Dưỡng da - Làm đẹp da

Ai đang sử dụng kem Feiya nên cẩn thận!

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 65.1K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 207 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Các chi thân mến,

Thời gian gần đây em có đọc qua topics về kem Feiya trên webtretho, và thấy rằng rất nhiều chị, nhiều mẹ đang ưa chuộng sử dụng sản phẩm này. Đa phần mọi người đều khen hết , nào là trắng hồng, nào là mịn blah blah blah....Em nghe xong cũng ham lắm nên quyết định lăm le dùng thử. Mà tính em rất nhát gan, bôi trét cái gì lên mặt em đều phải tìm hiểu thật kĩ. Nghe các mẹ nói kem Feiya này có nguồn gốc từ Nhật Bản ,em bèn hỏi thâm con nhỏ bạn người Nhật của em, nó nói rằng nó chưa bao giờ nghe đến kem này, và nó nghĩ kem này ko phải của Nhật mà là Taiwan ( Feiya không phải là tên tiếng Nhật) Em bèn lên website Feiyacosmetics, thì biết được nó nằm tại San jose ( California) Em may mắn là đang sống ở California , nên em gọi thẳng lên trụ sở của kem Feiya này tìm hiểu nguồn gốc xem có phai~ là làm tại Nhật như nhiều mẹ nghi~ ko . Khi em gọi lên công ty Feiya, thì người bắt phone nói tiếng Việt với em, mặc dù em chưa nói câu nào tiếng V ca~ . Điều này làm em ngạc nhiên, tại sao họ ko nói tiếng Anh! Vì sao một công ty mỹ phẩm ở Mỹ có nguồn gốc tại Nhật lại nói tiếng Việt , phải chăng hầu hết khách hàng người Việt Nam , chẳng le~ nó ko có khách hàng là Mỹ hay Nhật à . Vậy nó có thực sự là làm từ Nhật ko??? ( Em nghi ngờ quá ) Em nói chuyện với cô bán hàng là em muốn có sample dùng thử thì cô chi em ra Phước Lộc Thọ ( khu này nói tiếng là chợ người VN ) để lấy sample. Em mới đemsample về thư~ ngày hôm qua. Hộp kem ban ngày thì em nói thiệt là nó giống y hệt như kem Lyna mà mẹ em đang dùng ( kem Lyna này làm từ Taiwan nhé) Sau đó ,em lại tiếp tục google, và nhìn thấy tên Feiya trọng một website của Taiwan@_@

Lời kết: Các mẹ đang dùng kem này ( nguồn gốc từ Mỹ) hãy cân thận nhé Em ko tin đây là sản phẩm của Nhật đâu , mà cũng chẳng phải làm tu My gi dau, co thể Mỹ là nơi phân phối kem này cho Taiwan thội . Các mẹ dùng lâu năm , thấy kết qua thế nào cho em ý kiện nhé!Thực sự là em cũng chẳng ngại dùng kem Taiwan gì đâu, vì mẹ em đang dùng kem Lyna ( chi co $3 ) thôi mà da dẹp lắm lắm luôn,tụi bạn em còn ngưỡng mộ, me em dùng tư năm 16t ấy . Em viết topic này , đê? giúp các mẹ biết đuơc nguồn gốc chính xác hơn của kem thoi, chứ thực ra đâu phải hàng taiwan là xấu hết đâu , nhưng đúng là phải cận thận các mẹ ah. Nhưng em ghét ở chỗ ko phải Nhật mà cứ nói là của Nhật haiz
    Chỉnh sửa lần cuối bởi biggirldontcry; 18/08/2012 vào lúc 01:14 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 676 Bài viết

• 1,687 Được cảm ơn

Nói chung bạn ạ đa phần các loại kem làm trắng da cấp tốc nhìn đẹp rõ rệt như các loại kem TQ, ĐL vì có chất j j đó..thì chỉ có dân asian đặc biệt là VN, Thái, Cam, Malay xài. Các nước âu mỹ ko bao h xài, bọn nó đi phơi nắng còn chẳng hết ở đó mà làm trắng làm chi, ở Nhật, Hàn là xứ lạnh thì cũng trắng sẵn rồi mà nếu đứa nào thích trắng hơn nữa thì bọn nó cũng dùng các dòng trắng da của các hãng mp có uy tín đại loại như shiseido, kanebo, kose...để làm da sáng khỏe chứ ko phải nó muốn up tone da lên trắng bệch như VN mình đâu.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 561 Bài viết

