Dưỡng da - Làm đẹp da

Bị dị ứng da mặt, mọi người giúp em với!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 37.4K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 242 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Em bị dị ứng sữa rửa mặt, bây giờ mặt nổi mẩn đỏ, sần sùi và ngứa lắm cả nhà ơi, bao nhiêu công chăm chút đổ xuống sông xuống biển cả rùi. Em không biết làm thế nào để da trở lại bình thường chứ có cái mặt tiền mà bị thế này chắc em đi chết thôi.:Crying: Chị em nào có cách gì thì giúp em với nhé, em xin cảm ơn ạ.:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Cryin g:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,064 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

y như em ,em thì bị dị ứng cái kem accness í, hix, tự nhiên năm ngoái học lớp 12....xài ...rùi để lại hậu quả.
    Em thì ko bị cả mặt mà bị 1 đốm ngay má, đỏ đỏ, sần sần, ngứa ngứa, lấy tay cạo cạo còn tróc vảy ra nữa. Nhìn em tàn kinh khủng, hoài mà vẫn ko hết, phải ra nhà thuốc kể lể với người ta.người ta cho thuốc, uống thấy bớt ,nhưng gần hết rồi thì em lại ko uống ữa vì lớp 12 bận học, bị ở trường khảo bài lung tung nên về trễ ko đi mua thuốc dc nên ko uống ,thế là lại bị, hành trình gian nan lắm ấy..vài lần như vậy.lúc uống thuốc lại thì nó bị lờn, ko hết nữa. Nên mẹ phải chở đi bệnh viện khám da liễu đó. lúc đó e chỉ chăm sóc da ở nhà là rửa mặt bằng nước ấm thôi, rùi đi da liễu cho thuốc. CÁc bà bác sĩ còn xúi em dùng...biore loại chống nắng nữa, mà em ko dùng í chứ,vì e sợ biore lắm
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 242 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trời ơi, thế nó sần sùi thế mãi hả em????? Da chị ngày trước mịn màng là thế bây giờ sần sùi nhìn phát gớm ấy, mất tự tin kinh khủng, mấy hôm nay đi đâu toàn phải bịt khẩu trang thui.
    • 758 Bài viết

• 1,944 Được cảm ơn

Điều đầu tiên bạn cần làm ngay là đến bệnh viện da liễu để được chỉ định thuốc chống dị ứng. Thuốc sẽ giúp tình trạng dị ứng không nặng thêm. Không sờ mó, bôi, dùng bất cứ thứ gì ngoài chỉ định của bác sỹ. Cũng đừng soi gương nhiều càng thêm lo lắng. Việc khỏi dị ứng có kết quả sẽ nhanh thôi. Kkhoảng 2 tuần sẽ hết. Tuy nhiên sau dị ứng da thay mới sẽ còn non, sẽ mẫn cảm một thời gian, bạn nhớ "nâng niu" nó và dùng kem chống nắng loại tốt để bảo vệ không bị xạm nám nhe.

Chút kinh nghiệm của người đã từng bị dị ứng, mình bị dị ứng với thứ mà hạp với hầu hết mọi người: sữa rửa mặt nghệ Thái Dương. Hic, mặt mọc mụn nước li ti, sưng phồng, ngứa lắm. Mỗi lần sờ chỗ này cho đỡ ngứa chút thì những chỗ khác lập tức bị kích ứng rào rào ngứa theo. Hì, giờ nghĩ lại vẫn sợ.

