gì mà người ngượm đỏ rần nổi đầy mẩn mề đay.

Chị tuyệt đối ko dùng thứ gì lên mặt trong thời gian dị ứng nhé, chỉ rửa mặt bằng nước ấm lau bằng khăn tẩm nước ấm, sau đó vắt khô, vẩy cho thật nguội rồi thấm hết nước trên mặt, tăng cường uống vitamin C nha chị.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beheou83; 26/05/2010 vào lúc 11:44 AM.

• 758 Bài viết

• 1,935 Được cảm ơn

Dị ứng theo mình biết thì chia làm 2 loại, dị ứng tiếp xúc bề mặt và dị ứng do ăn uống vào gây ra. Như bạn chủ tóp là dị ứng tiếp xúc, còn như bạn là dị ứng do ăn uống hít vào. Cách chữa 2 loại dị ứng này cũng có thể sẽ khác nhau đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tieutruc; 26/05/2010 vào lúc 02:03 PM.

• 209 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nếu mới dị ứng bạn ra hiệu thuốc mua tạm tube GENFREDREM, hộp giấy màu cam, mặt m hay bị dị ứng, mama làm dược nên mag cho m cái này dùng, trc mama mang về là made in korea, còn bi h ra hỏi ng ta toàn đưa cho loại Made in VN, thấy côg hiệu bớt đi 1 chút nhưng cũng ổn, chỉ bôi qua 1 buổi tối sáng hôm sau ko còn chút dị ứng nào nữa.
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7