• 958 Được cảm ơn

- Mình cũng dùng kem này được gần 2 năm b ạ. Mình mua kem của 1 bạn trên wtt này, hàng của Mỹ. mình cũng nghĩ kem này của Taiwan, nhưg đc sx nhiều nơi trong đó có Nhật, có Mỹ, hoặc cũng có thể 2 nơi đó là nhà phân phối cũng nên.
    - Theo nhận xét của mình thì sau khi dùng gần 2 năm là rất thích, ai gặp mình cũng khen da mặt đẹp như da em bé, mịn màng, trắng hồng hào. Mình k biết sau này có tác hại gì k? kem này dưỡng và trắng chậm, k phải kiểu trắng bệch như mấy kem tẩy da trôi nổi vớ vẩn trên thị trường nên mình yên tâm lắm! Trắng tự nhiên , lỗ chân lông k bị to thì ai chả thích nhỉ? Cho nên em ấy được đông đảo chị em hâm mộ là điều dĩ nhiên thôii.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • tqg
    • 3 năm
    • 537 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

dủng srm feiya có sao không sợ quá
    • 89 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em tìm hiểu trên diễn đàn, thấy mọi người bảo kem Feiya thực chất là hàng Đài Loan chứ ko phải Mỹ Mẽo gì đâu chị ạh. Nhìn cái bao bì thiếu chuyên nghiệp mà cứ quê quê là biết ngay, chả hãng mp lớn nào lại in bao bì hoa hoét quê mùa như thế cả.

Feiya thực chất là hàng Taiwann nhưng mang sang thị trường Mẽo mở chi nhánh. Khách hàng tiềm năng hướng đến là người châu Á mà cụ thể là VN, Tàu, và các quốc gia ĐNA khác nên khi gọi điện sang sẽ có nhân viên tư vấn bằng tiếng bản địa của mình. Thậm chí trên website, phần contact đã từng có hẳn dòng chữ: "...If you have any more questions, please feel free to call us and we would be glad to answer them. Please state that your are interested in ordering cosmetic products, and If you have any questions in Vietnamese, Cantonese or Mandarin, please ask for Linda or Annie...."

Xét về độ an toàn thì Feiya được cấp đăng ký lưu hành ở VN do Cục Quản lý Dược cấp từ 2002, thuộc danh mục "các loại mỹ phẩm ảnh hưởng trực tiếp đến sức khoẻ con người". Tức là được cục quản lý dược chứng nhận KHÔNG có thành phần độc hại và cho phép lưu hành trên thị trường VN. Về ingredients thì trên web có ghi đầy đủ: em đọc ko thấy có corticoid, ko có thủy ngân hay hydroquinone (cái này cũng có tác dụng tẩy trắng da ) Tóm lại là tuy thành phần cũng có nhiều chất hóa học và không được narutal cho lắm nhưng ko chứa nhiều chất ĐỘC HẠI.

Về công dụng thì thôi rồi, ai cũng khen là có tác dụng trị mụn, thâm nám và làm trắng tuyệt vời mà ko 1 hãng MP lớn nào (Estee Lauder, Lancôme, Révlon, Clinique...) có thể sánh bằng =)))))) Tuy nhiên nó làm trắng rất từ từ, trắng mịn màng, hồng hào chứ ko phải trắng ảo ảo, yếu ớt như các loại kem vớ vẩn ngoài chợ, ngưng kem thì da ko được đẹp như khi bôi kem (tất nhiên) nhưng vẫn ko bị nổi mụn lại, ko bị xuống cấp (chỉ là ko trắng như lúc dùng thôi)