Chúc bạn mau khỏi nhé!
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    y như em ,em thì bị dị ứng cái kem accness í, hix, tự nhiên năm ngoái học lớp 12....xài ...rùi để lại hậu quả.
    Em thì ko bị cả mặt mà bị 1 đốm ngay má, đỏ đỏ, sần sần, ngứa ngứa, lấy tay cạo cạo còn tróc vảy ra nữa. Nhìn em tàn kinh khủng, hoài mà vẫn ko hết, phải ra nhà thuốc kể lể với người ta.người ta cho thuốc, uống thấy bớt ,nhưng gần hết rồi thì em lại ko uống ữa vì lớp 12 bận học, bị ở trường khảo bài lung tung nên về trễ ko đi mua thuốc dc nên ko uống ,thế là lại bị, hành trình gian nan lắm ấy..vài lần như vậy.lúc uống thuốc lại thì nó bị lờn, ko hết nữa. Nên mẹ phải chở đi bệnh viện khám da liễu đó. lúc đó e chỉ chăm sóc da ở nhà là rửa mặt bằng nước ấm thôi, rùi đi da liễu cho thuốc. CÁc bà bác sĩ còn xúi em dùng...biore loại chống nắng nữa, mà em ko dùng í chứ,vì e sợ biore lắm
    Y như em, xài acnes cũng bị dị ứng, nhưng chỉ nổi mụn thôi chứ ko có sần sùi mẩn đỏ ( may )
    Ngưng sử dụng 1 thời gian thì lại hết , chả tốn mua thuốc gì cà :">
    • 3,064 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibi_yeu Xem bài viết
    Trời ơi, thế nó sần sùi thế mãi hả em????? Da chị ngày trước mịn màng là thế bây giờ sần sùi nhìn phát gớm ấy, mất tự tin kinh khủng, mấy hôm nay đi đâu toàn phải bịt khẩu trang thui.
    em đi da liễu thì người ta cho thuốc uống , cũng như bạn trên này nói ,khoảng 2 tuần là hết thôi àh. ban đầu nó ngứa ngứa cái vết sần đó chai lại như lên mày ấy, cái em ngứ tay khạy nó ra. lúc chưa uống thuốc thì khạy ra rùi nó lại có lại nữa, uống thuốc khoảng 2 tuần thì hết, chị đi da liễu đi ,cũng ko phải lo lắng nhiều đâu. em bị dị ứng hư thế 2 lần rồi cơ

• 3,064 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi colcl Xem bài viết
    Y như em, xài acnes cũng bị dị ứng, nhưng chỉ nổi mụn thôi chứ ko có sần sùi mẩn đỏ ( may )
    Ngưng sử dụng 1 thời gian thì lại hết , chả tốn mua thuốc gì cà :">
    ừa, cái acness ai dùng ko hợp là dễ dị ứng lắm ,tại hùi đó đi học ,học shinh nghèo, tầm hiểu bik chưa có nên toàn ra siêu thị mua đồ vớ va vớ vẩn vì thích nghe quảng cáo, giờ vẫn còn nghèo nhưng dc khai thông 1 tí.ko có tiền thì khỏi xài chứ hok xài lung tung

• 242 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieutruc Xem bài viết
    Điều đầu tiên bạn cần làm ngay là đến bệnh viện da liễu để được chỉ định thuốc chống dị ứng. Thuốc sẽ giúp tình trạng dị ứng không nặng thêm. Không sờ mó, bôi, dùng bất cứ thứ gì ngoài chỉ định của bác sỹ. Cũng đừng soi gương nhiều càng thêm lo lắng. Việc khỏi dị ứng có kết quả sẽ nhanh thôi. Kkhoảng 2 tuần sẽ hết. Tuy nhiên sau dị ứng da thay mới sẽ còn non, sẽ mẫn cảm một thời gian, bạn nhớ "nâng niu" nó và dùng kem chống nắng loại tốt để bảo vệ không bị xạm nám nhe.

Chút kinh nghiệm của người đã từng bị dị ứng, mình bị dị ứng với thứ mà hạp với hầu hết mọi người: sữa rửa mặt nghệ Thái Dương. Hic, mặt mọc mụn nước li ti, sưng phồng, ngứa lắm. Mỗi lần sờ chỗ này cho đỡ ngứa chút thì những chỗ khác lập tức bị kích ứng rào rào ngứa theo. Hì, giờ nghĩ lại vẫn sợ.

Chúc bạn mau khỏi nhé!
    Cám ơn bạn nhiều nhé. Mình cũng bị dị ứng srm nghệ Thái Dương đây, thật không ngờ mình lại bị dị ứng với loại này vì từ trước vẫn nghĩ nghệ lành mà. Bạn di khám bs kê đơn cả thuốc uống và thuốc bôi hả bạn? loại thuốc gì thế? Mình nghĩ bạn và mình bị giống nhau nên có lẽ cách chữa cũng như nhau thôi, thực sự bây giờ mình rất ngại đi ra đường một phần vì chán với cái mặt một phần vì sợ bụi bặm lại làm bệnh mình thêm nặng.
    • 242 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    em đi da liễu thì người ta cho thuốc uống , cũng như bạn trên này nói ,khoảng 2 tuần là hết thôi àh. ban đầu nó ngứa ngứa cái vết sần đó chai lại như lên mày ấy, cái em ngứ tay khạy nó ra. lúc chưa uống thuốc thì khạy ra rùi nó lại có lại nữa, uống thuốc khoảng 2 tuần thì hết, chị đi da liễu đi ,cũng ko phải lo lắng nhiều đâu. em bị dị ứng hư thế 2 lần rồi cơ
    Bây giờ chị thấy ngứa phát điên, chỉ muốn gãi thật mạnh thôi. Chắc có lẽ phải đi da liễu khám cho yên tâm nhỉ, mà có bôi thuốc gì không em? thuốc gì cho đỡ ngứa ây?
    • 758 Bài viết

• 1,944 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều nhé. Mình cũng bị dị ứng srm nghệ Thái Dương đây, thật không ngờ mình lại bị dị ứng với loại này vì từ trước vẫn nghĩ nghệ lành mà. Bạn di khám bs kê đơn cả thuốc uống và thuốc bôi hả bạn? loại thuốc gì thế? Mình nghĩ bạn và mình bị giống nhau nên có lẽ cách chữa cũng như nhau thôi, thực sự bây giờ mình rất ngại đi ra đường một phần vì chán với cái mặt một phần vì sợ bụi bặm lại làm bệnh mình thêm nặng.
    Thuốc của bác sỹ chủ yếu là thuốc uống, chống dị ứng mà, còn bôi thì mình nhớ chỉ bôi Lotafil (hình viết như thế hay thế nào mình không nhớ lắm) của công ty Lotus gì gì đó, rửa mặt bằng nước muối pha loãng ấm. Nhất định phải đi lấy thuốc uống nhe, càng sớm càng tốt, không là lâu lắm đấy, uống thuốc 2 ngày là đỡ ngứa, mặt xẹp lại hà. Còn như để bong lớp sần sùi đó thì phải 1 tuần đến 2 tuần mới hết. Lúc ra da mới mà biết dưỡng hợp lý là cũng đẹp da lắm đấy bạn.
    • 242 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoluoi1234 Xem bài viết
    em nhầm rùi cưng có những người bị di ứng nghệ cực kì luôn, chị dùng cái sữa rửa mặt đó 1 lần thấy ngứa râm ran nhưng may chắc bị nhẹ nên 1 ngày hết còn ko bị lên mề đay gì cả, em đi ra đường thì càng phải che chắn vào nhé da đang ốm nên phải cẩn thận vào
    Thế hả chị? Em rửa lần thứ nhất một lúc sau thấy hơi ngứa nhưng mấy hôm đó trời nóng, mồ hôi vã ra em lại tưởng là do mồ hôi nên ngứa ngáy khó chịu lại vào rửa tiếp lần 2, tối lại rửa tiếp lần 3, đến hôm sau thì mặt đã thành bãi chiến trường ạ.hic.
    • 242 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieutruc Xem bài viết
    Thuốc của bác sỹ chủ yếu là thuốc uống, chống dị ứng mà, còn bôi thì mình nhớ chỉ bôi Lotafil (hình viết như thế hay thế nào mình không nhớ lắm) của công ty Lotus gì gì đó, rửa mặt bằng nước muối pha loãng ấm. Nhất định phải đi lấy thuốc uống nhe, càng sớm càng tốt, không là lâu lắm đấy, uống thuốc 2 ngày là đỡ ngứa, mặt xẹp lại hà. Còn như để bong lớp sần sùi đó thì phải 1 tuần đến 2 tuần mới hết. Lúc ra da mới mà biết dưỡng hợp lý là cũng đẹp da lắm đấy bạn.
    Có lẽ mình phải đi khám lấy thuốc uống thôi, cứ ngồi nhà nhìn gương thế này ốm thêm mất. Tức là dị ứng xong sẽ bong lớp da sần sùi ấy đi hả nàng? ơ thế chẳng hóa ra nó lại giống tác dụng của rễ cây ngâm rượu bên nhà “Da bình thường bỗng sáng đẹp mịn như da em bé” nhỉ. Hì hì. Nếu khỏi được dị ứng mà da lại đẹp hơn thì tốt quá, nghĩ thế cho có thêm phần động lực chữa trị và để bớt căng thẳng nèo. Cám ơn bạn rất nhìu.
    • 2,039 Bài viết

• 4,883 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoluoi1234 Xem bài viết
    em rửa nước chè xanh , mua xịt khoáng về xịt nhé , tầm này ko bôi cái gì lên mặt ả
    Hic, cẩn thận chị ơi. E từng dị ứng nước chè xanh nè. Mất ngủ, da xỉn màu, nghe có người xúi rửa mặt nước chè xanh cho nó tươi tắn. Mới rửa thì mát mát thích thích, một lát sau thì nó rát và đỏ ửng lên, tươi còn hơn cả mong đợi
    • 1,909 Bài viết