Về sp thì kem Feiya bán ở website Mẽo có trọng lượng là 15gr/hũ. Còn hàng Feiya (được cho là hàng nhái, CỦA PHỤNG) có trọng lượng 30gr thì phải, cái này em ko rõ lắm. Nhưng có hẳn 1 bài phân biệt kem Feiya của Mẽo và CỦA PHỤNG, các chị chịu khó search nha, hìhì Kem Mẽo thì giá web là $38.00 còn kem PHỤNG thì bán ngoài chợ AN ĐÔNG với giá rẻ bằng 1/2-1/3. Tuy nhiên,1 số thông tin cho rằng thực ra kem Mẽo và kem Phụng cũng như nhau thôi. Chả qua là FEIYA tách làm 2 chi nhánh: 1 sang Mẽo bán đầu tư hình ảnh, quảng cáo, tiền phí đắt hơn => kem đắt, 1 thâm nhập vào thi trường châu Á 1 cách âm thầm, lặng lẽ, ko phô trương, rầm rộ (chính là kem CỦA PHỤNG) nên giá rẻ hơn còn chất lượng thì THE SAME Chưa biết thực hư thông tin này như thế nào (có thể do mấy bà bán kem PHỤNG bịa ra để dụ khách cũng nên) nhưng đã có 1 số TH dùng kem FEIYA CỦA PHỤNG bị biến chứng nên các chị hãy cân nhắc khi mua kem. Tốt nhất cứ Mẽo cho nó lành ạh, đắt 1 tý nhưng yên tâm. Dùng hàng dởm thì hậu quả như thế nào, mọi người tự biết ạh. Hic

Tóm lại là FEIYA thì của Taiwann chứ ko phải Mỹ Mẽo, Nhật Bổn, Hàn Quốc gì đâu ạh, TP KO CÓ CHẤT ĐỘC HẠI, nhưng cũng có chất HÓA HỌC, và chất BẢO QUẢN chứ ko phải TP THIÊN NHIÊN, DÙNG TOÀN NGUYÊN LIỆU QUÝ HIẾM, AN TOÀN VỚI NGƯỜI SỬ DỤNG đâu ạh. Kết quả thì được khen ngợi rất nhiều nhưng để chắc chắn, khi dùng kem các chị hãy test 1 ít lên cổ tay để thử dị ứng và khi bôi lên mặt cũng nên bôi 1 vùng nhỏ trước ạh.

Dù sao nó cũng chứa chất HÓA HỌC, ít nhiều làm bào mòn da nên chị nào da khỏe thì ta cứ triển thôi ạh , còn ai da mỏng đến độ nổi cả đường gân, mạch máu thì :-ss. Và khi nào da đẹp rồi thì chta nên dừng lại, chuyển sang loại kem dưỡng khác lành tính hơn. Có thể sử dụng theo kiểu: đợt nào da xấu, xuống cấp thì dùng, hết 1 đợt lại chuyển qua dưỡng thứ khác. Tốt nhất nên sử dụng 1-2 bộ 1 lần rồi chuyển qua thứ khác. Khi nào da xấu hãy dùng ạh. 1-2 bộ là da đẹp trông thấy rồi (đó là em nghe bảo thế).

Trên đây là thông tin em tổng hợp được từ diễn đàn, mong giải đáp được thắc mắc của mọi người Thực ra em cũng đang có ý định mua 1 bộ nên mới tìm hiều kĩ như vậy. hehe, chị nào dùng rồi cho em xin ít review với nha. Cảm ơn mọi người ạh
    • 89 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cho em kéo cái topic này lên 1 chút ạh Tình hình là trên thị trường bây giờ có rất nhiều loại kem "LÀM ĐẸP CẤP TỐC" kiểu như thế này. Kể sơ sơ có Kolarmy, Aihao, Lulanjina, Enya, Sulwalsoo, Rosa, Dea Jang Geum, Yiqi, Feiya... Cái nào cũng quảng cáo made in Japan, Korea này nọ, nhưng thực chất toàn hàng Taiwan cả.

Vấn đề là kem nào là Taiwan cao cấp, kem nào chất lượng ok để chị em mình có thể an tâm, tin tưởng giao phó cái mặt tiền được ạh? Như kem Feiya trên kia thì tạm thời tin tưởng được vì ít ra nó cũng có website, ỉngedients, contact đàng hoàng, có branch ở USA (tức là ngay trước mũi FDA), được cấp đăng ký lưu hành của cục quản lý dược VN. Còn các loại kem khác thì ai chứng thực? ai đảm bảo? Thậm chí 1 cái website cũng ko có, bao bì thiếu tính chuyên nghiệp, mã vạch lung tung mà cứ khẳng định CAO CẤP NHẬT BẢN, CAO CẤP HÀN QUỐC.