• 2,605 Được cảm ơn

tội nghiệp nàng thế,tớ bị dị ứng 1 lần rồi,do dùng kem đấy,mặt mày đầy nốt đỏ-khô da,và ngứa kinh dị luôn... ,sau đó đi bác sĩ cho uống thuốc 1-2 tuần gì đấy là khỏi àh,đừng xài bất cứ sản phẩm nào nhé trong giai đoạn này nhé
    • 3,064 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Bây giờ chị thấy ngứa phát điên, chỉ muốn gãi thật mạnh thôi. Chắc có lẽ phải đi da liễu khám cho yên tâm nhỉ, mà có bôi thuốc gì không em? thuốc gì cho đỡ ngứa ây?
    em thì người ta chỉ cho thuốc uống thôi ,chứ ko cho thuốc bôi, ko có thiốc bôi cho mình đỡ ngứa nên sống chung với lũ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 242 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carrot_2345 Xem bài viết
    tội nghiệp nàng thế,tớ bị dị ứng 1 lần rồi,do dùng kem đấy,mặt mày đầy nốt đỏ-khô da,và ngứa kinh dị luôn... ,sau đó đi bác sĩ cho uống thuốc 1-2 tuần gì đấy là khỏi àh,đừng xài bất cứ sản phẩm nào nhé trong giai đoạn này nhé
    Nàng cũng bị dị ứng 1 lần rùi à? kinh dị nhỉ, mỗi lẫn nhìn vào gương là tớ lại đau lòng ghê gớm. Hu hu. Tớ không nghĩ dùng sữa rửa mặt mà cũng bị dị ứng đến thế này, từ giờ phải cẩn thận mới được, bấy lâu nay chủ quan quá bây giờ phải trả giá đây. Chiều nay đi khám bs chỉ kê đơn thuốc uống rồi, hi vọng sẽ khỏi nhanh.
    • 802 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Ra ngoài hàng bảo hàng thuốc bán cho mấy viên loratidine ( đây là thuốc chống dị ứng ) uống 1 viên trước khi đi ngủ vài ngày sẽ khỏi bạn ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 271 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Chị ơi, chị ở SG hay HN ạ? Đợt trc em cũng bị dị ứng, uống thuốc tây mãi ko khỏi, sau đó em đến tiệm thuốc Bắc Thanh Thế - gần góc Nguyễn TRi Phương - Nguyễn Trãi đấy, mua thuốc chữa dị ứng, họ bán em chai thuốc nhỏ nhỏ (hic, em dốt tiếng Hoa ko đọc đc tên thuốc], thành phần có nhân sâm, giá 52k, em uống 2 ngày mẩn ngứa lặn ngay và hết ngứa luôn ạ. Em có chỉ chị cùng cty, chị ấy đi da liễu uống 7 ngày cũng khỏi, sau đó chị ấy mới mua thuốc em chỉ, uống đỡ ngay ạ. Mà em bị dị ứng khi đi ngang wa xe rác, ko pải dị ứng mỹ phẩm hay ăn uống, hic bữa đó em wên mang khẩu trang, ko biết hít nhầm cái gì mà người ngượm đỏ rần nổi đầy mẩn mề đay.

Chị tuyệt đối ko dùng thứ gì lên mặt trong thời gian dị ứng nhé, chỉ rửa mặt bằng nước ấm lau bằng khăn tẩm nước ấm, sau đó vắt khô, vẩy cho thật nguội rồi thấm hết nước trên mặt, tăng cường uống vitamin C nha chị.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beheou83; 26/05/2010 vào lúc 11:44 AM.
    • 758 Bài viết

• 1,944 Được cảm ơn

Dị ứng theo mình biết thì chia làm 2 loại, dị ứng tiếp xúc bề mặt và dị ứng do ăn uống vào gây ra. Như bạn chủ tóp là dị ứng tiếp xúc, còn như bạn là dị ứng do ăn uống hít vào. Cách chữa 2 loại dị ứng này cũng có thể sẽ khác nhau đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tieutruc; 26/05/2010 vào lúc 02:03 PM.
    • 209 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nếu mới dị ứng bạn ra hiệu thuốc mua tạm tube GENFREDREM, hộp giấy màu cam, mặt m hay bị dị ứng, mama làm dược nên mag cho m cái này dùng, trc mama mang về là made in korea, còn bi h ra hỏi ng ta toàn đưa cho loại Made in VN, thấy côg hiệu bớt đi 1 chút nhưng cũng ổn, chỉ bôi qua 1 buổi tối sáng hôm sau ko còn chút dị ứng nào nữa.
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4