Chưa kể thị trường VN kem nhái tùm lum, cùng 1 nhãn hiệu có đến hàng chục mẫu mã, bao bì, tem của bộ công an thì như kiểu sticker =))) 1 hũ kem trăm mức giá làm người tiêu dùng hoa mắt, chóng mặt, ko biết mình mua phải kem xịn hay kem đểu, đắt hay rẻ =((( Người bán hàng thì bao giờ cũng có lý lẽ riêng của họ. Bao giờ họ cũng có thể sáng tác ra những câu chuyện hợp lý chết người, khiến cho khách hàng phải tin sái cổ: kem của họ là hàng CHUẨN. Mua rẻ thì bị nói là kem đểu, mua đắt thì thực sự là ko đáng (toàn hóa chất rẻ tiền trộn vào với nhau mà hét giá ngang mỹ phẩm cao cấp, thành phần tự nhiên, quý hiếm).

Trong diễn đàn có quá nhiều topic bàn tán về từng loại kem rồi, e ko muốn lập thêm nữa ạh. Em chỉ muốn qua topic này, moi người có thể review để chọn ra 1 loại kem Tương Đối an toàn. Em dùng từ Tương Đối vì em biết MP chứa nhiều HÓA CHẤT thì ko thể lành tính được (mặc dù lượng hóa chất vẫn ở trong mức cho phép và ko ĐỘC HẠI). Tuy vậy, dùng MP thiên nhiên thì nó ko thể ĐẶC TRỊ được bất cứ vấn đề gì cả. An toàn mà ko có hiệu quả thì em cũng nản lắm, chả có hứng thú dùng tiếp đâu ạh Vì vậy, em muốn tìm được 1 loại kem ĐẶC TRỊ phù hợp, đáng tin cậy để chữa đi cái bệnh xấu, sau đó sẽ quay về với dưỡng sau hehe Cũng giống như khi chta bị bênh thì phải dùng THUỐC KHÁNG SINH. Mặc dù dùng nhiều KHÁNG SINH thì ko an toàn nhưng ko dùng thì bệnh sẽ RẤT LÂU KHỎI. Nói chung an toàn hay ko là do LIỀU LƯỢNG ah

Mong cả nhà, ai đã sử dụng qua các loại kem ở trên có thể review cho em về thành phần + nguồn gốc + hiệu quả sử dụng + địa chỉ bán hàng uy tín (giống như thông tin về Feiya mà em vừa cm trên kia ý ạh) để em so sánh chon ra loại phù hợp nhất với mình được ko ạh? 1 loại kem nguồn gốc rõ ràng, TP ko có mấy cái chất ĐỘC HẠI, trị mụn, thâm, nám 1 cách tích cực, ko phải kiểu làm nhân mụn chìm xuống rồi khi ngưng thì mặt nở hoa bung bét , 1 loại kem làm trắng da thì phải từ từ, quan trọng là mịn màng, hồng hào chứ ko phải kiểu bào mòn, làm da trắng yếu, trắng ảo, nổi hết đường gân, mạch máu. Tóm lại là 1 loại kem dùng xong da vẫn khỏe mạnh và ko bị dị ứng với bất kỳ MP nào khác, ko bị phụ thuộc kem. Hic hic :-ss

Em cảm ơn cả nhà
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 397 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Có kem trắng da loại nào bôi lên mặt mà thấm nhanh ko nhờn ko? Mình xài vài loại mà nó cứ nhờn nhờn khó chịu vô cùng mong đc tư vấn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi super.kem Xem bài viết
    Cho em kéo cái topic này lên 1 chút ạh Tình hình là trên thị trường bây giờ có rất nhiều loại kem "LÀM ĐẸP CẤP TỐC" kiểu như thế này. Kể sơ sơ có Kolarmy, Aihao, Lulanjina, Enya, Sulwalsoo, Rosa, Dea Jang Geum, Yiqi, Feiya... Cái nào cũng quảng cáo made in Japan, Korea này nọ, nhưng thực chất toàn hàng Taiwan cả.

Vấn đề là kem nào là Taiwan cao cấp, kem nào chất lượng ok để chị em mình có thể an tâm, tin tưởng giao phó cái mặt tiền được ạh? Như kem Feiya trên kia thì tạm thời tin tưởng được vì ít ra nó cũng có website, ỉngedients, contact đàng hoàng, có branch ở USA (tức là ngay trước mũi FDA), được cấp đăng ký lưu hành của cục quản lý dược VN. Còn các loại kem khác thì ai chứng thực? ai đảm bảo? Thậm chí 1 cái website cũng ko có, bao bì thiếu tính chuyên nghiệp, mã vạch lung tung mà cứ khẳng định CAO CẤP NHẬT BẢN, CAO CẤP HÀN QUỐC.

Chưa kể thị trường VN kem nhái tùm lum, cùng 1 nhãn hiệu có đến hàng chục mẫu mã, bao bì, tem của bộ công an thì như kiểu sticker =))) 1 hũ kem trăm mức giá làm người tiêu dùng hoa mắt, chóng mặt, ko biết mình mua phải kem xịn hay kem đểu, đắt hay rẻ =((( Người bán hàng thì bao giờ cũng có lý lẽ riêng của họ. Bao giờ họ cũng có thể sáng tác ra những câu chuyện hợp lý chết người, khiến cho khách hàng phải tin sái cổ: kem của họ là hàng CHUẨN. Mua rẻ thì bị nói là kem đểu, mua đắt thì thực sự là ko đáng (toàn hóa chất rẻ tiền trộn vào với nhau mà hét giá ngang mỹ phẩm cao cấp, thành phần tự nhiên, quý hiếm).

Trong diễn đàn có quá nhiều topic bàn tán về từng loại kem rồi, e ko muốn lập thêm nữa ạh. Em chỉ muốn qua topic này, moi người có thể review để chọn ra 1 loại kem Tương Đối an toàn. Em dùng từ Tương Đối vì em biết MP chứa nhiều HÓA CHẤT thì ko thể lành tính được (mặc dù lượng hóa chất vẫn ở trong mức cho phép và ko ĐỘC HẠI). Tuy vậy, dùng MP thiên nhiên thì nó ko thể ĐẶC TRỊ được bất cứ vấn đề gì cả. An toàn mà ko có hiệu quả thì em cũng nản lắm, chả có hứng thú dùng tiếp đâu ạh Vì vậy, em muốn tìm được 1 loại kem ĐẶC TRỊ phù hợp, đáng tin cậy để chữa đi cái bệnh xấu, sau đó sẽ quay về với dưỡng sau hehe Cũng giống như khi chta bị bênh thì phải dùng THUỐC KHÁNG SINH. Mặc dù dùng nhiều KHÁNG SINH thì ko an toàn nhưng ko dùng thì bệnh sẽ RẤT LÂU KHỎI. Nói chung an toàn hay ko là do LIỀU LƯỢNG ah

Mong cả nhà, ai đã sử dụng qua các loại kem ở trên có thể review cho em về thành phần + nguồn gốc + hiệu quả sử dụng + địa chỉ bán hàng uy tín (giống như thông tin về Feiya mà em vừa cm trên kia ý ạh) để em so sánh chon ra loại phù hợp nhất với mình được ko ạh? 1 loại kem nguồn gốc rõ ràng, TP ko có mấy cái chất ĐỘC HẠI, trị mụn, thâm, nám 1 cách tích cực, ko phải kiểu làm nhân mụn chìm xuống rồi khi ngưng thì mặt nở hoa bung bét , 1 loại kem làm trắng da thì phải từ từ, quan trọng là mịn màng, hồng hào chứ ko phải kiểu bào mòn, làm da trắng yếu, trắng ảo, nổi hết đường gân, mạch máu. Tóm lại là 1 loại kem dùng xong da vẫn khỏe mạnh và ko bị dị ứng với bất kỳ MP nào khác, ko bị phụ thuộc kem. Hic hic :-ss

Em cảm ơn cả nhà
    Bạn mua kem EV Princess bên mỹ tốt lắm 50$ 1 hũ, mình hay nhờ chị mình mang về, xài cực đẹp vì toàn làm từ thiên nhiên. Nhưng bạn dùng thì kêu người bên mỹ mua 1 hũ ban ngày nhưng 2 hũ ban đên nha vì hũ ban đêm nhanh hết lắm, mỗi hũ 25g đó.
    Kem đó cũa Elizabeth Võ Thị Bích Liên, hoa hậu đó, bã nghiên cứu 20 năm rồi, kem cũa bã bán đắt ở Mỹ lắm, vì bên Mỹ ng Vn, TQ, Mehico, Mỹ đen mua nhiều lắm, nói chung tiêu thụ rộng rãi hơn VN, bã có bán ở VN nữa ngay thẫm mỹ viện của bã
    website nè bạn http://evprincesscosmetic.com/
    • 26 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình thì đang xài kem extra whitening cream ngày đêm EV princess nhưng srm là Feiya, chai srm đẹp lắm mà xài cũng ok, nhưng da mình tuy đẹp và mịn, chân lông nhỏ, hồng hào nhưng có dầu, ko biết tại srm hay tại kem nữa
    • 161 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Làm sáng da an tòan, không nhờn, da mịn, đều màu thì có kem dưỡng trị nám sáng da của dược mỹ phẩm CAreceuticals của Úc. Hàng đã được nhập khẩu chính ngạch có GPNK của bộ y tế VN. Mình dùng kem trị nám đêm speed fader thấy da sáng từ từ (khoảng 1 tháng mới thấy rõ) nhưng rất đều màu và da mịn lắm. Giá tuy đắt nhưng an toàn là trên hết. Dùng kem nhái hay xuất xứ không rõ ràng, rẻ 1 tí rồi lại tốn tiền triệu đi chữa mặt thì còn khổ hơn.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng tìm hiểu tương đối kỹ về sản phẩm Feiya này và quyết định nhờ ông anh bên Nhật mua cho để dùng,nhưng khi về VN anh mình thông báo sản phẩm này không phải là của Nhật mà là ở Mỹ. Như vậy nguồn gốc chính là ở Mỹ chứ không phải Nhật. Nhưng sản phẩm này có vẻ được mọi người khen ngợi lắm. Mình cũng sẽ thử dùng sản phẩm này xem sao. Không biết bạn nào có hàng xách tay chính hãng không nhỉ, mình muốn mua về dùng quá.
    • 262 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Da e cũng bị dầu chả biết làm sao
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình trước đây có xài serum, mình xài đc hơn nữa năm da rất đẹp và mịn màng hơn, nhưng từ lúc mình bỏ không xài nữa thì da lại bị sạm và sần, nỗỉ mụn và ngứa rất nhiều, mình đã ngưng không xài serum nữa.
    Mình có nghe 1 chị bạn giới thiệu loại kem Feyja này, nhưng không biết có hiệu quả tốt không?Và nếu sau này mình ngưng không sử dụng nữa thì da mình có bị nghiện như cái loại serum kia không các mẹ nhỉ?Mẹ nào có kinh nghiệm gì hay thì chia sẻ cho mình với nha.Mình bị 1 lần do xài serum cho nên bây giờ mình cũng cân nhắc và tìm hiểu kỹ lắm...Cám ơn các mẹ...
    • 1,518 Bài viết

• 2,929 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi denmotlucnaodotuise Xem bài viết
    Mình trước đây có xài serum, mình xài đc hơn nữa năm da rất đẹp và mịn màng hơn, nhưng từ lúc mình bỏ không xài nữa thì da lại bị sạm và sần, nỗỉ mụn và ngứa rất nhiều, mình đã ngưng không xài serum nữa.
    Mình có nghe 1 chị bạn giới thiệu loại kem Feyja này, nhưng không biết có hiệu quả tốt không?Và nếu sau này mình ngưng không sử dụng nữa thì da mình có bị nghiện như cái loại serum kia không các mẹ nhỉ?Mẹ nào có kinh nghiệm gì hay thì chia sẻ cho mình với nha.Mình bị 1 lần do xài serum cho nên bây giờ mình cũng cân nhắc và tìm hiểu kỹ lắm...Cám ơn các mẹ...
    Bạn xài serum nào mà bị nghiện vậy. Thường mình chỉ thấy ngưng kem trộn mới bị xấu da thôi, chứ serum mấy hãng lớn ngưng xài da chỉ ko đẹp như lúc xài thôi
    • 49 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

bạn chủ topic đã qđ dùng feiya chưa. Mình cũng có tìm hiểu kem này từ lâu rùi, suy nghĩ đắn đo mãi rồi ko dám dùng vì sợ sau này ngưng ko dùng da sẽ xấu. nhg gần đây ra đường thấy da em nào cũng đẹp, da mình thì xấu, cứ trung thành với thiên nhiên mãi thì ko bh cải thiện đc. Mình luôn mong ước 1 làn da ko mụn, mịn màng, trắng. Da đẹp thì nhìn mình đã xinh lên mấy phần ý. Nhg mình chưa đủ quyết tâm để dùng những sản phẩm này.
    @ bạn piggy: b cho mình hỏi trc khi dùng feiya thì da bạn thế nào, có bị mụn ko
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đã sài em feiya này hết một set lớn hậu quả là da mình bị sừng lên ,ngứa và đỏ đi bác sĩ da liễu nhiều lần mà không hết cũng chính vì nghe các mẹ khen nhiều,bây giờ mình sợ lắm rồi.mình mua của bạn Diễm trên đường Lê Văn Sĩ,các mẹ phải suy nghĩ nha!
    • 2,564 Bài viết

• 3,140 Được cảm ơn

Mình chỉ cho các mẹ sp an toàn nhé
    Mình hay sử dụng sp của 1 chị bên L chame
    Chị ý có nghiên cứu,có kiến thức về da
    Nói lắm lại bảo quảng cáo :d
    Mẹ nào ở HN,đến nhà chị ý thì thích mê,toàn thảo mộc,tinh dầu thui
    Các mẹ tìm soapily là ra

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Fire,fire fireman
    Anh sẽ xóa tan ngọn lửa trong em,anh sẽ lạnh như một que kem...
    Anh sẽ là người hùng của em
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piggypiggy Xem bài viết
    Nói chung bạn ạ đa phần các loại kem làm trắng da cấp tốc nhìn đẹp rõ rệt như các loại kem TQ, ĐL vì có chất j j đó..thì chỉ có dân asian đặc biệt là VN, Thái, Cam, Malay xài. Các nước âu mỹ ko bao h xài, bọn nó đi phơi nắng còn chẳng hết ở đó mà làm trắng làm chi, ở Nhật, Hàn là xứ lạnh thì cũng trắng sẵn rồi mà nếu đứa nào thích trắng hơn nữa thì bọn nó cũng dùng các dòng trắng da của các hãng mp có uy tín đại loại như shiseido, kanebo, kose...để làm da sáng khỏe chứ ko phải nó muốn up tone da lên trắng bệch như VN mình đâu.
    bạn nói hay quá, chính xác đó, các loại kem trắng da cấp tốc như thế thì rất dể gây tổn hại cho da đó bạn, sau này lớn tuổi thì nhìn da rất xấu.
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

theo em thì cứ mấy hãng nổi tiếng mà dùng các mẹ ạ. em vote cho lancome và shiseido. hiện tại em đang dùng dòng aqualabel của nó. da đẹp một cách tự nhiên trắng mịn, lỗ chân lông nhỏ lại và không hề bị mụn. mà dòng này là của nội địa Nhật nên chất lượng chắc chắn là ok ( vì họ sx cho dân họ mà) và như thế thì sẽ yên tâm là không có liên doanh với anh Trung quốc. mà đc cái là hàng fullsize của nó cũng nhỏ xinh nên giá tiền cũng không chát như mua một lúc mấy cặp to vật ở showroom bên mình. em thường dùng hàng của một chị bán ở phố yên hòa, chuyên hàng xách tay Nhật. và hôm qua mới ủng hộ một chị ở Bà Triệu ( chồng làm ở hàng không nên nguồn hàng dồi dào) Đắt một tý nhưng yên tâm các mẹ ạ.
    • 443 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Một thời huy hoàng cuả Feija là mấy năm về trước... chị mình bán mỹ phẫm...hàng lấy về ko kịp bán...giá kem cũng lên ầm ầm.... có khách rất kiên trì dùng đến 5, 6 năm... nhưng tất cả đều bỏ vì xài mấy năm đầu đẹp lắm, từ 5 năm trở đi đều bị nám... ngay cả chị mình bán hàng, cửa hàng lớn như siệu thị í.... ngồi trong mát... đi ra ngoài đều di xe hơi.... vậy mà cũng bị nám .....
    http://www.webtretho.com/forum/f231/...-tuoi-1241361/

Măm măm MONA tối và tập pilates

http://www.webtretho.com/forum/f69/pilates-pro-316917/

Đang tham gia hội MONA

Đánh dấu ngày 28/2 là 57 kg

2/3 : 55 kg

1 / 4 : 54 kg
    25/4 : 52 kg

DS nhà may vá :
    https://docs.google.com/spreadsheet/...kE&pli=1#gid=0
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2